ทริปสำรวจเส้นทาง 347 สัญจร ด่านช้าง-บ้านไร่

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

Re: ทริปสำรวจเส้นทาง 347 สัญจร ด่านช้าง-บ้านไร่

โพสต์ โดย ra_p »

>>> ทริปสัญจรครั้งนี้ ขาประจำ และขาจร ของ SS
พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงคร้าบบบบบบบ !!!

:ugeek: :lol: :lol: :D :ugeek:
r a _ p ...Yo!
asored
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818500860

Re: ทริปสำรวจเส้นทาง 347 สัญจร ด่านช้าง-บ้านไร่

โพสต์ โดย asored »

ตื่นเต้ลลลครับ
myydi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: 555
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย myydi »

กบducati เขียน:คุณไม้ได้รับบาดเจ็บเป็นอย่างไรบ้างครับ ดีขึ้นแล้วหรือยังครับ :D
ดีขึ้นมากครับ วันนี้พึ่งไปตัดไหม
แต่ยังไม่สามารถขี่อะไรได้ :D :lol: :D
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

myydi เขียน:
กบducati เขียน:คุณไม้ได้รับบาดเจ็บเป็นอย่างไรบ้างครับ ดีขึ้นแล้วหรือยังครับ :D
ดีขึ้นมากครับ วันนี้พึ่งไปตัดไหม
แต่ยังไม่สามารถขี่อะไรได้ :D :lol: :D

ผมไม่เชื่อครับว่าไม่สามารถ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
aexs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale & Bianchi

โพสต์ โดย aexs »

- ได้พูดคุยกับท่านประธาน CJ แล้ว อาจจะมีรางวัลเ้จ้าภูเขา เป็นน้ำขวดเขียว พอให้ได้หัวใจเต้นแรงๆ บาง :lol:
- พี่พลบอกว่า เส้นทางช่วง 50 โลหลัง สนุก (โหด) พอๆ กับปั่นขึ้นเขาใหญ่ :?
- ช่วงนี้กระผมคงต้องฝึกนวดเนิน ดันเนิน และไต่เนินบ่อยๆ เผื่อชิงเจ้าภูเขา :mrgreen:
- ไม่ทราบว่าพี่พล มีกราฟจาก Edge 705 มาให้ดูบ้างไหมครับ 8-)
"Your Best Year Starts Now"
aexs
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

แย้มอีกนิดสำหรับขาแรง 347 ที่กลัวว่าจะมีแต่พวก เรา กันเอง
งานนี้ก็พอมีพวก เขา มาคอยนวดให้พอสมควรครับ

รูปภาพ

แนะนำอีกนิด วันแรกปั่นไป และเพื่อให้คุ้มซักหน่อย วันที่สองสมควรเอาคืนครับ ปั่นกลับด่านช้าง
ลงเขาอย่างเดียว....อย่าลืมเอาไปสองชุด ชุดปี 2011 กับ 2009 :D :D

จุดชัน ๆ ก็มีแค่ 3 กิโลเอง แฮ่.... จาก 250 เมตรยัน 600 เมตร
แหงนคอมองก็เห็นยอดแล้วครับ :P :P :P :P

ดูกันให้ชัด ๆ อีกที อ่างเก็บน้ำใหญ่ ๆ ทางล่างซ้าย นั่นเขื่อนกระเสียว
รูปภาพ

ซูมพวก เขา ๆ ให้ดู ทางแยกซ้ายเล็ก ๆ นั่น ยังเป็นลูกรังอยู่ แต่ทะลุไป อช. พุเตยได้ครับ
ลาดยางเสร็จขึ่เป็นวงได้เลย

รูปภาพ
Peak RAMA4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0956269756
Bike: ตรา จาระเข้

โพสต์ โดย Peak RAMA4 »

อด อีกแล้วหน่อเรา.......ท่านประธานครับอยากไปด้วย แต่วันนั้นไปดันภูอยู่ที่หลวงพะบาง ....ฮือๆๆๆ :( :( :(
"ทนฺโต เสฎฺโฐ มนุสฺเสสุ ในหมู่มนุษย์ ผู้ที่ฝึกตนดีแล้ว เป็นผู้ประเสริฐที่สุด "
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

เห็นเส้นทางแล้วอยากไปด้วยจังครับ แต่ไม่สามารถ :roll: :roll:
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

วันนี้ยื่นขอวีซ่าไปเรียบร้อยแล้วครับ :mrgreen:
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

arshura เขียน:เห็นเส้นทางแล้วอยากไปด้วยจังครับ แต่ไม่สามารถ :roll: :roll:
สงสัยไม่สามารถขอวีซ่า ฮิฮิ
ลองถามเสือ vor ดูครับ ขานั้นวีซ่าเขียวตลอด
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club

พี่ครับจอดรถทิ้งไว้ค้างคืนที่ สภอ. ด่านช้างเหรอครับ (รถยนต์) แล้ววันรุ่งขึ้นค่อยมารับรถกลับเหรอครับ
แล้วมีรถขนสัมภาระไปไม๊ครับ หรือว่าต้องมีพลขับๆคอยขับรถส่วนตัวตามไปอีกคนครับ

ตอนนี้ยังสับสนเรื่องการเดินทางอยู่ครับ รบกวนสอบถามเรื่องรถทีครับว่า
ท่านที่เอารถไปเองเนี่ยต้องขับรถไปจอดที่ด่านช้างทิ้งรถไว้หนึ่งคืน แล้ววันรุ่งขึ้น
ค่อยมาเอารถกลับใช่หรือไม่ครับ
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

