กรุงเทพฯ - อรัญประเทศ - ปอยเปต - เสียมราฐ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

tuktukbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814495155
Bike: Scott, Specialize
ติดต่อ:

Re: กรุงเทพฯ - อรัญประเทศ - ปอยเปต - เสียมราฐ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

โพสต์ โดย tuktukbike »

anny เขียน:
tuktukbike เขียน:สวัสดีคะ คุณนายฯ และเพื่อนๆร่วมทริปเขมรทุกท่าน

ขอโทษที่เข้ามาทักทายช้าไปหน่อย ทั้งป้าตุ๊ก และป้าซิว เพิ่งฟื้นไข้ทั้งคู่ เพราะอ่อนซ้อมไปหน่อย

ขอบคุณคุณนายฯคะที่ชักชวนให้ไปร่วมทริป รวมถึงพี่สมพิศที่คิดจัดทริปนี้ขึ้น ขอบคุณสำหรับเพื่อนๆร่วมทริปที่ช่วยกันทั้งผลักทั้งดันให้ไปทันกลุ่ม แต่ข้าน้อยเองแรงไม่ไปและอ่อนซ้อมเอง ขอบคุณเพื่อนๆทั้งเก่าและใหม่ที่ให้ความเป็นมิตร ช่วยให้ร่วมถ่ายรูปสวยๆ เพราะไม่ได้มีกล้องของตัวเอง (แล้วจะดูดไปเก็บไว้นะคะ)

พี่ซิวฝากขอบคุณ และระลึกถึงทุกๆท่านเช่นกันคะ

หวังว่าคงได้พบกันในทริปอื่นๆอีกนะคะ

ตุ๊ก
สวัสดีค่ะป้า Tuk คิดถึงค่ะ ฝากความคิดถึงป้าซิวด้วยค่ะ

คิดถึงแอนเช่นกันคะ ปีหน้าคงได้ไปทริปร่วมกันอีกนะ จะพยายามซ้อมให้ตามแอนให้ทันนะคะ ปีนี้หมดโค้วต้าวันหยุดไปทริปแล้วค่ะ ป้าซิวสบายดีคะ เมื่อวานชวนไปตลาดโบราณวัดบางพลีใหม่ แต่พี่เขาเปลี่ยนใจบอกขอหยุดพักระยะหนึ่ง พรุ่งนี้จะเจอกัน แล้วจะส่งความคิดถึงของแอนให้พี่เขานะคะ
ต้นอ้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: กรุงเทพฯ - อรัญประเทศ - ปอยเปต - เสียมราฐ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

โพสต์ โดย ต้นอ้อย »

สวัสดีค่ะ จขกท. และเพื่อนพ้องผู้ร่วมทริป "สุขหรรษา เมื่อปั่นฯมาเขมร"
เข้ามาชมช้าล่าสุดแน่เลย :mrgreen: ..
กลับมาก็โดนสกรัมทั้งงานหลวง งานราษฎร์ :mrgreen:
ต้องค่อยๆดู ต้องขอบคุณพี่ตารี ที่ย้อนรอยความประทับใจได้ละเอียดชัดเจน :mrgreen:
นอกจากได้เที่ยวแบบตื่นตาตื่นใจ :shock:
ปั่น(กินแรง)ไกลแบบอยากโดดลงจากอาน :lol:
กินกันอย่างสนุกสนาน(ตอนจ่ายเป็นภาษาเขมร)
ที่สำคัญที่สุด ก็คงเป็นเพื่อนร่วมทริป :D
ทั้งคนที่เคยเจอกันบ้างแล้ว และเพื่อนใหม่
ที่ช่วยสร้างสรรค์บรรยากาศการปั่นเที่ยวครั้งนี้ให้มีรดชาดมากยิ่งขึ้น
จำได้ว่า ตื่นขึ้นมาได้หัวเราะทุกวัน แต่ละท่านขนมุขมาให้ ฮา..ได้ตลอด :lol:
ฉนั้นขอยกมือ หนับหนุนหากมีทริปล้างตาอีกครั้ง :mrgreen:
และอีกหนึ่งความประทับใจและขอขอบคุณมากมาย สำหรับ ผู้ประสานสิบทิศ คุณนายปากเกร็ด เจ๊แอน พี่บ่าววี ผู้ช่วย และกำลังใจคนสำคัญ ที่เห็นแล้ว ทั้งยุ่ง ทั้งเหนื่อยหลายเรื่องแทนพวกเรา :)
ฝากความคิดถึงมายังป้าซิวคนเก่ง พี่ตุ๊ก ขอให้หายป่วยไวๆ
พี่JoJo ที่เกือบจะได้กินแกลบแทนข้าว :lol:
น้องกะปิ สาวอารมณ์ดี :D
นู๋จ๋า ขาแรงที่เกือบจะโดนพี่อ้อยยึดรถ :D รวมถึงคนอื่นๆอีกมาก เดี๋ยวมา ไปทำงานก่อนนะคะ...คิดถึงๆๆๆๆ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
น้อย สระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8654211
team: ชมรมจักรยานสระแก้ว
Bike: จามิส

