กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ (ภาค ๒๕)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ (ภาค ๒๕)

โพสต์ โดย สมพิศ »

รูปภาพ
ว่าด้วยสิ่งแวดล้อม

รูปภาพ

แต่ไม่ยักกะมีจักรยาน ?

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ (ภาค ๒๕)

สมนาคุณลูกค้าที่ใช้กระเป๋าวินสิตา

วินสิตา เขียน: ขอบคุณเีพื่อนๆทุกคนที่ช่วยอุดหนุนและใช้กระเป๋าวินสิตาครับ
เพื่อเป็นการสมนาคุณ วินสิตาจะมอบกระเป๋าของเราให้เพื่อนได้ใช้ฟรี
โดยขอของแลกเปลี่ยนหน่อย
กติกามีดังนี้ครับ

ขอรูปจักรยานของท่านที่มีกระเป๋าวินสิตาหรือ bix3 ก็ไ้ด้ ติดอยู่
ส่งมาที่ vincita@vincit.co.th พร้อมชื่อและเบอร์โทรกลับ
ผมจะให้เลข 2 ตำแหน่ง 00-99 ตามลำดับก่อนหลังท่านละ 1 หมายเลข

ผลการตัดสินใช้เลขท้าย 2 ตัวของสลากกินแบ่งงวดวันที่ 1 มค 2552

รางวัลที่หนี่งเป็นกระเป๋าจักรยาน B140 มูลค่า 1700 บาท เลขที่ตรงกับเลขข้างบน
รางวัลทึ่สองเป็นกระเป๋า B181 วางตะแกรงหลัง มูลค่า ใบละ 750 บาท สองรางวัล เลขก่อนและหลังรางวัลที่หนึ่ง
รางวัลที่สามเป็นกระเป๋า B045 กระเป๋าใต้อานขยายเป็นเป้หลังได้ มีสองรางวัล คือเลขก่อนเเละหลังรางวัลที่สอง

ยกตัวอย่างถ้า รางวัลที่หนึ่ง เป็นเลข 52
รางวัลที่สองคือ เลข 51 และ 53
รางวัลที่สามคือ เลข 50 และ 54

ขอขอบคุณล่วงหน้าที่จะมาร่วมสนุกรับปีใหม่กัีนนะครับ
อ้างอิง :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=26165
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

น้าพิศ...เมื่อวานฉันไปเฮฮาสนุกกับชมรมจักรยานพระราม 5 เจอพี่ก้อง ซานตาครูส มาเล่นเป็นคู่มวยในการประลองเทคนิคขี่จักรยานช้า แต่ฉันพลาดตกรอบที่สองไปแล้ว พี่ก้องได้ถ้วยแชมป์คนขี่ช้า ที่จริงๆ เช้าเล่นหมอบหนีคู่แข่งนับร้อยคนมาเร็วเข้าที่ใต้สะพานพระราม 5 ก่อนเพื่อนๆ พี่ก้องก็ตกใจ :shock: ที่เห็นฉันตัวอ้วนกลมปุ๊กยืนอยู่หน้าพอดี :lol: ไม่แปลกน่ะ รูปร่างอ้วนยังดีมีสุขภาพจิตใจแข็งดีแล้วค่ะ

งานนี้ ฉันได้ของขวัญจากคุณนางฟ้า ขวัญใจชมรมจักรยานพระราม 5 แจกให้มาเป็น กระติกน้ำร้อนขนาด 12 นิ้ว เมดอินแจแปน พร้อมเสื้อที่ระลึกรูปสกรีนนางแบบนุ่งบิกนี่บนจักรยานราเล่ย์ 1 ตัว เก็บของฝากกลับบ้านเข้าลัดเลาะตามซอยบางกรวย-บางพลัดเหมือนเดิมค่ะ

เรื่องชิงโชคกับวินสิต้า...ฉันได้ส่งไปแล้ว ได้เลขที่ 22 ไม่รู้ตรงเปล่า ต้องรอดูผลวันแรกของปีใหม่ค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

:o คุณธานินทร์๙๙ ..เมื่อวานนี้ฉันไปฉลองปีใหม่กับชมรมจักรยานพระราม 5 ที่ใต้สะพานนั้น มีเพื่อนนักจักรยานคนนึงวัยสูงอายุจูงเสือหมอบคันแพงเดินมาหาฉัน เขาถามว่า คุณธานินทร์๙๙ มาไหม? ฉันเลยบอกว่าไม่ได้มาค่ะ จึงนำมาบอกว่าให้คุณธานนิทร์๙๙ ทราบด้วยค่ะ

