*** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 54.

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

*** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 54.

โพสต์ โดย ra_p »

>>>> สวัสดีปีใหม่คร้าบบบบบพี่น้องงงงงงงง ชาว 347
:ugeek: :lol: :lol: :lol: :ugeek:

รูปภาพ

รูปภาพ

>>>>> ขอต้อนรับทุกท่านสู่กระทู้ใหม่ " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 54. ครับ

:ugeek: :lol: :lol: :lol: :ugeek:
r a _ p ...Yo!
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 54.

>>>> เปิดกระทู้ด้วยเรื่องของทริปสัญจรครับ :ugeek: :D :ugeek:
beer เขียน: สวัสดีครับพี่ๆน้าๆน้องๆ347ที่ร๊ากกกกกก :D :lol: :D

เรียนพี่เชาว์ น้าพล พี่นันท์ น้าไมค์ที่เคราพรัก :D

เนื่องด้วยเราชาว 347 ไม่ได้มีทริปสัญจรนอกสถานที่นานนนนมากกกกแล้ว :D ;)

กระผมอยากเสนอให้มีการสัมมนานอกสถานที่ไปพร้อมๆกันเลยดีไหมครับ :D ;)

(อาจมีการแวะทำบุญปีใหม่และหลังจากปั่นเสร็จก้อสัมมนาดื่มกินลากกันยาวยาวววววว) :mrgreen:

เอาซักหลังปีใหม่ไปหน่อยดีมั้ยครับ :idea: :D

ปอจุดลิงจุด....รบกวนพี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยน่ะครับ..... :idea: :?: :D ;)

สุดท้ายนี้....ขอบคุณพี่เชาว์ล่วงหน้าเลยครับ :lol: :mrgreen: :lol: :mrgreen:
CJ เขียน:สวัสดีครับ พี่น้อง 347

ใกล้ครบวาระหนึ่งปีที่เราทำบุญเมื่อต้นปีอีกแล้ว

แล้วก็ไม่ได้จัดทริปสัญจรกันมานานพอควร เมื่อโปรเบียร์ถามมาก็ต้องสนองกันหน่อยครับ

พวกเราใครเสนออย่างไรก็เชิญได้ตามสบายครับ

ผมกำหนดเวลาล่วงหน้าซักช่วงวันที่ 22 -23 มกราคม 2554 ใครจะเริ่มที่ วันศุกร์ 21 ก็ได้
เส้นทางก็แถวอำเภอบ้านไร่ ใกล้ ๆ ห้วยขาแข้ง :D :D

เส้นทางธรรมชาติสวยงามครับเป็นเขาให้ปั่นเล่น ยาวสั้นเดี๋ยวลองจัดกันดูครับ

อยากพักค้างคืน หลังปั่นจะได้นั่งคุยสบาย ๆ ไม่เร่งรีบ กันบ้าง รู้สึกว่าจะไม่ค่อยมีแบบนี้ซะเลย :lol: :lol: :lol:

ที่พักอาจเป็นรีสอร์ทแถว ๆ อำเภอบ้านไร่ หรือไม่ก็เป็นที่พักบนเขาที่ความสูงกว่า 600 เมตร จากระดับน้ำทะเล

แล้วก็มีทำบุญประจำปี ที่วัดแถวนั้น โดยการถวายผ้าป่าสร้างเมรุเผาศพที่สร้างมานานแล้วแต่ยังไม่เสร็จซะที

รายละเอียดเดี๋ยวหามาเพิ่มเติมให้ครับ ถ้าเห็นด้วยจะได้ทำการสำรวจเส้นทาง สถานที่กันเลยครับ

