"อะเมซิ่ง เลียบโขง" จาก อ.เชียงคาน - จ.อุบลฯ 13 - 24 ต.ค. 53

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

Re: "อะเมซิ่ง เลียบโขง" จาก อ.เชียงคาน - จ.อุบลฯ 13 - 24 ต.ค. 53

โพสต์ โดย ลุงแซม »

เช่นเดียวกันกับพี่โส (เสือดำ) ครับเข้ามาติดตาม ขอให้ปั่นกันให้สนุกนะครับ
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66819152514
team: ชุมชนจักรยาน กลุ่มรวมมิตร....
Bike: Jamiss,Kona,Raleigh,Garry Fisher(Cro..) ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสมชายพัฒนา(แปรงเรณู)
ติดต่อ:

Re: "อะเมซิ่ง เลียบโขง" จาก อ.เชียงคาน - จ.อุบลฯ 13 - 24 ต.ค. 53

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. »

เป็นห่วงจัง..คณะอะเมซิ่ง เลียบโขงฯจะกลับกันอย่างไรครับน้ำท่วม...รถไฟประกาศหยุดเดินรถครับ ไม่แน่ใจว่าจะเปิดเดินรถทันตอนกลับกันหรือป่าว..น้าสมพิศฯ นั่งเครื่องเลยครับ..มาเก็บตังค์ปลายทาง..ที่บ้าน..น๊ะครับ..อิอิ ออ..น้าฯกลับวันที่ 24 ตุลาฯ น่าจะเปิดเดินรถทัน การรถไฟฯกำลังตรวจสอบเส้นทาง-รางรถไฟฯ ช่วงน้ำท่วม ถ้าไม่มีฝนลงมาอีก..คิดว่าคงเปิดเดินรถได้ทันคณะของน้าฯ กลับแน่
แก้ไขล่าสุดโดย น้าเอก รฟท. เมื่อ 19 ต.ค. 2010, 08:29, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Jamis Dragon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนูเบนท์ »

สวัสดีพี่แซม & พี่โสเสือดำตาก
แว๊ปเข้ามาดูทุกบ่อยเหมือนกัน....ขอให้นักปั่นทุกท่านสนุกและปลอดภับจากการเดินทางเน้อ..
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

:P สวัสดีครับลุงแซม หนูเบ้นท์ และทีมนักปั่น " อะเมซิ่งเลียบโขง "ทุกท่าน
อีก 2 วันน้องฝนเขาจะอำลาจากภาคกลาง ภาคอีสาน ภาคเหนือ ตะวันออก ของเมืองไทย ไปฮ่องกง เมืองจีนแล้ว แต่ภาคใต้ของไทยจะเริ่มมีฝนต่อไปอีก..
..ดังนั้นน่าจะไม่มีปัญหาต่อการเดินทางกลับกระมังครับ..

..ทีมคุณนายปากเกร็ด กำลังจะจบทริป..
..ทีมหนูเบ้นท์ก็เริ่มรับไม้ต่อไปยังสิบสองปันนา..จะขอติดตามชม และส่งแรงใจ
ให้พี่น้องทุกคน พบแต่ความสุข สนุกกับการปั่น กลับมาบ้านเราโดยสวัสดิภาพกันถ้วนหน้าครับ..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

กลับถึงบ้านแล้วครับ สามทุ่ม คิดถึงสมาชิกทุกท่านครับผม :D
HS 3 NN
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

คุณธีรพันธ์ เห็นเป็นกระเป๋ารถเมล์เก่าๆกลับบ้าน โบกมือหยอยๆ ถึงบ้าบแย้ว....
แน่มากกลับไม่เอาจักรยานกลับบ้าน ยกให้เพื่อนเฉย....
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

คุณนายปากเกร็ดโทรศัพท์มารายงานเมื่อเช้าวันนี้ ว่าได้รับการต้อนรับจากคุณนิวัฒน์และทีมงานอิตาเลียนไทยฯที่นครพนม อย่างดียิ่งเกินคาด

รูปภาพ
รูปภาพ

คณะนักปั่นได้รับเชิญให้ปั่นขึ้นไปบนสะพานข้ามโขงแห่งใหม่ที่กำลังก่อสร้าง จนสุดทางเท่าที่กำลังสร้างคืบหน้าไป โดยทางทีมงานก่อสร้างได้เตรียมเคลียร์พื้นที่ไว้อำนวยความสะดวกล่วงหน้า นับเป็นการต้อนรับแขกพิเศษจริงๆ เพราะปกติคนที่อยู่แถวนั้นที่ไม่ได้อยู่ในทีมงานก่อสร้างยังไม่เคยได้ขึ้นไปเลย.. เฮียฮอล์ลเจ้าถิ่นเอง ที่ไปร่วมต้อนรับ ก็พลอยได้อานิสงส์ เพิ่งเคยได้ขึ้นไปเป็นครั้งแรกด้วย..
คุณนายฯฝากขอบคุณอย่างยิ่งมายังทีมงานอิตาเลียนไทยฯทุกท่าน รวมทั้งคุณนิวัฒน์และคุณวิเชียรหัวหน้าใหญ่

