ของดีจากบ้านที่สุราษฎร์ธานี..มีภาพเก็บตกที่น่าสนใจมาให้ชมค่ะ

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
nj
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ของดีจากบ้านที่สุราษฎร์ธานี..มีภาพเก็บตกที่น่าสนใจมาให้ชมค่ะ

โพสต์ โดย nj »

เสือออย..
ปลาขี้ตังมีหลายอย่าง
อย่างที่โพส ก็หายากนะ เรียกปลาตะกรับ หรือปลาขี้ตัง จะสูญพันธ์แล้ว
นี่ก็เรียกปลาขี้ตัง บ้างก็เรียกปลาสลิดทะเลมั้ง แกงส้ม ฉู่ฉี่ อร่อย
รูปภาพ

ถามออยเรื่องหนังสือ ที่เสือออยเคยแนะนำ
เป็นเรื่องเด็กญี่ปุ่น พูดไม่ได้มั้ง หนังสือเป็นชื่อ นกนางนวล อะไรเนี่ย น้าจำไม่ได้
แต่เคยอ่าน ดีมากๆเลย อยากถามว่าหนังสือชื่ออะไร
รูปประจำตัวสมาชิก
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: ของดีจากบ้านที่สุราษฎร์ธานี..มีภาพเก็บตกที่น่าสนใจมาให้ชมค่ะ

โพสต์ โดย oiltrips »

:shock: น้าเจ...ฉันจำบ่ได้เจ้าค่ะ รอเดี๋ยวส่งเมล์ไปถามเจ๊จันทร์เคียวอยู่ญี่ปุ่น เธอเป็นนักเขียนแปล จะถามให้ค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”