มือใหม่แถว 5 แยกวัชรพลครับ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

รูปประจำตัวสมาชิก
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มือใหม่แถว 5 แยกวัชรพลครับ

โพสต์ โดย Tdf »

ทางเชื่อมตรงซ.รามอินทรา 5 ยังไม่เสร็จเลยครับเหลืออีกนิดเดียว ตอนเย็นคนขี่จักรยานเยอะมาก ผมจะไม่ปั่นก็ไม่ได้สนามมาอยู่ใกล้แคนี้เอง ปั่นสบายกว่าช๊อคฯวิลล์อีก :D
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

Re: มือใหม่แถว 5 แยกวัชรพลครับ

โพสต์ โดย nbt »

Tdf เขียน:ทางเชื่อมตรงซ.รามอินทรา 5 ยังไม่เสร็จเลยครับเหลืออีกนิดเดียว ตอนเย็นคนขี่จักรยานเยอะมาก ผมจะไม่ปั่นก็ไม่ได้สนามมาอยู่ใกล้แคนี้เอง ปั่นสบายกว่าช๊อคฯวิลล์อีก :D
น่าสน ยังไม่เคยไปเลย จัดกลุ่มซัดกันเสาร์นี้ซะหน่อยมัย เผื่อคนมาเยอะๆจะได้โปรโมตให้คนมาแทนช๊อควิวเลย ;)
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

เช้าวันเสาร์-อาทิตย์ รถน้อยถนนว่างครับปั่นสบาย แต่วันเสาร์นี้ผมไม่อยู่ไปตจว. คนอื่นมีใครว่างไหมครับไปลองกันดู ส่วนผมปั่นตอนเย็นทุกวันอยู่แล้ว
JaMajam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9123-4xxx
team: อกาลิโก
Bike: Giant HL7400 ; Royal BUGATTI; The Frog;Turbo24"
ตำแหน่ง: วัชรพล
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JaMajam »

แค่..ปลายจมูก
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น
suravut_hsi
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suravut_hsi »

nbt เขียน:
Tdf เขียน:ทางเชื่อมตรงซ.รามอินทรา 5 ยังไม่เสร็จเลยครับเหลืออีกนิดเดียว ตอนเย็นคนขี่จักรยานเยอะมาก ผมจะไม่ปั่นก็ไม่ได้สนามมาอยู่ใกล้แคนี้เอง ปั่นสบายกว่าช๊อคฯวิลล์อีก :D
น่าสน ยังไม่เคยไปเลย จัดกลุ่มซัดกันเสาร์นี้ซะหน่อยมัย เผื่อคนมาเยอะๆจะได้โปรโมตให้คนมาแทนช๊อควิวเลย ;)
อุ่ต๊ะ เพิ่งเห็นเม้นท์นี้ ไม่ทันซะแล้ว พรุ่งนี้ติดภารกิจต้องระเบิดจักรยานประกอบใหม่ confirm คิวกันเรียบร้อย กระชั้นชิดไปหน่อย กะว่าจะเอาไปลองวันอาทิตย์สุวรรณภูมิไม่ก็ ไปกับกลุ่มคลองรังสิต

ไว้เสาร์อาทิตย์ถัดไปนัดลองเส้นทางกันหน่อยก็ดีครับ สะดวก ไกล้บ้านดี ไม่ต้องดิ้นรนเดินทางไกล

อ้อ พี่จ่าสบายดีนะครับ ไม่ได้ทักทายกันตั้งนาน
JaMajam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9123-4xxx
team: อกาลิโก
Bike: Giant HL7400 ; Royal BUGATTI; The Frog;Turbo24"
ตำแหน่ง: วัชรพล
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JaMajam »

suravut_hsi เขียน:
nbt เขียน:
อุ่ต๊ะ เพิ่งเห็นเม้นท์นี้ ไม่ทันซะแล้ว พรุ่งนี้ติดภารกิจต้องระเบิดจักรยานประกอบใหม่ confirm คิวกันเรียบร้อย กระชั้นชิดไปหน่อย กะว่าจะเอาไปลองวันอาทิตย์สุวรรณภูมิไม่ก็ ไปกับกลุ่มคลองรังสิต

ไว้เสาร์อาทิตย์ถัดไปนัดลองเส้นทางกันหน่อยก็ดีครับ สะดวก ไกล้บ้านดี ไม่ต้องดิ้นรนเดินทางไกล

