347 สัญจร ปี 56

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Happy Saturday
Bike: CERVELO R3. R 5

Re: 347 สัญจร ปี 56

โพสต์ โดย DOCTORCHAN »

พล 347 เขียน:เส้นทางวันแรก จากที่พักเข้าเพชรบูรณ์ เลี่ยวขวาเลี่ยงเมือง แวะพักไร่กำนันจุล
ขากลับจะกลับทางเดิมหรือแวะเข้าเมืองก็ได้ ระยะทาง 85 กิโล

รูปภาพ

เส้นทางเรียบ ๆ เบา ๆ วอร์มรอบขากันครับ เก็บ ๆ แรงกันไว้
รูปภาพ
ดู คุณพล 347 รายงาน เส้นทางแล้ว
เห็น
ภาพ เหมือน tour de petchaboon (TDP 2556)
ครับ
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
job04
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897420101
team: AyutthayaFamily KCC 347Cycling
Bike: KLEIN Q-Elite S-Works M5

โพสต์ โดย job04 »

TNN เขียน: :lol: :lol: :lol: :lol: มี Commentator ด้วยวุ้ย..งานนี้มีแอบซุ่มซ้อมกันแน่นอน...แต่ผมมีข้ออ้างนะ ปั่นไปเก็บภาพไว้ ไม่เสียหาย :lol: :lol: ..แต่งานนี้ไม่รู้ใครแค้นใคร..โพลไหนไม่สำคัญ อาจมีเซอร์ไพส์...อยู่ที่การใช้สูตร :o :lol: ระวังแม่ทัพจอบจากอโยธยาให้ดี คงไล่เก็บ สว. 347 แบบราบคาบ เตรียมชำระแค้น ครั้งดอยอินทนนท์ ทั้งเฮียอวบ เยาวชน ท่านเจ้ากรม..งานนี้มีเอาคืน..รวมถึงจะหยุดพี่ Lek Lek ขาแรงด้วย :lol: :o ชม. นี้มาดีเหลือเกิน...เก็บแอโรบิคทุกวันวันละ 5 ชม.ขู่ไว้ก่อน :o (นั่งซดเบียร์กับผมประจำ) :lol: :lol: เขี่ยลูกให้เหงื่อตกกันเล่น ขำ ขำ..เพื่อความมันส์ ในทริปนี้ :lol: :lol: นับเวลาถอยหลังได้เลยคับพี่น้อง...
งานนี้มีแรงกดดันกลัวปั่นไม่ครบวัน ขอตามไปเชียร์ เฮียผอมกับพี่ Lek Lek ดีกว่าครับพี่นันท์.. :D

แอโรบิคที่ว่าวันละ 5 ชม.เนี่ยไม่ได้ปั่นนะครับ เล่นเวทแขนอย่างเดียว(037)....... :lol: :lol: :lol:
Steve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycle Square

โพสต์ โดย Steve »

แม่ทัพจอบจากอโยธยาต้องระวังเฮียผอมให้ดีนะครับ ตั้งแต่งานดอยอินทนนเฮียแกยังคุยถึงวันนั้นที่ปั่นแซงพี่อยู่เลย :D :D 8-)
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

โพสต์ โดย nop_master »

Steve เขียน:แม่ทัพจอบจากอโยธยาต้องระวังเฮียผอมให้ดีนะครับ ตั้งแต่งานดอยอินทนนเฮียแกยังคุยถึงวันนั้นที่ปั่นแซงพี่อยู่เลย :D :D 8-)
จริงนะแม่ทัพจอบ ยวช.ก็ได้ยินมาด้วยเช่นท่าน อาจารย์สตีฟ ศึกครานี้ ใครแรงน้อยแรงหมด อดกินปลา แถมโดนเฮีย ทุบเละเป็นปลาหมึกย่างแน่นอน
Lek-Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865641187
team: 347 Cycling
Bike: Colnago, Bianchi,Spe

โพสต์ โดย Lek-Lek »

กดดันกันน่าดูเลยครับ
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

โฮยๆ ตรายแน่ ไม่มีเวลาซ้อมเลย ฮือๆ ไส้แตรกแน่ ยวช. หาไรมาโด้ปปิ้ง ดีหว่า เรา :roll: :roll:
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

เหลืออีก 3 วันครับ

ใครยังไม่รู้ไปกับใครช่วยหาด้วยนะครับ ยังมีที่นั่งรถเพื่อนๆ และรถตู้นะครับ

6.00 น.วันเสาร์ พบกันปตท. อเมซอน รวมพลคนจักรยาน 347 ครับ

:D :D :D
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ

:P :P :P
ครับ......

