ขอร้องเรียนเป็นหลักฐานไว้ก่อนครับ เรื่องล้อคารบอน ตอนที่1 .....(กระทู้ตัวอย่าง คนซื้อทำสินค้าเสียหายเอง กลับจะมาให้คนขายรับผิดชอบ)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
nookdream02
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0834164843
Bike: Look

Re: ขอร้องเรียนเป็นหลักฐานไว้ก่อนครับ....เรื่องล้อคารบอน ตอนที่1

โพสต์ โดย nookdream02 »

รอติดตามชมตอนต่อไปครับ
vitmantools
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA

Re: ขอร้องเรียนเป็นหลักฐานไว้ก่อนครับ....เรื่องล้อคารบอน ตอนที่1

โพสต์ โดย vitmantools »

จริงๆคนในบอร์ด คนในเว็ป Thaimtb ต้องการมากที่สุดคือ

" ทุกคนเขาไม่ต้องการเห็นคุณเสือเขตต์2011 หรือ ในชื่อล๊อคอินใดๆที่เป็นตัวคุณ เข้ามาซื้อ,เข้ามาขาย ในบอร์ดซื้อขายในเว็ป Thaimtb ตลอดไปไม่ว่าจะเป็นทางตรง หรือ ทางอ้อม "

เลิกคิดเถอะครับที่คนในเว็ป Thaimtb จะให้อภัยคุณเพราะคุณมันทำผิดซํ้าซาก ทุกครั้งที่คุณทำผิดก็จะมีการทำผิดที่มากขึ้นรุนเเรงขึ้น ครั้งนี้คุณถึงขนาดกล้าตั้งกระทู้สร้างเรื่องเท็จใส่ร้ายเจ้าของที่ขายล้อ,เจ้าของล๊อคอินที่ช่วยประกาศขายให้ เเละ เจตนาโกหกสร้างเรื่องเท็จหลอกสมาชิกคนในบอร์ดเข้ามาอ่านให้เข้าใจเผิดๆ เเละ หวังจะให้คนในบอร์ดที่หลงเชื่อคำโกหกของคุณสร้างกระเเสช่วยกดดันให้เจ้าของล้อที่ขายต้องคืนเงินที่ซื้อล้อไป ทั้งๆที่วงล้อที่เขาขายให้ไปสภาพสมบูรณ์ตรงตามที่ประกาศขาย

ลองคิดมุมกลับซิครับ ถ้าเจ้าของล้อ,เจ้าของล๊อคอินที่ช่วยประกาศขายให้ บังเอิญหากเค้าไม่มีหลักฐาน,รูปภาพให้เห็นชัดๆว่า มาเเฉ.....ให้ทุกคนเห็นว่าคุณนั้นโกหกมาตั้งกระทู้สร้างเรื่องเท็จกล่าวหาใส่ร้าย ป่านนี้พวกเขาเสียชื่อ มาทุกข์ใจ,เสียใจ โดนคนในนี้ตราหน้าเป็นคนขาย" ขี้โกง " เพื่อนฝูงที่รู้เรื่องนี้ก็ต่างเข้าใจผิด พากันรังเกียจที่จะคบหาเขาทั้ง 2 คนต้องมาซวย กลายเป็นคนขายขี้โกง เพราะความเลว,ความเห็นเเก่ตัวของคุณ ถามจริงๆ......คุณเคยละอายใจบ้างมั้ย เคยคิดบ้างมั้ย ? ? ?

หากคุณคิดว่าเเค่

" ผมยอมรับผิดทุกข้อกล่าวหา "

" ขอโทษครับจากใจ จากเสือเขตต์2011 "

บอร์ดนี้มันบอร์ดซื้อขายของมือสองสมัครเล่น มีไว้เพื่อเเลกเปลี่ยนเเบ่งปันโดยไม่เเสวงกำไร มันเกี่ยวอะไรกับที่การให้อภัยเพื่อการปั่น,เพื่อการออกกำลังกาย เฮ้อ เฮ้อ อย่ามา.....เเถ อย่ามาเบี่ยงเบนประเด็นดีกว่าครับ

อีกอย่างพฤติกรรมเด็กเลี้ยงเเกะของคุณพูดตรงๆผม เเละ คนในบอร์ดจะรู้ได้อย่างไรว่า ที่คุณมาบอกว่าคุณสำนึกผิดทุกข้อกล่าวหา,ขอโทษครับจากใจ จากเสือเขตต์2011 มันไม่ใช่การโกหกกล่าวเท็จเพื่อเอาตัวรอด ? ? ? เพราะคำพูดคุณมันไม่น่าเชื่อถืออะไรอีกเเล้ว

