>>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
Anatoli
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Swift Neurogen and Giant Propel Adv ISP

Re: >>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

โพสต์ โดย Anatoli »

อ้าวมีหักมุมซะงั้น
Tel.083-812-2650

818-1-22737-9
ธ.กรุงไทย
ชื่อ บัญชี นายมานน จันทรมณี

--- ปั่นให้ไกล ไปให้ถึง ---
greatnazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814949956
team: TG
Bike: S-Works Tarmac SL4, Bianchi Jab
ติดต่อ:

Re: >>>อีก case ตัวอย่างครับ ซื้อรถจักรยาน trek 8500 จากคุณ ao111 แร้วจักรยานมีปัญหา โทรไปปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ครับ<<<

โพสต์ โดย greatnazz »

ao111 เขียน:ผมได้รับชุดล้อแล้วครับ และได้ทำการเช็คดูตรงที่ลูกปืนดุมล้อ สรุปว่ามันไม่ได้แตกทั้งหน้าและหลัง และก็ไม่โยกไม่คลอน ล้อหลังที่บอกก็ไม่ได้เบี้ยวเลยแม้แต่น้อย มีเพียงยางนอกเท่านั้นที่ส่ายไปส่ายมาเท่านั้น(MAVIC CROSSRIDE ปี2012นะครับ) แต่ก็ชั่งมันเถอะ ผมแค่อยากบอกท่านสมาชิกทั้งหลายในนี้ว่าผมไม่เคยมีเจตนาที่ไม่ดี เอาของเสียมาขาย ที่ออกมาชี้แจงให้ทราบช้านั้นก็เพราะว่ายัง งง อยู่ว่าของมันจะพังง่ายๆได้ยังไง ผมยังจะขายของในนี้ปกติ สมาชิกท่านไดไม่ชอบขี้หน้าผมก็ไม่ต้องซื้อนะครับ ส่วนล้อนั้นเพื่อความสบายใจก่อนขาย ผมจะซื้อลูกปื่นเปลี่ยนใหม่ทั้งหน้าหลัง กะว่าจะขาย1,500พอจากที่ต้องจ่ายไป5000อิอิ แต่ตอนนี้ยังไม่ขายไม่ต้องโทรมาซื้อนะครับ ปล.ของมือสองยังไงมันก็มือสอง มันจะยังคงสภาพให้100%เหมือนของใหม่มันคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับใหม่ถอดยังมีตำหนิเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมคิดแล้วครับว่าต้องมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นตามมาแน่ๆ และที่บอกว่าออกมาชี้แจงให้ทราบช้าเพราะว่างงๆ นั้น ดูไม่ค่อยมีเหตุผลเท่าไหร่นะครับ เจตนาของคุณที่กระทำ มันต่างจากที่คุณพิมพ์มามากเกินไปหน่อยครับ ถ้าคุณมีเจตนาดี หรือไม่ได้มีเจตนาที่จะหลบเลี่ยง หรือจะมเหตุผลอะไรของคุณก็ตาม คุณควรจะต้องติดต่อกลับทันที ที่รู้ว่าของที่คุณเป็นผู้เอามาขายมีปัญหา ถึงแม้ว่าคุณจะมาแก้ตัวทีหลังว่าพี่เค้าฝากมา คุณไม่รู้ หรือจะอะไรก็ตามที่เป็นข้อแก้ตัว แต่นี่คุณกลับหายไปเฉยๆ ไม่มีเจตนาจะติดต่อกลับผมเลย ไม่ว่าทางไหนๆ ก็ตาม แล้วจะมาให้เหตุผลบอกว่างานยุ่ง ผมว่ามันฟังไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่นะครับ และผมคิดว่าถ้าการที่ผมไม่ได้เอาเรื่องมาโพสในบอร์ด และพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วนกันกดดันให้ ผมว่าเรื่องนี้ผมคงจะเสียค่าโง่ให้กับของๆ คุณแน่ๆ ครับ ซึ่งตอนแรกผมก็คิดว่าคงจะไม่ได้การรับผิดชอบอะไรกลับมาแน่ๆ จนกระทั่งทำให้คุณออกแสดงความรับผิดชอบ ซึ่งผมไม่รู้หรอกครับว่าคุณจะเต็มใจรึเปล่า ก่อนทำการส่งคืนล้อให้กับคุณ ผมเลยได้ทำการถ่ายรูปล้อคุณ และบันทึกวีดีโอตอนหมุนล้อของคุณไว้ครับ ผมให้พี่ๆ เพื่อนๆ ที่อ่าน และติดตามเรื่องนี้ตัดสินใจกันเองดีกว่าครับ ว่าที่คุณบอกว่าใช้งานได้ 100% อย่างที่คุณบอกไว้ในกระทู้ขายของคุณ แต่ตอนนี้คุณกลับมาบอกว่า "ของมือสองยังไงมันก็มือสอง มันจะยังคงสภาพให้100%เหมือนของใหม่มันคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับใหม่ถอดยังมีตำหนิเลย" คราวหลังจะพิมพ์อะไร ก็หัดคิดให้ดีๆ ก่อนจะดีกว่านะครับ ไม่ใช่ว่าคิดจะว่าขาย ก็ขาย พอมีเรื่องขึ้นมากลับบอกว่าไม่ใช่ของตัวเอง ไม่รู้ หรือจะอะไรก็ตาม ความรับผิดชอบมันสำคัญนะครับ และตั้งแต่เกิดเรื่องมา คำขอโทษแบบจริงใจ หรือความตั้งใจจะรับผิดชอบของคุณ ผมยังไม่ได้แม้แต่จะรู้สึกเลยครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