จะไปจ่ายค่าส่วนกลาง วันเสาร์ 21 ครับ

ปตท amazon พิกัด นี้ ใช่ ไหมครับ

จะขับ ไปจาก อนุเสาวรีย์ ชัยสมรภูมิ

ไปทางด่วน ขั้น2 อุดรรัถยา ไปลงแยกคลองหลวง ไป 347
uturn กลับมาที่ ปตท ใช่ไหมครับ
กลัวหลงทาง
มี navigator พิกัด 14.072814,100.571307
ช่วยแนะด้วยครับ ขอบคุณ
ไฟล์แนบ
347.JPG (92.75 KiB) เข้าดูแล้ว 863 ครั้ง
ผู้ชนะ ที่เหนือ ผู้ชนะ ทั้งปวง
คือ ชนะทั้ง การแข่งขัน และ ชนะ ใจ ผู้ร่วมแข่งขัน ด้วย
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

DOCTORCHAN เขียน:ปตท amazon พิกัด นี้ ใช่ ไหมครับ

จะขับ ไปจาก อนุเสาวรีย์ ชัยสมรภูมิ

ไปทางด่วน ขั้น2 อุดรรัถยา ไปลงแยกคลองหลวง ไป 347
uturn กลับมาที่ ปตท ใช่ไหมครับ
กลัวหลงทาง
มี navigator พิกัด 14.072814,100.571307
ช่วยแนะด้วยครับ ขอบคุณ

>>>> ตามนั้นเลยครับ ... เป๊ะเลย :D :D
r a _ p ...Yo!
Steve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycle Square

โพสต์ โดย Steve »

เสาร์ที่20นะครับ
Lek-Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865641187
team: 347 Cycling
Bike: Colnago, Bianchi,Spe

โพสต์ โดย Lek-Lek »

Steve เขียน:เสาร์ที่20นะครับ
อาจารย์ฝรั่งละเอียดดีมากเลยครับ วันก่อนผมคุยกับเฮียผมแกฝากผมมาบอกอาจารย์ว่าจะเอา TT ไปขึ้นเขาผมฟังแล้วก็ยังไม่เข้าใจรบกวนช่วยเฉลยหน่อยครับ
aexs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale & Bianchi

โพสต์ โดย aexs »

- วิเคราะห์เกมส์ ก่อนทัวร์ 4 วันล่วงหน้าครับ
- หลังจากเมื่อ SS347 ที่ผ่านมา Commentator มองฟอร์มของเหล่า สว. ดาวเด่น 374 มีขึ้นๆ ลงๆ กันหลายคน
- จึงขอวิเคราะห์ฟอร์มการปั่นของแต่ล่ะท่าน ที่เห็นมา เป็นดังนี้ครับ

ดูแกจำลองท่าปั่นของโวคแลร์ แล้วฮามาก คิดถึงเสือศักดิ์ คอนวอยเลย :lol:

1. เฮียผอม
ช่วงนี้ซ้อมทุกวันธรรมดา แต่จะไม่มาปั่น Sat Stage เนื่องจากตรงกับเวลาออกล่ามัจฉา พอดี
หลังจาก Commentator เข้าไป observe การซ้อมปั่นของแก๊งค์หัวถนนตั้งแต่วันพฤหัสที่ผ่านมา
พบว่าเฮียผอม ไม่ค่อยปั่นหนัก มีอาการถนอมร่างกายและ เซฟขาน่าดู ทำให้ช่วงนี้แลดูอวบ ลำตัวดูหนากว่าตอนแข่งขึ้นดอยอินทนนท์
ซึ่งหลังจากพบปะ และสัมภาษณ์เฮียผอมแล้ว เฮียผอมบอกว่า ร่างกายจะพีคที่สุด ช่วงปั่นขึ้นภูทับเบิกพอดี อันนี้เป็นสูตรลับ
บรรดาเหล่า GC contender ระวังตัวให้ดี โดนยิงไส้แตรก บนเขาแน่นอน เฮียผอมฝากบอกมา :lol:

