ภาพการแข่งขัน TimeTrial 23 พ.ย.51

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

Re: ภาพการแข่งขัน TimeTrial 23 พ.ย.51

โพสต์ โดย narongrama4 »

........ยินดีด้วยกับเพื่อนๆ347ที่เข้าแข่งขัน ขอบคุณพี่เชาว์และกิ๊ฟท์
ที่เอาภาพสวยๆมาฝาก เมื่อวานเสียดายมากที่ไม่ได้ไปร่วมงานด้วย
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 cycling team
Bike: ......
ตำแหน่ง: หลักสี่, บางกอก

Re: ภาพการแข่งขัน TimeTrial 23 พ.ย.51

โพสต์ โดย Gift »

ใช่ค่ะพี่รงค์เสียดายที่พี่รงค์พี่ต่ายและน้องก้องไม่ได้มา..พี่ตุ๊ยังถามเลยค่ะว่าพี่มากันหรือเปล่า... :D
กิฟท์
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ ;)
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณค่ะพี่เตอร์...ภาพทั้งหมดพี่ตอนนี้ไปโพสต์อยู่กระทู้ไหนคะ..อยากเห็นค่ะ..ไม่รู้ว่ากิฟท์ถ่ายออกมาเป็นยังงัยบ้าง...ถ่ายภาพพี่ไปหลายภาพเหมือนกันค่ะ.. :D
กิฟท์
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

ยังไม่ได้ลงภาพรวมเลยครับ :lol:
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาพน้าเชาว์เท่ห์มากเลยค่ะ...

พี่เบียร์นี่สุดยอดจริงๆ..ขนาดมือข้างหนึ่งกำลังพัวพันอยู่ อีกข้างหนึ่งต้องยกหนึ่งนิ้วให้ได้...ลิขสิทธิ์พี่เค้าเลยเนี่ยะ.. :D

ขอบคุณค่ะพี่เตอร์...ภาพฝีมือพี่สวยเสมอ..
กิฟท์
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าพล ผบ.คุณ jes ถ่ายภาพน้าพลมาสวยเชียว ลองเข้าไปดูนะคะ...

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&start=60
กิฟท์
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

สวัสดีพี่น้อง..เห็นภาพแล้วชื่นใจจริงๆ...คมชัด..สวยงาม..ได้อารมณ์ภาพ..พัฒนาไปเยอะกว่าเมื่อหลายปีก่อน มีโปรแกรมมากมายให้เลือกเล่น เห็นแล้วนึกถึงอาชีพเก่า..ทำให้อยากจะะเล่นกล้องอีกล่ะ..สงสัยจะเสียเงินซื้อกล้องอีกล่ะมั้ง ขายจักรยานอัพกล้องดีไม๊..มีกล้อง Single lens อยู่ 3 ตัว แต่มันเก่าไปล่ะ..กล้อง FM2 F3 ยังเก้บไว้อยู่เลยสมัยเรียน ไม่ได้ถ่ายมานาน..แต่มาคิดดูอีกที..เป็นช่างภาพไม่ค่อยมีรูป..555 :P ปั่นจักรยานมีคนถ่ายให้..จริงไม๊น้าไมค์.. :lol:
เสียดายไม่ได้ปั่น เสียดายประสบการณ์ดีดีครั้งหนึ่งในชีวิต ทั้งที่เตรียมรถ เตรียมทุกอย่างไปพร้อม แต่ใจยังหลอนๆ ความเร็วอยู่ตั้งแต่ซ่อมไหปลาร้า เลยยังไม่กล้า..แต่เห็นรูปคนอื่นแล้ว มานึกเสียดาย..55 :lol: น่าจะมีรูปตอนปั่น tt บ้างคงจะเท่ห์ดี..เหมือนพี่พลเนอะ..
รูปภาพ
ยุแล้วยุอีกก็ไม่ลง..ไว้โอกาสหน้า..คนเราสิ่งที่รอไม่ได้คือ..เวลาและโอกาสจริงๆ..ไม่เป็นไร..ได้อยู่ในแวดวงจักรยาน ได้รู้จักเพื่อนพ้องน้องพี่ได้มิตรภาพที่ดีก็มีความสุขแล้ว..
ขอบคุณทุกภาพถ่ายแห่งความทรงจำ และความสุขของทุกๆ คนครับผม..
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
พ่อนินา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814420449
team: BikeFriday: วันสุข:)ขี่จักรยาน@สนามราษฎร์ สวนหลวง ร9
Bike: rb:RIDLEY The Damocles , mtb:GARY FISHER , fb:BROMPTON , housekeeperB:PHEASANT

โพสต์ โดย พ่อนินา »

ยินดีที่ได้รู้จักชาว347ทุกท่าน

ผมไปจอดรถเป็นคันที่7...พอผ่านโตโยต้าสีดำคันแรก
ชักไม่แน่ใจว่ามาถูกงานหรือเปล่า...เมื่อเห็นร่มอันใหญ่สีขาว พร้อมสุภาพสตรีนั่งอยู่ใต้ร่ม

"อุแม่เจ้า!...ไม่ใช่งานเล็กๆแล้ว...มีไฮโซมาด้วย"
You may go faster, but I see more
.....คุณอาจไปเร็วกว่า แต่เรามองเห็นมากกว่า.....

