ถ้าไม่จริงใจก็เลิกขายซ๊ะ

ขายแว่น ตา King และแว่นกันแดด ยี้ห้ออืนๆ อีกมากมาย นำเข้าของแท้ ราคาถูกๆ ค่ะ 0851060446,0864281428

ผู้ดูแล: @YOK

กฏการใช้บอร์ด
ขายแว่น ตา King และแว่นกันแดด ยี้ห้ออืนๆ อีกมากมาย นำเข้าของแท้ ราคาถูกๆ ค่ะ 0851060446,0864281428
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
yosh1962
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จตุรพักตรพิมาน
Bike: scott+miyata+สำปะปิ

ถ้าไม่จริงใจก็เลิกขายซ๊ะ

โพสต์ โดย yosh1962 »

:evil: สั่งแว่น king ซี่รี่ 8 ตามโปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 โอนเงินให้เมื่อ 09/02/55 เวลา 15.58 จากบัญชี 19915XX เข้าบัญชี่ 5664693928 เป็นเงิน 425.04 บาท เป็นค่าแว่น 425 บาทรวมค่าส่ง EMS ตามเงื่อนไขทุกอย่าง โทร.ติดต่อแล้วไม่น้อยกว่า 3 ครั้งรับปากทุกครั้ง ครั้งหลังสุด วันนี้ ประมาณ 15 น.เศษ รับปากจะติดต่อกลับ เงียบฉี่ ผมเห็นว่าขาดความจริงใจ ขาดความรับผิดชอบ คิดจะโกงรี คงไม่น่าใช่ เพราะแค่เศษเงิน ผมเสียดายเงินรึ คงไม่เพราะเหตุผลเดียวกัน แต่เสียความรู้สึก กับพฤติกรรมร้านค้าย่อยแบบนี้ :evil: :evil:
-การจะไปแก้ไขคนอื่นได้
ต้องแก้ไขที่ตัวเราก่อน
@YOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851060446
ตำแหน่ง: 489/36 ถ.ป่าตัน ต.ป่าตัน อ.เมือง เชียงใหม่ 50300 ไทย
ติดต่อ:

Re: ถ้าไม่จริงใจก็เลิกขายซ๊ะ

โพสต์ โดย @YOK »

yosh1962 เขียน: :evil: สั่งแว่น king ซี่รี่ 8 ตามโปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 โอนเงินให้เมื่อ 09/02/55 เวลา 15.58 จากบัญชี 19915XX เข้าบัญชี่ 5664693928 เป็นเงิน 425.04 บาท เป็นค่าแว่น 425 บาทรวมค่าส่ง EMS ตามเงื่อนไขทุกอย่าง โทร.ติดต่อแล้วไม่น้อยกว่า 3 ครั้งรับปากทุกครั้ง ครั้งหลังสุด วันนี้ ประมาณ 15 น.เศษ รับปากจะติดต่อกลับ เงียบฉี่ ผมเห็นว่าขาดความจริงใจ ขาดความรับผิดชอบ คิดจะโกงรี คงไม่น่าใช่ เพราะแค่เศษเงิน ผมเสียดายเงินรึ คงไม่เพราะเหตุผลเดียวกัน แต่เสียความรู้สึก กับพฤติกรรมร้านค้าย่อยแบบนี้ :evil: :evil:

เรียนคุณคุณธนยศ ศรีธร

ขอบคุณมากสำหรับการคอมเม้นท์ ที่มีต่อร้านนะค่ะ ปกติหนูขายของที่นี้มาตั้งหลายปี ไม่เคยเกิดปัญหาขึ้น แต่ครั้งนี้ต้องยอมรับจริงๆ ค่่ะว่าเกิดข้อผิดพลาดขึ้นจริง หนููไม่มีข้อแก้ตัวใดๆค่ะ พอดีหนูต้องรีบเดินทางไปต่างจังหวัดตั้งแต่วันที่ 8 เพราะญาติ ป่วยหนักจึงต้องรีบเดินทางไป แต่สุดท้ายก็ไม่ทัน ญาติก็เสีย หนูจึงอยู่ช่วยงานเสร็จและก็เพิ่งกลับมาช่วงบ่ายของเมื่อวาน
และวันนี้หนูก็มานั้งเครียล์ ของทั้งหมดที่ค้างส่งรวมถึงตอบกระทู้และคำถามอีกมากมาย เป็นลักษณะและทำนองเดียวกับพี่นี่แหละค่ะ

ตั้งนั้นสรุปนะค่ะว่าหนูได้จัดส่งของให้พี่แล้ววันนี้และของจะไปถึงพี่วันเสาร์นะค่ะ อ้างถึงเลขที่พัสดุ EMS นะค่ะ EI784730840TH ค่ะ