การเดินทาง นำรถยนต์ไปจอดที่ สภอ ด่านช้างครับ สัมภาระยกขึ้นรถเซอร์วิส
ขากลับ ปั่นกลับมาที่ ด่านช้าง ดีที่สุด

ส่วนใครที่มีผู้ติดตาม ก็สามารถนำรถตามนักปั่นได้ครับ
หรือขับรถเที่ยวแถวบ้านไร่ก็ดีครับ มีประเภทถ้ำ น้ำตก แปลงไม้ดอก
ไร่สตรอเบอรี่....
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

พล 347 เขียน:การเดินทาง นำรถยนต์ไปจอดที่ สภอ ด่านช้างครับ สัมภาระยกขึ้นรถเซอร์วิส
ขากลับ ปั่นกลับมาที่ ด่านช้าง ดีที่สุด

ส่วนใครที่มีผู้ติดตาม ก็สามารถนำรถตามนักปั่นได้ครับ
หรือขับรถเที่ยวแถวบ้านไร่ก็ดีครับ มีประเภทถ้ำ น้ำตก แปลงไม้ดอก
ไร่สตรอเบอรี่....
ตามนั้นเลยครับ

ผมว่าวันเสาร์นี้จะคุยกันอีกทีอ่ะครับ

กำหนดการเดินทางคร่าวๆ

วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2554

7 โมงเช้า กินอาหารเช้าที่ปั๊ม ปตท.ก่อนเลี่ยงเมืองสุพรรณ
...
8.00 น. โดยประมาณเคลื่อนพลไปทางถนนเลี่ยงเมือง ไปทางดอนเจดีย์ เลยไปด่านช้าง ขับตาม ๆ กันไป

9.00 น. โดยประมาณถึงด่านช้าง ฝากรถที่ สภ. ด่านช้าง มีรถรับสัมภาระบันทุกไปที่เป้าหมาย

9.30 น. ล้อหมุนจาก ปั๊ม ปตท . ด่านช้าง ไป อ. บ้านไร่ ระยะแรก 40 กม. พักเติมน้ำ เติมพลังเล็กน้อย

11.00 น. เริ่มเสตรท 2 ชิงเจ้าภูเขา ถึง โรงเรียนบ้านใหม่คลองอังวะ พักกินอาหารกลางวันที่เตรียมไว้ให้โดยทีมงาน

เสร็จแล้วพักพอให้อาหารย่อยปั่นต่อ ไปโรงเรียนอีมาดอีทราย มีที่เก็บจักรยาน เข้าบ้านพัก

บ่าย แก่ ๆ มีรถรับลงจากเขาไปเที่ยวถ้ำสวย ๆ ในบริเวณอำเภอบ้านไร่

และกินปลาแรดทอดสมุนไพร ยำผักกูด น้ำพริก .............. เป็นมื้อเย็น ที่ร้านตามปลากรอบ

หาเสบียงกลับขึ้นที่พัก เสวนา แจกรางวัล พักผ่อนตามอัธยาศัย

วันที 23 มกราคม 2554

ข้าวต้ม กาแฟ ยามเช้า

มอบทุนกับนักเรียน ชนเผ่ากะเหรี่ยง
มอบกระดานไร้ฝุ่นให้กับโรงเรียน

เรียบร้อยแล้วปั่นกลับอย่างที่น้าพลบอก สบาย ๆ เพราะขาลงตลอดแป๊บเดียวถึงด่านช้าง
หากไม่อยากปั่นมีรถบันทุกคนพร้อมรถส่งถึงที่ครับ

หมายเหตุ .... ผู้ติดตามก็พาไปได้ครับ มีรถบริการพาไปเชียร์ พักผ่อน และเที่ยวไปในตัว

บ้านพักหลังเล็กมีสองห้องนอน ต่อหลัง

หลังใหญ่นอนได้เป็นสิบ

อยากได้จำนวนที่จะไป ทั้งหมด บนเขาไม่มีร้านค้าเลย จะได้เตรียมน้ำ อาหาร ได้นะครับ
ลงชื่อได้เลยนะครับ

หวังว่าทุกท่านจะสนุก ได้บุญกุศลด้วยครับ

:D :D :D

ใครที่ขับรถไป ไม่มีคนขับตาม ฝากรถไว้ที่ สภง ด่านช้าง
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

ช่วยกันลงชื่อ และยืนยันกันหน่อยครับ

CJ + ทีมงาน
น้าพล + ??
TNN + SIMPO
น้าไมค์
สตีฟ
เบียร์
Asored
CK3
พี่เล็ก
น้าช้าง
อินดี้
นายไม้
ตรี
เอก + ?
ศักดิ์
ป้อม
ตุ้ย
...
...
...
...
โอ๊ค
ยุ่น
เชษฐ์
สมชัย WD

พี่นพ + ป้าแสง ( รอยืนยัน) เจอกันเมื่อเสาร์ที่แล้ว

มีใครอีกลงต่อเลย....

เพื่อน ๆ พี่น้อง สามารถแจ้งยืนยันได้เลยนะครับ :) :) :)
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ

มาลงชื่อครับ

CK3 + Lek Lek

ขอจองห้องพักสำหรับ 2 ท่าน 1 ห้องครับ
และสมทบทุนการศึกษาสำหรับเด็ก ๆ ทุนละ 500 บาท
จำนวน 4 ทุนครับ

:mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”