ขอร้องละครับ ช่วยหน่อย

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
metusboy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959643244
team: Ku Kps Bicycle Club
Bike: Specialized Allez C2
ตำแหน่ง: 87 หมู่ 5 ต.หนองปลาหมอ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี
ติดต่อ:

ขอร้องละครับ ช่วยหน่อย

โพสต์ โดย metusboy »

ช่วยกระจายต่อ Silpakorn University ต้อง การเลือดกรุ๊ปเอบี สำหรับ “มิค” ภราดร ไชยวรณ์ เด็กคณะโบราณคดีเอกประวัติศาสตร์ศิลปะ ปี 4 ศิลปากร ป่วยด้วยโรค SLE (โรคเดียวกับพุ่มพวง) อาการหนักมาก โรคที่เขาเป็นอยู่ทำให้รับเลือดจากกรุ๊ปอื่น ไม่ ได้ ตอนนี้ต้องการเลือด 24 ถุง บริจาคได้ที่ รพ.รามา เบอร์ 0-2354-7308-10 ช่วยกันฟอร์เวิร์ดด้วยนะคับ*สละเวลาของคุณสักนิด เพื่อต่อชีวิตของคนๆนึง  เค้าฝากมากระจายต่อๆๆๆๆ ขอโทดด้วยนะ รบกวนหน่อยค่ะ
If you worried about falling off the bike, You'd never get on
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอร้องละครับ ช่วยหน่อย

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

รพ.รามา เบอร์ 0-2354-7308-10
เป็นหมายเลขของคณะแพทย์ โทรฯไปแล้วไม่มีใครรับสาย...

เรียนศิลปากร ขอระหัสหน่อยครับ อยากทราบเพิ่มเติมชื่ออาจจะซ้ำกันได้
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

เข้าไปดูในเว็บไซต์ของศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย
http://www.redcross.or.th/donation/blood_nbc.php
ได้ข้อมูลดังนี้ครับ

สาขาบริการโลหิต (รับบริจาคโลหิตในวัน เวลาราชการ)
โรงพยาบาลรามาธิบดี โทร. 02 354 7182

และขอโทษนะครับ ขออ้างข้อความ
metusboy เขียน:ช่วยกระจายต่อ Silpakorn University ต้อง การเลือดกรุ๊ปเอบี สำหรับ “มิค” ภราดร ไชยวรณ์ เด็กคณะโบราณคดีเอกประวัติศาสตร์ศิลปะ ปี 4 ศิลปากร ป่วยด้วยโรค SLE (โรคเดียวกับพุ่มพวง) อาการหนักมาก โรคที่เขาเป็นอยู่ทำให้รับเลือดจากกรุ๊ปอื่น ไม่ ได้ ตอนนี้ต้องการเลือด 24 ถุง บริจาคได้ที่ รพ.รามา เบอร์ 0-2354-7308-10 ช่วยกันฟอร์เวิร์ดด้วยนะคับ*สละเวลาของคุณสักนิด เพื่อต่อชีวิตของคนๆนึง เค้าฝากมากระจายต่อๆๆๆๆ ขอโทดด้วยนะ รบกวนหน่อยค่ะ
ทำไมต้องเขียน "นะคับ" ?
ทำไมต้องเขียน "ขอโทด" ?
จะทำร้ายทำลายภาษาไทยกันไปถึงไหน?

แล้วทำไมต้องเขียน "Silpakorn University" ?
เขียน "มหาวิทยาลัยศิลปากร" ไม่ได้หรือ?
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

