เสือมือเก่า ย้ายถิ่นอยากรู้จักเจ้าถิ่น แถบ หนองจอก มีนบุรีครับ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
soitee
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida sub 5

เสือมือเก่า ย้ายถิ่นอยากรู้จักเจ้าถิ่น แถบ หนองจอก มีนบุรีครับ

โพสต์ โดย soitee »

พอดีเพิ่งย้ายบ้านมาอยู่กับภรรยา น่ะครับ บ้านอยู่แถวคู้ซ้าย แต่ก่อนปั่นสวนรถไฟ พระรามห้าบ้าง แต่ไม่ได้เข้ากลุ่มลุยเดี่ยวอย่างเดียวแล้วก็หยุดปั้นไปนาน เนื่องจากการงาน และเวลาที่น้อยลง ทีนี้พอย้ายมาแถบนี้บรรยากาศดีอากาศบริสุทธิ์เลยเกิดอยากกลับมาปั่นอีก ตอนเดินทางกลับบ้านเห็นขบวนจักรยานวิ่งกัน สาม สี่ คันบนประชาร่วมใจเลยอยากทำความรู้จักพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่อยู่แถบนี้ไว้อ่ะึีครับ เพราะไม่ชินทาง ไม่รู้เส้นทางไหนปั่นแล้วปลอดภัย เพราะทางแยกเยอะ รถแยะ อยากจะปั่นซักวันละ 30 กิโล หรือ 1 ชม. ช่วงเช้าน่ะครับ เพราะตอนเย็นกลับบ้านผจญรถติดก็หมดแรงหมดแล้วคงปั่นไม่ไหว ^^
รูปประจำตัวสมาชิก
Nid-Bp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: HT26",RB700c

Re: เสือมือเก่า ย้ายถิ่นอยากรู้จักเจ้าถิ่น แถบ หนองจอก มีนบุรีครับ

โพสต์ โดย Nid-Bp »

คนชานเมืองครับใกล้สุด :P
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=59872
----------------------------------No.10829 18/2/09 9:06----------------------------------
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”