อยากร่วมปั่นกับชมรมจักรยานวันอาทิตย์ต้องทำยังไงบ้างครับ

ผู้ดูแล: เล็ก.., หนูเบนท์

ตอบกลับ
popyman
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นคนเดียว ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
Bike: Java Feroce 2017
ตำแหน่ง: Lamphun

อยากร่วมปั่นกับชมรมจักรยานวันอาทิตย์ต้องทำยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย popyman »

ผมเพิ่งเริ่มปั่นจักรยานมาได้ประมาณ 1 เดือน ตอนนี้ก็ปั่นได้ประมาณ 1000 กิโลเมตรแล้วละครับ
อยากสอบถามและขอคำแนะนำในการปั่นครับ
ว่าถ้าจะเข้าร่วมปั่นกับ "ชมรมจักรยานวันอาทิตย์-เชียงใหม่" ต้องทำยังไงบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

Re: อยากร่วมปั่นกับชมรมจักรยานวันอาทิตย์ต้องทำยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

popyman เขียน:ผมเพิ่งเริ่มปั่นจักรยานมาได้ประมาณ 1 เดือน ตอนนี้ก็ปั่นได้ประมาณ 1000 กิโลเมตรแล้วละครับ
อยากสอบถามและขอคำแนะนำในการปั่นครับ
ว่าถ้าจะเข้าร่วมปั่นกับ "ชมรมจักรยานวันอาทิตย์-เชียงใหม่" ต้องทำยังไงบ้างครับ
อยากร่วมปั่น
จักรยานก็มีแล้ว...เช้าวันอาทิตย์พาตัวเองมาที่ลานประตูท่าแพ...
จะพบนักปั่นจักรยานรุ่นพี่มากมาย....บอกคนที่ถือโทรโข่ง หรืออยู่ใกล้ๆ ว่าผมมาใหม่...
เขาจะมีธรรมเนียมแนะนำคนมาให้ให้เพื่อนๆ ได้รู้จัก เมื่อแนะนำแล้ว ก็เป็นอันเสร็จพิธี ต่อไปก็แล้วแต่นักปั่นว่าจะมาต่ออีกไหม หรือหายไปเลยไม่มีใครห้าม...และจะมาร่วมปั่นได้ทุกเมื่อโดยไม่ต้องขออนุญาตใคร
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
adayshop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -

Re: อยากร่วมปั่นกับชมรมจักรยานวันอาทิตย์ต้องทำยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย adayshop »

ชวนเพื่อนมาด้วยเยอะ ๆ ก็ดีครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
VSS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-929-6-929
team: เดี่ยว ๆๆ
Bike: เหล็กเบา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย VSS »

ผมอยู่กรุงเทพครับพอดีไปทำธุระที่เชียงใหม่ โรงแรมที่พักอยู่ใกล้กับประตูท่าแพร วันอาทิตย์ ประมาณ 6 โมงเช้า ผมไปเดินสูดอากาศยามเช้าที่ลานประตูท่าแพร มีคนแก่มารำมวยจีนด้วย อากาศดีมากครับ ช่วงเช้าๆๆยังเงียบอยู่ ผมก็เห็นนักปั่นจักรยานเริ่มรวมตัวกัน จาก 2-3 คันเป็น หลาย 10 คัน บางคนก็ไม่รู้จักกันมาก่อน มากันเป็นกลุ่ม จากหลายที่ ส่วนมากอายุราวๆๆ30-40ขึ้น มีทั้งชายและหญิง เห็นแล้วน่าสนุกมากเลยครับ อยากปั่นด้วยจัง เพราะที่เชียงใหม่มีที่น่าปั่นจักรยานไปเที่ยวมากมาย อิจฉาคนที่อยู่เชียงใหม่จัง.....ครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รวมชมรมจักรยาน-เชียงใหม่”