ขอคำแนะนำการทำแผนที่จากพี่สมพิศ

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

ขอคำแนะนำการทำแผนที่จากพี่สมพิศ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

สวัสดีครับพี่สมพิศ ผมอยากได้วิธีทำแผนที่จาก Google Map แล้วนำมาวางไว้ที่บอร์ด
เพื่อแนะนำเส้นทางให้กับเพื่อนๆที่ต้องการ

ผมเคยลองวาดเส้นทางบน Google Map แต่ไม่สำเร็จสักที วาดๆไปเส้นก็จะวกไปทางอื่น
เป็นประจำ แล้วก็ไม่รู้วิธีนำมาวางที่กระทู้

ถ้าพี่พอมีเวลารบกวนช่วยแนะนำที่กระทู้นี้เลยนะครับแล้วผมจะแวะเข้ามาศึกษา

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ขอให้พี่มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไป
รูปประจำตัวสมาชิก
kool
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำการทำแผนที่จากพี่สมพิศ

โพสต์ โดย kool »

แบบนี้หรือป่าวครับ
[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?f=d&sourc ... 81103&z=13][/googlemap]

[googlemap=นำลิ้งในกูเกิ้ลมาใส่แทนที่ข้อความนี้][/googlemap]
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

Re: ขอคำแนะนำการทำแผนที่จากพี่สมพิศ

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

ขอบคุณคุณ kool ครับ ที่แนะนำวิธีทำลิ้งค์ Google Map
ผมเลยไ้ด้ความรู้เข้าตำราครูพักลักจำไปด้วย :mrgreen:
ณัฐ สรรหา... เขียน: .................................................................................................
ผมเคยลองวาดเส้นทางบน Google Map แต่ไม่สำเร็จสักที วาดๆไปเส้นก็จะวกไปทางอื่น
เป็นประจำ ...
.................................................................................................
วิธีแก้เส้นที่คอยจะวกไปทางอื่นนั้นต้องวางจุดบังคับระหว่างทางครับ โดยเมื่อวางจุดเริ่มต้นแล้วต้องวางจุดหมายแรกระหว่างทาง แล้วต้องทยอยคลิกที่ "เพิ่มจุดหมาย" หรือ "Add Destination" วางจุดบังคับไปตามทางที่เราต้องการไป ไปเรื่อยๆ จนถึงปลายทาง

เชิญคลิกดูตัวอย่างที่ผมใส่จุดบังคับระหว่างทางไว้เยอะๆครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1961
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ขอบคุณคุณ kool และพี่ธานินทร์ที่ช่วยตอบครับ

เพิ่งกลับจากต่างจังหวัดแล้วตอนนี้โรคน้ำท่วมบ้านกำลังระบาดครับคุณณัฐ :mrgreen:
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ขอขอบคุณ คุณ kool คุณธานินทร์๙๙ คุณสมพิศ ที่ให้คำแนะนำ ผมลองทำได้แล้วครับ

และต้องขอโทษทุกท่านด้วยที่ตั้งกระทู้แล้วไม่ติดตาม คือว่าช่วงแรกๆผมก็มีแวะมาดูอยู่บ้าง
พอหลายวันเข้าก็ลืมไป จนวันนี้นึกขึ้นได้ก็มาตามดู ก็เพิ่งรู้ว่า พี่ๆได้มาให้คำแนะนำไว้หลาย
วันแล้ว ก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ.... :D :D :D
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

ทดสอบ
[googlemap=http://maps.google.co.th/maps/ms?ie=UTF ... 38766&z=11][/googlemap]
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
boymoby
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0871989899
Bike: fixed gear

โพสต์ โดย boymoby »

แผนที่ละเอียดดี :) :) ครับ
ไฟล์แนบ
น่าไปปั่นด้วย....
น่าไปปั่นด้วย....
DSCF2582(2).jpg (82.9 KiB) เข้าดูแล้ว 1395 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”