ขอความเห็นหน่อยคับ ชาวสายไหม

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
bang_the_kop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LONG TIME AGO CLOTHING
Bike: khs folding touring

ขอความเห็นหน่อยคับ ชาวสายไหม

โพสต์ โดย bang_the_kop »

ผมปั่นไปทำงานจากสายไหมไปดอนเมือง ระหว่างทางช่วงสามแยกเลี้ยวขาวไปแยก คปอ ผมสังเกตุฝั่งซ้ายที่เป็นฟุตบาทมันแคบไปนิดนึงผมเคยลองขึ้นไปแล้ว ทรงตัวค่อนข้างลำบาก ผมเลยคิดว่าฟุตบาทตรงนี้ถ้ามันสามารถเพิ่มขนาดกว้างขึ้นได้อีกนิด จักรยานขึ้นไปปั่นได้จะปลอดภัยขึ้นเยอะเลยคับ เวลาไฟเขียวรถขับกันค่อนข้างเร็วมาก เราจะไปลองเสนอ ทหารอากาศเค้าดูได้มั้ยคับ มันพอจะหน่วยที่เราเสนอเรื่องแบบนี้ได้มั้ย
Folding touring thailand เพจคนไทยชวนกันไปเที่ยวโดยรถพับบ้าหอบฟาง
https://www.facebook.com/pages/Folding-touring-thailand/1533522773598001?ref=hl
รูปประจำตัวสมาชิก
panthep-bird
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอความเห็นหน่อยคับ ชาวสายไหม

โพสต์ โดย panthep-bird »

ถ้าจะขยายลงมาในถนนคงจะยากครับ ถนนไม่แน่ใจว่าเป็น กทม.หรือปล่าว
ถ้าจะขยายเข้าไปโดยไม่ใช้พื้นที่ถนน ตรงนั้นเป็นกำแพงจะรื้อสร้างใหม่คงใช้เงินมากพอดู ทางเท้าฝั่งขวากว้างพอครับ ไม่มีป้ายเกะกะเหมือนถนนสายใหมด้วย
ถนนสายใหมบริเวณทางเท้าที่ตีเส้นจักรยาน มีป้ายร้านขายของตลอดแนวครับ
ยังไม่นับป้ายของหน่วยงานต่างๆ แค่คนเดินยังลำบากเลยครับ :lol:
up ขาให้แรง ไว้แซงสามล้อ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”