สวัสดีครับสมาชิก พี่ๆ กลุ่มรามอินทราครับ

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
pakaayor
สมาชิก
สมาชิก
Bike: gary fisher wahoo
ตำแหน่ง: รามอินทรา 14 ซอยมัยลาภ

สวัสดีครับสมาชิก พี่ๆ กลุ่มรามอินทราครับ

โพสต์ โดย pakaayor »

สวัสดีครับ ผมชื่อ เอส ครับ อยู่ซอยมัยลาภ หรือรามอินทรา14 ครับ ขอคำแนะนำครับ อยากได้เสือภูเขาซักคัน มีงบ ประมาณ16000-17000 ครับเอาแบบที่มี dish ครับเท่ดี
ไม่รู้จะเอาอันไหนดีครับ ขอความรู้ครับ

ผมสูง 185 หนัก 70 ครับ ควรเลือก sizeไหนครับ

ขอบคุณครับ พี่ๆ กลุ่มรามอินทรา
ปั่นจักรยานทำให้สุขภาพแข็งแรง
รูปประจำตัวสมาชิก
toyomichi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หนุกหนาน
Bike: Bianchi 1885, TCR, BF pocketrocket

Re: สวัสดีครับสมาชิก พี่ๆ กลุ่มรามอินทราครับ

โพสต์ โดย toyomichi »

สวัสดีครับ ดูจากความสูง 185cm ก็น่าจะต้องใช้รถ size ประมาณ19" น่ะครับ
ไฟล์แนบ
size.gif (8.62 KiB) เข้าดูแล้ว 763 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
lop@watkhoh
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982704426
team: RAMINDRA
Bike: TREK, COLNAGO, POLYGON, FUJI

Re: สวัสดีครับสมาชิก พี่ๆ กลุ่มรามอินทราครับ

โพสต์ โดย lop@watkhoh »

วันเสาร์-อาทิตย์ ก่อนแปดโมง แวะไปคุยกับพี่ ป้า น้า อา และอาจมี ลุง ปะปนอยู่ด้วย ที่ปั้ม ปตท. เลียบทางด่วน ก่อนถึง ถ.รามอินทรา ยังไม่มีจักรยานก็เข้าไปขอความรู้ได้ เอาแคตตาล็อกไปให้เค้าช่วยเลือกให้ก็ได้ ประสบ...กราม...เฮ้ย...การณ์... :lol: :lol: :lol: เยอะๆ กันทั่งนั้น เพราะเคยเห็นน้องๆบางคนซื้อรถมาเพราะอยากได้จิงๆ ไปที่ร้านๆเขาบอกว่าไม่มีขนาด เห็นว่าคล่อมขี่ได้ก็ยังเอา พอมาเจอพี่ๆในกลุ่มคอมเม้นท์เข้าเริ่มใจเสีย พี่ ป้า น้า อา เหล่านั้นเสียตังค์มาคนละหลายแสนแล้วน้องเอ๋ย ตอนนี้ขอภรรยา(เมีย)กิน...ขอบอก.... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
"HEAL THE WORLD"
ภูมิใจ ช่วยลดโลกร้อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”