วีดีโอตอนหมุนล้อครับ ส่วนล้อหน้าผมไม่สามารถอัดเสียงมาให้ฟังได้ พี่ที่มาซื้อ Trek 2.5 ของผม ได้เห็นสภาพล้อก่อนที่ผมจะ ส่งคืน ซึ่งผมก็หมุนให้เค้าดูครับ มีคนยืนยันได้
http://www.youtube.com/watch?v=3BNma8etRxA
Let's ride...
Chang1969
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025026269
team: ไม่มี
Bike: เบียงชี่

โพสต์ โดย Chang1969 »

พวกมือไม่พายแล้วเอาเท้าราน้ำก็ยังมีโพล่มาอีกนะครับ

เคยสังเกตกันบ้างหรือป่าวคนขายตั้งกระทู้ลงรูปรถก็ผิดกฎแล้ว ไหนล่ะป้ายรายละเอียดที่ต้องมีในรูป(เฉพาะรูปรถแปลกมั้ยล่ะ)
แล้วบรรยายตรงไหนที่บอกพี่ฝากขาย
บอกจะเอาเงินไปเที่ยวปีใหม่ ใครล่ะที่จะเอาเงินไปเที่ยวปีใหม่

ผู้ขายถ้าไม่มีอะไรทำไมต้องไปตั้งหลักตั้งลำนานซะขนาดนั้นกว่าจะออกมาเคลียร์(อ้างว่าไม่มีเวลา)
ตรงกันข้ามน้องผู้ซื้อกลับตอบได้แบบทันทีทันใดโดยไม่ต้องคิดว่ากลัวจะตอบผิด

แค่ผู้ขายอกมาชี้แจงกับผู้ซื้อ แล้วเพื่อนสมาชิกคอยไกล่เกลี่ยให้เรื่องน่าจบสวยกว่านี้

พวกตามบรรทัดแรกถ้าอยากโพส อยากเป็นพระเอกตอนจบ ผมว่าคุณอ่านอย่างเดียวก็พอ
greatnazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814949956
team: TG
Bike: S-Works Tarmac SL4, Bianchi Jab
ติดต่อ:

โพสต์ โดย greatnazz »

ao111 เขียน:ถ้าใครอ่านตั้งแต่ต้นจนจบทุกคำทุกความเห็นที่ท่านผู้ซื้อ และท่านสมาชิกทั้งหลายได้โพสลงไป ก็คงจะจะเข้าใจนะครับ ถ้าไครยังไม่ได้อ่านลองเปิดตั้งแต่หน้าแรกแล้วอ่านจนหน้าสุดท้าย แล้วท่านจะเข้าใจ ;) ;) ;) ;)
จริงอย่างที่คุณบอกครับ ถ้าใครยังไม่ได้อ่าน ลองอ่านตั้งแต่แรกแล้วจะเข้าใจจริงๆ ครับ และที่สำคัญ การแก้ไขดีกว่าการแก้ตัวนะครับ
บางบาล เขียน:ประเภทไม่รู้เรื่องจริง ถือโอกาสประณามเขาให้เสียหายดูชื่อไว้เลย
ใช่ครับผม ผมเห็นด้วยเลย ประเภทไม่รู้เรื่องจริงๆ หรือไม่ได้เจอเองจริงๆ แล้วถือโอกาสประนามใครสักคนคงไม่ดีแน่ๆ แต่ผมว่าทุกคนก็มีเหตุผลของตนเองนะครับ และอยู่ที่ว่าเมื่อรู้ความจริงแล้ว เราจะตัดสินใจเชื่อยังไงมากกว่า ผมเชื่อว่ามีพี่ๆ เพื่อนๆ อีกหลายๆ คนที่อาจจะไม่เชื่อในข้อมูลของผม ผมก็ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้าทำให้รู้สึกแบบนั้น ที่ผมโพสลงมาเพียงเพื่อต้องการความรับผิดชอบจากผู้ขายแค่นั้นครับ