จริงๆผมว่าคุณเอาเวลาไปคิดว่า คุณจะทำอย่างไรถ้าเจอบรรดาสมาชิกเเว็ป Thaimtb ที่อยู่เต็มไปหมดตามชมรมจักรยานต่างๆในหาดใหญ่ , ในสงขลา เเละ ตามร้านขายจักรยาน,อุปกรณ์จักรยานที่หาดใหญ่ดีกว่าครับ เพื่อนผมที่หาดใหญ่ บอกว่ากระทู้นี้มันเป็นทอร์ค ออฟ เดอะทาวน์ ในทุกกลุ่มชมรมจักรยานต่างๆในหาดใหญ่มากๆ ใครๆเขาอยากเจอตัวคุณเป็นๆ อยากดูหน้าคุณชัดๆ คนที่ทำให้คนหาดใหญ่เค้ามาเสียชื่อไปด้วยดีกว่าครับ..........อันนั้นมันโลกของจริงที่เป็นผลกรรมคุณจะต้องเจอครับ

ผมว่าคุณเตรียมรอดาบสอง จากทางท่านผู้ดูเเลบอร์ด,คุณ โนบิตะ เว็ปมาสเตอร์ ที่คงสรุปสุดท้ายๆอีกทีที่กระทู้นี้จะเเปะป้ายเป็น " กระทู้ตัวอย่างคนที่คิดจะโกหกกล่าวเท็จใส่ร้าย " เเละ มีมาตรการเตือนคนในบอร์ดเเปะชื่อจริงคุณ,นามสกุลจริง เตือนคนที่เข้ามาในบอร์ดซื้อขายให้พึงระวังในการซื้อ-ขายดีกว่าครับ

รูปที่เเนบ ประกาศที่คุณโพสขอโทษเพราะจนด้วยหลักฐาน
ไฟล์แนบ
2013-07-07_073738.jpg (111.55 KiB) เข้าดูแล้ว 1090 ครั้ง
vitmantools
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA

โพสต์ โดย vitmantools »

รูปที่เเนบ ประกาศที่คุณโพสขอโทษเพราะจนด้วยหลักฐาน

คำว่า " ที่ผมโกหกว่าล้อพังโดยที่ไม่ใช้งานตามที่ลูกค้าบอก "

สร้างเรื่องเท็จกล่าวหาใส่ร้ายคนอื่น,โกหกหลอกคนในบอร์ดที่เข้ามาอ่าน,ซื้อมาขายเเสวงหาเอากำไรที่ผิดกฎเต็มๆ ยังกล้ามาบอกว่าก็ขอโทษเเล้ว,รับผิดเเล้ว.....ประมาณว่าเรื่องจบเเล้ว จะมาอะไรกันอีก.....เฮ้อ อนาจใจครับ
ไฟล์แนบ
2013-07-07_073738.jpg (74.97 KiB) เข้าดูแล้ว 3529 ครั้ง
jaggaj
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งขาอ่อน
Bike: Gary Fisher Marlin2010,Giant Tcr Aluxx 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jaggaj »

vitmantools เขียน:จริงๆคนในบอร์ด คนในเว็ป Thaimtb ต้องการมากที่สุดคือ

" ทุกคนเขาไม่ต้องการเห็นคุณเสือเขตต์2011 หรือ ในชื่อล๊อคอินใดๆที่เป็นตัวคุณ เข้ามาซื้อ,เข้ามาขาย ในบอร์ดซื้อขายในเว็ป Thaimtb ตลอดไปไม่ว่าจะเป็นทางตรง หรือ ทางอ้อม "

เลิกคิดเถอะครับที่คนในเว็ป Thaimtb จะให้อภัยคุณเพราะคุณมันทำผิดซํ้าซาก ทุกครั้งที่คุณทำผิดก็จะมีการทำผิดที่มากขึ้นรุนเเรงขึ้น ครั้งนี้คุณถึงขนาดกล้าตั้งกระทู้สร้างเรื่องเท็จใส่ร้ายเจ้าของที่ขายล้อ,เจ้าของล๊อคอินที่ช่วยประกาศขายให้ เเละ เจตนาโกหกสร้างเรื่องเท็จหลอกสมาชิกคนในบอร์ดเข้ามาอ่านให้เข้าใจเผิดๆ เเละ หวังจะให้คนในบอร์ดที่หลงเชื่อคำโกหกของคุณสร้างกระเเสช่วยกดดันให้เจ้าของล้อที่ขายต้องคืนเงินที่ซื้อล้อไป ทั้งๆที่วงล้อที่เขาขายให้ไปสภาพสมบูรณ์ตรงตามที่ประกาศขาย