หนูต้องขออัยจริงๆ ที่ทำให้พี่เสียความรู้สึก หนูเองก็เช่นกันค่ะ ก็รู้สึกผิดทีไม่สามารถซื้อใจลูกค้าดีๆอย่างพี่และอีกหลายๆคนได้ แต่ขอใหรู้ไว้ว่า หนูไม่มีเจตนาที่จะโกง และขาดความรับผิดชอบ รวมถึงปล่อยปะละเลยหลอกนะค่ะ แต่เป็นเหตุสุดพิสัยจริงๆ หวังงว่าพี่คงเข้าใจ และต้องขออภัยมา ณ ที่นี้นะค่ะ หวังว่าพี่คงให้อภัยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
yosh1962
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จตุรพักตรพิมาน
Bike: scott+miyata+สำปะปิ

โพสต์ โดย yosh1962 »

ผมมีความรู้สึกที่ดี มีความจริงใจกับทุกคนใน web.นี้ ผมเองก็เป็นสมาชิก thaimtb. มาตั้งแต่ปี 2550 คุณอาจแย้งว่าโม้หรือเปล่า สถิติออนไลน์ทำไม่น้อยนิด ผมไม่ปฎิเสธในชื่อนี้ แต่ผมเคยใช้ชื่ออื่นมาหลายชื่อแล้ว คุณสามารถตรวจสอบได้ อีกอย่างผมซื้อของจากร้านค้าย่อยในนี้ เป็นเงินรวมไม่น้อยกว่า 2-3 แสนบาท ผมมีตัวตน เปิดเผยทุกอย่าง ชื่อจริง สกุล จริง มีที่ทำงานเป็นหลักแหล่ง รู้จักกับร้านค้าย่อยในเวปนี้มากมาย ไม่ว่าจะเป็น ร้านเอ็มฯ เสือดาว คุณPIKKY เอ็กซี-ไลท์ น้าเน็ก เอ็มเจฯ คุณบอยผ้าบัฟ คุณตี้หลุง คุณโต้งฯ ร้าน 3D เสธฯแดงบิกพี คุณโจ(โจแอนนก ร้านที่จริงใจมากๆ แต่แจ้งปิดร้านไปแล้ว) ร้าน CJ.ของอาจารย์พิสิทธิ์ และอื่นๆ อีกที่ไม่ได้กล่าวถึง หลายร้าน หลายคนผมเคยไปเยี่ยมถึงร้านเลี้ยงข้าวเลี้ยงอาหารกัน หลายครั้ง เคยโอนเงินซื้อของครั้งละ หลายๆ หมื่น ไม่เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เลย เคยอ่านแต่ข่าวของคุณPIKKY ก็เห็นใจเขาเหมือนกันครับ
- เหตุที่ทำให้ผมเสียความรู้สึกก็เพราะ ความตั้งใจผมจะจัดหาของขวัญที่คิดว่า ลูกน้องผมเห็นว่ามันมีคุณค่าสำหรับเขาที่จะนำไปใช้ในการใส่ปั่นจักรยานสำหรับทริปยาว ซึ่งลูกน้องผมมีอยู่ 8 คนที่เป็นชาวจักรยาน จึงคิดจะจัดหาแว่นกันแดด และคิดว่า คิงส์ นี่แหละสวยและเหมาะที่สุด ผมได้มาแล้ว 7 ตัวๆ ละ 300-400 บาท จากร้านในร้อยเอ็ด ขาดอีก 1 ตัว จึงค้นหาในร้านค้าย่อย ก็ได้เจอร้านคุณจึงได้สั่งฯ เพื่อนำมาเป็นของขวัญในวันเกิดของหน่วยงานผม ซึ่งผมได้จัดขึ้นเมื่อคืนนี้เอง ปรากฎว่าได้ของไม่ทัน แต่ก็ไม่ได้เสียหายอะไรมากนักหรอกครับ
- เมื่อคุณมีเหตุผล ผมก็ยินดีที่คุณยังให้เกียรติมาชี้แจงให้ผมได้เข้าใจในสิ่งที่เป็นเหตุ ที่ทำให้คุณต้องผิดนัด ที่ผมคอมเมนท์ ในกระทู้ที่คุณคิดว่าไม่เหมะสม ผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย
-การจะไปแก้ไขคนอื่นได้
ต้องแก้ไขที่ตัวเราก่อน
นายช่างขี่หลังเสือ
สมาชิก
สมาชิก
team: ระเนระนาด กรุ๊ป
Bike: (Merida matt 40) (Trek 2.1) (Fat bike Panther Heucules )

โพสต์ โดย นายช่างขี่หลังเสือ »

