บันทึก ไอรัก ที่แหลมสิงห์

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
รูปประจำตัวสมาชิก
บุญชัย เสือสระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aloneคนบ้าดี
Bike: หนูภูเขา

Re: บันทึก ไอรัก ที่แหลมสิงห์

โพสต์ โดย บุญชัย เสือสระแก้ว »

สวัสดีครับ..เพิ่งเข้ามาชมขอบคุณทุกภาพทุกกล้อง น่าสนุกจังเสียดายไปไม่ได้เพราะแผลที่เท้ายังไม่หาย ดูจบแล้วขอชื่นชมสังคมชาวจักรยานมีแต่มิตรภาพและความเอื้อเฟื้อน่ารักมากขอทุกท่านน่ารักเช่นนี้ตลอดไปครับ ลุงกิติพงษ์,พี่โสสบายดีนะครับส่วนผมไม่ได้ปั่นเป็นเดือนแล้วครับ..สวัสดี
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

:twisted: สวัสดีครับคุณบุญชัย ขอบคุณครับ
พี่โส สบายดีครับเสียดายที่ไม่ได้พบกันทีแรกตั้งใจว่าจะปั่นไปกับทีม อ.กิตติพงษ์
แต่มีเหตุจำเป็นต้องขับรถพาพี่มอง(แม่บ้าน)ไปเยี่ยมลูกสาวที่ชลบุรีก่อน
แล้วจึงได้มาสมทบกันที่แหลมสิงห์ตามที่เห็นนั่นแหละครับ
วันหน้าคงได้พบกัน เพื่อนพี่โส อยู่ที่อรัญประเทศหลายคน ในอดีตเคยมาทำงานที่นี่อยู่ปีเศษ
หากมีโอกาสผ่านมาก็จะมาแวะเยี่ยมครับ
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

สวัสดีค่ะเฮียบุญชัย ยินดีต้อนรับจ้า ดีใจมากที่เฮียเข้ามาแวะเยี่ยม เข้ามาคุยกันบ่อยๆเลยนะคะ เขิญที่ห้องใหญ่ค่ะ สงกรานต์ได้เที่ยวที่ไหนบ้าง มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะค่ะ สมาชิกเขตใกล้เคียง กำแพง โขทัย ตาก และอต. พักนี้ ด้วยแรงคิดถึง วนเวียนกันไม่ขาดค่ะ :P :P :P
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย บุญชัย เสือสระแก้ว »

สวัสดีครับพี่โส ไปๆมาๆไม่ใช่อื่นไกลเลยนะครับเคยมาอยู่อรัญฯด้วย ยินดีต้อนรับครับผมหากมีโอกาสผ่านมา.

สวัสดีครับคุณป้าครับทีแรกที่เห็นเสื้อทีมนึกว่าเป็นเสื้อเฉพาะกิจสำหรับปั่นไป Hong Kong - Kunming ซะอีก อ่านอีกทีHong Kunpa เลยถึงบางอ้อ 555. สงกรานต์ปีนี้บรรยากาศไม่คึกคักเลยครับและเป็นเหมือนเช่นทุกปีไม่เดินทางไปไหนขี้เมาเยอะอันตรายครับ อยู่บ้านปลูกต้นไม้และรดน้ำอย่างเดียวเลยครับฝนก็ไม่ตกแดดก็ร้อนมากครับ.
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

:P :P เฉพาะกิจ เหมือนกัน เฉพาะ ห้องคุณป้าไงคะ สวยมั้ย :P :P :P
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868179911
team: แหลมสิงห์
Bike: scott scale40

โพสต์ โดย เล็ก »

พี่บุญชัย...เห็นเสื้อห้องคุณป้าแล้วคิดเหมือนเล็กเลย อ่านแบบผ่านๆจะเป็นฮ่องกง เหมือนเสื้อโกอินเตอร์เลยค่ะ
เมื่อคืนลงภาพเสร็จ เข้ามาทักทายพี่บุญชัยต่อ แต่ส่งไม่ได้ เวปเค้าปิดสำรองข้อมูล วันนี้เลยเข้ามาทักทายใหม่