ผมในฐานะผู้ประสานให้จากกรุงเทพฯก็ยินดีด้วยครับ ที่กลุ่มนักปั่นพอใจกับการต้อนรับ :D
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

เสือ อต. เขียน:คุณธีรพันธ์ เห็นเป็นกระเป๋ารถเมล์เก่าๆกลับบ้าน โบกมือหยอยๆ ถึงบ้าบแย้ว....
แน่มากกลับไม่เอาจักรยานกลับบ้าน ยกให้เพื่อนเฉย....
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
HS 3 NN
มนัส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0571098
team: บางใหญ่, รวมมิตร
Bike: GT 2.0 MERIDA TFS XC100

โพสต์ โดย มนัส »

สวัสดีครับพี่สมพิศ ท่านประธานกลุ่มรวมมิตร
มันน่าอิจฉาและเสียดายจังเลยที่ไม่ได้ร่วมทริปนี้ เพราะว่าติดการเลี้ยงเกษียนอายุงานผมในวันที่ ๒๒ ตค ๕๓ นี้ครับ
อีกอย่างครั้นจะเอามาร่วมปั่นด้วยพร้อมพี่เลิศก็มี่เหตุที่เจ้าเหมียวจอมซน สองตัววิ่งไล่กันแล้วมาชนเสือคู่ใจที่จอดอยู่จนล้มลงไปโดนกับอ่างน้ำเสียจน ดร็อปเอาท์ คต ทำให้การเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ดีเท่าที่ควร กลัวว่าจะมีปัญหาในการปั่น ก็เลยไม่ได้เอามาร่วมปั่นด้วยครับพี่
ผมเลยตัดสินใจซื้อตั๋วรถทัวร์มาพร้อมกับพี่เลิศ แต่คนละคันกัน ผมมาถึงหนองคายก่อนพี่เลิศตอนประมาณ ๒ โมงเช้า โทรสอบถามว่าพี่เลิศเขาอยู่ที่ใหน ก็ปรากฏว่าพี่เขาเพิ่งมาถึงขอนแก่นเอง ผมก็เลยไม่ได้รอพี่เขา เพราะโดนหมายเรียกจากฝั่งลาวให้รีบไปมอบตัวด่วนข้อหาร้ายแรงด้วย ผมเลยจำเป็นต้องบอกพี่เลิศเขาว่าผมต้องข้ามไปลาว ก่อนที่พี่เขาจะมาถึงหนองคายครับ ขณะที่ผมอยู่รับโทษหนักที่ สปป.ลาว ผมได้โทรสอบถามข่าวอยู่ตลอดนะครับ
เอาไว้โอกาศหน้าผมคงได้ร่วมทริปกับพี่ๆและน้องๆได้แน่นอนเพราะว่าตอนนี้ก็ตกงานเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
มนัส ( นายขนมเข่งกู้ชาติ ) สนามบินน้ำ
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-919-4971
team: กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม๖๐
Bike: Kona,Cannondale,SOMA-SAGA
ตำแหน่ง: เสนานิคม ๑ แขวง/เขต ลาดพร้าว
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yuthana »

สวัสดีครับ พี่ขนมเข่ง... ใจพี่จดจ่ออยู๋แต่ สปป.ลาว :lol: :lol:
เลยไม่ไปพร้อมพี่เลิศ.. :lol: ปล่อยให้พี่เลิศไปคนเดียว
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
ติดต่อ:

สวัสดีมวลมิตร
ฟังข่าวทีมอะเมซิ่งฯ จากปากคุณนายปากเกร็ด ผ่านมาทางพี่ธานินทร์๙๙
ก็ให้หายห่วงที่ทุกคนในทีมยังสนุกกับการปั่นเลียบโขง เป็นไปตามกำหนดการ

และอีกไม่กี่วันก็จบทริป ตามพี่โสบอก
ส่วนทริป สิบสองปันนา กำลังจะเริ่มในวันที่ 23 ตค.นี้..ก็ให้ตื่นเต้นไม่น้อย..
ไม่ว่าฝน หรือลมหนาว ก็ไม่อาจหยุดทีมสิบสองปันนาได้..ลุยโลดเลยเน้อ...

