กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ พ.ศ. ๒๕๕๔ (ภาค ๒๘)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
มนัส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0571098
team: บางใหญ่, รวมมิตร
Bike: GT 2.0 MERIDA TFS XC100

Re: กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ พ.ศ. ๒๕๕๔ (ภาค ๒๘)

โพสต์ โดย มนัส »

สวัสดีครับพี่สมพิศ

ผมขอฟ้องและยื่นเรื่องขออุทรณ์พี่สมพิศ กับ พี่เอก , พี่วิโรจน์ ครับ ดู ซิครับอยู่ๆ ก็จะมาขอให้หัวอกมาติดกับหัวอกของผม
( ถ้าเป็นอิรสตรีก็เป็นไปอย่าง ) ไม้ป่าเดียวกันผมไม่นิยมชมชอบนะครับพี่สมพิศ ถ้าเป็นสตรีไม่เกี่ยงเลยแม้แต่สักกะนิดเดียว เอ...หรือว่าพี่เอก , พี่วิโรจน์ ชอนแม่นบ่

นายขนมเข่ง ณ. เวียงจันทร์
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ พ.ศ. ๒๕๕๔ (ภาค ๒๘)

โพสต์ โดย oiltrips »

:o น้าพิศ...ฉันมาถามว่าวันศุกร์ว่างเปล่า? ก่อนเที่ยงจะมากินบุปเพ่ 199 บาท บนชั้น2 โรงอาหาร กฟผ. ตอนนีร้านอาหารญี่ปุ่นเปิดแล้วหรือยัง?

มือถือเบอร์เดิมหรือเปล่าค่ะ

ถ้านัดกี่โมง ฉันจะเอาพ็อตเก็ตบุคส์ของคุณธีรภาพมาให้น้าสมพิศด้วยค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66819152514
team: ชุมชนจักรยาน กลุ่มรวมมิตร....
Bike: Jamiss,Kona,Raleigh,Garry Fisher(Cro..) ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสมชายพัฒนา(แปรงเรณู)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. »

:P :arrow: สวัสดีครับ! ทุกๆ ท่านวันนี้กำลังตรวจงานการเปลี่ยนรางรถไฟฯ อยู่แถวๆ ลำนารายณ์ครับ พรุ่งนี้กลับถึงบ้าน..อิอิ แอบใช้เน็ตที่ออฟฟิสฯของช่างโยธารถไฟฯ.. :lol: :lol: :lol: :arrow: รีบเข้ามาพูดคุย คิดถึงครับ..ทุกท่านสบายดีน๊ะ..ที่นี่อากาศหนาวๆ ในช่วงเย็น-เช้า

:P :arrow: น้าสมพิศฯ ครับ เสื้อที่ระลึกเขมร.กลับไปพรุ่งนี้จะไปรับครับ..ขอบคุณครับ..
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชุมชนจักรยาน กลุ่มรวมมิตร....
Bike: Jamiss,Kona,Raleigh,Garry Fisher(Cro..) ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสมชายพัฒนา(แปรงเรณู)
ติดต่อ:

มนัส เขียน:สวัสดีครับพี่สมพิศ

ผมขอฟ้องและยื่นเรื่องขออุทรณ์พี่สมพิศ กับ พี่เอก , พี่วิโรจน์ ครับ ดู ซิครับอยู่ๆ ก็จะมาขอให้หัวอกมาติดกับหัวอกของผม
( ถ้าเป็นอิรสตรีก็เป็นไปอย่าง ) ไม้ป่าเดียวกันผมไม่นิยมชมชอบนะครับพี่สมพิศ ถ้าเป็นสตรีไม่เกี่ยงเลยแม้แต่สักกะนิดเดียว เอ...หรือว่าพี่เอก , พี่วิโรจน์ ชอนแม่นบ่