ปล. ผมก็ยังรู้สึกขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่ให้กำลังใจ และแสดงความเห็นจนทำให้เรื่องจบลงได้นะครับ ถึงแม้ว่าสุดท้ายอาจจะมีคำแก้ตัว หรือเหตุผลของผู้ขายเค้ามาอธิบายอีกครั้ง ถ้าเรื่องนี้ผมเป็นฝ่ายผิด ผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ ^^
Let's ride...
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

จบแล้วครับหนังไตรภาค
ขอแนะนำพร้อมข้อเสนอแนะ 1.ของที่ขายในเวปนี้ต้องเป็นของผู้ที่ขายเอง ส่วนผู้ที่ฝากเค้ามาขายก็ต้องรับผิดชอบแทนผู้ที่ฝากขาย
2.กรณีของฝากขาย ผู้ขายต้องลงเบอร์ ชื่อเจ้าของจริงๆ ไว้เผื่อให้ทุกคนได้รับรู้ว่า มีตัวตนอยู่จริง และระบุทุกครั้งว่าเป็นของฝากขาย เพื่อให้คนซื้อได้พิจรณาในข้อนี้ด้วย ...
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
usavich
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK MADONE 2.3, TREK 3900

โพสต์ โดย usavich »

ล้อส่ายชัดเจน ยางอย่างเน่า

เค้าจะหาว่าตัดต่อวีดีโออีกป่าวเนี่ย :lol:
kwan_jai
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kwan_jai »

Anatoli เขียน:อ้าวมีหักมุมซะงั้น
จริงครับมีหักมุม! ผู้ซื้อรอบคอบมากครับ ผู้ขายคงต้องยอมรับด้วยหลักฐานนะครับ ผมอ่านจากต้นจนจบ ก็รู้สึกเหมือนผู้ซื้อ ว่าผู้ขายไม่ได้ขอโทษอย่างจริงจังเลย แถมกะปิดท้าย แบบตัวเองไม่มีความผิด ดูจากรูปและคริป คงจบภาคสองได้เลยครับ ยังไงก็ยินดีกับผู้ซื้อนะครับที่ได้ คืนของ ที่ผู้ขายบอกว่าไม่เป็นอะไรใช้ได้ดี ให้พี่เค้าเก็บไว้ใช้เองละกัน
ปล. ที่พี่เค้าบอกจะขาย1,500 ฝห้ฟรีผมยังไม่เอาเลยครับ :D
noom64
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย noom64 »

sakdinan เขียน:
noom64 เขียน:สำหรับผม ขออณุญาติแบล็คลิสต์ผู้ขายครับ

โดยเฉพาะเอาของที่ตัวเองไม่เคยใช้งานมาขาย

บรรยายสรรพคุณโดยไม่ได้รู้จริง ความรับผิดชอบหลังการขายไม่มี

หนีไม่รับการติดต่อ .....ผมไม่สามารถซื้อขายกับท่านได้ครับ
:x คุณ noom64 ผมว่าหนักไปน่ะครับ ในเมื่อผู้ขายเค้ามาแสดงความรับผิดชอบให้แล้ว ก็ควรจะมีเหตุผลน่ะครับ ให้MOD Admin ตัดสินเถอะครับ
ยังขอยืนยันการตัดสินใจเดิม ขออณุญาติแบล็คลิสต์ผู้ขายครับ
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
dinsodum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923936424
team: พิชเชอร์แมน วัดดงน้อย
ตำแหน่ง: *7/8 หมู่ 13 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

โพสต์ โดย dinsodum »

ช่วยครับ
ในมุมมองผมน่ะ เป็นไปได้ ทั้งยางไม่กลม หรือล้อคด
ถ้าจะให้ดีต้องถอดยางแล้วหมุน

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895
Phet.KTB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894454456
team: -
Bike: Giant xtc team , Giant TCR

โพสต์ โดย Phet.KTB »

โอว......มีแบบหักมุมของหักมุมอีก
ดูคลิปแล้ว จากประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ โอกาสเป็นไปได้สูงที่ล้อคดครับ แกว่งซะขนาดนั้น
คาระวะ จขกท ครับ รอบครอบมาก
อนุชา วัชรสินธุ์
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย อนุชา วัชรสินธุ์ »

ฟรีผมเอาครับรวมส่งด้วยนะครับ
เอาไว้เข้าป่าก็ดีกว่าให้คนไม่รู้ค่าของฟรีๆ
:D
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

dinsodum เขียน:ช่วยครับ
ในมุมมองผมน่ะ เป็นไปได้ ทั้งยางไม่กลม หรือล้อคด
ถ้าจะให้ดีต้องถอดยางแล้วหมุน