ลองคิดมุมกลับซิครับ ถ้าเจ้าของล้อ,เจ้าของล๊อคอินที่ช่วยประกาศขายให้ บังเอิญหากเค้าไม่มีหลักฐาน,รูปภาพให้เห็นชัดๆว่า มาเเฉ.....ให้ทุกคนเห็นว่าคุณนั้นโกหกมาตั้งกระทู้สร้างเรื่องเท็จกล่าวหาใส่ร้าย ป่านนี้พวกเขาเสียชื่อ มาทุกข์ใจ,เสียใจ โดนคนในนี้ตราหน้าเป็นคนขาย" ขี้โกง " เพื่อนฝูงที่รู้เรื่องนี้ก็ต่างเข้าใจผิด พากันรังเกียจที่จะคบหาเขาทั้ง 2 คนต้องมาซวย กลายเป็นคนขายขี้โกง เพราะความเลว,ความเห็นเเก่ตัวของคุณ ถามจริงๆ......คุณเคยละอายใจบ้างมั้ย เคยคิดบ้างมั้ย ? ? ?

" ขอโทษครับจากใจ จากเสือเขตต์2011 "

บอร์ดนี้มันบอร์ดซื้อขายของมือสองสมัครเล่น มีไว้เพื่อเเลกเปลี่ยนเเบ่งปันโดยไม่เเสวงกำไร มันเกี่ยวอะไรกับที่การให้อภัยเพื่อการปั่น,เพื่อการออกกำลังกาย เฮ้อ เฮ้อ อย่ามา.....เเถ อย่ามาเบี่ยงเบนประเด็นดีกว่าครับ

อีกอย่างพฤติกรรมเด็กเลี้ยงเเกะของคุณพูดตรงๆผม เเละ คนในบอร์ดจะรู้ได้อย่างไรว่า ที่คุณมาบอกว่าคุณสำนึกผิดทุกข้อกล่าวหา,ขอโทษครับจากใจ จากเสือเขตต์2011 มันไม่ใช่การโกหกกล่าวเท็จเพื่อเอาตัวรอด ? ? ? เพราะคำพูดคุณมันไม่น่าเชื่อถืออะไรอีกเเล้ว

จริงๆผมว่าคุณเอาเวลาไปคิดว่า คุณจะทำอย่างไรถ้าเจอบรรดาสมาชิกเเว็ป Thaimtb ที่อยู่เต็มไปหมดตามชมรมจักรยานต่างๆในหาดใหญ่ , ในสงขลา เเละ ตามร้านขายจักรยาน,อุปกรณ์จักรยานที่หาดใหญ่ดีกว่าครับ เพื่อนผมที่หาดใหญ่ บอกว่ากระทู้นี้มันเป็นทอร์ค ออฟ เดอะทาวน์ ในทุกกลุ่มชมรมจักรยานต่างๆในหาดใหญ่มากๆ ใครๆเขาอยากเจอตัวคุณเป็นๆ อยากดูหน้าคุณชัดๆ คนที่ทำให้คนหาดใหญ่เค้ามาเสียชื่อไปด้วยดีกว่าครับ..........อันนั้นมันโลกของจริงที่เป็นผลกรรมคุณจะต้องเจอครับ

ผมว่าคุณเตรียมรอดาบสอง จากทางท่านผู้ดูเเลบอร์ด,คุณ โนบิตะ เว็ปมาสเตอร์ ที่คงสรุปสุดท้ายๆอีกทีที่กระทู้นี้จะเเปะป้ายเป็น " กระทู้ตัวอย่างคนที่คิดจะโกหกกล่าวเท็จใส่ร้าย " เเละ มีมาตรการเตือนคนในบอร์ดเเปะชื่อจริงคุณ,นามสกุลจริง เตือนคนที่เข้ามาในบอร์ดซื้อขายให้พึงระวังในการซื้อ-ขายดีกว่าครับ