:P :arrow: นายขนมเข่ง ณ.เวียงจันทร์ ก่อนจะยื่นอุทรณ์..ท่านต้องตรวจสอบสำนวนให้ดีดีก่อนน๊ะ ท่านรู้หรือป่าวว่าท่านกำลังจะอุทรณ์ทนาย(อณาบาล/นิติกร.)มือหนึ่งของ กฟผ.เชียวน๊ะจ๊ะบอกให้.. :lol:
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-919-4971
team: กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม๖๐
Bike: Kona,Cannondale,SOMA-SAGA
ตำแหน่ง: เสนานิคม ๑ แขวง/เขต ลาดพร้าว
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yuthana »

วันนี้ในอดีต

28 ธันวาคม พ.ศ. 2311 สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ปราบดาภิเษกเป็นกษัตริย์ เสด็จขึ้นเถลิงถวัลย์ราชสมบัติ ณ กรุงธนบุรี พร้อมทั้งสถาปนากรุงธนบุรีให้เป็นราชธานี ขณะพระชนมายุได้ 34 พรรษา ทรงพระนามว่า สมเด็จพระศรีสรรเพชญ์ หรือ พระบรมราชา ที่ 4 จากนั้นทรงยกทัพไปปราบก๊กต่าง ๆ และรวบรวมอาณาเขตอยู่ 3 ปี จึงสามารถรวบรวมให้เป็นพระราชอาณาจักรเดียวกันอีกครั้ง พระองค์ทรงครองราชย์ได้เพียง 15 ปีก็สวรรคตขณะพระชนมายุ 48 พรรษา ต่อมาทางราชการได้กำหนดให้ วันที่ ๒๘ ธันวาคมของทุกปี เป็น วันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ทางราชการจึงจัดให้มีพิธีวางพวงมาลาที่อนุสาวรีย์ของพระองค์ท่าน ที่วงเวียนใหญ่ ธนบุรี
moomoo unlimit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816416401(D)
team: MooMoo Unlimit - InDepenDencE - Dahon CluB TOgether
Bike: dahon HELIOS -K l e i n- MINI Panasonic Les MaillotS (20 -1 1/8 iNc) DaHon WobbegonG MINI (20 x 1.35)-Dahon PrestoLite 16 inc. Dahon Vector x10 , Dahon Speed UNO ,TOUR-SURLY*LHT-รถแม่บ้านตราจรเข้

โพสต์ โดย moomoo unlimit »

มนัส เขียน:สวัสดีครับ พี่สมพิศ , พี่วิโรจน์ , พี่เอก , พี่ MooMoo , พี่ยุธทนา , พี่เทพประธาน , พี่.!!!!!!จำชื่อไม่ได้แล้วสรุปเป็นพี่ๆและน้องๆทุกๆท่านนะครับ
ก่อนอื่นต้องขอร้องว่าไชโย ๆๆๆๆๆก่อนนะเพราะตอนนี้ได้เข้ามาอยู่ที่บ้านได้แล้ว และที่สำคัญ INTERNET ก็ใช้ได้แล้วคิดถึงเพื่อนๆจังเลยต่อไปคงได้เข้า NET คุยกับเพื่อนๆได้แล้วครับ เหงาจะเป็นบ้าอยู่แล้วครับ ส่วนอื่นๆต้องค่อยๆเป็นค่อยไปก่อนนะครับอุปกรณ์การออกทริปนั้นยังหาไม่เจอเลยครับไม่ทราบว่าเอาไปเก็บไว้ที่ใหนบ้างยังนึกไม่ออกเลยครับต้องควบคุมสติก่อนครับ
ป.ล. สุดท้านนี้ขอเกริ่นเอาไว้แค่นี้ก่อนนะครับ ( สมัยก่อนเคยถนัดแต่เขียน จ.ม. ลาครูเป็นประจำ )
;) ที่บ้านผมยังใช้ net ไม่ได้เลยครับ ผมเลยต้องไปเช้าเย็นกลับในเมืองอยู่ทุกๆวัน :(
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=177545
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

เสือเม่น เขียน: :arrow: วันหยุดปีใหม่ มีโปรแกรมไปไหนกัหรือเปล่าครับ :geek: :mrgreen:
:arrow: ปีใหม่อยู่กับครอบครัวครับ ไม่ค่อยอยากปั่นกลัวคนเมา ..... น้าเอกคงประสานงานแบบช็อร์ทคัทครับคุณเม่น ให้น้องบัณฑิตนำทาง อิ.อิ. :idea:

