>>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
BJ2014
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gallant 33.0 HASA

Re: >>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

โพสต์ โดย BJ2014 »

..น่าเห็นใจครับ...ผมกำลังจะหาซื้อมือสองอยู่เหมือนกัน...ได้อ่านข้อความของคุณแล้วผมต้องชะงักความคิดที่จะซื้อมือสองไว้ก่อนแล้วครับ...ต้องขอขอบคุณข้อความที่โพสต์ครับ...
รูปประจำตัวสมาชิก
1212
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8473 73273
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Gaint XTC Team
ตำแหน่ง: Ayutthaya

Re: >>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

โพสต์ โดย 1212 »

เพิ่งเข้ามาดูค่ะ..เห็นใจทุกฝ่ายค่ะ..
ถ้าเจอกับตัวเองแบบนี้(ผู้ซื้อ)..ก็คงทำแบบนี้เหมือนกัน..

เป็นกำลังใจให้ผู้ซื้อค่ะ..ขอคุณให้มองโลกให้สวยงามกว่าเดิม(พลิกวิกฤตเป็นโอกาส)..เพราะคุณได้มากกว่าที่คุณคิด..คุณได้รับความรัก..ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่..ความห่วงหา อาทร..ความหวังดีจากเพือนๆพี่ๆทุุกคน..ที่คุณไม่สามารถหาซื้อจากที่ไหนได้..

ให้กำลังใจผู้ขายด้วย..ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม(คุณอาจจะขาดเจตนา ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 59 หรือประมาทปราศจากความระมัดระวัง)..ก็ขอให้คุณเข้มแข็งและอดทนต่อคำสรรเสริญเยินยอ..หรือคำติฉินนินทา..
ถ้าจะให้ดี..ต่อไปอย่าขายของที่ไม่ใช่ของใช้ส่วนตัวของคุณจะดีกว่า..จะได้ไม่มีปัญหาอีกต่อไป..

ทุกคนก็พยายามทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด..
เราเป็นนักกีฬา..รู้แพ้..รู้ชนะ..รู้อภัย
เราคือชาวพุทธ..ให้..เพื่อให้หมดไป..(ทุกศาสนาล้วนสอนให้เราเป็นคนดี)
เราคือคนไทย..ไทยไม่รักไทย..แล้วไทยจะไปรักใคร..
ความสามัคคีคือพลัง..อะไรที่มันผ่านไปแล้วก็ขอให้มันผ่านไป(ไวเหมือนโกหก)..
สิ่งที่เราต้องทำอย่างรีบด่วนคือ..ทำความดีถวายพ่อหลวงของเรา..
พ่อหลวงของเราสำคัญที่สุด..ท่านทรงเหน็ดเหนื่อยมายาวนานมาก..เรามาเร่งทำความดีถวายพ่อหลวงของเรากันเถอะ..

:mrgreen: :mrgreen: รักเธอประเทศไทย..สวัสดีพี่น้องชาวไทยที่รักทุกคน.. :mrgreen: :mrgreen:
"ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้"
zzromeozz
สมาชิก
สมาชิก
team: SMART FARMER
Bike: JAVA Pro Falco Limited Edition

>>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

โพสต์ โดย zzromeozz »

ผมชอบประโยคนี้ของ จขกท มากครับ "ความรับผิดชอบมันสำคัญนะครับ และตั้งแต่เกิดเรื่องมา คำขอโทษแบบจริงใจ หรือความตั้งใจจะรับผิดชอบของคุณ ผมยังไม่ได้แม้แต่จะรู้สึกเลยครับ" การขอโทษแบบจริงใจ ในสังคมไทยมันขาดหายไปจริงๆ
NR30 ภาควิชาพืชศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

"นิมิตฺตํ สาธุรูปานํ กตญฺญูกตเวทิตา"
Gratitude is a mark of a righteous person.
ความกตัญญูกตเวทีเป็นเครื่องหมายของคนดี
Nightvariety
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817132020
team: -
Bike: HARO Flightline Trail 27.5
ตำแหน่ง: กรุงเทพ ฯ

โพสต์ โดย Nightvariety »

ก็ยังเห็นผู้ขาย ลงขายของอยู่เรื่อย ๆ นะครับ ..........
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”