โพสต์ โดย น้อย สระแก้ว »

ผมลืมเอาหัวใจกลับมา หากมีล้างตาขอไปด้วยคน

รูปภาพ

:mrgreen: :lol:จะให้ทั้งตัวและหัวใจเลย คราวนี้
ต้นอ้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ต้นอ้อย »

เอ...ที่ลืมเนี่ย ทำตกเรี่ยราดไปตลอดทริปรึป่าวจ๊ะ...เห็นที่น้ำตก ก็ตาละห้อยประมาณเนี๊ยะ :lol: :lol:
จ๋า.แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อู่ทองหรรษา
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย จ๋า.แมคเคนน่า »

ต้นอ้อย เขียน:สวัสดีค่ะ จขกท. และเพื่อนพ้องผู้ร่วมทริป "สุขหรรษา เมื่อปั่นฯมาเขมร"
เข้ามาชมช้าล่าสุดแน่เลย :mrgreen: ..
กลับมาก็โดนสกรัมทั้งงานหลวง งานราษฎร์ :mrgreen:
ต้องค่อยๆดู ต้องขอบคุณพี่ตารี ที่ย้อนรอยความประทับใจได้ละเอียดชัดเจน :mrgreen:
นอกจากได้เที่ยวแบบตื่นตาตื่นใจ :shock:
ปั่น(กินแรง)ไกลแบบอยากโดดลงจากอาน :lol:
กินกันอย่างสนุกสนาน(ตอนจ่ายเป็นภาษาเขมร)
ที่สำคัญที่สุด ก็คงเป็นเพื่อนร่วมทริป :D
ทั้งคนที่เคยเจอกันบ้างแล้ว และเพื่อนใหม่
ที่ช่วยสร้างสรรค์บรรยากาศการปั่นเที่ยวครั้งนี้ให้มีรดชาดมากยิ่งขึ้น
จำได้ว่า ตื่นขึ้นมาได้หัวเราะทุกวัน แต่ละท่านขนมุขมาให้ ฮา..ได้ตลอด :lol:
ฉนั้นขอยกมือ หนับหนุนหากมีทริปล้างตาอีกครั้ง :mrgreen:
และอีกหนึ่งความประทับใจและขอขอบคุณมากมาย สำหรับ ผู้ประสานสิบทิศ คุณนายปากเกร็ด เจ๊แอน พี่บ่าววี ผู้ช่วย และกำลังใจคนสำคัญ ที่เห็นแล้ว ทั้งยุ่ง ทั้งเหนื่อยหลายเรื่องแทนพวกเรา :)
ฝากความคิดถึงมายังป้าซิวคนเก่ง พี่ตุ๊ก ขอให้หายป่วยไวๆ
พี่JoJo ที่เกือบจะได้กินแกลบแทนข้าว :lol:
นู๋จ๋า ขาแรงที่เกือบจะโดนพี่อ้อยยึดรถ :D รวมถึงคนอื่นๆอีกมาก เดี๋ยวมา ไปทำงานก่อนนะคะ...คิดถึงๆๆๆๆ :lol:

:) :) :) หวัดดีค่ะพี่อ้อย มาช้าดีกว่าไม่มาจริงมั้ยค่ะ :?: ... :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

น้อย สระแก้ว เขียน:ผมลืมเอาหัวใจกลับมา หากมีล้างตาขอไปด้วยคน

รูปภาพ

:mrgreen: :lol:จะให้ทั้งตัวและหัวใจเลย คราวนี้
:D :D ทนายน้อย!! แล้วถามคนที่ยืนข้างๆๆ แล้วหรือยังว่าเขาต้องการหรือปล่าว :lol: :lol: :lol: :lol: (อะ...ล้อเล่น..)
จ๋าขอแผ่น DVD ด้วย ที่อยู่ค่ะ รุ้งลาวัณย์ เจนศิริลักษณ์ 320 ม.6 ต.อู่ทอง อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี 72160 ขอบคุณนะคะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้นอ้อย เขียน:เอ...ที่ลืมเนี่ย ทำตกเรี่ยราดไปตลอดทริปรึป่าวจ๊ะ...เห็นที่น้ำตก ก็ตาละห้อยประมาณเนี๊ยะ :lol: :lol:
:mrgreen: ไม่ตลอดทริปล่ะจ๊ะ เท่าที่เห็นที่แหละ

รูปภาพ

ภาพนี้ตอนมาเสียมเรียบ มะพร้ามลูกละ 20 บาท

รูปภาพ

ภาพนี้ก็ตอนกลับจากโตนเลสาปเห็นแล้วหิว(ข้าว)

