ขายล้อ ENVE / กะโหลก SLX

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
inmydream
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Izalco Max Di2 2015 + Ultegra Di2 11sp. + Syntace Component + Corima Viva S Wheels
ติดต่อ:

Re: ขายล้อ ENVE / กะโหลก SLX

โพสต์ โดย inmydream »

ก่อนที่ทุกท่านจะแสดงความคิดเห็นไปไกล ผมได้รับ PM จากพี่ จขกท. พร้อมรูปถ่ายหลักฐานกล่องที่บรรจุล้อ ซึ่งผมยืนยันว่าเป็นกล่องที่ผมส่งไปจริง ลายมือแฟนผมเป็นคนเขียน

ชื่อผู้รับ ไม่ตรงกับพี่ จขกท.ครับ ลองดูในรูป

พี่ๆ สมาชิกทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินดูครับผม

สำหรับผม ผมจบครับ ไม่ได้ติดใจเอาความใดๆ เจตนาแค่เข้ามาทัก เพื่อให้ทุกอย่างถูกต้องสิ่งที่ควรจะเป็น เจตนาผมมีแค่นี้จริงๆ ครับ

นี่คือ PM ที่พี่เค้าส่งมาครับ

รูปภาพ

จบนะครับ :mrgreen:

life go on กันต่อไปครับ ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ :mrgreen:
BOOL008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0943083306
team: ปั่นไปเรื่อย...เรื่อย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน ง่วงก็นอนนะคร้าบบบ
Bike: ทัวร์ริ่ง ARAYA FEDERAL สีครีม

โพสต์ โดย BOOL008 »

จบแล้วนะครับ เป็นกำลังใจให้ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะครับ :D
เสืออีสานริมฝั่งโขงตรงข้ามฝั่งลาว...วิวสวยดีครับ
กาแฟ ใน ตู้เสื้อผ้า
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0849866122
Bike: giant

โพสต์ โดย กาแฟ ใน ตู้เสื้อผ้า »

phanom40 เขียน:ต้องขออภัยด้วยนะครับ ล้อคู่นี้เพื่อนได้ฝากผมขาย เขาให้เสนอขายราคานี้ เนื่องจากเขาจำราคาที่เขาซื้อมาไม่ได้
ดังนั้นเขาขอลดราคาลงเป็น 48,500 บาท ไม่ได้มีเจตนาที่จะค่ากำไรแต่ประการใด จึงขออภัยมานะที่นี้ครับ
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

zipp24 เขียน:คนขายใจยังกะทะเล......555 ไม่ใช่ใจกว้างนะ !!เค็ม!!
ขายไปแล้ว ก็แล้วไปซิครับ ล้อราคาสูงแบบนั่นถ้าพี่พนมไม่ซื้อก็คงขายยาก
ควักไปตั้งหลายหมื่น เรื่องธรรมดา
กระทู้นี้ ยกใจให้เจ้าของเดิมครับ 555 ใจพี่แกเด็ดมาก 555
ผมไม่อยากเสือก แต่อยากถาม..คนทั้งประเทศ มีพีพนมของคุณรวยคนเดียวมั้งครับ ที่ซื้อล้อนี้ได้
คุณออกมาพูดแบบนี้มันบ่งบอกถึงวุฒิภาวะตัวตนของคุณเลยนะครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

zipp24 เขียน:แล้วอีกอย่าง...ไอพวกยูสเซอร์หน้าเดิม เข้ามายุ่งกันจัง
หน้าเดิมๆทั้งน่านนนน
ไอนักเลงคีย์บอรด์...ไอ...ไอ...ไอ...ไอ...เดี๊ยวปั๊ดเหนี่ยวเลย

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รู้สึกออกลูกนักเลงด้วยนะครับ ใครกันแน่ครับที่ทำตัวเป็นไอนักเลงคีย์บอรด์ ลองไปูกระจกนะครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

เห็นด้วยกับพี่เสือโอ๋ ครับ ;)
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
pakavee
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pakavee »

พี่ zipp24 มันจะไม่จบเพราะ zipp24 นี้แหละ
weerapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024821832
Bike: trek 4400
ตำแหน่ง: 99/116 ม.2 ต.บางกระทึก อ.สามพราน จ.นครปฐม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย weerapong »

