ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

เนื่องด้วย สมาชิกกลุ่มปากเกร็ด - สนามบินน้ำ ปรารถนาปั่นท่องเที่ยวด้วย 2 แรงน่องตนเอง ปั่นไปชมเมืองมรดกของโลก ที่เป็นประเทศเพื่อนบ้านของเรา ซึ่งก็คือ แขวงหลวงพระบาง ประเทศลาวนั่นเอง คุณนายจึงได้รับภาระ (หน้าที่) จัดโปรแกรมท่องโลกในครั้งนี้แบบ..... อิ อิ อิ เรื่องเที่ยวละก้อ คุณนาย ชอบนัก ชอบจริง ๆ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

สืบเนื่องจากคุณนาย เป็นมือใหม่ หัดโพส & หัดออกทริป (ทางไกล) การเตรียมแผนงานในครั้งนี้ คุณนายต้องทดลองขายทัวร์ (ทริป) ซึ่งก็ไม่ผิดหวังมีลูกทัวร์จองทริปกันมาอย่างแน่นหนา และ อบอุ่น ซึ่งนำโดยพี่คนปิดท้าย ขอขอบคุณค่ะ ที่ได้ (ทำใจ) อุดหนุนทริปคุณนายในครั้งนี้ HA HA HA

มาดูตารางโปรแกรมปั่นของคุณนาย แบบคร่าว คร่าว ค่ะ (โปรแกรมคุณนายอาจมียืดหยุ่นได้บ้างตามสถานะการณ์ของลูกทัวร์และเหตุการณ์เฉพาะหน้า) แต่โดยรวมแล้วจะเป็นไปแบบที่เซ็ทไว้นี่แหละค่ะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

ขออภัยค่ะ ไฟล์ ที่คุณนาย ต้องการแนบไม่ขึ้น คงต้องปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิใหม่แล้ว เอาเป็นว่า ลูกทัวร์ (ทริป) นี้ มีข้อเสนอแนะประการใด หรือ ต้องการให้คุณนายเพิ่มเติมอะไร เข้ามาชี้แนะกันได้นะคะ พรุ่งนี้คุณนายจะลองแนบ ไฟล์ โปรแกรมทัวร์เข้ามาใหม่ค่ะ วันนี้คุณนายมึนแล้ว ขอกลับไปฝึกหัดโฟสต์ใหม่ก่อนดีกว่าค่ะ
ช่วยนำ file เข้ามาครับคุณนาย ..... สมพิศ
พฤหัสฯ. ต.ค. 16, 2008 2:10 pm
รูปภาพ
[quote]Update ศุกร์ ต.ค. 17, 2008 10:00 am [/quote]
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

สวัสดี.ขอรับ..คุณนาย ปากเกร็ด...เมื่อไหร่..จะมาจ๊ะเอ๋....ที่ต้นมะละกอ..ลุงเนตรมาจ๊ะเอ๋แล้วเน้อ...
18-28 ตค. ออกทัวร์ยาวเน้อฝากบ้านไว้กับ XO...
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

เข้ามารายงานตัวครับ :D

:idea: file แนบต้องเป็น file picture ครับ ถ้าเป็น file text ต้อง copy มา paste ครับคุณนาย ..... เอาใจช่วยเด๊อ :mrgreen:
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

สวัสดีครับพี่สมพิศ คุณนายปากเกร็ด พี่บ่าว คุณเสือ อต.และเพื่อน ๆ เสือทุก ๆ ท่านครับ เข้ามารายงานตัวครับ ทริปนี้ดูตามโปรแกรมที่พี่สมพิศ mail มาให้ดูแล้ว คุณนายจัดโปรแกรมได้ยอดเยี่ยมเลยครับ ล่องขึ้นทางเรื่อถึงหลวงพระบาง แล้วปั่นกลับเข้าเวียงจันท์ เป็นทริปในฝันของผมอีกทริปหนึ่งเลยละ เมื่อวานโอนเงินค่าจองรถไฟแล้วนะครับคุณนาย 1000.46 บาท ขอบคุณมาก ๆ พี่สมพิศ คุณนายปากเกร็ด พี่บ่าว และคณะทำงาน ที่จัดทริปนี้ แล้วพบกันครับ :lol:
สบาย ๆ สไตล์ สว.
kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029220957
Bike: ทัวร์ริ่ง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kapi »

เห็นคุณนายเปิดกระทู้มีคนเข้ามาดูแล้วคึกคักกันจัง
หลวงพระบางก็ทริปในฝันเหมือนกันค่ะ พี่วิโรจน์
แต่อยากทราบค่าใช้จ่ายทั้งหมดก่อนได้ป่าวค่ะ
และก็อยากจองด้วย เพราะตอนนี้ก็ไม่รู้จาทำไร
อยากช่วยคุณนายประชาสัมพันธ์ทัวร์บ้างอ่ะนะ 5555
ไม่ทราบว่าจะให้ทำไรบ้าง บอกมาได้น้า ยินดีรับใช้อ่ะ
เทพมงคล สิงห์เสถียร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-9206381