ยอดเยี่ยมครับทั้ง สองฝ่าย คนไทยด้วยกัน มันต้องแบบนี้
@YOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851060446
ตำแหน่ง: 489/36 ถ.ป่าตัน ต.ป่าตัน อ.เมือง เชียงใหม่ 50300 ไทย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย @YOK »

yosh1962 เขียน:ผมมีความรู้สึกที่ดี มีความจริงใจกับทุกคนใน web.นี้ ผมเองก็เป็นสมาชิก thaimtb. มาตั้งแต่ปี 2550 คุณอาจแย้งว่าโม้หรือเปล่า สถิติออนไลน์ทำไม่น้อยนิด ผมไม่ปฎิเสธในชื่อนี้ แต่ผมเคยใช้ชื่ออื่นมาหลายชื่อแล้ว คุณสามารถตรวจสอบได้ อีกอย่างผมซื้อของจากร้านค้าย่อยในนี้ เป็นเงินรวมไม่น้อยกว่า 2-3 แสนบาท ผมมีตัวตน เปิดเผยทุกอย่าง ชื่อจริง สกุล จริง มีที่ทำงานเป็นหลักแหล่ง รู้จักกับร้านค้าย่อยในเวปนี้มากมาย ไม่ว่าจะเป็น ร้านเอ็มฯ เสือดาว คุณPIKKY เอ็กซี-ไลท์ น้าเน็ก เอ็มเจฯ คุณบอยผ้าบัฟ คุณตี้หลุง คุณโต้งฯ ร้าน 3D เสธฯแดงบิกพี คุณโจ(โจแอนนก ร้านที่จริงใจมากๆ แต่แจ้งปิดร้านไปแล้ว) ร้าน CJ.ของอาจารย์พิสิทธิ์ และอื่นๆ อีกที่ไม่ได้กล่าวถึง หลายร้าน หลายคนผมเคยไปเยี่ยมถึงร้านเลี้ยงข้าวเลี้ยงอาหารกัน หลายครั้ง เคยโอนเงินซื้อของครั้งละ หลายๆ หมื่น ไม่เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เลย เคยอ่านแต่ข่าวของคุณPIKKY ก็เห็นใจเขาเหมือนกันครับ
- เหตุที่ทำให้ผมเสียความรู้สึกก็เพราะ ความตั้งใจผมจะจัดหาของขวัญที่คิดว่า ลูกน้องผมเห็นว่ามันมีคุณค่าสำหรับเขาที่จะนำไปใช้ในการใส่ปั่นจักรยานสำหรับทริปยาว ซึ่งลูกน้องผมมีอยู่ 8 คนที่เป็นชาวจักรยาน จึงคิดจะจัดหาแว่นกันแดด และคิดว่า คิงส์ นี่แหละสวยและเหมาะที่สุด ผมได้มาแล้ว 7 ตัวๆ ละ 300-400 บาท จากร้านในร้อยเอ็ด ขาดอีก 1 ตัว จึงค้นหาในร้านค้าย่อย ก็ได้เจอร้านคุณจึงได้สั่งฯ เพื่อนำมาเป็นของขวัญในวันเกิดของหน่วยงานผม ซึ่งผมได้จัดขึ้นเมื่อคืนนี้เอง ปรากฎว่าได้ของไม่ทัน แต่ก็ไม่ได้เสียหายอะไรมากนักหรอกครับ
- เมื่อคุณมีเหตุผล ผมก็ยินดีที่คุณยังให้เกียรติมาชี้แจงให้ผมได้เข้าใจในสิ่งที่เป็นเหตุ ที่ทำให้คุณต้องผิดนัด ที่ผมคอมเมนท์ ในกระทู้ที่คุณคิดว่าไม่เหมะสม ผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย

ไม่เป็นไรค่ะขอแค่พี่ให้อภัยและเข้าใจก็okแล้วค่ะและหากมีโอกาสลองแว๊ะมาอุดหนุนใหม่นะค่ะขอบคุณค่ะ
JaMajam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9123-4xxx
team: อกาลิโก
Bike: Giant HL7400 ; Royal BUGATTI; The Frog;Turbo24"
ตำแหน่ง: วัชรพล
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JaMajam »

ต่างคน ต่างมีเหตุผล เข้าใจให้อภัย และกล่าวคำ ขอโทษ นี่แหละ ชาวจักรยาน
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น
aekiji
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: TREK 3900 Black

โพสต์ โดย aekiji »

ชื่นชมทั้งคู่ครับ :lol: :lol: :lol:
somsup
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานเมืองศรีภูมิ และ ขอปั่นด้วย
Bike: รถเหล็ก

โพสต์ โดย somsup »

พี่ธนยศ ตามมาอ่าน กระทู้ครับ หลอกขายของ ย้อมแมว
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=477930

ผมเลยจัดหนัก ให้คนขายและเจ้าของรถที่ฝากขาย
<<< ขอปั่นด้วย..ไปใหนไปด้วย >>>
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yosza2011 »

รู้สึกดีครับ ที่ทั้ง2ฝ่ายเข้าใจกันครับ
และให้เหตุผลที่ดีและยอมรับซึ่งกันและกันได้
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แว่น king(safetyeyeone.com)”