สอบถามเส้นทางครับ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
chayanat
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเส้นทางครับ

โพสต์ โดย chayanat »

สวัสดีครับพี่ๆ กลุ่มรามอินทรา

ผมเริ่มหัดปั่นได้สักพักนึงแล้วครับ

ตอนนี้มีความคิดว่าอยากปั่นไปทำงาน

จึงอยากรบกวนสอบถามเส้นทางจากบ้านที่ซอยรามอินทรา 109 (พระยาสุเรนทร์) ผมอยู่ช่วงสี่แยกที่ตัดกับถนนหมู่บ้านปัญญาครับ

ที่ทำงานอยู่แถวๆ ตึก ปตท.วิภาวดี (Enco)

โดยคร่าวๆ ผมคิดว่าจะไปทางนี้

จากถนนปัญญามาออกหน้าแฟชั่น > ข้ามสะพานลอยหน้าแฟชั่น > เข้ารามอินทรา > เลี้ยวซ้ายเข้านวมินทร์

> เลี้ยวขวาเข้าเส้นตัดใหม่ (รัชดา-รามอินทรา) > เข้าเกษตร-นวมินทร์

> เลี้ยวซ้ายตรงแยกเกษตร > เลี้ยวขวาตรงแยกรัชโยธิน

> เลี้ยวซ้ายเข้าวิภาวดี > ข้ามสะพานลอยตรงหอวัง > ถึงที่ทำงาน

รูปภาพ

ผมมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้จักทางลัด ขอรบกวานพี่ๆ ช่วยแนะนำเส้นทางด้วยครับ (เน้นความปลอดภัยไม่รีบครับ)
หมายเหตุ ผมขี่เสือภูเขา ความเร็วที่ปั่นประมาณ 22-23 km/h ครับ
I'll KOM the bar, bro.
รูปประจำตัวสมาชิก
หนุงหนิง ครับ 5680
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846681976
team: รามอินทรา/อาลาดินไบค์
Bike: ิB/C

Re: สอบถามเส้นทางครับ

โพสต์ โดย หนุงหนิง ครับ 5680 »

ปั่นจาก ม.ปัญญา เลาะมาใต้ด่วนมา วัดมูลจินดา ออกซอยคู้บอน ถ.รามอินทรา เจอไฟแดงปากซอย เลี้ยวซ้าย-ขวา เข้า ถ.นวมินทร์ ง่ายกว่าไหมครับ ไม่ต้องแบกขึ้นสะพานลอย
อีกจุดจาก เกษตร-แยกรัชโย ไม่ต้องเลี้ยวตรงไปเลยถึง 5 แยกลาดพร้าว เข้าให้ถูกเลนเลี้ยวขวา แล้วตรงไปนิดเดียวก็ถึงแล้ว ไม่ต้องแบกข้ามสะพานลอยเลย
ทดลองปั่นครั้งแรก ลองปั่นเช้าวันอาทิตย์ก่อน แล้วจับเวลาดู วันทำงานจริงจะได้ประเมินเวลาออกจากบ้านถูก อย่าลืมวีนธรรมาดารถติดบวกเวลาเพิ่มเข้าไปด้วยนะครับ แต่ยืนยันช่วงเวลารถติด จักรยานไปได้เร็วที่สุด โดดขึ้นลงฟุตบาท มันส์ดี ผมปั่นไปทำงาน รามอินทรา กม.2 - สวนจิตลัดดา ยังใช้เวลาแค่ 40 นาทีเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”