ลุงนำชัยก็มาด้วย ยังแข็งแรงสมเป็นเสือเฒ่าเทอร์โบตัวจริง ขนาดฉันปั่นจักรยานไล่ตามไม่ติดแน่ บอกว่าวันหยุด 5 วันไม่ได้ไปทำงานหรอก ปั่นเสือหมอบไปเที่ยวกัน ฉันเองก็ไม่มีแผนไปไหนดี...ชักนึกได้ว่าอยากพักผ่อนขาแข้งเบาลง ไปนอนเล่นอยู่บ้านค่ะ :mrgreen:
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

ขอบคุณที่มาบอกกล่าวครับ.. เสือออย.. แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร..
เห็นเสือออยพูดถึงลุงนำชัยด้วย.. ถ้าท่านที่ว่านั้นมากับลุงนำชัยก็อาจจะเป็นคุณเกรียงศักดิ์ คนขวาในรูปนี้ ใช่ป่ะ :?:
2008711746461_C.jpg (42.67 KiB) เข้าดูแล้ว 1082 ครั้ง
ที่พี่สมพิศนำข่าวของวินสิตามาบอกต่อ ซึ่งระบุว่าจะใช้เลขท้าย 2 ตัวของสลากกินแบ่งงวดวันที่ 1 มค 2552 เป็นเลขนำโชคนั้น สงสัยว่าจะไม่มีสลากกินแบ่งงวดที่ว่านั้นอ่ะ
เพราะผลสลากกินแบ่งจะออกวันที่ 30 ธ.ค. 2551 น่ะครับ :)

วันหยุดปีใหม่ผมคงจะไปออชาร์ดปาร์คสักสามวัน อาจจะไปวันที่ ๓๑ กลับวันที่ ๒ แต่ยังไม่แน่เลย
เสือออยจะไปแจมก็เชิญนะครับ ถ้าสะดวก ..ชวนใครไปด้วย
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ

ธานินทร์๙๙ เขียน:ขอบคุณที่มาบอกกล่าวครับ.. เสือออย.. แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร..
เห็นเสือออยพูดถึงลุงนำชัยด้วย.. ถ้าท่านที่ว่านั้นมากับลุงนำชัยก็อาจจะเป็นคุณเกรียงศักดิ์ คนขวาในรูปนี้ ใช่ป่ะ :?:

รูปภาพ

ที่พี่สมพิศนำข่าวของวินสิตามาบอกต่อ ซึ่งระบุว่าจะใช้เลขท้าย 2 ตัวของสลากกินแบ่งงวดวันที่ 1 มค 2552 เป็นเลขนำโชคนั้น สงสัยว่าจะไม่มีสลากกินแบ่งงวดที่ว่านั้นอ่ะ
เพราะผลสลากกินแบ่งจะออกวันที่ 30 ธ.ค. 2551 น่ะครับ :)

วันหยุดปีใหม่ผมคงจะไปออชาร์ดปาร์คสักสามวัน อาจจะไปวันที่ ๓๑ กลับวันที่ ๒ แต่ยังไม่แน่เลย
เสือออยจะไปแจมก็เชิญนะครับ ถ้าสะดวก ..ชวนใครไปด้วย
:shock: ใช่...คุณเกรียงศักดิ์ จริงๆ ค่ะ เขารู้ว่าเป็นฉันรู้จักคุ้นเคยกับคุณธานินทร์๙๙ สนิทกันดี จึงมาถามเรื่องนี้ค่ะ

เอ้อ...คืนนี้ ฉันไปกินบุปเพ่บนเรือล่องเจ้าพระยาจากโรงแรมรอยัลริเวอร์ สะพานซังฮี้ไปถึงสะพานพระราม ๓ ฝั่งสาทร กลับมาถึงที่เดิมฝั่งซังฮี้ ตอนสองทุ่มครึ่งแล้ว ฉันได้กวาดมื้อค่ำหนักไปหน่อย (จานใหญ่ ๒ จานเล็ก ๔) รู้สึกว่าอาหารดีๆ อร่อย เผลอกินหนักเข้าอีกแล้วค่ะ

เปล่า...ไม่ใช่ฉันตามใจเอง แต่ที่ทำงานฉันได้เหมาเรือล่องเจ้าพระยาของโรงแรมรอยัลริเวอร์ เนื่องจากที่ทำงานจัดเลี้ยงส่งท้ายปีใหม่ให้เจ้าหน้าที่ทุกคนรวมถึงตัวฉันด้วย เลยได้กินอิ่มดีอยู่แล้วค่ะ