คุณทนอยู่ในบอร์ดได้แต่สมาชิกอีกหลายๆท่านรับไม่ได้ครับและคงไม่อยากให้เป็นแบบนั้นด้วยสำหรับคนที่คิดจะ "ฆ่าคนให้ตายทั้งเป็น" ด้วยคำประนามจากสังคมถ้าเกิดคุณทำสำเร็จเค้าจะเป็นยังไงบ้างคิดบ้างหรือเปล่า
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

vitmantools เขียน:จริงๆคนในบอร์ด คนในเว็ป Thaimtb ต้องการมากที่สุดคือ

ผมเห็นด้้วยอย่างยิ่ง และอีกหลายๆๆคนในบ้าน ThaiMTB แห่งนี้ก็คงเห็นตรงกันครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
รูปประจำตัวสมาชิก
TEE_หญ้าอ่อน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK 2300 , 4500

โพสต์ โดย TEE_หญ้าอ่อน »

เห็นด้วยกับคุณ vitmantools ครับ
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

บางกระทู้ ผมเก็บเงิน แล้วนั่งหาซื้ออะไหล่มือ 2 ในเวปนี้ กะเอามาซ่อมรถตัวเอง

มีวันนึง มีคนขายของที่ต้องการพอดี ราคาแบ่งกันใช้ ถูกด้วย ปรากฏว่ามีคนซื้อไปก่อนซะแล้ว
...... ต่อมา ดันมีอีกคนขายของตัวที่ผมอยากได้อย่างเดียวกัน เหมือนกัน ในราคามหาโหดเลย T_T
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

golfyrider เขียน:บางกระทู้ ผมเก็บเงิน แล้วนั่งหาซื้ออะไหล่มือ 2 ในเวปนี้ กะเอามาซ่อมรถตัวเอง

มีวันนึง มีคนขายของที่ต้องการพอดี ราคาแบ่งกันใช้ ถูกด้วย ปรากฏว่ามีคนซื้อไปก่อนซะแล้ว
...... ต่อมา ดันมีอีกคนขายของตัวที่ผมอยากได้อย่างเดียวกัน เหมือนกัน ในราคามหาโหดเลย T_T
เหมือนกันนั่งเฝ้าเวฟมาสองอาทิตย์ต้องการแฮนด์ตรง ไม่ทันสักที ผลสุดท้ายสั่งของใหม่เลยเพิ้งได้เมื่อเช้า เอิ๊กกกเหนื่อยใจครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

ในสังคมคนหมู่มากก็ทำได้แค่ อัปเปหิ อัตโนนาโถ.
gpitoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxx-0069
team: ปัน ปั่น ปั้น
Bike: Felt F-75, BMC SLR01
ตำแหน่ง: เขาใหญ่

โพสต์ โดย gpitoon »

TEE_หญ้าอ่อน เขียน:เห็นด้วยกับคุณ vitmantools ครับ
เห็นด้วยอีกคนนะครับ ;)
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

เสือเขตพยายามโทรมาชี้แจงว่า เรื่องที่เกิดนั้นเป็นก่อนที่จะได้รับอนุมัติให้เปิดร้านออนไลน์ แสดงว่าที่ผ่านมาก็คงมีหลายชื่อที่ใช้ล่ะมั๊งครับ แต่พอได้รับอนุมัติให้เปิดร้านออนไลน์ก็พยายามทำทุกอย่างให้ถูกต้อง คือตอนแรกที่เขาขอเปิดร้านมาก็ยังแปลกใจไม่คิดว่าจะได้รับอนุมัติ แต่ผมกลับมองว่าที่เสือเขตตั้งใจเปิดร้านโดยใช้ชื่อตัวเอง เป็นการทำการขายที่เปิดเผยดี ใครไม่เชื่อใจก็จะได้ไม่ต้องติดต่อด้วย ยังดีกว่าปล่อยให้เขาไปใช้ชื่ออื่นๆที่ไม่มีใครรู้

เรื่องนี้เสือเขตก็ยอมรับผิดทุกอย่างแล้วและอยากจะขอโอกาสขอที่ยืนอีกครั้ง ที่แอบซื้อถูกขายแพงก็ยอมรับว่าทำจริงเพราะก็ทำร้านอยู่ อย่างน้อยก็บอกว่าไม่เคยโกงเงินใคร และอยากอยู่ในวงการจักรยานนี้อยู่ กระทู้นี้ก็คงให้ออกความเห็นกันพอสมควรแล้ว ถ้าปล่อยไปเรื่อยๆอาจจะด่ากันแรงเกินไปเข้าข่ายหมิ่นประมาทได้ครับ คงขอหยุดกระทู้ไว้เพียงเท่านี้ ส่วนเรื่องร้านค้าออนไลน์ของเสือเขตคงยังต้องแบนกันไปอีกสักพัก อย่างน้อยก็สักครึ่งปีค่อยมาดูกันใหม่
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”