สอบถามเส้นทาง เส้นทางจากถนนหทัยราษฎร์ไปลาดพร้าว 80 ค่ะ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเส้นทาง เส้นทางจากถนนหทัยราษฎร์ไปลาดพร้าว 80 ค่ะ

โพสต์ โดย mynameoh »

อาจจะเปลี่ยนที่ทำงานใหม่ค่ะ จากเส้นที่รถไม่ค่อยติด ไปสู่เส้นที่รถติดมาก ๆ เลยคิดว่าปั่นไปทำงานดีกว่า รบกวนสอบถามเส้นทางที่จะปั่นไปลาดพร้าว 80
ทางตรงไหนที่ต้องคอยระวัง และควรออกกี่โมงดีคะ ลืมบอกว่าตัวเองปั่นเสือภูเขาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
Chai Khubon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863454800
team: Sunday Bikes
Bike: Specialized Sworks Venge 2014, BH Expert 27.5 MTB
ตำแหน่ง: คู้บอน กทม

Re: สอบถามเส้นทาง เส้นทางจากถนนหทัยราษฎร์ไปลาดพร้าว 80 ค่ะ

โพสต์ โดย Chai Khubon »

เส้นสาหัสทั้งนั้นเลยครับ อาจเลี่ยงรถติดได้ตอนเช้ามืด แต่ยังไงขากลับก็ยากที่จะรอด ค่อนข้างอันตรายครับ
Healthy and friendship
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเส้นทาง เส้นทางจากถนนหทัยราษฎร์ไปลาดพร้าว 80 ค่ะ

ปั่นเลียบด่วน กับบนฟุตบาทก็ไม่ได้ใช่หรือเปล่าคะ พอดีเราไปวันที่ไปสัมภาษณ์วันเดียวอ่ะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
chayanat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย chayanat »

ผมปั่นไปทำงาน รามอินทรา 109-ห้าแยกลาดพร้าว

รามอินทรา 109 ปั่นออกถนนรามอินทรา

จูงลอดใต้สะพานข้ามคลองตรงข้ามแม็คโคร ปั่นไปเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นตัดใหม่ รัชดา - รามอินทรา

ขึ้นสะพานข้ามถนนวงแหวน แล้วตรงไปขึ้นสะพานข้ามถนนนวมินทร์

ตรงไปเข้าเส้นเกษตรนวมินทร์ แล้วก็...

รูปภาพ

ลองเอาไปปรับดูนะครับ

หรือจะลองปั่นไปพร้อมกันก็ได้ครับ :D

ปล. เส้นตัดใหม่รัชดา-รามอินทรา และ เกษตรนวมินทร์ปั่นง่ายมากครับรถติดเลาะซ้ายตลอด มีออกขวาบ้าง (รรเลิศหล้า,สตรีวิทย์ 2) ไม่มีรถตู้/รถเมล์
I'll KOM the bar, bro.
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ ท่าทางเส้นนี้จะง่าย ของเราถ้าเริ่มที่ใหม่ก็เริ่มเดือนหน้าค่ะ แต่คาดว่าคงได้เริ่มจริง ๆ ตอนนี้เหลือเจรจากับที่เดิมค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”