ทักทายกลุ่มรวมมิตร ที่ ไปเที่ยว สปป.ลาว จำกันได้เปล่าครับ

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือจง(ขอนแก่น)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896204739
team: ชมรมจักรยานขอนแก่น
Bike: เมอร์ลิด้า
ตำแหน่ง: 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
ติดต่อ:

ทักทายกลุ่มรวมมิตร ที่ ไปเที่ยว สปป.ลาว จำกันได้เปล่าครับ

โพสต์ โดย เสือจง(ขอนแก่น) »

พอดีผมพาครอบครัวไปเที่ยว สปป.ลาว(เวียงจันทน์) วันที่ 13-14 ธ.ค 51 ที่ผ่านมา
มีโอกาสได้พบกับกลุ่มเสือประมาณ 20 คัน ได้(เห็นว่าไปปั่นมาตั้งแต่ หลวงพระบาง เรื่อยมาจน มาถึงเวียงจันทน์)
ก็เลยขอเก็บภาพกันหน่อยละงานนี้

รูปภาพ
พี่สาวท่านนี้เจอกันตอนไปเที่ยว "วัดพระธาตุหลวง" ก็เลยจำได้ ก่อนจะออกจากด่านก็เลยขอเก็บภาพกันซะหน่อย
หวังว่าคงจำกันได้นะครับ ถ้าได้ดูภาพ

รูปภาพ
เห็นจอดเรียงกันเป็นกลุ่ม ( ไปช๊อปปิ้งกันสนุกมือครับ เห็นแต่ละท่านหิ้วของติดไม้ติดมือกันล้น )

รูปภาพ
เห็นคุยกันว่าจะไปรวมกับอีกกลุ่ม ที่ หนองคาย แล้วประมาณ 18.30 น ค่อยกลับกรุงเทพฯ ทางรถไฟ)

รูปภาพ
ภาพนี้จำได้ว่า ผมอยู่บนรถโดยสารเพื่อข้ามสะพานไปยังฝั่งไทย พี่ท่านก็เล่นปั่นอยู่กลางถนน กลางสะพานเลยครับ
ไม่รู้ว่าพี่ท่านชื่อเสืออะไรละเนี่ย

หวังว่าโอกาสหน้าจะได้เจอกันใหม่นะครับ
จบนะครับ
ชมรมจักรยานขอนแก่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=19
http://www.khonkaenlink.com
เสือจง(ขอนแก่น)ยินดีต้อนรับครับผม
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: ทักทายกลุ่มรวมมิตร ที่ ไปเที่ยว สปป.ลาว จำกันได้เปล่าครับ

โพสต์ โดย สมพิศ »

สวัสดีครับคุณเสือจง ผมคงช็อปเพลินจึงไม่ได้พบหน้ากัน :mrgreen:
wanida_taw
สมาชิก
สมาชิก
team: TCC, รวมมิตร
Bike: giant850

Re: ทักทายกลุ่มรวมมิตร ที่ ไปเที่ยว สปป.ลาว จำกันได้เปล่าครับ

โพสต์ โดย wanida_taw »

สวัสดีค่ะ คุณเสือจง (ขอนแก่น) พี่ชื่อพี่แต๋วค่ะ ที่ถ่ายรูปร่วมกับคุณที่ด่านลาว
ยินดึที่ได้พบและรู้จักค่ะ ไว้โอกาสหน้า คงมีโอกาสได้ร่วมปั่นกันนะค่ะ แวะเข้ามาคุยกับพวกเราได้ที่กระทู้รวมมิตร
ที่มีคุณสมพิศ เป็นผู้ดูแลค่ะ ขอขอบคุณอีกครั้งที่เข้ามาทักทายกัน
kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029220957
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: ทัวร์ริ่ง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kapi »

ยินดีที่ได้รู้จักคุณเสือจงค่ะ อ๋อ...คนที่คุณเสือจงเจอกับพี่แต๋วที่วัดธาตุหลวงนะคะ
คนที่คุณเสือจงเข้ามาถามว่ามาจากจังหวัดไหนนะคะ คงจำได้นะคะ :mrgreen: :mrgreen:
Gossioii5
สมาชิก
สมาชิก

Excellent tips

โพสต์ โดย Gossioii5 »

Excellent tips .I really appreciate all these points, and I agree completely…
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”