สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

รูปประจำตัวสมาชิก
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

โพสต์ โดย mynameoh »

พึ่งเริ่มปั่นเมื่อเย็นวันเสาร์วันแรกค่ะ เส้นทางวันแรกที่ปั่นประมาณ 26 km. ค่ะ
แต่วันนี้ลองปั่นเบา ๆ ประมาณ 6 km.
พรุ่งนี้จะลองปั่นไปทำงานแต่เช้า ประมาณ 15.2 km. ไม่รู้จะไหวหรือเปล่า เพราะวันนี้ระบมไปหมดเลยค่ะ
จะพยายามปั่นไปทำงานให้ได้ทุกวันค่ะ
ทักทายได้นะคะ แต่ถ้าคนละฝั่ง จะไม่ค่อยแน่ใจค่ะ พอดีสายตาสั้น แล้วก็ไม่ได้ใส่คอนแทคค่ะ
:) ฝากตัวด้วยนะคะ :oops:
lop@watkhoh
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982704426
team: RAMINDRA
Bike: TREK, COLNAGO, POLYGON, FUJI

Re: สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

โพสต์ โดย lop@watkhoh »

เป็นนิมิตรหมายที่ดีครับ...วันแรกสะสมเลขไมล์ได้ 26 กม. ถือว่าสุดยอดครับ ซ้อมบ่อยๆ ครับ แข็งแรงเมื่อไหร่ เข้ามาร่วมแจม กับนักปั่นโชนนี้ได้เลย มีกลุ่มย่อยๆ เกิดขึ้นมากมาย พร้อมกับมิตรภาพอันดีที่มีให้แก่กัน สู้ๆ ครับ....
"HEAL THE WORLD"
ภูมิใจ ช่วยลดโลกร้อน
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

Re: สวัสดีค่ะ มือใหม่ เส้นหทัยราษฎร์์ค่ะ

โพสต์ โดย Real »

ผมก็ปั่นหทัยราษฎร์์บ่อยเจอกันทักทายด้วยนะครับ :P ปั่นไปทำงานระมัดระวังด้วยนะครับ :D
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
เสือ ช.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1755223
team: RAMINDRA
Bike: หมอบ กับ ภูเขา

โพสต์ โดย เสือ ช. »

ปกติไม่ค่อยได้ปั่นหทัยราษฎร์ครับ แต่ช่วงนี้มีธุระแถวนั้นพอดีจะปั่นจักนยานไปบ่อยเสือหมอบสีเขียวขาว :mrgreen:
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819095957
team: รวมมิตร , ดอนเมือง , รามอินทรา, 347 Cycling Team
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tum13 »

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่แถวนี้ปั่นเก่ง และรูปหล่อ สปอรต์ กทม. กันทุกคน สามารถแนะนำเทคนิคการปั่น ทั้งแรงทั้งเร็วได้ สะบายมาก เก่งๆแล้วมาร่วมกลุ่มกับพวกพี่ๆๆ ได้เลยครับ ยินดีต้อนรับ :) :) :)
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ พรุ่งนี้ก็จะปั่นมาอีกค่ะ เมื่อวันอังคารปั่นไปกลับที่ทำงาน เว้นซะหลายวัน แต่พรุ่งนี้จะปั่นมาทำงานอีกค่ะ
เหมือนจะสวนกับคนปั่นจักรยานด้วยนะคะ ถ้าเจอทักทายได้เลยค่ะ :)

เพิ่มเติม
วันอังคารสะสมอีก 30.4 km ค่ะ
เพราะปั่นไปทำงาน 15.2 km แล้วก็ปั่นกลับ ตอนเช้ามัวแต่ใส่บาตร แวะ 7-11 ใช้เวลาไป 45 นาที แต่ตอนเย็นนี่รีบกลับ เพราะออกช้า
ใช้เวลาไป 22 นาที (ไม่น่าเชื่อออ)
พรุ่งนี้จะลองจับเวลาใหม่ค่ะ
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