:) :) :)
TNN เขียน:วันที่ 23 มกราปีหน้า หลายท่านติดปั่นทริปประจำปี หัวหินหรือเปล่าครับ ส่วนผมแพลนว่าจะไม่ปั่นอยู่แล้วปีนี้ ว่าไงว่ากัน เส้นทางที่บ้านไร่เคยไปปั่นเสือภูเขากับพี่เชาว์ เมื่อหลายปีก่อน เส้นทางสวย น่าปั่นมากครับ มีเนิน มีเขา ให้เราได้ดันกัน :lol: :P
indy เขียน:หวัดดีน้าๆพี่ๆทุกท่านคราบ :) :D
ไปครับไป พี่ๆน้าๆไปไหนผมไปด้วยคราบบบบบบบ :D :mrgreen: :twisted:
พล 347 เขียน:ส่วนทริปประจำปี 347 เมื่อไรเมื่อนั้นครับ
ทริปหัวหินไม่ไปก็ได้ครับ
อยากเห็นเสือคอนวอยเปลี่ยนๆคราบเป็น FG Lite เร็ว ๆ
ปล เขียนหลังจากหมดไวน์ไปสามขวด กับสองคน
กับอากาศระดับเย็นระดับต่ำสิบ
เมื่อกี๊เพิ่งแวะไร่ชาโต เดอ เลย
นึกถึงความหลังเคยปั่น ทัวร์ เดอ แม่โขง
โอ้ อดีต ที่อยากให้ ย้อนรอยเป็นอนาคต.....
เห็นเนินที่ปืนภูเรือหลังจากปั่นเต็มวันจากเพชรบูรณ์
ทำไปได้....
CK3 เขียน:
Lek-Lek เขียน:สวัสดีครับ..พี่ๆเพื่อนๆและน้องๆ 347 ทุกๆท่าน...ผมขอสมัครเข้าเป็นสมาชิกของกลุ่มครับ..ช่วยแนะนำสั่งสอนด้วยครับ..
อยากไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ...
เกาะรถไปด้วยคนพี่เล็ก :mrgreen:
ra_p เขียน:>>>> มาชูจั๊กแร้ ... สนับสนุนทริปสัญจรต้อนรับปีใหม่ + ทำบุญ ของท่านประธานอีก 1 เสียงครับ
>>>>> SS เสาร์นี้ คิดว่าคงจะไม่มีนะครับ
>>>>>> พี่เล็กครับ .... พี่เป็นสมาชิก 347 ตั้งนานแล้วพี่ ... แผลเป็นยังไงมั่งพี่ หายไวๆนะครับ ...

asored เขียน:+1 ทริปสัญจรปีใหม่ครับ
;) ;) ;)

:ugeek: :lol: :lol: :ugeek:
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 54.

>>>> ตามมาด้วยกระทู้เสือไม้ myydi ครับ :ugeek: :roll: :roll: :ugeek:
CJ เขียน:ช่วงลงจากเจ็ดพับด้วยความเร็วสูง

มีรถวิ่งเบียดเลนมาตรงโค้งเล็กๆ รถเจ้าไม้วิ่งลงหลุมที่ผิวถนนเปิด

ล้มลง ผมมัวต้วมเตี้ยวแถวเจ็ดพับมาไม่ทัน
มาถึงเห็นนอนนิ่งอยู่ตกใจมาก มีคนจอดรถมาช่วยติดต่อเจ้าหน้าที่หลายคน

ขณะนี้ปลอดภัยแล้วอยู่ที่ รพ ในเชียงใหม่

....อ้อเจ้าไม้คงต้องหยุดปั่นซักพักใหญ่ละครับ

หายเร็วๆ แน่ๆ ยังหนุ่มแน่น และพยาบาลที่ ชม ฺ ดูแลดีมั๊กๆ :D :D :D
น้องหมิว เขียน:ขอให้คุณไม้หายไวไวนะคะ
ปีใหม่นี้ขอให้ชาว347 สุขภาพแข็งแรงตลอดไปไม่เจ็บไม่ไข้นะคะ
พล 347 เขียน:ไม้หายเร็ว ๆ ครับ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้อง
nobu เขียน:ขอให้พี่ไม้หายเร็วๆนะครับ :P
สวัสดีปีใหม่พี่น้องชาว347ทุกท่านนะครับ ของให้ปีใหม่ที่มาถึงขอให้สุขภาพแข็งแรงและโชคดีตลอดปีทุกๆท่านนะครับ. :D :D :D
asored เขียน:สวัสดีปีใหม่พี่น้องทุกท่าน
HPNY2011
:D

