ทริปเฉพาะกิจของชาว 347 สำหรับการทดสอบ 100 โลมาโดเน่..

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

ทริปเฉพาะกิจของชาว 347 สำหรับการทดสอบ 100 โลมาโดเน่..

โพสต์ โดย TNN »

วันนี้เป็นทริปเฉพาะกิจของชาว 347 สำหรับการทดสอบ เจ้ามาโดเน่ SSL 6.5 คันเบาหวิวน้ำหนักตอนนี้ตามมาตรฐาน UCI เป๊ะ แต่สามารถรีดลงได้อีกถึง 3 ขีด :lol: หลังจากพี่พลไปสู่ขอเฟรมมานอนกอด 3 เดือนกว่าแล้ว เป็นตัวเป็นๆ ซะที ทดสอบวันแรกก็ 100 โลอัพเลย ผลการทดสอบเป็นที่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง..ขออนุญาตพี่พล เอาภาพความทรงจำ ที่ปั่นมันครั้งแรกมาเปิดตัวนะครับ..

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

Re: ทริปเฉพาะกิจของชาว 347 สำหรับการทดสอบ 100 โลมาโดเน่..

CJ เขียน:วันนี้ท้าทายกับลมสุดๆ

ปั่น 347 ตรงๆ ครบตั้งแต่หัวถนนจรดปลายถนนที่บางปะหัน
ได้ระยะทาง 107 กม.

ขาไปลมตีเข้าหน้า และหน้าเฉียงข้างขวา ตลอดทาง
นับว่าเป็นทริปเปิดตัว Madone ก็ว่าได้
Sram Red เข้ากับเฟรมอย่างลงตัว สวยทุกกระเบียด

ขากลับแวะเติมน้ำที่วัดตูม พร้อม Boat Ramen
:lol: :lol: :lol:

:P :P TNN มีรูปรายงานครับ
ชูชีพ เขียน::P สวัสดีครับพี่เชาว์ พี่พล เบียร์ และสมาชิกทุกๆท่าน วันนี้ไปปั่น 347 ไปบางประหัน ไปกลับ 107 กิโล มี 7 เสือ พี่เชาว์ พี่พล คุณนัน เบียร์ ศักดิ์ โอ๊ก ชูชีพ ลมแรงสุดๆขาไปพัดจนจักรยานจะคว่ำ ผลัดกันลากขาไปคนละโลสองโลความเร็ว 32-36 ขากลับสิบกว่ากิโลสุดท้ายลากกันสุดๆอีกแล้ว 45-52 เหนื่อยสุดๆแต่ก็ไดทักษะในการปั่นให้กับคนเองเพิ่มขึ้นครับ :P ถึงบ้านแก้เหนื่อยกับคุณนัน 4 ขวด คลายเส้นตามสูตร ค่อยยังชั่วหน่อย :lol: :lol:
:arrow: ครั้งต่อไปเขาใหญ่ครับ สมาชิกหลายทานต้องการไปแก้ตัวขึ้นเขาเขียวครับ :mrgreen:
Oak_Tcr เขียน:สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก..
เห็นด้วยกับพี่ชีพมากๆ สลับกันลากคนละโลแบบนี้ได้กำลังดีจริงๆ
ได้พัฒนาฝีมือกันถ้วนทั่ว..อิอิ
วันหลังขอแบบนี้อีกนะครับ..555
ต้องยอมรับ..ว่า ทีมมาโดเน่ วันนี้..ของเค้าดีจริงๆ
พี่ CJ โรตีอร่อยมากๆ..แต่ยังงงว่าทำไมได้กินอันเดียว..55..สงสัยต้องไปซ่อม
ใช่ครับ..พี่ชีพ ต้องเขาเขียว เท่านั้นที่เราต้องการ
จัดเมื่อไหร่แจ้งข่าวด้วย..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยชมรูปต่อนะครับ..Good Night.. :idea: ;)
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
xxl
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Manchester United

Re: ทริปเฉพาะกิจของชาว 347 สำหรับการทดสอบ 100 โลมาโดเน่..

โพสต์ โดย xxl »

จะเอาเปรียบไปถึงไหน...พี่พล

รถสวยครับ
นายจำเนียร
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย นายจำเนียร »

:shock: :shock: :shock: :o :o

งามจริงๆ ครับพี่พล
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้กระทู้เงียบเหงา เสือเบียร์ล่องใต้ น้องกิฟท์ขึ้นเหนือ ที่เหลือก็ยังวุ่นๆ กับงาน
มาดูรูปที่ค้างไว้ดีกว่านะครับ...