2. พี่ 2 เล็ก
Commentator ได้ข้อมูลจากเหยี่ยวเวหา ซึ่งเป็นแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ บอกมาว่า ชั่วโมงนี้ ถ้าขึ้นเขาระดับ 8% อัพ เสร็จ สว.ท่านนี้แน่นอน
เนื่องจากล่าสุดทำสถิติขึ้นเขาใหญ่ ด่านปราจีน-ถึงแยกเขาเขียว เวลา 1 ชั่วโมง 15 นาที (โอ้ววว เหาะขึ้นเขากระมัง) เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา พี่ Lek Lek ขาไปหลุดกลุ่ม ตอนลงสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา เพราะจอดปรับเบาะ ไม่ใช่เพราะหมดก็อก :shock: ขากลับไม่ขึ้นมาเล่นกับกลุ่มหน้า เนื่องจากถนอมแรงและเซฟขาเหมือนเฮียผอม มองดูทรงแล้ว ผอมลงดู lean มาก ซึ่งหลังจากพบปะ สัมภาษณ์ ช่วงนี้ซ้อมวิ่งกับปั่นเทรนเนอร์ ยืนโยกจานหน้าใหญ่ 1 เฟืองหลังเล็กสุด วันล่ะ ชั่วโมง ชิวชิว พี่ Lek Lek ฝากบอกมาว่า กัดไม่ปล่อย บนยอดเขา ใครออกอาการให้เห็น โดนสวนแน่นอน :mrgreen:

3. เด็กเยาวชน
Commentator สังเกตมาหลายสัปดาห์ สว.ท่านนี้ สภาพร่างกายและจิตใจ เลยจุดพีคไปแล้ว พีคสุดคืองานแข่งดอยอิน หลังจากนั้นก็หันมาปั่นทัวร์ริ่งแทน ไม่ค่อยโหมซ้อมรถถนน เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ขาไปยังมียิงให้เห็นบ้าง เพื่อโชว์ว่ายังเตะปี๊บดังอยู่ :lol: ขากลับฝืนมาได้ซักพัก ก็หมดแม๊ก ดูหุ่น ดูทรงแล้ว ตัวหนากว่าเดิมนิดหน่อย ซึ่งหลังจากพบปะและพูดคุย ทางเด็กเยาวชน บอกว่าช่วงนี้ HR เต้นสูง แต่ขายังพริ้ว แสดงว่า นอนไม่พอ ช่วงดึกๆ ไม่ค่อยหลับ ค่อยนอน เข้าเวรตลอด (เฝ้าอ่าง) :P แต่ยังกัดฟันฝากบอก เหล่า GC contender ทั้งหลาย ว่างานนี้ ต้องทำอะไร ซักอย่างบนยอดเขา เพื่อให้ตื่นเต้นกันแน่นอน 8-)

4. ท่าน ผอ.กรมอุตุ
Commentator ได้สอบถาม ถึงความพร้อมของ สว.ท่านนี้ บอกว่าช่วงนี้ฝนตกและพึ่งเดินทางกลับมาจากปักษ์ใต้ ทำให้ไม่ได้ซ้อมเลย คงจะซ้อมก่อนขึ้นภูทับเบิกได้ซัก 3-4 วัน ดูทรงดูหุ่น แล้ว lean มากๆ คิดว่า Watts ต่อ นน.ตัว น่าจะเหนือกว่า เฮียผอมและเด็กเยาวชน ฟอร์มการปั่นเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ไม่มีหลุดกลุ่ม ทั้งขาไปและกลับ อาศัยเก๋าเกมส์ และเทคติคส่วนตัวโดยเฉพาะ ท่านผอ. ฝากบอกมาว่า งานนี้ ต้องใช้สมองมากกว่า ใช้แรง เหล่า GC contender ท่านใด รอบขาตกขณะไต่เนิน ระวังโดนท่าน ผอ.เบียดหน้าเส้น บนยอดเนินน่ะครับ :P

