แชร์รูป "เจ็ดคด" แพครถไป...ไม่ได้ปั่น อิอิ

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
รูปประจำตัวสมาชิก
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08x-sottstt
Bike: TREK

Re: แชร์รูป "เจ็ดคด" แพครถไป...ไม่ได้ปั่น อิอิ

โพสต์ โดย ปลายฝน »

..
ทุ่งแสลวงหลวง ปั่นชมทุ่งหญ้าและป่าสน http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 203&type=3
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840911291
team: ลิงสองล้อ/บ้านต้นสน
Bike: KHS Alite 4000

Re: แชร์รูป "เจ็ดคด" แพครถไป...ไม่ได้ปั่น อิอิ

โพสต์ โดย บ้านต้นสน »

ไปบ่อยมาก สามชุก
คนแน่นมาก วันอาทิตย์

นักปั่นที่ไปด้วย มักจะไม่ชอบกิน เหมือน เทอ นั่นแหละ
โดยเฉพาะ ผู้พันเอี้ยง

ทำไมไม่กิน ซ่าหริ่ม ชามละ 20 บาท
คือเขาทำชามใหญ่มาให้เลย แล้วมีถ้วยแบ่ง ตามแต่จะเรียกร้อง
มีซ่าหริ่ม กับ เฉาก๊วย

พอดีไปวันนั้น กินรวม หารกัน ลงขัน อเมริกันแชร์
ไอ้เราจะซดคนเดียว ชามใหญ่ ก็ดูจะสิ้นราศีผู้ใหญ่บ้านไปสักหน่อย

อดใจรอไปกับคนสนิทจริงๆจะหม่ำชามใหญ่คนเดียวให้ดู

จุดเด่นอยู่ที่ความหอม เราคนแก่เป็นโรคแพ้ความหอม
ซ่าหริ่มหอมเทียนอบ
เฉาก๊วยหอมน้ำตาลไหม้
BE ALL TO ALL
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอบพระเจ้าตา...

ไม่มีข้อมูลรัยเลยเจ้าค่ะ...ดุ่ย ๆ ไปงั้น
ก่อนจะถึงสามชุก ไปบึงฉวากกันก่อน
ไม่ค่อยมีอะไร..คู่นั้นเค้าพาเดินอ่ะ
เสียเวลาไปพอควรเลย
(เอ้า...เค้าพาไปยังไปนินทาเค้าอีก :lol: )

ดีตรงที่ได้ไปเล่นกับลิงซุกซน...น่ารักดี
หน้าตาคล้ายกัน :mrgreen:

พูดถึงซ่าหริ่ม...นึกถึงเส้นสีสวย ๆ กับกลิ่นหอม ๆ
ของชอบเลยเจ้าค่ะ แต่ให้รับทานเปนถ้วยใหญ่ ๆ
แบ่งกัน...ไม่ถนัดเจ้าค่ะ

ไม่ใช่อะไรหรอก....กลัวจะกินไม่ทันพวกน่ะ :mrgreen:

พระเจ้าตาปั่นจักรยานไปจากบ้านเราเลยหรอ
โค ตะ ระ ไกลเลยนะนั่น ไม่ท้อบ้างหรอเจ้าคะ
แล้วเอาเสือของเราไปจอดตรงไหนเวลาเดินตลาด
อย่าบอกนะว่า...จูงไปด้วยกัน

ทุ่งแสลวงหลวง ปั่นชมทุ่งหญ้าและป่าสน http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 203&type=3
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านรวงเค้าสวย ๆ ของกินก็...น่ากิ๊น น่ากิน
ไปแล้วไม่ค่อยได้กินอะไร ก็ยังดี..ได้ดู

บางคน (แถวนี้แหล่ะ) ไปถึงแล้วหาทางเข้าไม่เจอ
ขับรถกลับซะงั้น :mrgreen:
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ

เข้าได้สองทาง
ข้ามสะพานใหญ่ตรงสี่แยก แล้วเลี้ยวขวา

กับตรงกับตัวตลาดจะมีสะพานเล็กโค้งข้ามได้เฉพาะคนกับจักรยาน

เอาจักรยานไปจอดฝากที่ป้อมตำรวจ ใจดีมากๆ มีห้องกว้างรับฝากได้เลย ไม่เคยหาย ไปกันเยอะอย่าลืมซื้อโอเลี้ยง ร้านสี่แยกมาฝาก จ่าใจดี

จะจูงอะไรกันนักหนา ปั่นไปไกลแทบตาย (ผู้พันเอี้ยงพาอ้อมอีกต่างหาก) แค่เดินทั้งชุดจักรยาน คนก็มองแบบ งง งง ปนหมั่นไส้ คงไม่ชอบเสียงกุกกักของรองเท้า กับ เป้พะรุงพะรัง และกลัวเหม็นเหงื่อมั้ง ทั้งๆที่หอมออกจะตาย จิงป่ะ