รูปภาพ
Scott F01 ...สวยจริงอ๊ะ ดำแดงขาว ถูกระเบียบ347เป้ะเลย

>>>myydi อย่าพักนาน คนลากมีน้อยยย :lol: :lol: :lol:
หายด่วนเลย
:ugeek: :oops: :roll: :oops: :ugeek:
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ

>>>> เมื่อวานพี่เชาว์โทรมาตอนบ่าย บอกว่าเสือไม้ไหปลาแดกหัก ยังคิดอยู่ว่าประเดิมกันตั้งแต่วันแรกของปีเลยเว้ย...
แต่พอได้คุยกับเสือไม้ก่อนจะเข้าห้องผ่าตัด ก็สบายใจได้ว่าไม่น่าจะหนักหนาเท่าไหร่ เพราะคำแรกที่เสือไม้พูดมาทางโทรศัพท์คือ

" น้า ... สาว สาว น่ารักตรึมเลย " :lol: :lol: :lol:

>>>> หายเร็วๆ นะเว้ย ... อย่ามัวนอนดูสาวๆเพลิน พี่น้องขาดหัวลาก อย่างที่โกว ว่า

:ugeek: :lol: :lol: :ugeek:
Lek-Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865641187
team: 347 Cycling
Bike: Colnago, Bianchi,Spe

โพสต์ โดย Lek-Lek »

ไม้หายเร็วๆนะครับ...
heang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818370399
Bike: epic, SL2

โพสต์ โดย heang »

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ชาว347ทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้ โชคดี ธรรมะรักษานะครับ

มาอวยพรช้าไป...หายไวๆนะครับไม้
vor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802897447
team: 347 Cycling Team
ตำแหน่ง: คูคต

โพสต์ โดย vor »

ไม้หายเร็วๆนะ :P
เมื่อตอบเช้าไม้โทรมาเล่าเราก็ยังนึกว่าเล่นมุกซะอีก
เรายิ่งกลัวๆตอนลงเขาอยู่ ตอนนี้เลยไม่อยากลงเลย
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Real »

สวัสดีปีใหม่ครับชาว347. ร่ำรวยสุขภาพ ร่ำรวยมิตร ร่ำรวยปัจจัยทั้ง5 :P

รูปภาพ

...สบายดีปีใหม่ขอให้สุข
ไร้ความทุกข์ ไร้โรคภัย ไร้ปัญหา
ความสำเร็จเงินทองกองไหลมา
ทั้งการงานก้าวหน้าอย่างมั่นคง

...คิดอะไรหวังสิ่งใดขอให้ได้
ดังตั้งใจที่คิดจิตประสงค์
การงานดีมีแต่ขึ้นไม่มีลง
ความรักจงชื่นมื่นชุ่มชื่นใจ

...อำลาปี 53 ที่ผ่านพ้น
หนึ่งปีที่ดั้นด้นผ่านมาได้
ละทิ้งความเหงาเศร้าออกจากใจ
และเริ่มต้นปีใหม่ด้วยสิ่งดี

...ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์สถิตทั่ว
ดลบันดาลครอบครัวท่านสุขศรี
สุขภาพแข็งแรงโรคไม่มี
ทรัพย์ทวีโชคประเสริฐบังเกิดเทอญ...
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
จ่าเยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0613635515
team: Cyclemania-Trek-Probike
Bike: TREK Madone 9 / TREK Superfly AL
ตำแหน่ง: 68/2 ถ.วิสุทธิกษัติย์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม »

สวัสดีปีใหม่ครับ
ไฟล์แนบ
t031210_02cc.gif (77.51 KiB) เข้าดูแล้ว 3669 ครั้ง
Cyclemania Phitsanulok
ครีบเหลือง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-8005860
team: 3+4=7

โพสต์ โดย ครีบเหลือง »

สวัสดีปีใหม่ครับครับทุกท่านมีความสุขตลอดปีนะครับ
เอาเรือยางมาตกปลาที่กำพ่วนระนองเดินทางมาถึงตั้งแต่เช้าวันที่31
แต่เมื่อคืนย้ายที่ลงไปตกที่ท้ายเหมืองพังงาพรุ่งนี้เช้าจะเดินทางกลับแล้ว

ไม้หายไวไวนะครับเดี๋ยวน้าจะรอตรวจการบ้าน
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

