ทริปสำรวจเส้นทาง 347 สัญจร ด่านช้าง-บ้านไร่

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

Re: ทริปสำรวจเส้นทาง 347 สัญจร ด่านช้าง-บ้านไร่

โพสต์ โดย CJ »

ขอบคุณครับ CK3 :D :D :D

เพิ่มเติมครับ

ห้องพักไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย จองได้เลย ผมดำเนินการเอง
เอาเป็นทุนการศึกษา

หรือกระดานไร้ฝุ่น ไม่ต้องใช้ชอล์ค แผ่นละ 2,400 โดยประมาณ

ที่จะต้องจ่ายก็คือค่าอาหาร

และสมทบทุนค่าน้ำมันรถสองแถวหกล้อที่ใช้รับนักเรียนที่จะมา service อีกเล็กน้อยครับ

อากาศถ้าเป็นอย่างปัจจุบันก็เย็นเอาเรื่อง นักปั่นต้องระวังหลอดลมอักเสบนะครับ อ้าปากมากเวลาเหนื่อยจัด :lol: :lol: :lol:
อย่าลืมเสื้อ อุปกรณ์ กันหนาวด้วย

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

Re: ทริปสำรวจเส้นทาง 347 สัญจร ด่านช้าง-บ้านไร่

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

เสียดายจริง นานๆจะมีโอกาสได้ปั่นร่วมกับท่านเทพแห่งการซื้อขายสะที 55
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

>>> เรียนท่านประธาน Cj ครับ

เนื่องด้วยมีเงินเหลือจากการทำเสื้อ 347 ที่ผ่านมา จำนวน 3,000 บาท
จะนำไปเป็นค่ากระดานไร้ฝุ่น หรือเป็นค่าใช้จ่ายอื่นๆ ในการสัญจรนี้ดีครับ ... ?

:ugeek: :lol: :lol: :ugeek:

>>>> สำเนาเรียนพี่น้อง 347 ทุกท่านครับ

:ugeek: :D :lol: :P :ugeek:
r a _ p ...Yo!
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ra_p เขียน:>>> เรียนท่านประธาน Cj ครับ

เนื่องด้วยมีเงินเหลือจากการทำเสื้อ 347 ที่ผ่านมา จำนวน 3,000 บาท
จะนำไปเป็นค่ากระดานไร้ฝุ่น หรือเป็นค่าใช้จ่ายอื่นๆ ในการสัญจรนี้ดีครับ ... ?

:ugeek: :lol: :lol: :ugeek:

>>>> สำเนาเรียนพี่น้อง 347 ทุกท่านครับ

:ugeek: :D :lol: :P :ugeek:

ได้เลยครับ

กระดานราคาประมาณ 2,400 บาทครับ ได้แล้ว 1 แผ่น
วันนี้พี่สมชัย WD โทรมาแจ้งความจำนงค์ อีก 2 แผ่น และจะไปร่วมปั่นด้วยทั้งหมด 5 คน พักค้างคืนทั้งหมด
มีผู้ประสงค์จะร่วมอีกหลายท่านทะยอยแจ้งได้เลย หรือจะแจ้งวันั้นก็ได้ตามอัธยาศัย

สำหรับทุนการศึกษา 500 บาทต่อทุน วันนี้เท่าที่คุยกัน คงรวบรวมกันได้สักอย่างต่ำ 30 ทุนมั๊งครับ วันนั้นแจ้งอาจารย์อีกที
ต้องเสียใจหับสตีฟด้วยนะครับที่เจาะจะมอบให้เด็กสาว ม. ปลาย ที่นั่นต้องรออีกหน่อยนะครับ :lol: 8-) 8-)

คงมีรถไปจอดที่ สภ. ด่านช้างประมาณ 8 คัน

อ้อ เจ้าภูเขามีถ้วยรางวัลด้วยนะครับ จะเก็บคะแนนจากที่ 2 จุด ผมเป็นกรรมการไม่ต้องปั่น ชอบดูครับ :lol: :lol: :lol:
เบียร์เสนอให้มีป้าย KOM ( King of Moutain ) บอกระยะทางให้ทราบกัน งานนี้ถ้าจะมัน เหลือเวลา 7 วันซ้อมทัน
ความชันแค่ 2-3 เอง ( ในบางช่วง ) ที่เหลือ 14 - 18 เองอ่ะ :lol: :lol: :lol:

พี่เล็กแจ้งความจำนงค์เพิ่มชีวาส 2 ขวด
น้าไมค์ Bin2 2 ขวด
เอกเล็กจิ้มจุ่มเจ้าอร่อยใส่ถังโฟมไป 2-3 ขุด
ผมว่าจะติดต่อกับแกล้มกะเหรี่ยงแท้ ๆ ให้นะครับ

ขอบคุณครับ

มีอะไรอัพเดทกันได้นะครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :D :D :D
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อสักครู่ Nobu หรือ น้องเชษฐ์ แจ้งความจำนงค์ร่วมช่วยเหลือเป็นกระดาน 1 แผ่น

แต่ไม่ได้ไปปั่น ติดธุระ

กระดานเป็น 4 แผ่นแล้วครับ
nobu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler pro69 /Specialized tarmac sl4 /Cervelo S1
ตำแหน่ง: รังสิต

โพสต์ โดย nobu »

CJ เขียน:เมื่อสักครู่ Nobu หรือ น้องเชษฐ์ แจ้งความจำนงค์ร่วมช่วยเหลือเป็นกระดาน 1 แผ่น