ถามพี่โส
เสื้อทริปเสือ 5 ภาคบุกทีลอซู หนูเบนท์ จองเบอร์ M ไว้ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว
เอิ้นหน่อยเน้อ...
แก้ไขล่าสุดโดย หนูเบนท์ เมื่อ 21 ต.ค. 2010, 08:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
แวะเยี่ยม : รวมชมรมจักรยาน เชียงใหม่ คลิกที่นี่
หนูเบนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณนายปากเกร็ด และน้าสมพิศ
รายงานข่าวสดๆ
ตอนนี้ทีมอะเมซิ่งเลียบโขง กำลังพักชมวิวที่ภูผาเทิบ ห่างมาจากมุกดาหาร 14 กม.
และที่หมายพักคืนนี้ที่เสมราช....ในทึมทั้ง 18 คนมีความสุขสนุกกับการปั่นทุกคน..
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

หนูเบนท์ เขียน:สวัสดีมวลมิตร
ฟังข่าวทีมอะเมซิ่งฯ จากปากคุณนายปากเกร็ด ผ่านมาทางพี่ธานินทร์๙๙
ก็ให้หายห่วงที่ทุกคนในทีมยังสนุกกับการปั่นเลียบโขง เป็นไปตามกำหนดการ

และอีกไม่กี่วันก็จยทริป ตามพี่โสบอก
ส่วนทริป สิบสองปันนา กำลังจะเริ่มในวันที่ 23 ตค.นี้..ก็ให้ตื่นเต้นไม่น้อย..
ไม่ว่าฝน หรือลมหนาว ก็ไม่อาจหยุดทีมสิบสองปันนาได้..ลุยโลดเลยเน้อ...

ถามพี่โส
เสื้อทริปเสือ 5 ภาคบุกทีลอซู หนูเบนท์ จองเบอร์ M ไว้ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว
เอิ้นหน่อยเน้อ...
:P สวัสดีครับ "หนูเบนท์" เสื้อ เสือ 5 ภาคไปทีลอซู หากจองกับเสี่ยวภูธรไว้คงไม่มีปัญหา..เพราะเสี่ยวภูธรเป็นคนดำเนินการทั้งหมด ผมเองก็ส่งเงินไปจองกับเสี่ยวภูธรเช่นเดียวกันครับ..หากพลาดก็ไม่เป็นไร วันที่ 21 พ.ย. รายงานตัวอาจจะมีเหลือเผื่ออยู่บ้างก็ได้ครับ..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
มนัส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0571098
team: บางใหญ่, รวมมิตร
Bike: GT 2.0 MERIDA TFS XC100

โพสต์ โดย มนัส »

สวัสดีครับพี่ยุทธนา
พี่เข้าใจผมผิดแล้วครับ สาเหตุที่ผมไม่ได้ปั่นและต้องปล่อยในพี่เลิศไปท่านเดียวนั้นก็เพราะเหตุที่บอกไว้ครับ
จะแก้ไขเรื่อง ดร็อปเอาท์ ก็ไม่ทันแล้ว กลับจากไปซื้อตั๋วรถทัวร์กลับมาถึงบ้านเพื่อเตรียมตัวเก็บสัมภาระเพื่อ
ที่ร่วมทริปด้วยก็เห็น เสือ GT คู่ใจเป็นอย่างที่เห็นแล้วครับพี่ สุดท้ายก็เลยต้องไปแบบไม่มีเสือคู่ใจไปด้วยครับ
พี่ผมยังนึกเสียดายแทนพี่อยู่เลยนะที่พี่ไม่ได้ไปร่วมทริปนี้ด้วย แต่ไม่เป็นไรนะพี่เรายังมีอีกหลายทริปครับพี่
ที่เราจะได้ไปร่วมสนุกกันครับ
มนัส ( ขนมเข่ง )
ปล. ผมไม่ได้ทิ้งพี่เลิศนะครับ พี่เลิศท่านมาช้าเองครับไม่ทันใจ ส่วนที่ว่า ผมมีใจจดจ่อ ที่ สปป.ลาว
ก็ไม่จริงครับพี่อย่ากล่าวหาผมซิครับ มันแค่เป็นผลพลอยได้ และ ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์เท่านั้นเองครับ
:lol: :lol: :lol: :lol:
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

อดห่วงเรื่องฝนฟ้าไม่ได้...ทุกคนสบายดีกันหรือเปล่าน้า..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”