น้องใหม่ครับ เห็นพี่ๆแล้วอยากปั่นบ้าง

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
พิสุทธิ์ ชื่นอารมย์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860003086
team: -
Bike: mtb

น้องใหม่ครับ เห็นพี่ๆแล้วอยากปั่นบ้าง

โพสต์ โดย พิสุทธิ์ ชื่นอารมย์ »

ผมเพิ่งหัดปั่นจักรยานพอปั่นผ่านพี่ๆนักปั่นจะยิ้มแย้มและทักทาย
ผมเลยรู้สึกว่าเออเนอะ ถ้าคนไทยหันมาทักทายและยิ้มให้กันแบบนี้ ผมว่า สุดยอดเลย พี่ๆน่ารักแทบทุกคน
ขอบคุณนะครับ ที่ทำให้ได้พลังกายและพลังใจดีจาก...รอยยิ้ม
ziasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Superfly 100 AL Elite '13, Trek 2.1 '10, Schwinn Town & Country (Trike), Alvlayz folding bike
ตำแหน่ง: Ramindra 34, Bangkok

Re: น้องใหม่ครับ เห็นพี่ๆแล้วอยากปั่นบ้าง

โพสต์ โดย ziasong »

พิสุทธิ์ ชื่นอารมย์ เขียน:ผมเพิ่งหัดปั่นจักรยานพอปั่นผ่านพี่ๆนักปั่นจะยิ้มแย้มและทักทาย
ผมเลยรู้สึกว่าเออเนอะ ถ้าคนไทยหันมาทักทายและยิ้มให้กันแบบนี้ ผมว่า สุดยอดเลย พี่ๆน่ารักแทบทุกคน
ขอบคุณนะครับ ที่ทำให้ได้พลังกายและพลังใจดีจาก...รอยยิ้ม
ดีครับ ส่งต่อรอยยิ้มให้กัน โลกจะน่าอยู่ จะปั่นมากี่สิบกิโลผมก็จะส่งยิ้มให้นักปั่นที่สวนกันเสมอ แม้บางทีเค้าไม่ยิ้มกลับมา(สงสัยจะเหนื่อยจัด)
อุปสรรคยิ่งใหญ่ที่สุดของการเดินทางด้วยจักรยาน คือการตัดสินใจเริ่มต้น...
ZiaSong
sos42
สมาชิก
สมาชิก
Bike: หมอบเก่าๆ มาทำสีใหม่

Re: น้องใหม่ครับ เห็นพี่ๆแล้วอยากปั่นบ้าง

โพสต์ โดย sos42 »

ผมเพิ่งปั่นได้สามวัน เจอพี่ๆที่มากันเป็นทีม มาเดี่ยว ก็ส่งยิ้ม โบกมือทักทายชอบมากครับ
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”