เป็นไปได้ครับ
kwan_jai เขียน:
Anatoli เขียน:อ้าวมีหักมุมซะงั้น
จริงครับมีหักมุม! ผู้ซื้อรอบคอบมากครับ ผู้ขายคงต้องยอมรับด้วยหลักฐานนะครับ ผมอ่านจากต้นจนจบ ก็รู้สึกเหมือนผู้ซื้อ ว่าผู้ขายไม่ได้ขอโทษอย่างจริงจังเลย แถมกะปิดท้าย แบบตัวเองไม่มีความผิด ดูจากรูปและคริป คงจบภาคสองได้เลยครับ ยังไงก็ยินดีกับผู้ซื้อนะครับที่ได้ คืนของ ที่ผู้ขายบอกว่าไม่เป็นอะไรใช้ได้ดี ให้พี่เค้าเก็บไว้ใช้เองละกัน
ปล. ที่พี่เค้าบอกจะขาย1,500 ฝห้ฟรีผมยังไม่เอาเลยครับ :D
"แปลกใจ เข้ามาอ่านอีกที ผมนึกถีงเรื่อง ไอ้แหล่มๆ ทันทีเลย" :?
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
เสือ Tigger
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถพับๆๆๆ

โพสต์ โดย เสือ Tigger »

ถ้าของดีจริง คนซื้อไม่ปลื้ม แล้วบอกว่าโดนต่อราคาเยอะ น่าจะรับคืน แต่ยังไงก็ไม่รับคืน เพราะเหตุผลอะไร
คนซื้อติดต่อกลับหลายครั้ง เงียบหายไป ถ้าคนซื้อคิดว่าฟาดเคราะห์ ผลจะเป็นอย่างไร
อย่างไรเสียขายของที่ไม่ใช่ของตัวเอง ก็ต้องรับผิดชอบ 100%ครับ
ผมเป็นสมาชิกมานาน จะพยายามซื้อของแบบไปรับเอง เพื่อให้จบไปเลย รับของมาเองมีปัญหาก็ต้องรับสภาพเองครับ
สังคมจักรยานนี้ทำอะไรไว้มันรู้กันทั่วไปหมด ไปปั่นเจอกันและเคยมีประวัติที่ไม่ดี คุณไม่อายคนอื่นกันหรือครับ พี่น้องเพื่อนฝูง
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

ผมว่าจบกันได้แล้วมั้งครับตั้งแต่อ่านมาจากหน้าแรกจนถึงวินาทีนี้ ผมว่าใครทำอะไรใว้ยอ่มรู้แก่ใจตนเอง และอีกอย่างล้อก็คืนไปแล้ว และฝ่ายคู่กรณีก็คืนตั้งกันเรีบยร้อยแล้วครับ ถ้ามัวแต่มาโพสต์ต่อๆๆกันไปผมว่าไม่มีวันจบหลอกครับ และก็ไม่เกิดประโยชน์กับใครทั้งนั้นละครับ
ผมว่าทางทีมงาน MOOD ควรลอ็กกระทู้ได้แล้วละครับ
ขอบคุณทุกคนครับ แะขอดทษถ้าบางท่านไม่พอใจ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
NaTtY_V
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CCC / BCC / BBCC#7
Bike: รถพับ Carry Boy กะ Cervelo เก่าๆ Gios แก่ๆ Format เน่าๆ

โพสต์ โดย NaTtY_V »

เสือโอ๋ เขียน:ผมว่าจบกันได้แล้วมั้งครับตั้งแต่อ่านมาจากหน้าแรกจนถึงวินาทีนี้ ผมว่าใครทำอะไรใว้ยอ่มรู้แก่ใจตนเอง และอีกอย่างล้อก็คืนไปแล้ว และฝ่ายคู่กรณีก็คืนตั้งกันเรีบยร้อยแล้วครับ ถ้ามัวแต่มาโพสต์ต่อๆๆกันไปผมว่าไม่มีวันจบหลอกครับ และก็ไม่เกิดประโยชน์กับใครทั้งนั้นละครับ
ผมว่าทางทีมงาน MOOD ควรลอ็กกระทู้ได้แล้วละครับ
ขอบคุณทุกคนครับ แะขอดทษถ้าบางท่านไม่พอใจ
ผมคิดว่าที่ยังโพสต์กันต่อเพราะคนขายรับคืนก็จริงแต่ยังออกมาโต้แย้งว่าล้อปกติดี
พอคนซื้อเอาคลิปมาให้ดูคนขายก็เงียบไม่ชี้แจง-ไม่ยอมรับผิด เอาแต่เงียบด้วยหวังว่าเดี๋ยวคนจะลืมๆกันไปเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”