เอ้าๆๆๆ เขาขอความช่วยเหลือ ผมขอเพิ่มเติม
กฏการบริจาคเลือดไปจะได้ไม่แป่ก
1.ห้ามมีเพศสัมพันธ์ก่อนบริจาคหนึ่งเดือน เพราะจะมีเชื้อเยอะในเลือดของคนบริจาค
2.ห้ามกินยาปฏิชีวนะ หรือยาบำรุงต่างๆก่อนบริจาคเลย เช่น พาราเซเตมอล หรือแอสไพริน
3.ห้ามนอนดึก ต้องนอนเกิน 8 ชั่วโมงร่างกายจะได้แข็งแรงไม่เพลีย
4.ห้ามเป็นไข้ ป่วย หรืออะไรแล้วแต่ที่เกี่ยวกับโรคติดต่อเพราะจะทำให้คนไข้รับบริจาติดเชื้อได้
5.ห้ามมีน้ำหนักตำ่กว่า 50 กิโลกรัม หญิงชาย
6.เวลาตอบคำถามในใบที่เขาสัมภาษอย่ามั่ว และโกหก มิเช่นนั้น เลือดที่เราบริจาคเขาตรวจพบจะจับทิ้งทันที
7.ถ้าเคยบริจาคมาแล้วก่อนหน้านั้นสามเดือน ห้ามบริจาคซ้ำเพราะเลือดในคนบริจาคผลิตไม่ทัน
และจะทำให้เกิดการช๊อคยิ่งกว่าเดิม ความดันเปลี่ยน

ไม่ได้มากวนแต่ว่าเป็นความจริงของกฏการบริจาค กลัวไปเสียเที่ยวเพราะมันไกลรถติด
หวังดีครับ ถ้าไม่มีในเจ็ดข้อนี้ก็เชิญลุยได้เลย
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

venono เขียน:ชื่อ : ภราดร ไชยวรณ์
สาเหตุ : โรค SLE (โรคพุ่มพวง) อาการหนัก
ต้องการ : เลือดกรุ๊ปAB ด่วนที่สุด
สถานที่ : โรงพยาบาล รามา บริจาคได้เวลา8:00-16:00น เบอร์ 02-201-1171
สถานะ : ยังต้องการอยู่ (ณ วันที่ 1 ธค 2552 เวลา 0:38 น)
url : http://www.siamblackberry.com/forum/ind ... pic=2378.0

ขอมูลเพิ่มเติม : ชื่อ มิค - ภราดร ไชยวรณ์ เอก ประวัติศาสตร์ศิลปะ ปี 4 คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร
ต้องการเลือด กรุ๊ปAB ด่วนที่สุด!! เนื่องจากป่วยเป็นโรคSLE (โรคพุ่มพวง) อาการหนักมาก
ใครที่มีเลือดกรุ๊ปดังกล่าวไปที่รพ.รามาได้เลย เจาะจงบริจาคให้กับชื่อข้างต้น

โรคSLE (โรคพุ่มพวง) หาข้อมูลตามนี้เลยครับ http://www.goodhealth.in.th/web/node/289

Update วันที่ 29/12/2009 ผมได้ติดต่อกับทาง รพ. ได้ความว่า คุณมิค ไม่มีความจำเป็นต้องใช้เลือดดังกล่าวแล้วครับ
ทางรพ. รบกวนให้กระจายข่าวนี้ด้วยเพราะต้องเสียเวลาทำงานเพื่อตอบคำถามจากผู้ใจบุญครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=185588

ตกลงเป็นเมล์ที่ส่งต่อกันมาตั้งหลายเดือนแล้ว จนเรื่องจบไปแล้ว เที่ยวเอามาโพสต์ส่งเดชโดยไม่ตรวจสอบเสียก่อน
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เพราะปกติจะเข้าทางลัด "แสดงกระทู้ของท่าน" ... ขอบคุณพี่ธานินทร์ครับ
metusboy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959643244
team: Ku Kps Bicycle Club
Bike: Specialized Allez C2
ตำแหน่ง: 87 หมู่ 5 ต.หนองปลาหมอ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย metusboy »

ขอโทษ นะครับที่ตั้งขึ้นมาโดยไม่ดูให้ดีก่อน แล้วเรื่องใช้ภาษาผิดๆ ก็ขอโทษด้วยครับ
If you worried about falling off the bike, You'd never get on
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”