:arrow: พี่มนัสขยันส่งมุขจัง ..... หัวอกเดียวกันดีกว่าอกตรมนะ :mrgreen:

:arrow: น้องออย เทศกาลปีใหม่มีของฟรีกินเยอะแยะ อาหารญี่ปุ่นยกยอดไปปีหน้าดีกว่า ..... เรื่องพ็อตเก็ตบุคส์ผมล้อเล่น ปกติผมไม่ค่อยได้อ่านหนังสือเท่าใด กลัวเสียสถิติ "คนไทยอ่านหนังสือน้อย" :roll:

:arrow: พระเจ้าตากสิน และกรุงธนบุรี ผ่านมา 243 ปีแล้วหรือครับพี่ยุทธนา :idea:

:arrow: ช่วงหนีน้อง 38 วัน เห็นคุณค่าโน๊ตบุ๊คเลยครับน้าหมู :mrgreen:
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Kona,Cannondale,SOMA-SAGA
ตำแหน่ง: เสนานิคม ๑ แขวง/เขต ลาดพร้าว
ติดต่อ:

:lol: อนาคตของเทคโนโลยีทัชสกรีน
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สมพิศ เขียน:
เสือเม่น เขียน: :arrow: วันหยุดปีใหม่ มีโปรแกรมไปไหนกัหรือเปล่าครับ :geek: :mrgreen:
:arrow: ปีใหม่อยู่กับครอบครัวครับ ไม่ค่อยอยากปั่นกลัวคนเมา ..... น้าเอกคงประสานงานแบบช็อร์ทคัทครับคุณเม่น ให้น้องบัณฑิตนำทาง อิ.อิ. :idea:

:arrow: พี่มนัสขยันส่งมุขจัง ..... หัวอกเดียวกันดีกว่าอกตรมนะ :mrgreen:

:arrow: น้องออย เทศกาลปีใหม่มีของฟรีกินเยอะแยะ อาหารญี่ปุ่นยกยอดไปปีหน้าดีกว่า ..... เรื่องพ็อตเก็ตบุคส์ผมล้อเล่น ปกติผมไม่ค่อยได้อ่านหนังสือเท่าใด กลัวเสียสถิติ "คนไทยอ่านหนังสือน้อย" :roll:

:arrow: พระเจ้าตากสิน และกรุงธนบุรี ผ่านมา 243 ปีแล้วหรือครับพี่ยุทธนา :idea:

:arrow: ช่วงหนีน้อง 38 วัน เห็นคุณค่าโน๊ตบุ๊คเลยครับน้าหมู :mrgreen:
๒๔๓ ปีแล้วครับ น้าสมพิศ...
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

เมื่อเช้าผมก็ Search หาคลิป "อนาคต...." นักเรียนหญิง ม.ต้นถอดชุดเต้นในห้องเรียนตามที่เป็นข่าว เจอแต่คลิปอนาคตก้าวหน้า แต่คลิปเดินหน้าถอนหลังไม่ยักกะเจอ อิ.อิ. :lol: :lol: :lol:

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กฟผ. ก็อินเทรนกะเขาด้วยเหมือนกัน :mrgreen:

น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:P :arrow: อรุณสวัสดิ์.ทุกๆ ท่านคร๊าบ :arrow: สบายดีกันน๊ะครับเช้านี้.. :D :D :D :mrgreen:
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

สวัสดีปีใหม่
น้าสมพิศ & ชาวรวมมิตรทุกท่าน..
รูปภาพ
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีปีใหม่ครับคุณหนูเบนท์

กลุ่มรวมมิตร สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕

oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

:cry: :cry: :cry: น้าพิศ...ทำเป็นโรคเลื่อน....นัดเมื่อไหร่ ต้องเป็นวันศุกร์หน้าวันไหนบอกด้วยเด้อ ฉันหิวแล้ววววววว ค่ะ :cry:
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”