:cry: เรื่องวันหยุดปีใหม่ ฉันขอบายคุณธานนิทร์๙๙ ไม่ไปออชาร์ดปาร์ด เพราะยังติดค้างงานเขียนลงกระทู้ตกค้าง ๔ เรื่อง ต้องจัดการให้เสร็จก่อน และยังมีบัตรเที่ยวเมืองโบราณกับช้างสามเศียร ซึ่งมีกำหนดหมดอายุใน ๓๑ ธ.ค.๕๑ วันสุดท้ายพอดี ที่เมืองโบราณมีจัดงานใหญ่ตรงกันพอดี เลยไปคนเดียว แต่มีสองใบ ไม่รู้ว่าเลือกใครไปดีค่ะ นี่...บัตรมีมูลค่าคนละ ๒๐๐ บาท จากปกติ ๒๕๐ บาทค่ะ

เอาไว้ติดเรื่องออชาร์ดปาร์คในวันหยุดเมื่อไหร่ ฉันจะโทรไปแจ้งกำหนดและยืนยันแน่นอนค่ะ
ไฟล์แนบ
เรือล่องเจ้าพระยาผ่านหน้าโรงแรมแม่น้ำ ฝั่งสาทร
เรือล่องเจ้าพระยาผ่านหน้าโรงแรมแม่น้ำ ฝั่งสาทร
Rolyriwor.jpg (66.76 KiB) เข้าดูแล้ว 871 ครั้ง
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ

:o ลืมไปบอกว่า ขอขอบคุณคุณธานินทร์๙๙ เชิญชวนไปเล่นในวันหยุดที่บ้านสีลูกกวาดที่นั่น และเรื่องทริปแบกเป้ได้ยกเลิกแล้ว เมื่อวันศุกร์ ๒๖ ธ.ค.ที่ผ่านมา นัดทริปคุณคมรัฐเดินทางไปดูดอกนางพญาเสือโคร่งที่เชียงใหม่ไม่ทัน เพราะมีงานด่วนมาขวางหน้าฉันต้องเคลียร์งานราชการให้เสร็จแล้ว เลยไปกินบุปเพ่บนเรือล่องเจ้าพระยาแทนไปเชียงใหม่ค่ะ

งานเขียนตกค้างที่ฉันละเลยเรื่องนี้ ต้องจัดการให้เสร็จก่อนค่อยไปเที่ยวทีหลังค่ะ :?
ทรงศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TOT
Bike: TREK, GIANT

โพสต์ โดย ทรงศักดิ์ »

สวัสดีก่อนใกล้ปีใหม่ครับทุกๆท่าน
ขอบคุณพี่สมพิศ ที่แจ้งข่าววินสิตา ผมส่งไปแล้วลำดับที่ 51 ครับ
กีฬาสี (9 สี) ทีโอที เพิ่งจัดไปรอบชิงชนะเลิศ เมื่อ 19 ธ.ค.ที่ผ่านมาเช่นกันครับ ผมจัดกิจกรรมวิ่งขึ้นตึก และจักรยานปั่นช้า แบบเดียวกับที่เสือออยแจ้งไว้

พี่เกรียงศักดิ์ ผมไม่ได้เจอนานแล้ว เห็นอีกครั้งก็ในรูปนี้แหละครับ
ปีใหม่นี้ผมมีธุระต้องทำ ไปไหนไม่ได้ครับ เสียดาย ไม่งั้นคงขอพี่ธานินทร์๙๙ไปออชาร์ดปาร์คด้วยแล้ว
ทรงศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อปลายเดือน พ.ย.ที่ผ่านมา ไปงานคอมมาร์ตที่ศูนย์สิริกิติ์ หมดเงินไปเยอะ หนึ่งในนั้นคือ Netbook ของ Lenovo (ยี่ห้อจากจีน ที่ซื้อกิจการจาก IBM มา) รุ่น Ideapad S10 ราคา 16,000 บาทถ้วน ซึ่งที่จริงราคา 17,900-18,900 บาท (ผู้แทนจำหน่ายหลายราย ราคาจึงไม่เท่ากัน) เพราะต้องการเครื่องขนาดเล็ก น้ำหนักเบา (0.9 กก.) ได้ Spec เป็นอย่างที่ต้องการจริงๆ ที่พิเศษกว่านั้นคือ มีปุ่ม One key Recovery (ในรูปคือ ปุ่มลูกศรสีส้มบนแผงคีย์บอร์ด) สำหรับใช้กู้ข้อมูล และลง Windows XP ให้ใหม่โดยอัตโนมัติ ในกรณีที่เครื่องมีไวรัส หรือทำงานช้า ซึ่งเป็นลิขสิทธิ์ของเขา (Windows XP ติดตั้งมาจากโรงงาน จะซ่อนตัวอยู่ใน Partition พิเศษใน Harddisk 160 GB ซึ่งไวรัสโจมตีไม่ได้ ต่างจาก System Recovery ใน Windows XP) หน้าจอ 10.1นิ้ว แม้เล็กไปหน่อย แต่สักพักก็ชิน ที่ไม่ค่อยชินคือปุ่มคีย์บอร์ดที่ไม่ใช่ตัวอักษร ไม่ค่อยตรงกับคีย์บอร์ดทั่วไป ได้แก่ ปุ่ม Shift ,Backspace, Del ใช้งานโดยรวมแล้วถูกใจครับ เมื่อเทียบกับโน๊ตบุคอีกสองตัวที่มีอยู่ (Asus และ Toshiba) ซึ่งถูกใจเช่นกัน
แก้ไขล่าสุดโดย ทรงศักดิ์ เมื่อ 30 ธ.ค. 2008, 10:21, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ทรงศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ

ปุ่ม One key Recovery (ปุ่มลูกศรสีส้ม) ลิขสิทธิ์สุดยอดของ Lenovo
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (66.79 KiB) เข้าดูแล้ว 823 ครั้ง
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ

:shock: เห็นของเล่นชิ้นใหม่ของน้าทรงศักดิ์ ทำให้ฉันต้องเก็บตังเพิ่มอีกเพื่อซื้อ Harddisk 250 GB แยกไว้อีกเครื่องนึงเป็นที่เซฟอัลบั้มไฟล์ทริปจักรยานต่างๆ ไว้ที่ : D อย่างเดียวค่ะ
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ยินดีกับเสือออยด้วยครับ ที่ได้หมายเลข 22 ตรงกับรางวัลเลขท้าย สองตัว งวดประจำวันที่ 30 ธ.ค. 51 ได้รับรางวัลกระเป๋าวินสิตา
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ขอมาอวยพรปีใหม่เพื่อนๆกลุ่มรวมมิตรนะครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมไม่แน่ใจว่าน้องออยจะได้รางวัลครับพี่เกษม ฯ .... เมื่อตะกี้ผมโพสต์แสดงความดีใจกับน้องออยแล้ว แต่เปลี่ยนใจกระทันต้องลบทิ้งครับ :roll: :roll: :roll:

ขอบคุณคุณเล็ก จันทบุรี ที่เข้ามาอวยพรให้ชาวรวมมิตรครับ :mrgreen: ..... และขออนุญาตคัดลอกไปไว้ที่นี่ด้วยนะครับ :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=15&t=27269
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

เอ...??? ทำไมพี่สมพิศสงสัยว่าเสือออยจะไม่ได้รางวัลล่ะครับ?? การที่วินสิตาสับสนเรื่องกำหนดวันออกสลากไม่น่าจะเป็นสาเหตุ..

รูปที่ผมโพสต์นั้นถ่ายเมื่อต้นเดือนพฤษภาคม ที่สำนักงานใหญ่กฟผ. จุดปล่อยตัวผู้เข้าแข่งขันจักรยานในรายการ Tour of EGAT ครับ.. คุณทรงศักดิ์
ผมเข้ามาดูกระทู้นี้เมื่อวาน แต่ไม่ได้ตอบรับทราบกับเสือออยที่บอกว่าผมเดาถูกว่าเป็นคุณเกรียงศักดิ์
เมื่อวานผมไปกินอาหารค่ำที่ร้าน"ครัววังวนา"
http://www.koosangkoosom.com/pages/eat_ ... icleID=986
http://www.ideabyidea.com/main/modules/ ... ic_id=8312
ไปถึงหกโมงกว่า จอดรถเสร็จพอดีคุณเกรียงศักดิ์ก็โทรศัพท์เข้ามาทักทาย และบอกว่าได้เข้ามาดูกระทู้นี้แล้ว
แล้วพอค่ำอีกหน่อยก็ได้รับข้อความ SMS จากเสือออย ซึ่งผมก็ได้ตอบไปแล้วครับ
ร้าน"ครัววังวนา"อาหารดี บรรยากาศดี และยังมีเสียงจากที่ชุมนุมของคนเสื้อแดงลอยมาเป็นของแถมอีกต่างหาก (ถ้าไม่นั่งในห้องแอร์) :twisted:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”