อ้อ พี่จ่าสบายดีนะครับ ไม่ได้ทักทายกันตั้งนาน
สบายดีครับ...คิดถึงทุกคนครับ
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น
TANG 2551
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894432661
team: อิสระ มีเพื่อนแล้วสี่ท่าน
Bike: Challenger martrix 2.7 ,Scott Speedter S60

โพสต์ โดย TANG 2551 »

อาทิตย์ติดงานไม่ได้ปั่นครับผม
เสาร์หน้าเช้าว่างไปลองทางได้ครับ :mrgreen:
แต่อยากเล่นกันแรงน้า.....ผมอ่อนซ้อม
วันอาทิตย์หน้ามีไปทริปของ les't bike ครับ....
ขุ่นด่านการกุศลนะครับ.....120โล.. :)
พีจ่าหายไปเลยวิทยายุทธ์ลำ้ลึกแล้วยัง........... :D
โลกจักรยานคือเสรีภาพ,อิสระ,เป็นตัวเอง,เป็นพี่เป็นน้อง.....
รถผมประกอบ....
ภูเขา ร้านช่างศักดิ์
หมอบ ร้านน้องน้ำ้เย็น คร้าบ...
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

วันเสาร์หน้ามีงานปั่นใกล้แถวบ้านนะครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=928287
k-02
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811744299
Bike: Dahon, Trek, Soma

โพสต์ โดย k-02 »

Tdf เขียน:วันเสาร์หน้ามีงานปั่นใกล้แถวบ้านนะครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=928287
ทริปปั่นท่องเที่ยว น่าสน ถ้าเสาร์ว่างผมอาจจะไป
ช่วงนี้ผมไปปั่นซ้อมกับเพื่อนสมัยมัธยมครับ ที่ คปอ. (3-4 คนมือใหม่กันอยู่)
ทริป lets bike ขุนด่าน ผมสมัครแล้ว กลุ่ม B ขาแรง(น้อย) :lol:

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไลน์แล้วนะครับพี่น้อง เหตุผลด้านความมั่นคง :mrgreen: ไว้สถานการณ์สงบค่อยว่ากัน :lol:
k-02
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811744299
Bike: Dahon, Trek, Soma

โพสต์ โดย k-02 »

Tdf เขียน:วันเสาร์หน้ามีงานปั่นใกล้แถวบ้านนะครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=928287
ทริปปั่นท่องเที่ยว น่าสน ถ้าเสาร์ว่างผมอาจจะไป
ช่วงนี้ผมไปปั่นซ้อมกับเพื่อนสมัยมัธยมครับ ที่ คปอ. (3-4 คนมือใหม่กันอยู่)
ทริป lets bike ขุนด่าน ผมสมัครแล้ว กลุ่ม B ขาแรง(น้อย) :lol:

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไลน์แล้วนะครับพี่น้อง เหตุผลด้านความมั่นคง :mrgreen: ไว้สถานการณ์สงบค่อยว่ากัน :lol:

อ้อ...สวัสดีค้าบพี่จ่า ไว้มาแว๊นซ์ทางใหม่กันหน่อยน๊าาาา
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวันอาทิตย์ไปปั่นทางจักรยานใหม่ที่สนามบินสุวรรณภูมิมาครับ ทางดีน่าปั่นมาก ดูคลิปเส้นทางในลายเซ็นต์ด้านล่างเลย

V
V
V
KruOhdoremon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi new Via Nirone 7 ปี2014

โพสต์ โดย KruOhdoremon »

สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ใครปั่นเส้นตัดใหม่รามอินทรา5 เย็นๆพบเจอตัวอะไรแปลกๆปั่นBianchiเซเลสเต้ทักทายกันได้นะคะ ^^
Naigum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --------
Bike: Trek 4700, Hummer 20", Infinite, Massi

โพสต์ โดย Naigum »

suravut_hsi เขียน:
nbt เขียน:

ถ้ามีโอกาศ ไปด้วย อยู่ใกล้ๆ เคยแต่ผ่านๆ :o
ปั่นมาก มีเพื่อนมาก ร่างกายจะได้แข็งแรง.....
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวานไปปั่นทริป bianchi อุโมงต้นไม้-บ้านอีเหลอมาครับ โหดจริงๆร้อนมากปั่นไม่จบด้วย เอาไว้ไปแก้ตัวใหม่
แก้ไขล่าสุดโดย Tdf เมื่อ 05 เม.ย. 2014, 06:52, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”