ถ่ายรูปของที่จะขายไม่สวยซักที...มาทางนี้! แล้วกดชัตเตอร์เบาๆ
+++แช๊ะ+++
หรือ...
กดตรงนี้เบาๆ...FaceBook.com/StudioTent
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

เห็นรูปแล้วครับ ชัดดีจริง ๆ สวยทุกรูปเลย

เป็นการแข่ง TT ครั้งแรกโดยไม่ได้ตั้งใจ
ตอนเช้าขนจักรยานอินดี้ขึ้นรถผมก็แบกล้อ zipp ให้อย่างเดียว
ไปตัวเปล่า กะจะไปถ่ายรูปเล่น
สักพัก เจ้าศักดิ์มาถึงก็จอดรถขนจักรยานใส่รถผม โดยไม่ลังเลอะไรทั้งสิ้น

คิด ๆ ไป มีจักรยานบนหลังคาสองคัน แต่ดันมี 3 คน กลัวจักรยานเหงาอยู่ข้างบน
เลยกลับเข้าบ้านใหม่ เอาก็เอาว่ะ ขนจักรยานออกมา ขนล้อมาอีกคู่ วิ่งกลับไปเอาชุด
เอาไปก่อน ไม่ลงก็ไม่เหนื่อยอะไรนี่

พอถึงสนามแข่ง เป็นยังงี้ทุกที เห็นบรรยากาศสนาม เห็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ หลาย ๆ คน
เราก็กลายส่วนหนึ่งของบรรยากาศ ไม่ลังเลเลย ใบสมัครก็ถูกกรอกเหมือนโดนใบสั่ง

แล้วก็ไม่เคยผิดหวัง กับสนามแข่งทุกครั้ง ที่เหนื่อยกว่าการซ้อมทุกครั้ง
แต่ก็ได้ความรู้สึกดี ๆ ได้ประสบการณ์ทีหาได้ยากทุกที
ว่าคราวหน้าเอาใหม่ ซ้อมใหม่ ให้ดีกว่าเดิม...

ขากลับ นั่งคุยกันในรถ เอ๊ะถ้าเราออกตัวช้าซักนิด....
ไม่ให้เหนื่อยเกินไป อาจจะทำเวลาได้ดีกว่านี้อีกก็ได้....
อัดมากไปหน่อยตอนต้น ๆ....ดูเวลาตอนกลับตัวครึ่งทาง ได้ 7 นาที ทำได้ดีแล้ว.....
ถ้าครึ่งหลังไม่.... และ...ฯลฯ.....

อินดี้บอกว่า จะกลับมาซ้อมใหม่ ให้หนักกว่าเดิมพร้อม
จะซื้อ แอร์โร่บาร์...
จะขอวีซ่า....ล้อใหม่....
จะ.....

เจ้าศักดิ์ เผลอบอกว่าปีหน้าจะแก้ตัวใหม่....สงสัยลืมไปคิดว่า
จะยังอยู่เมืองไทย....

มีสนามรออยู่ใกล้ ๆ นะครับ
เสาร์นี้ก็หัวหิน ไปดูภาพปีที่แล้วก็ อืม.....
นักแข่งหลายร้อยนะ....

อาทิตย์ถัดไปก็เสือภูเขาบ้านไร่ บ้านพี่เชาว์
จะไปหรือไม่ไป ตัดสินใจกันใหม่ได้
ไม่ต้องมาเสียดายภายหลังอีกนะ จะบอกไห่.....
โกโร่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Let's Bike 0860009824
team: Fuji Let's Bike Thailand/พระราม 4
Bike: Fuji Altamira / Swift U-vox TI

โพสต์ โดย โกโร่ »

ขอขอบคุณคุณกิฟท์ ชาว 347 สำหรับรูปสวยๆให้ได้ดูกันครับ
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

พ่อนินา เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักชาว347ทุกท่าน

ผมไปจอดรถเป็นคันที่7...พอผ่านโตโยต้าสีดำคันแรก
ชักไม่แน่ใจว่ามาถูกงานหรือเปล่า...เมื่อเห็นร่มอันใหญ่สีขาว พร้อมสุภาพสตรีนั่งอยู่ใต้ร่ม

"อุแม่เจ้า!...ไม่ใช่งานเล็กๆแล้ว...มีไฮโซมาด้วย"
:lol: :lol: :lol: คือว่ากิฟท์เป็นห่วงสมาชิกจะร้อน ..จะไม่มีที่นั่ง..จะไม่มีน้ำดื่ม..จะไม่มีของทาน..เลยต้องจัดสถานที่กันหน่อยค่ะ..และพี่น้องก็นำของต่างๆไม่ว่าจะน้ำ จะของทาน และเก้าอี้ มารวมกัน..เผื่อจะเป็นประโยชน์เป็นที่พักร้อนให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจักรยานได้อาศัยกันน่ะค่ะ..ร่มอาจจะคันเล็กไปหน่อยแต่ก็พอให้ให้พักพิงได้ค่ะ...
ขอบคุณที่เข้ามาทักทายพวกเรานะคะ... :D
กิฟท์
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่นันท์..อย่างนี้คราวหน้าต้องไม่พลาดนะคะ..กิฟท์เห็นแล้วยังอยากลงแข่งเลยค่ะ..

น้าพล...ภาพน้าพลเท่ห์ๆเยอะมาก...คราวหน้าลงแข่งอีกนะคะ..ชวนน้าไมค์ของเรามาลงด้วย..

สนาม tour of HuaHin ว่ายังงัยก็ส่งข่าวกันนะคะ..งานนี้เห็นน้องเรือใบบอกว่าค่าสมัคร 400 บาท ก็ได้เสื้อ jersey มาเชยชมเลย..
กิฟท์
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

โพสต์ โดย narongrama4 »

...แล้วเจอกันที่หัวหินครับพี่น้อง 347
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

ออกตัว ก่อนเลยนะครับ
ผมมือสมัครเล่น ถ่ายไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ เสียมากว่าดี ใช่มะน้องกิฟท์ (ช่วยตลอด)
กล้องก็ยืมเขามาจ๊ะ :lol: :lol: :lol:

คิดถึง XXL มาก อยากชมงานฝีมือครับ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”