อยากได้จักรยานมือสองครับ

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
bad-boy
สมาชิก
สมาชิก

อยากได้จักรยานมือสองครับ

โพสต์ โดย bad-boy »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่เพิ่งสมัครวันนี้ครับ

อยากกลับมาตามหาฝันในวัยเด็กอีกครั้งนึงครับ เมื่อก่อนเคยหัดเล่น Freestyle อยู่ พอได้ท่าเบสิกนิดหน่อย(Boomerang, Frontyard, Miami Hopper) แต่ก็ต้องเลิกเล่นไปเพราะต้องเรียนให้จบเลยไม่มีเวลาเล่นต่อ

ตอนนี้ก็ล่วงเลยมาจนเรียนจบทำงานมีลูกชายอายุได้ 9 ขวบแล้ว เลยเล่าให้เค้าฟังว่าเมื่อก่อนเคยเล่นจักรยาน Freestyle ลูกบอกอยากหัดเล่นบ้าง ก็เลยเป็นการกลับมาเพื่อตามหาความฝันของตัวเองและเริ่มต้นหัดให้ลูกด้วย เลยอยากได้มือสอง แบบราคาไม่แพงมาก (ไม่เกิน 5 พัน)

อยากขอคำแนะนำยี่ห้อ และแหล่งซื้อมือสองให้หน่อยครับ ผมจำได้ว่าตอนนั้นผมเล่น PK กับ GT แต่นั่นก็เกือบ 30 ปีที่ผ่านมามันคงจะ out ไปนานแล้ว ไม่ได้ตามต่อเลยต้องขอคำแนะนำให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
bad-boy
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากได้จักรยานมือสองครับ

ยังคงตามหาอยู่ครับ

ช่วยแนะนำแหล่งซื้อมือสอง หรือกลุ่มที่เล่นมือสอง เผื่อเค้าต้องการขาย หรือมีเว็บไหน/facebook ไหนที่มีคนเล่น flatland กันเยอะ ๆ มั้ยครับ
bad-boy
สมาชิก
สมาชิก

เงียบจัง หรือว่าบอร์ดนี้ไม่มีใครเล่น Flatland หรือเปล่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Kukku
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji SPORTIF 2.1, Bridgestone TRANSIT LIGHT
ตำแหน่ง: บางบอน ธนบุรี

โพสต์ โดย Kukku »

:: Ars Longa Vita Brevis ::
รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ไม่ค่อยได้เข้าเว็บครับ เล่นแต่เฟซ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”