โพสต์ โดย เทพมงคล สิงห์เสถียร »

ขอให้โชคดีในการเดินทาง น่ะครับ
eak@สะพานควาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898954944
team: รวมมิตร;localroad
Bike: GT Avalanche PRO, IF Reach

โพสต์ โดย eak@สะพานควาย »

มารายงานตัวครับ เดี๋ยวรอคุยกับสมาชิกที่ไปไม่ทั้งการเดินทางก่อนครับว่าจะ เดินทางกลับก่อนกันยังไง
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

ทริปนี้..น่าสน..ไม่แน่..สามจอ..อาจหลุดไปสักหนึ่งจอ..
choo_bma
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816596770
Bike: Tern P10
ติดต่อ:

โพสต์ โดย choo_bma »

เข้ามาฝัน...
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ ลูกทัวร์ ทริปหลวงพระบาง , ท่านที่อยู่ระหว่างตัดสินใจ และ ท่านที่ส่งกำลังใจ ทุก ๆ ท่าน

เอ้า เร่..เข้ามา เร่...เข้ามา ที่นั่งทัวร์ท่องเที่ยวด้วย 2 แรงน่องนี้ เหลือไม่มากแล้ว ถ้าท่านตัดสินใจช้า ท่านจะพลาดโอกาสสนุกสนานสุดเหวี่ยง แบบ คุณนาย คุณนาย นะคะ

พี่สามจอ ทริปนี้ คุณนายบริการทุกระดับประทับใจ ขอเชิญมาใช้บริการเลยค่ะ ทั้ง 3 จอเลย (ทัวร์ก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากัน)

หนุ่ม choo_bma อย่ามัวแต่ฝัน ฝันยังไงก็ไปไม่ถึงหรอก ต้องสัมผัสให้สุด สุดไปเลย รีบจองด่วน ก่อนที่ของแถมจะหมด

หนุ่มeak@สะพานควาย มีสมาชิกบางท่านกำลังหาเพื่อนกลับก่อนจบทริป เนื่องจากถูกจำกัดด้วยเวลาวันหยุด คือ เที่ยวได้ถึงวังเวียง วันพุธที่ 10 ประมาณ บ่าย 2 โมง ออกจากวังเวียง ขึ้นรถโดยสารมาที่ด่านหนองคาย เดินทางกลับมาทำงานทันเช้าวันพฤหัสที่ 11 จ้า ถ้าเอก ไปได้จะได้มีเพื่อนเดินทางกลับด้วยกัน เอกไปได้ หรือ ไม่ได้ ยังไงแจ้งข่าวด้วยนะจ๊ะ

หนูกะปิ ทริปนี้มี 3 ระดับจ๊ะ ที่นั่งชั้น 1 ใกล้เต็มแล้ว ค่าใช้จ่ายตลอดทริปอยู่ที่ไม่เกิน 6,000 - 6,500 บาท (ตัวผันแปอยู่ที่ตนเอง เช่น อาหาร ที่พัก ของฝาก)

ที่นั่งชั้นธุรกิจ ยังพอมีให้เลือกทำเลที่นั่ง ค่าใช้จ่ายตลอดทริปประมาณ 5,500 - 6,000 บาท

ที่นั่งชั้นประหยัด ยังว่างพอให้แทรกเข้ามาได้ ประมาณ 5,000 - 5,500 บาท

จัดสรรเวลา เลือกใช้บริการ แล้วรีบจองด่วน ด่วน ด่วน นะจ้าาา
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่เทพมงคล ไม่ได้ปั่นร่วมทริปกันนานแล้ว โปรแกรมปั่นทริปทางไกลนี้ ปั่นแบบท่องเที่ยวนะพี่ มาสังสรรค์ พร้อมทั้งไปเยือนเมืองมรดกโลก อีกครั้ง กันมั้ยคะ เคลีย เวลา เคลีย งาน เลยพี่ พี่บ่าวจะได้มีเพื่อนแหลงด้วย
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณนายลืมอีกแล้ว ลองชมภาพที่พัก น่ารัก น่ารัก และ ราคาย่อมเยาว์ด้วย ที่พักที่หลวงพระบางนะคะ เป็นรูปที่ยืมมาจากกระทู้ของเสือเมืองเดช หรือ ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ คุณเสือ สก็อตต์ โพสต์ บอกไว้ว่า ห้องละ 400.-บาท พัก 2 คืน หรูจริง ๆ ราคานี้

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 664&st=181
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

สวัสดีครับคุณนายปากเกร็ด และ เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่าน เข้ามาติดตามข่าวทริปลาวเหนือครับ น้องกะปิ คุณชู รีบตัดสินใจนะครับ :lol:
สบาย ๆ สไตล์ สว.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”