แต่ไม่ได้ไปปั่น ติดธุระ

กระดานเป็น 4 แผ่นแล้วครับ
-เสียดายมากๆครับที่ไม่ได้ไปทริปสัญจร :oops: :oops: ไว้โอกาสหน้าล่ะกันครับ
-ยังไงก็ขอให้พี่ๆน้าๆทุกคน ปั่นให้สนุกนะครับ และเดินทางปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ :D :D :P
ชูชีพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924092839/0957890112
team: canal four, 347 , วิเศษ-อ่างทอง
Bike: rts / Haro / merida ฯ

โพสต์ โดย ชูชีพ »

CJ เขียน:ช่วยกันลงชื่อ และยืนยันกันหน่อยครับ

CJ + ทีมงาน
น้าพล + ??
TNN + SIMPO
น้าไมค์
สตีฟ
เบียร์
Asored
CK3
พี่เล็ก
น้าช้าง
อินดี้
นายไม้
ตรี
เอก + ?
ศักดิ์
ป้อม
ตุ้ย
...
...
...
...
โอ๊ค
ยุ่น
เชษฐ์
สมชัย WD

พี่นพ + ป้าแสง ( รอยืนยัน) เจอกันเมื่อเสาร์ที่แล้ว

มีใครอีกลงต่อเลย....

เพื่อน ๆ พี่น้อง สามารถแจ้งยืนยันได้เลยนะครับ :) :) :)
:arrow: สวัสดีครับพี่เชาว์ ทริปนี้ผมขอร่วมทริปด้วยครับ ชูชีพ+
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

ชูชีพ เขียน:
CJ เขียน:ช่วยกันลงชื่อ และยืนยันกันหน่อยครับ

CJ + ทีมงาน
น้าพล + ??
TNN + SIMPO
น้าไมค์
สตีฟ
เบียร์
Asored
CK3
พี่เล็ก
น้าช้าง
อินดี้
นายไม้
ตรี
เอก + ?
ศักดิ์
ป้อม
ตุ้ย
...
...
...
...
โอ๊ค
ยุ่น
เชษฐ์
สมชัย WD

พี่นพ + ป้าแสง ( รอยืนยัน) เจอกันเมื่อเสาร์ที่แล้ว

มีใครอีกลงต่อเลย....

เพื่อน ๆ พี่น้อง สามารถแจ้งยืนยันได้เลยนะครับ :) :) :)
:arrow: สวัสดีครับพี่เชาว์ ทริปนี้ผมขอร่วมทริปด้วยครับ ชูชีพ+
สวัสดีครับพี่ชีพ(ลืโอ) พี่น้อง 347 คิดถึงและยินดีต้อนรับครับพี่ ห่างหายไปนาน ตั้งแต่ย้ายไปอยู่อ่างทอง..ได้ข่าวว่าเดี๋ยวนี้แข็งโป๊ก...ไว้เจอกันครับพี่..

รูปภาพ

รูปภาพ

เหลือน้าอู๋ได้ข่าวแว่วๆ ว่ากำลังจะกลับมา..
รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

TNN เขียน: สวัสดีครับพี่เชาว์ ทริปนี้ผมขอร่วมทริปด้วยครับ ชูชีพ+

ดีใจครับ :D :D :D

เดี๋ยวนี้ยังต้องเตรียม 037 มั๊ยครับ ( LEO )

เอ๊า น้าชัยก็มา น้าชีพก็มา .... ยังมีใครอีกแสดงตัวเร๊วว 8-) 8-) :) :) :D :D
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

เหมือนงานคืนสู่เหย้าเลยครับเนี่ย สงสัยงานจะไม่เล็กซะแล้วงานบุญคราวนี้ :mrgreen:
แอบแซงเพราะแรงน้อย
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าพลแจ้งความจำนงค์กระดาน 1 แผ่น พร้อมสมาชิกในการเดินทางอีก 3 รวมเป็นสี่คนครับ

:) :) :mrgreen: :mrgreen:
แดง ด่านช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885424524
team: danchang bike
Bike: KHS Alite Team,Messile pioneer

โพสต์ โดย แดง ด่านช้าง »

:) เตรียมสถานที่จอดรถไว้ให้แล้วครับ หลังสถานีตำรวจภูธรด่านช้าง มีร่มไม้จอดได้หลายคันครับ
ไปให้ถึง ถ้ายังมีแรง
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

แดง ด่านช้าง เขียน::) เตรียมสถานที่จอดรถไว้ให้แล้วครับ หลังสถานีตำรวจภูธรด่านช้าง มีร่มไม้จอดได้หลายคันครับ
ขอบคุณมากครับ พี่แดงด่านช้าง

ขอโทษทีครับที่ติดต่อมาช้า ตั้งใจว่ามีจำนวนรถที่แน่นอนจะโทรมาขอความกรุณา

ถ้าว่างก็เชิญปั่นด้วยกันนะครับ :) :) :)
ครีบเหลือง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-8005860
team: 3+4=7

โพสต์ โดย ครีบเหลือง »

ผมเตรียม omega 3 ไปครับ มีทั้งแบบกินกับข้าวและกับแกล้ม :D
aexs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale & Bianchi

โพสต์ โดย aexs »

- กระผมขอเอาเสือภูเข็นไปแทนได้ไหมครับ แบบว่าเห็นเนินเป็นลม เห็น น... สู้ตาย :o
- เสียดายแทน สมาชิก 347 หลายๆ ท่านที่ไม่ได้ไป ขอบอกว่า หมูจิ้มจุ่มอร่อยมากครับ :lol:
- สวัสดีครับพี่ชีพ หายไปเลย ดีใจจริงๆ ที่จะเจอพี่ชีพอีก ซด 037 ที่ไหร่ นึกถึงพี่ชีพทุกทีครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
Beer 037.jpg
Beer 037.jpg (10.23 KiB) เข้าดูแล้ว 757 ครั้ง
"Your Best Year Starts Now"
aexs
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”