สวัสดีปีใหม่ 2554 พี่น้อง 347 เพื่อน ๆ ขาปั่น ทุกท่าน และเพื่อน ๆ มือปั่น ทุกท่าน ( เรามีเพื่อนมือปั่น ซ้อมอยู่ที่ 347 ที่เดียวกับเรา เป็นทีมชาติหลายคนนะ )

:D :D :D

ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง มีความสุข มีแรงบันดาลใจ และปลอดภัย ในการเล่นกีฬาทุกท่านครับ

ไม้คงกลับกรุงเทพ วันที่ 4 เย็น ๆ ฟาดเคราะห์ไปแล้วตั้งแต่วันปีใหม่

อาการดีขึ้นมากครับ หมอให้งดกิจกรรม ซัก 2 เดือนเป็นอย่างน้อย :( :( :(
เพราะมีการกระทบกระเทือนทางสมอง เบลอ ๆ อยู่ เล็กน้อย คุยได้แต่ยังเวียนหัวอยู่
การเคลื่อนไหวลำบากหน่อย ไหปลาร้าด้านไหล่ขวาหักทิ่มเนื้อออกมาเล็กน้อยต้องผ่าจับยัดลงไปให้เข้ารูป ทำความสะอาดแผล แล้วเย็บ
อ้อซี่โครงมีหักสามซี่ด้วย :( :( :( :(

หมอบอกคนไข้แข็งแรงมาก ฟิตเปี๊ยะ จนต้องตัดเสื้อ 347 ปี 2009 ออกเพราะถอดไม่ได้ :lol: :lol: :lol:

จักรยานผมเอากลับมาแล้ว สบายดีไม่ป่วยคนเป็นแทนซะ

จริงอย่างที่น้าไมค์ว่า จะไม่เพ้อได้งัย ตอนถึงจุดชมวิวสะเมิง มันเป็นฮีโร่มาก สาว สาวสวย สวย ขอถ่ายรูปกันตรึม
นึกภาพดูละกัน ขนาดหยุดรถขอถ่ายกันเลย สองสามคัน ทั้งรถตู้ รถเก๋ง
ผมขึ้นตามมาใกล้ ๆ ม่ะมีใครสนใจเลยอ่ะ :lol: :lol: :lol:
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

มีข่าวมาบอก

พี่วิรุณ กรีนเทอเรซ แจ้งมาว่าจะปล่อย Madone ทั้งคันพร้อมล้อขอบสูง Mavic น่ะ ราคาเพื่อน ๆ กันเอง
ใครสนใจ ติดต่อได้เลยนะครับ

8-) :D :D 8-)
myydi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย myydi »

หายมึนไปมากแล้วครับ
วันนี้จะพยายามลุกขึ้นนั่ง
คงเลื่อนวันกลับเป็นวันที่ 6 เย็น
ขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยครับ
งานนี้ ถ้าไม่น้าเชาว์ แย่แน่ๆ

บนดอยสาวเยอะจริงๆ
เสียดายไม่มีปลากรอบ :D

ส่วนที่โรงบาล
นางพยาบาลน่ารัก เขินทุกครั้งเวลาเช็ดตัว

ทริปสัญจร ขอสมัครเป็นทีม service นะคร้าบบ
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

ไม้ไม่ต้องห่วง ประเภทไหปลาร้าหัก ซี่โครงแตก มีเพื่อนเยอะ
แถว ๆ 347 นี่แหละหลายคน
และที่บอกสองเดือนกลับมาปั่นได้ ไม่จริง
ที่เห็น ๆ เดือนเดียวหรืออย่างมากแค่เดือนครึ่ง ปั่นกันปร๋อทุกราย
Democrazy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846605533
team: Cycle Square Rama 3
Bike: Bianchi Oltre XR2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Democrazy »

ฟังพี่เชาว์บรรยายแล้วเสียวไปด้วย ขอให้พี่ไม้หายไวๆ ครับ
"เทคนิคการปั่นเสือหมอบ"
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=129&t=6760

"Prowut Bike Fitting"
https://www.facebook.com/prowut.bikefitting

"Power tends to corrupt and Absolute Power corrupts absolutely". Lord Acton
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”