เรียนพี่สมพิศ พี่บางบัวทอง พี่ธานินทร์๙๙ และทุกท่าน

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนพี่สมพิศ พี่บางบัวทอง พี่ธานินทร์๙๙ และทุกท่าน

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

เรียนทุกท่านเพื่อทราบ

เนื่องจากงานนี้เป็นงานใหญ่ต้องการให้เพื่อนสมาชิกที่เป็นคนไทยหัวใจรักชาติมีความพร้อมเพรียงกันในการเดินทางไปร่วมกันในวันที่ ๕ ธันวาคม ๕๓ จึงเรียนมาเพื่อขอจำนวนสมาชิกที่ต้องการตั้งใจไป เพื่อจะได้เตรียมความสะดวกเตรียมเรื่องต่างต่างให้เรียบร้อย

เรียนมาให้ช่วยแจ้งจำนวนคร่าวคร่าวก่อนภายในเดือนตุลาคม ๒๕๕๓ นะครับ ขอบพระคุณครับ

และเพื่อความสวยงามมีการส่งสารของวัตถุประสงค์ของการเดินทางไปยังสังคมทั่วไปเขาจะได้เข้าใจแบบง่ายง่าย จึงขอความร่วมมือมายังท่านประธานชมรม ท่านหัวหน้ากลุ่มมาร่วมใช้ผืนผ้าไวนิลโดยขณะนี้ได้ออกแบบเป็นภาพรวมใจเป็นหนึ่งเดียวเพื่อองค์พระเจ้าอยู่หัว และแต่ละจังหวัดแต่ละชมรมมีชื่อบนแผ่นป้ายนี้ ดังนั้นท่านสามารถนำไปติดที่หน้าบ้าน หน้าชมรม ได้เลยล่วงหน้าเนิ่นเนิ่น

สองในวันเดินทางให้ท่านนำมาด้วย อาจจะโดยปั่นมาจากจังหวัดของท่าน หรือ โดยวิธีอื่น เช่นถ้ามาด้วยยนต์ยานพาหนะ ก็จะได้นำผืนไวนิลนี้ติดข้างรถยนต์นำหน้าขบวนมา หรือตามแต่ที่ท่านประสงค์จะใช้

สามในวันที่ ๕ ท่านต้องเข้าพิธีในการรวมกลุ่มใหญ่เป็นกลุ่มเดียวทั่วประเทศนั้น แผ่นป้ายนี้จะได้นำไปวางไปช่วยกันถือที่เบื้องหน้ากลุ่มของท่าน เป็นการแสดงถึงความเพียรในการมาร่วมแสดงความจงรักภักดี และเป็นหนึ่งเดียวกัน
ถ่ายภาพมาแล้วจะดูสวยงามอย่างยิ่ง อย่าลืมครับป้ายนี้มีชื่อชมรมท่าน มีชื่อจังหวัดท่าน ทุกจังหวัดทุกชมรมครับ

กรุณาแจ้งไปที่ naaPedแอทyahoo.คอม หรือทาง PM หรือแจ้งที่กระทู้นี้ เพื่อแจ้งจำนวนที่ท่านต้องการว่ากี่ผืน จำนวนเงินยังไม่ทราบ กำลังออกแบบเรียบร้อยแล้วจะส่งไปที่ร้านหมึกจรวดเพื่อตีราคา หากเรียบร้อยประการใดจะเข้ามารายงานต่อ

ขอบพระคุณครับ

กรุณาติดตามข่าวและกำหนดการที่นี่ต่อครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=192916
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

Re: เรียนพี่สมพิศ พี่บางบัวทอง พี่ธานินทร์๙๙ และทุกท่าน

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

รับทราบครับ.. น้าเป็ด.. ขอบคุณครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เรียนพี่สมพิศ พี่บางบัวทอง พี่ธานินทร์๙๙ และทุกท่าน

ครับผมพี่ ช่วงนี้ประสานไปทีละเรื่องครับ ค่อนข้างไปได้ดีครับ อย่างไรถ้าผมไม่ได้เข้ามาบ้างเพราะว่าอะไรก็ตาม พี่พี่ติดตามกันที่กระทู้หลักนะพี่นะ

ขอบคุณครับ
น้าเป็ด
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

อีกประมาณเก้าวันสิบวันเราจะมีหนังสือเวียนแจ้งข่าวไปยังพี่น้องทุกชมรมทั่วประเทศเท่าที่จะส่งได้เท่าที่พอจะทราบ หากไม่ถึงท่านใดท่านหนึ่ง ชมรมใดชมรมหนึ่ง ต้องขออภัย เพราะข้อมูลนั้นผมรับมาจากลุงเนตรอีกต่อหนึ่ง(ขอบคุณลุงเนตรครับ)

เรื่องที่จะแจ้งให้ทราบนั้นเป็นเรื่องวันที่ ๕ ธันวา ปีนี้ ซึ่งเป็นวันสำคัญอีกวันหนึ่งของพวกเรา จึงออกมาเป็นโครงการปีที่๑ โดยมีนครปฐมเฮียฮ้อ จะเป็นประธานโครงการ ปี่ที่๒ ที่คิดไว้ไปจัดที่สมุทรปราการ มี ลุงกุลอาจารย์นิยมเป็นประธานโครงการ

ปีที่๓ ไปที่ปราจีนบุรี ลุงเหวียนประธานโครงการ
และปีต่อต่อไปเป็นชลบุรีหรือจังหวัดอื่นอื่นในส่วนกลาง

เนื่องจากจะไปจัดที่เหนือสุดใต้สุดคงจะลำบากในการเดินทาง ดังนั้นคงจะเป็นสองสามจังหวัดที่กล่าวมาหมุนเวียนกันจัดต่อไปนะครับ แต่หากจังหวัดใดเห็นด้วยก็ค่อยไปจัดปีต่อไปยังจังหวัดที่ประสงค์เข้าร่วมนั้นครับ ก็คงไปได้ ถ้าเราจะทำ เชียงใหม่ปั่นไปหาดใหญ่ หรือสตูลปั่นไปเชียงรายเป็นต้น

ซึ่งจริงจริงทุกจังหวัดที่กล่าวมามีการจัดงานทุกวันที่๕อยู่แล้ว ไม่ใช่ไม่เคยมี แต่ความคิดผมคือว่าต้องการขออนุญาตให้ทุกจังหวัดส่งตัวแทนหรือมาร่วมกันแล้วแต่มากน้อย มารวมศูนย์กันด้วยสักปีละครั้ง ซึ่งไม่อยากให้กรุงเทพเหมาจัดอยู่คนเดียว

และไม่มีการรับเงินจากรัฐหรือเอกชน และขอเรียนเชิญทุกท่านทุสมาคมทุกชมรม มา ณ โอกาสนี้ กำหนดการไม่เยิ่นเย้อ ไม่ยุ่งยาก เรียบร้อยแล้วจะมาโพสให้ทุกท่านทราบครับ

ขอบพระคุณครับ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ติดตามข่าวอยู่ครับน้าเป็ด :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”