เสือ โอ๊คขาซอย...
รูปภาพ

วันนี้ตั้งใจไปให้สุดถนนเส้น 347 ที่บางปะหัน วันนี้ลมแรงจริงๆ ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ดอกผักบุ้ง บานรับแสงแดดดีจัง..
รูปภาพ

ที่สี่แยกวรเชรษฐ์
รูปภาพ
รูปภาพ

ไปจนสุดถนน u-turn ใต้สะพานข้างหน้า ทุกคนเริ่มบ่นหิวข้าว ปั่นกันมา 2 ชม.กว่าแล้ว
รูปภาพ
กิจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815575577
team: 347Cycling, Rama 4, Sport bicycle, Bikeloves
Bike: All 2 Wheels
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กิจ »

รถสวยจัง ผมเพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่ไปขี่ที่ป่าสนวัดจันทร์แยกก่อนถึงปาย หนาวมากทางสวยไม่อยากกลับเลย ช่วงนี้คนเยอะ
2 wheels All around
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ

ปั่นกลับมา ทนหิวไม่ไหว แวะกินก๋วยเตี๋ยวเรือที่วัดตูม...ก่อนปั่นเข้าเมืองอยุธยา เพื่อซื้อโรตี...วันนี้ถือเป็นทริปสบายๆ ได้ปั่นผ่านหลายวัดทีเดียว สุดท้ายก็ต้องมาแวะร้านกาแฟ บ่ายคล้อย ปั่นกลับที่หมายปั๊มพันธมิตร+นปก.(ปั๊มเหลืองแดง) โดยสวัสดิภาพ..หลังจากนี้ไป หลายคนมีภารกิจ หลายคนหยุดยาวช่วงปีใหม่ คงรวมตัวอีกครั้งปีหน้าครับ.. :lol: :lol:

รูปภาพ

เสือศักดิ์ด้วยความโมโหหิว(จัด)สั่งคนเดียว 4 ชาม แต่กว่าจะหมดได้..555 :lol: เล่นเอาเหงื่อตก..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เจดีย์ภูเขาทอง..
รูปภาพ

วัดกษัตราอยู่อีกฝั่งแม่น้ำเจ้าพระยา ตรงข้ามเจดียืภูเขาทอง..วัดนี้ถ่ายละครจักรๆ วงศ์ๆ บ่อยๆ
รูปภาพ

แวะซื้อโรตีเจ้าดังของอยุธยา
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สุดท้ายยยย..ก็ต้องดูแลอย่างดีประคบประหงมทุกซอกมุมหลังปั่นเสร็จ..เพราะยังใหม่ :lol: :lol: :o
รูปภาพ

ใครอยากมีทริปเปิดตัวแบบนี้ต้อง ถอยรถใหม่ครับ..เฮียเชียร์ทั้งหลาย ยินดีปั่นเป็นเพื่อน..555 :lol: แต่ภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ก็ต้องตัวใคร ตัว..เผือกอะครับ.. :lol: แล้วพบกันใหม่ครับผม..
Pom_C4
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-2072588
team: Canal Four
Bike: Bianchi-1885 2008

โพสต์ โดย Pom_C4 »

:o สวัสดีครับพี่น้อง347และคลอง4.....ช่วงนี้คงต้องขอส่งใบลายาวครับ....อย่างน้อย2อาทิตย์ เพราะเพิ่งจะไปผ่าตัดเอาตาปลาออกจากหัวแม่โป้งนิ้วเท้าขาขวาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ....เจ็บมากครับโดยเฉพาะตอนหมอฉีดยาชาเข้าที่ข้อของนิ้วท้า....เย็บไป4เข็มครับ....เดินยังไม่ค่อยถนัดเท่าไหร....เห็นพี่น้องพ้องเพือนปั่นกันแล้วอิจฉาจริงๆครับ....น้าไมค์เป็นไงบ้างครับเห็นพี่นันบอกว่าพี่ก็ไปขึ้นเขียงผ่ามาเหมือนกัน........พี่พลครับรถสวยมากเลยครับ......
ไฟล์แนบ
ตาปลาของผม
ตาปลาของผม
Fish_eye.jpg (54.24 KiB) เข้าดูแล้ว 2968 ครั้ง
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