ท่าน zipp24 ครับ ท่านเป็น ''นอมินี" ใครหรือเปล่าท่าน รู้สึกว่าท่านจะเดือดเนื้อร้อนใจมากเลยนะ ผมไม่กลัวโดนเหนี่ยวหรอกครับ ถ้าท่านเหนี่ยวมาผมจะเปรี้ยงกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
battery3k
สมาชิก
สมาชิก
team: Freelance Rider
Bike: BMC

โพสต์ โดย battery3k »

้เป็นกำลังใจให้ จกท ครับ
battery3k
สมาชิก
สมาชิก
team: Freelance Rider
Bike: BMC

โพสต์ โดย battery3k »

battery3k เขียน:้เป็นกำลังใจให้ จกท ครับ
หมายถึง เจ้าของล้อคนแรกนะครับ
ทำตามกฎถูกต้องแล้วครับ
เจออย่างนี้ก็ต้องแจ้งเตือน เพื่อไม่ให้คนอื่นทำอีก
rakpipat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816202131
team: รักษ์ เว๊ย เฮ๊ยยยยย....ทีม
Bike: ORBEA ALMA
ตำแหน่ง: 26 ซอย 9 (วัดตาลล้อม) ถ.สุขุมวิท ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

โพสต์ โดย rakpipat »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ตามมามุง ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รักษ์ เว้ย เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ผู้ชายใจหมา ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่เนรคุณ
Coke@Can
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Coke@Can »

inmydream เขียน:แหม่...เอามาขายแพงกว่าตอนผมขายให้อีกนะครัช..!! :mrgreen:

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 75&start=0

ตำหนิที่แกนปลด สังเกตุดีๆ ครับ :mrgreen:
เคสนี้ผมเห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ โดนกล่าวหาชัดๆ

เจ้าของล้อคนเก่าไม่ทราบเหรอครับว่าขายให้กับใคร(user ชื่ออะไร)ไป

ถ้าไม่ได้ขายให้เจ้าของกระทู้ ก็ไม่สมควรโพสออกตัวแรงอย่างนี้ :roll:
Coke@Can
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Coke@Can »

battery3k เขียน:
หมายถึง เจ้าของล้อคนแรกนะครับ
ทำตามกฎถูกต้องแล้วครับ
เจออย่างนี้ก็ต้องแจ้งเตือน เพื่อไม่ให้คนอื่นทำอีก
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ แต่เป็นกรณีหากว่าคนที่มาตั้งกระทู้ขาย เป็นคนที่ซื้อไปจากเจ้าของล้อคนแรก ไม่ใช่กรณีนี้ :mrgreen:
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ความจริงเรื่องก็น่าจะจบได้แล้วนิครับ คนขายเดิมมาแย้งคนขายใหม่ถึงจะฝากขายก็เถอะ ว่าราคาบวกมากไป คนขายใหม่ก็ปรับลดราคาลงแล้ว เผื่อต่อ เผื่อส่ง ก็คงขาดทุนค่าใช้เล็กน้อย ผมว่าก็จบได้ดีแล้ว อย่าไปต่อให้ยาวไปเลยครับเพื่อนๆกันทั้งนั้น :(
NaTtY_V
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CCC / BCC / BBCC#7
Bike: รถพับ Carry Boy กะ Cervelo เก่าๆ Gios แก่ๆ Format เน่าๆ

โพสต์ โดย NaTtY_V »

OSK 97 เขียน:ความจริงเรื่องก็น่าจะจบได้แล้วนิครับ คนขายเดิมมาแย้งคนขายใหม่ถึงจะฝากขายก็เถอะ ว่าราคาบวกมากไป คนขายใหม่ก็ปรับลดราคาลงแล้ว เผื่อต่อ เผื่อส่ง ก็คงขาดทุนค่าใช้เล็กน้อย ผมว่าก็จบได้ดีแล้ว อย่าไปต่อให้ยาวไปเลยครับเพื่อนๆกันทั้งนั้น :(
ขาดทุนตรงไหนหว่า เห็นมีแต่กำไร :?

เพื่อนพี่พนมอยากได้ยางก็ไม่บอก เล่นซื้อทั้งล้อมา 50,000 (อาจจะไม่ถึงเพราะมีลดให้) เพื่อมาแกะยางออกแล้วขาย 48,500 :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”