เมื่อเช้าปั่นจักรยานมาทำงาน เจอนักปั่น 3 ท่านค่ะ ทักทายกันด้วย แถมคนนึงใจดี โบกรถให้ด้วยค่ะ ใช่พี่ ๆ ห้องนี้หรือเปล่าคะ :)
ไฟล์แนบ
คันนี้เลยย
คันนี้เลยย
220325559382reszie.jpg (112.92 KiB) เข้าดูแล้ว 2187 ครั้ง
Chai Khubon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863454800
team: Sunday Bikes
Bike: Specialized Sworks Venge 2014, BH Expert 27.5 MTB
ตำแหน่ง: คู้บอน กทม

โพสต์ โดย Chai Khubon »

เช้าวันอาทิตย์หน้า(17/03/13) ตั้งใจว่าจะปั่นไปทางถนนคลองสองออกหทัยราษฎร์ยิงยาวไปจนทะลุถนนเลียบมอเตอร์เวย์ เจอกันก็ทักทายกันนะครับ Merida speeder T3 ดำ/เขียว กับ Bianchi Camaleonte ขาวล้วน :D ปั่นใหม่เหมือนกันครับ
Healthy and friendship
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

mynameoh เขียน:เมื่อเช้าปั่นจักรยานมาทำงาน เจอนักปั่น 3 ท่านค่ะ ทักทายกันด้วย แถมคนนึงใจดี โบกรถให้ด้วยค่ะ ใช่พี่ ๆ ห้องนี้หรือเปล่าคะ :)
...ปั่นจากหทัยราษฎร์ไปทำงานแถวไหนครับ เก่งมากๆเลยไม่ค่อยเห็นผู้หญิงปั่นจักรยานไปทำงาน :D
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

วันอาทิตย์ไปปั่นสวนรถไฟมาค่ะ พอดีพี่เค้าลองเอาจักรยานมาให้ปั่น เลยลองไปปั่นมา ตอนแรกตั้งใจจะปั่นมาตลาดวงศกรตอนเช้า
หาอะไรทาน แล้วปั่นออกเส้นลำลูกกา แต่กิจกรรมเยอะไปหน่อย เลยไม่ได้ปั่นทั้งเสาร์และอาทิตย์เลยค่ะ

วันนี้ไม่ได้ปั่นมาทำงาน แต่พรุ่งนี้จะปั่นมาค่ะ

ปั่นจากแถว ๆ ต้นหทัยราษฎร์มาถึงตลาดวงศกรค่ะ พึ่งเริ่มปั่นค่ะ วันที่ปั่นมาทำงาน พึ่งปั่นได้ 3-4 วันเองค่ะ
ไฟล์แนบ
555065_421275244629191_1793534819_n.jpg (56.59 KiB) เข้าดูแล้ว 2141 ครั้ง
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จักรยานสีสวยหวานดีจังเลยครับ ;) ...รถไซด์อะไรครับเห็นยกเบาะขึ้นสูงกว่าแฮนด์เยอะเลย แล้วตอนปั่นมีอาการปวดเมื่อยต้นคอ ไหล่ แขน ขา หรือส่วนไหนมั้ยครับ :)

jes
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek8900, specialized SL2, specialized SL3

โพสต์ โดย jes »

mynameoh เขียน:ขอบคุณมากค่ะ พรุ่งนี้ก็จะปั่นมาอีกค่ะ เมื่อวันอังคารปั่นไปกลับที่ทำงาน เว้นซะหลายวัน แต่พรุ่งนี้จะปั่นมาทำงานอีกค่ะ
เหมือนจะสวนกับคนปั่นจักรยานด้วยนะคะ ถ้าเจอทักทายได้เลยค่ะ :)