Pom_C4 เขียน::o สวัสดีครับพี่น้อง347และคลอง4.....ช่วงนี้คงต้องขอส่งใบลายาวครับ....อย่างน้อย2อาทิตย์ เพราะเพิ่งจะไปผ่าตัดเอาตาปลาออกจากหัวแม่โป้งนิ้วเท้าขาขวาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ....เจ็บมากครับโดยเฉพาะตอนหมอฉีดยาชาเข้าที่ข้อของนิ้วท้า....เย็บไป4เข็มครับ....เดินยังไม่ค่อยถนัดเท่าไหร....เห็นพี่น้องพ้องเพือนปั่นกันแล้วอิจฉาจริงๆครับ....น้าไมค์เป็นไงบ้างครับเห็นพี่นันบอกว่าพี่ก็ไปขึ้นเขียงผ่ามาเหมือนกัน........พี่พลครับรถสวยมากเลยครับ......
สวัสดีครับ ป้อม FF
ผมเป็น 2 เม็ด เล็กๆ ตรงฝ่าเท้าเลย ตอนหมอฉีดยาชาเจ็บจริงๆ โดนปักไป 3 จึก รอบๆ ตาปลา
แต่ก็ใกล้จะหายดีแล้ว พรุ่งนี้ก็ว่าจะไปลองเบาๆ ตอนเช้า ถ้าไม่เจ็บแล้ว วันเสาร์คงได้ออกรอบครับ
r a _ p ...Yo!
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ ยินดีกับม้าศึกตัวใหม่ครับ ผมขอเรียกว่าเจ้าเทาทมิฬครับดุดันมาก เข้าตำรารถเยี่ยมเหมาะกับยอดคนครับลงตัวจริงๆครับ...ยินดี...ยินดี
ไฟล์แนบ
209097-30.gif (19.98 KiB) เข้าดูแล้ว 2870 ครั้ง
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่น้อง..หาเวลาเอารูปมาลงยากมากเลยครับ..ตั้งแต่วันอังคาร After Dark มา ปั่นทุกวัน เลยไม่มีเวลาทำลูก..เอ้ย..ทำรูป :lol:
วันพุธเย็นเลียบทางด่วน วันพฤหัส ไปทดสอบมาโดเน่ที่เขาใหญ่..ที่เกริ่นมาทั้งหมด ก็จะเอารูปและผลการทดสอบเจ้าเทาทมิฬของพี่พลที่พี่กบให้ฉายามาให้ชมกัน..
ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้ว..ผมร่วมอยู่ในเหตุการณ์ทุกครั้งครับ..

ครั้งแรก 107 โลไปบางปะหันต้านลม ผลการทดสอบเป็นที่น่าพอใจ..แต่ปรับนิดหน่อย.. :P
ครั้งที่สอง..After Dark 64 โล..ลากเนียนเลย เจ้าตัวบอกปั่นมันมากๆ
ครั้งที่สาม..เมื่อวันพฤหัสฯ ด่านทดสอบความเบาที่เขาใหญ่..โดยมีผมพี่ชีพ โอ๊ค347 และพี่น้องคลองรังสิตปั่นเสือภูเขาด้วย..ผลการทดสอบขอสรุปเลย
จริงๆ โพสมาครั้งนึงแล้วภาพและข้อความหายเลยไม่ updated แล้ว..แต่เจ้าตัวยังยิ้มแก้มปริ ทำเวลาจากด่าน-หลักกม. 0 ใช้เวลา 1 ชม. 26 นาที ดีที่สุดในชีวิต
เคยทำได้ 1.36 ชม.(ดีกว่าเดิม 10 นาที) ยิ่งไปกว่านั้นตอนขาลง ทำเวลาแค่ 44 นาทีไล่บี้กับผมและเสือโอ๊คมันหยด แอบตีหน้าเส้นอีกต่างหาก...:lol:.. :lol:
เราลองมาชมภาพกันเลยครับ..

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ใส่ล้อ Zipp เข้าไปเบาหวิว 6.6 โลได้.. :lol:
รูปภาพ

แม้แต่ไฟท้ายยังเอาออก กัวรถหนัก...555 :lol:
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมเอาเจ้ามาโดนขาว-แดง ไปร่วมทดสอบด้วย ปั่นไปเสียวไป รถน้อยครับ มีแต่ลิง ไก่ป่า ขี้ช้าง แต่ก็ทำเวลาดีขึ้นครับ 1 ชม. 23 นาที
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เสือโอ๊ค วันนี้สุดยอด เฟือง 23 แต่ปั่นได้ดีมากครับ ผิดหวังอย่างเดียวไม่ได้ขึ้นเขาเขียว เพราะเวลาไม่เอื้ออำนวย กลัวมืดก่อน..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

BMW 2 คันนี้ราคาคันละ ล้าน 2 สวยจริงๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่ชีพก็ปั่นชิวๆ บอกว่าจะมาซ้อมทุกเดือน..เห็นขวดเขียวๆ ไม่ได้เลยต้องเข้าไปชิม.. :lol: :lol:
รูปภาพ

รูปภาพ

ขอบคุณพี่พสำหรับพาหนะเดินทาง คุยกับพี่ชีพว่าจะเลี้ยงขวดเขียวเป็นการตอบแทนและแสดงความยินดีกับเวลาที่ทำได้ดีมากๆครับ จัดไป 1 ลัง :lol: :lol:

ไปติดตามรูปทริป ทดสอบครั้งที่ 4 เช้าวันเสาร์ที่กระทู้ 347 คุยกันวันธรรมดาต่อเลย..วันนี้ไปเสริมหล่อถ้วยคอ King มาด้วย อิ..อิ......
Oak_Tcr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team!!
Bike: Giant TCR

โพสต์ โดย Oak_Tcr »

รูปสวยมากๆ ครับพี่ TNN..
โดยเฉพาะหุบเขาเนินสุดท้าย..สวยที่สุดในความทรงจำ
ต้องไปหาคาบอนด์เด็ดๆมาสู้สะแร้ว... 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”