รูปภาพ

ที่น้ำตกที่ตาละห้อย เพราะอิจฉาคู่นี้นะ
ขาประจำ
ขาประจำ

จ๋า.แมคเคนน่า เขียน:
น้อย สระแก้ว เขียน:ผมลืมเอาหัวใจกลับมา หากมีล้างตาขอไปด้วยคน

รูปภาพ

:D :D ทนายน้อย!! แล้วถามคนที่ยืนข้างๆๆ แล้วหรือยังว่าเขาต้องการหรือปล่าว :lol: :lol: :lol: :lol: (อะ...ล้อเล่น..)
จ๋าขอแผ่น DVD ด้วย ที่อยู่ค่ะ รุ้งลาวัณย์ เจนศิริลักษณ์ 320 ม.6 ต.อู่ทอง อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี 72160 ขอบคุณนะคะ
จ้าแล้วจะส่งส่งไปให้ ผมใจเดียวแต่มีหลายห้อง แต่พี่โส ใจเดียวแต่ไม่รู้แป๊ปเดียวเปล่า ไม่เชื่อดูสิ

รูปภาพ

คนโบกมือให้ไม่รู้จะพูดว่า โชคดีนะพี่โส
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

สี่สาว สาว สาว
ถ้ามีทริปล้างตา อย่าลืมเชือกลากจักรยานเน้อ..
รูปภาพ
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
tuktukbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814495155
Bike: Scott, Specialize
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tuktukbike »

ต้นอ้อย เขียน:สวัสดีค่ะ จขกท. และเพื่อนพ้องผู้ร่วมทริป "สุขหรรษา เมื่อปั่นฯมาเขมร"
หวัด D จ้ะ หนูต้นอ้อยคนน่ารัก หวานใจคุณตี๋เล็กฯ
แหมนี่ขนาดบ่นว่า "ไกลแบบอยากโดยลงจากอาน" นะ ยังไปลิ่วๆ ตามไม่ทันเลย
ยังคิดถึงเสียงหัวเราะของต้นอ้อยอยู่เลย คนอาไร้ เส้นตื้นจริง
หวังว่าปีหน้าคงได้ร่วมทริป ฟังเสียงหัวเราะของต้นอ้อยอีกนะ
ป้าซิวก็สบายดีคะ วันนี้เจอกันบอกว่า กำลังเข้าคอร์สดูสาธิตโยคะ เพราะช่วงนี้เส้นสายยึด ต้องฟื้นฟูกันหน่อย
ตอนนี้ ทั้งป้าซิว และพี่ตุ๊ก หายป่วยแล้วคะ น่าจะได้แรงใจจากเพื่อนๆร่วมทริปนี้นี่เอง.... ฮิฮิ
ขาประจำ
ขาประจำ

หนูเบนท์ เขียน:สี่สาว สาว สาว
ถ้ามีทริปล้างตา อย่าลืมเชือกลากจักรยานเน้อ..
รูปภาพ
:) :) :) พี่หนูเบนท์ค่ะ!! ขอเป็นแบบเนี๊ยได้มั๊ยค่ะ จะได้ไปพร้อมกัน 555555+ :lol: :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
รถลาก สาวๆๆๆ.JPG
รถลาก สาวๆๆๆ.JPG (102.07 KiB) เข้าดูแล้ว 614 ครั้ง
Pita Sakaeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-XXX2944

โพสต์ โดย Pita Sakaeo »

ชมภาพทริปจากกล้องพิต้าและพี่ปลัด
ได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้นะคะ มีภาพทริปของวันที่ 20/21/22/23 ค่ะ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=4050

แต่พิต้ายังไม่ไ้ด้ลงภาพวันที่ 24 ที่เดินทางไปเขาพนมกุเลน
และปราสาทบันทายศรี เลยค่ะ ขอพักสายตาก่อนนะคะ
ไม่ไหวอ่ะ..ภาพเยอะจริงๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

..

น้องพิต้า ขอบคุณหลาย ๆ กับภาพสวย ๆ

..
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

pita
ภาพสวยแต้เน้อ...
รูปภาพ

รูปภาพ

ชม MV เพลินๆ จ๊ะ..
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

น้อย สระแก้ว เขียน:
จ๋า.แมคเคนน่า เขียน:

รูปภาพ

จ้าแล้วจะส่งส่งไปให้ ผมใจเดียวแต่มีหลายห้อง แต่พี่โส ใจเดียวแต่ไม่รู้แป๊ปเดียวเปล่า ไม่เชื่อดูสิ

รูปภาพ

คนโบกมือให้ไม่รู้จะพูดว่า โชคดีนะพี่โส

:P ลืมไปแล้วว่าได้ถ่ายภาพกับสาวขะแม ตรงนี้ด้วย แป๊ปเดียวลืมแล้ว :lol: ทนายน้อยบันทึกเองเหรอ
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”