เพิ่มเติม
วันอังคารสะสมอีก 30.4 km ค่ะ
เพราะปั่นไปทำงาน 15.2 km แล้วก็ปั่นกลับ ตอนเช้ามัวแต่ใส่บาตร แวะ 7-11 ใช้เวลาไป 45 นาที แต่ตอนเย็นนี่รีบกลับ เพราะออกช้า
ใช้เวลาไป 22 นาที (ไม่น่าเชื่อออ)
พรุ่งนี้จะลองจับเวลาใหม่ค่ะ
ขาแรงมากครับ เริ่มปั่นไม่เท่าไหร่ แต่ปั่นได้ 15.2 km ใช้เวลา 22 นาที เท่ากับว่าปั่น average 40 km/h ในเมืองเลยครับ :o ผมปั่นมาหลายปี ยังไม่ได้เท่านี้เลย นับถือๆ :)
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

รถคนอื่นค่ะ พี่เค้าลองที่สวนรถไฟค่ะ รถเราสีฟ้าค่ะ

อืมม เส้นหทัยราษฎร์ที่ปั่นได้เพราะไม่มีไฟแดงเลยค่ะ และสวนทางกับคนอื่น คนอื่นเข้าเมือง เราจะออกนอกเมืองค่ะ แต่วันนั้นตกใจเหมือนกันที่ได้เวลาขนาดนั้นยังไม่ได้ลองจับเวลาใหม่เลย พรุ่งนี้แหล่ะค่ะ จะลองใหม่อีกที

พี่ที่สวนรถไฟเค้าก็ถามว่า ปั่นทวนลมหรือตามลม
เอ่อ ไปไม่เป็น ได้แค่ปั่นอย่างเดียวเลยค่ะ

เพิ่มเติม ไม่ได้ปั่นใหม่นะคะ เคยปั่นสมัยอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ครั้งละ 20 โล เวลาปั่นตอนเช้าไปออกกำลังกายที่โรงเรียนอาค่ะ

พึ่งมาหลัง ๆ ที่ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายอะไร แต่ก็ไม่มีความรู้อะไรเลยนะคะ พี่เค้าว่าสักแต่ปั่นอย่างเดียว
nitro2004
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังบอร์ดครับ
team: SunDayBike
Bike: Trek 4300D 2013 (สีดำตัดน้ำเงิน)

โพสต์ โดย nitro2004 »

ทวนลมกันตามลม เท่าที่จับความรู้สึกดูนะครับ
เอาง่ายๆนะครับ ปั่นทวนลมเราจะออกแรงเยอะกว่าครับ และเราจะรู้สึกเย็นเวลาลมพัดเข้าหาตัวทางด้านหน้า
แต่ถ้าปั่นตามลมเราจะออกแรงน้อยกว่าครับปรกติ แล้วเราจะไม่รู้สึกถึงแรงลมพัดครับประมาณนี้ครับ
ผมปั่นแถวหมู่ บ้าน Habitia 10 โลยังปั่นตั้งนานเลยครับ ที่หมู่บ้านเนินมันเยอะ 50 M ก็เบรคละ ออกถนนไม่ได้เพราะยังไม่มีไฟและก็หมวก อิอิ เด๋วแว้นมาหร่อยข้างหลัง
Trex 4300 Disc 2013 (Black)
mynameoh
สมาชิก
สมาชิก

อ๋อ ขอบคุณมากค่ะ ของเราติดไฟหมดแล้วค่ะ ตอนเช้ายังไม่ค่อยเท่าไหร่ เข้าสายได้ แต่เย็นนี่ต้องรีบกลับเลย วันแรกออกจากบริษัทช้าหน่อย
มืดมากเลย แถมเหนื่อยด้วย พอเดี๋ยวนี้ยังไม่ทันเลิกงานเลย พี่ ๆ ไล่ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเก็บของ ห้าโมงครึ่งปุ๊บให้รีบออกเลย

เดี๋ยวจะลองสังเกตุดูค่ะ ว่ายังไง แต่เราว่ามันก็เหมือน ๆ กันนะ หรือว่าลมมันไปทางอื่น :(
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”