5. พี่ นพ ทอ.
Commentator ไม่กล้าสัมภาษณ์ กลัวโดน จับขัง :lol: แต่ดูทรง ดูหุ่น แล้ว ถ้าไอ้โหดฟรูม มาทัวร์นี้ด้วย มีร้องจ๊ากก แน่นอน งานนี้ยกให้เป็นเบอร์ 1 บนยอดเขา แบบไม่ต้องสงสัยครับ :)

6. พี่มะนาว (พี่เล็กไร้สาย Di2)
Commentator มองว่า ช่วงนี้สภาพร่างกายสมบูรณ์มาก แถมเพิ่งได้ ม้าศึก ตัวใหม่ มาครอบครอง ระดับดีกรีแชมป์ตรู งานนี้ได้ลองรถแน่นอน
แต่เหล่า GC contender ไม่ต้องห่วง พี่มะนาวฝากบอกมาว่า งานนี้ ขอลากขึ้นเขา จนหลุดกันไปเองนั่นแหล่ะ ;)

7. พี่นพ ดอนเมือง
ตัว Brake Away และตัว Sprint ประจำ Sat Stage ดูทรง ดูหุ่นแล้ว ไม่ต้องสงสัย จัดเต็ม ใครกระตุกตามพี่นพ ได้ถึง 3 ดอก ต้องซูฮกให้

8. พี่จอบ
แม่ทัพ จากอโยธยา ฟอร์มเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ต้องบอกว่าโหดมาก ลากหนีกลุ่มใหญ่ คนเดียว 38-40 ขนาด Commentator คิดว่าตัวเองสด ยังโดนสะบัดหลุดบนสะพาน ข้ามบางไทร ต้องขอคารวะหนึ่งจอก :mrgreen: ท่านแม่ทัพ ฝากบอกมาว่า งานนี้พร้อมที่สุด สดยิ่งกว่าใครๆ
ได้สูตรลับ จากท่าน TNN ไปด้วย น่ากลัวที่สุด :shock:

9. เด็กแว๊นซ์ ท่าน TNN
ฝากบอกมาว่า งานนี้ถ่ายรูปอย่างเดียว ถ้ายิงหนีออกไป ไม่ต้องตาม เพราะว่าจะไปหามุมถ่ายภาพ เหล่า GC contender ไม่ต้องกลัว :mrgreen:

ขำขำน่ะครับ
เอกทวิ
"Your Best Year Starts Now"
aexs
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

ขอบคุณครับท่านเอกทวิกับ comment ก่อนเปิดศึก

วันจริงสถานะการณ์จริงจะพิสูจน์คำพูดว่าเซียนจะอยู่รูหรือเปล่า หุหุ

ขอขอบคุณ Cycle Square Rama 3 ... main sponser ของ 347 cycling team กับการสนับสนุน Moutain Training Camp หรือทริปสัญจรในครั้งนี้ตลอด

ทุกวันด้วยเครื่องดื่มเกลือแร่ น้ำดื่ม ทุกชนิด

ขอให้กิจการรุ่งเรืองๆๆๆ ครับ

nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ

นั่งอ่านแล้ว ชักปอดๆ น้ำหนักก็ขึ้นเอาซะจนน่ากลัว ว่าจะปีนป่ายต่ายเขา ไม่ปรี๊ดแตก เหมือนคราวหนีขึ้นอินทนนท์ แต่ก็จะขอสูแบบบ ชายชาตินักรบ ไส้แตก ตายบนเขา ดีกว่าถูกเรียกเป็นเต่า สองล้อ งานนี้เทหมดหน้าตัก ใครอย่าแผ่วละกัน
DOCTORCHAN
ขาประจำ
ขาประจำ

Steve เขียน:เสาร์ที่20นะครับ
เสาร์ 20 ครับ ขอบคุณ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “347 Cycling Team”