คนค้าคนขายก็ไม่ชอบ เพราะอ่านใจว่าเราคงไม่ซื้อไม่หาอะไรเท่าไหร่ ที่ไหนได้ ซื้อ ฝอยทองทีนึง 300 บาท
หอมหวานจนถึงมือคนรับฝาก
มีข้าวผัดร้านนึง อร่อย มีน้ำซุบแถม แบบร้านข้าวมันไก่ทั่วไป แต่ เปรี้ยวเผ็ดแนวต้มยำ ซุปเปอร์ร้านข้าวต้มฮ้อลพบุรี

ใคร น๊อ หาทางเข้าไม่เจอ แล้วขับกลับ
สงสัย ตำรวจ ขี้งอน อย่างนี้ต้องป้อนเบียร์
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

555....เออเน๊าะ...ใส่ชุดจักรยานเดินตลาด ใครบ้างไม่มอง
ใครบ้างไม่หมั่นไส้ ใครบ้าง..ไม่เหม็น :lol: :lol:
โธ่...หอมอะไรเจ้าคะ ปั่นสะสมกลิ่นไปตั้งไกล
อ๋อ...หอมอารัยเหม็น ๆ หว่า :mrgreen:

ร้านข้าวผัดร้านนึง...ไปสามชุกอีกสัก 4-5 ครั้ง น่าจะหาเจอ :mrgreen:
อ้าว...พูดจริง ๆ นะคะ ครั้งแรกลืม ครั้งที่สองยังหาไม่เจอ
ครั้งที่สามเจอร้านอื่นก่อนเลยแวะก่อน ครั้งที่สี่..อาจจะลืมอีก
ครั้งที่ห้าพยายามหาจนเจอ คิคิ

ตำรวจ...ขี้งอน ไม่รู้จักง้อ ไม่ใช่คนแถวนี้เจ้าค่ะ
เทอคนนั้นเปนนักปั่นหญิงฝั่งตะวันออก
ที่พระเจ้าตาก็รู้ว่าใคร :D

เจ้าตัวรู้ตัวก็รีบมาอ่าน...คราวหน้าจะได้เข้าถูกทาง
แต่คงจะอ่านไม่เข้าใจอีกเหมือนเดิม :lol:

บ้านต้นสน เขียน:เข้าได้สองทาง
ข้ามสะพานใหญ่ตรงสี่แยก แล้วเลี้ยวขวา

กับตรงกับตัวตลาดจะมีสะพานเล็กโค้งข้ามได้เฉพาะคนกับจักรยาน
Pita Sakaeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-XXX2944

โพสต์ โดย Pita Sakaeo »

ปลายฝน เขียน:

เจ้าตัวรู้ตัวก็รีบมาอ่าน...คราวหน้าจะได้เข้าถูกทาง
แต่คงจะอ่านไม่เข้าใจอีกเหมือนเดิม :lol:

บ้านต้นสน เขียน:เข้าได้สองทาง

"ข้ามสะพานไป แล้วเลี้ยวขาว"
คุณป้าที่เราสอบถาม ท่านบอกงั้น
อ้ายเราก้อขับรถไป มองหาสะพานไป
รอว่าถึงสะพานเมื่อไหร่ ก้อจะดั๊ย..เลี้ยวขวา

เอ..

ขับไปเรื่อยๆ ทัมมัยยังไม่เห็นมีสะพานหว่า! ;)
ขับไปจนเจอ ทางตัดผ่านตรงข้างหน้า ตรงไปไม่ได้แล้วจิ
ตัดสินใจเลี้ยวขวา แล้วตรงไปเรื่อยๆ เหนื่อยแล้วอ่า
ไหนป้าบอกเข้ามาไม่ไกล :roll:

กลับรถ

เฮ้อ! หามะเจอ
"ตลาดร้อยปี ที่สามชุก"

กลับที่พักกันดีกว่าเรา ;)

ขากลับ ขับเร็วขึ้นอะจิ

อ้าว! เฮ้ย! นั่น!

นั่นใช่ป่ะ

ที่ข้ามตะกี้ใช่สะพานป่าว!!
มานน่าจะใช่ เนาะ
แต่ทว่ามาเร็วมั่กมาก
ไม่อยากหยุดแล้วอ่ะ
กลับที่พักกันก่อนดีกว่า :!: :!: :(

555 หามะเจอ
"ตลาดร้อยปี ที่สามชุก" :P

แม๋ อาคุงเจ๊ เพิ่งจาเล่าให้ฟัง
รีบเอาเข้าเตาเผาเร็วจังนะคะคุณพี่ :mrgreen:
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ

ทำไมไม่ถาม
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

Pita Sakaeo เขียน:555 หามะเจอ
"ตลาดร้อยปี ที่สามชุก" :P

แม๋ อาคุงเจ๊ เพิ่งจาเล่าให้ฟัง
รีบเอาเข้าเตาเผาเร็วจังนะคะคุณพี่ :mrgreen:
555...เข้าใจหาคำมาใช้เน๊าะ "เอาเข้าเตาเผา" :mrgreen:
ก็เจ๊หมดเรื่องคุยของเจ๊แล้วนี่ เลยยืมเรื่องของน้อง
มาคุยต่ออ่ะ :lol:

บ้านต้นสน เขียน:ทำไมไม่ถาม
ตอบแทน...นู๋ชอบการผจญภัยค่ะ คิคิ :mrgreen:
เสืออ้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1936-6000
team: ปั่นคนเดียว-ปั่นดูนก--ปั่นสำรวจทาง-ปั่นแบบTomahwak Axe
Bike: ปั่นหาเหล็ก มาตีมีด ตีขวาน เย็บหนังปลอกมีดขวาน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสืออ้อย »

เป็นช่างภาพด้วยหรือ จัดฉากสวยครับ เลนล์ไลท์ก้าถูกต้อง
กระต่ายป่าหรือกระต่ายบ้าน ---กระต่ายป่าบ้านเราใก้ลสูญพันธุ์แล้ว ตัวออกเทา+ขาว
สรุปทริปเกริงกะเวีย ปี2556 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=682347
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

เสืออ้อย เขียน:เป็นช่างภาพด้วยหรือ จัดฉากสวยครับ เลนล์ไลท์ก้าถูกต้อง
กระต่ายป่าหรือกระต่ายบ้าน ---กระต่ายป่าบ้านเราใก้ลสูญพันธุ์แล้ว ตัวออกเทา+ขาว
หวัดดีค่ะพี่เสืออ้อย

ต้องขอบคุณธรรมชาติและสถานที่ค่ะพี่เสืออ้อย
ที่ได้จัดฉากไว้ให้เรียบร้อย ฝนก็เล็ง ๆ เอาเองว่า
ตรงไหนเหมาะ ดีใจอ๊ะเนี่ยที่พี่เสืออ้อยมาชมด้วย ;)

ฝนไม่ได้เปนช่างภาพหรอก แค่เป็นคนช่างถ่ายภาพค่ะ :mrgreen:
รู้ได้ไงคะว่าเลนส์ไลก้า ฝนไม่รู้เหมือนกันกล้องตัวนี้
ก้าหรือไม่ก้า ไม่ใช่กล้องฝนอ่านะ :mrgreen:

เรื่องกระต่าย ไม่ทราบจริง ๆ ค่ะ ใครเอากระต่ายบ้าน
มาปล่อยไว้ป่าวน๊า :roll:
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ
team: t@he@w&kunyaisaideaw
Bike: trek 4300 , 8500 , c'dale & RIT

โพสต์ โดย t@he@w »

เที่ยวถี่นะเรา คุณตำหนวดไม่งอนเอาเรอะ
อยากไปมั่งจัง สามชุก ตลาดร้อยปี อาหารน่าทานอยากไปชิมร้านละนิดละหน่อย
พิต้าถ้าไปแก้ตัวอีกรอบ ชวนมั่งเน้อ............................................. :lol:
MY LIFE'S MY BIKE
by คุณตา เสือปลายแถว
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

ไป ไป ไปด้วยคน อยากไปนานแล้ว พระเจ้าตา กับน้องขายาวจัดเลย :P
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

t@he@w เขียน:เที่ยวถี่นะเรา คุณตำหนวดไม่งอนเอาเรอะ
อยากไปมั่งจัง สามชุก ตลาดร้อยปี อาหารน่าทานอยากไปชิมร้านละนิดละหน่อย
พิต้าถ้าไปแก้ตัวอีกรอบ ชวนมั่งเน้อ............................................. :lol:
งอนตำรวจ...เลยไปซะ 8-)
kunpa เขียน:ไป ไป ไปด้วยคน อยากไปนานแล้ว พระเจ้าตา กับน้องขายาวจัดเลย :P
พระเจ้าตา...โปรดทราบคร่า จัดทริปสามชุกด่วนนนน :mrgreen:
เสืออ้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1936-6000
team: ปั่นคนเดียว-ปั่นดูนก--ปั่นสำรวจทาง-ปั่นแบบTomahwak Axe
Bike: ปั่นหาเหล็ก มาตีมีด ตีขวาน เย็บหนังปลอกมีดขวาน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสืออ้อย »

หายไปนาน--
กล้องพานา เขาเป็น พธม กับ เลนล์ไลก้าครับ

ผมไปปลูกป่ากับนำดูนกให้สมาคมอนุรักษ์นกและธรรมชาติแห่งประเทศไทย22-23 สค ที่อ่างเก็บน้ำบางพระ ไปขุดดินหลายหลุมเหนื่อยมากๆ
สรุปทริปเกริงกะเวีย ปี2556 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=682347
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”