เล็กเคยเจอกับพี่บุญชัยครั้งนึงแล้ว คราวที่ปั่นไปตราด ร้านขายจกย.ในเมืองร้านหนึ่ง เค้าจองที่พักให้ แต่พี่บุญชัยกลับไม่รบกวนเค้า ไปหาที่นอนกางมุ้งเอง เป็นนักเดินทางที่เรียบง่าย นับถือจริงๆ และยังเป็นนักเดินทางที่พกสัมภาระน้อยมากๆด้วยค่ะ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับคุณเล็ก เจ้าภาพหายเหนื่อยหรือยังครับ คุณเล็กความจำดีจริงๆครับทริปตราดทริปนั้นจัดโดยเฮียสันติแห่งเพื่อนนักปั่น ผมไปโดยที่ยังไม่รู้จักใครเลยครับเป็นทริปทดสอบร่างกายหลังจากประสพอุบัติเหตุถูกรถชนอย่างแรง ยังชื่นชมนักปั่นชาวแหลมสิงห์หลายท่านแข็งแรงมากจนทุกวันนี้ครับ แต่ผมเจอกลุ่มแหลมสิงห์2ครั้งครับครั้งแรกที่ตราดอีกครั้งบนเขาใหญ่ครับไม่ทราบว่าครานั้นคุณเล็กไปด้วยหรือเปล่า เป็นคนช่างสังเกตุนะครับนั่นแหละตัวตนผมเลยละ ซำเหมา กินง่ายนอนง่ายจนพวกไม่ไปด้วยเลยต้องลุยเดี่ยวอยู่เรื่อยครับ คุณเล็กเลี้ยงพิตบูลด้วยเหรอครับอากาศร้อนๆอย่าให้เค้าหงุดหงิดนะครับส่วนผมแค่บางแก้วพอครับ.
ไฟล์แนบ
ผมชื่อนิลครับ    อายุเดือนครึ่ง    ตอนนี้ป่วยครับ
ผมชื่อนิลครับ อายุเดือนครึ่ง ตอนนี้ป่วยครับ
01.jpg (55.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1716 ครั้ง
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

จำได้มั่ง...เคยปั่นกับพี่เขาที่สระแก้วทีนึงแล้วมาปั่นไปตราดอีกทีกลับมาถึงบ้านเกือบตายครับ...จำได้ว่าพี่เขาปั่นกลับสระแก้วเฉยเลย...ทำได้ไงเก่งที่สุดเลยครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868179911
team: แหลมสิงห์
Bike: scott scale40

โพสต์ โดย เล็ก »

พี่บุญชัย...ตอนนี้ที่บ้านเหลือหมา3ตัวค่ะ มีเกรทเดน ดัมเมเชี่ยน ล๊อตผสมเกรทเดนท์ ส่วนพิทบลูตัวที่เห็นไปเจอที่ร้านทำไม้ อยากลองเลี้ยงพันธุ์นี้บ้าง แต่ยังไม่มีใครบริจาคให้ค่ะ

พันธุ์บางแก้วเคยเลี้ยงค่ะชื่อฉงน ตอนนี้ที่บ้านแม่ก็ยังเหลืออยู่อีก1ตัวชื่อฟักทอง ได้มาจากฟาร์มโอเล่ที่พิษณุโลก(เค้าให้มา) หมาบางแก้วหูจะไวมากๆ จำได้แม้กระทั่งเสียงฝีเท้าของทุกๆคนในบ้านที่กำลังเดินอยู่ว่าเป็นใครโดยไม่ต้องมอง นิสัยดุหวงของ แต่โตขึ้นส่วนมากจะดื้อ ฉลาดหัวหมอ เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านดีมากๆค่ะ

เล็กเคยพากลุ่มแหลมสิงห์ไปปั่นที่เขาใหญ่ และปั่นขึ้นเขาเขียวด้วย ตอนที่ปั่นลงมาจากเขาเขียว จำได้ว่ามีผู้ชายปั่นจกย.คนนึงมาถามว่า"ปั่นขึ้นเขาเขียวได้เอาเท้าแตะพื้นระหว่างทางไหม" เล็กตอบว่าไม่เลย และผู้ชายคนนั้นก็ชมว่าเก่งมากๆ
ไม่ทราบว่าผู้ชายคนนั้นใช่พี่บุญชัยหรือป่าว เล็กจำไม่ได้จริงๆค่ะ
ไฟล์แนบ
อยากเลี้ยงพิทบลู ไปเจอมันเข้าก็ตรงดิ่งไปลูบไปคลำไปคุยกับมัน หมาพันธุ์นี้นิสัยเรียบร้อยเป็นมิตรกับคน แต่ดุกับหมา
อยากเลี้ยงพิทบลู ไปเจอมันเข้าก็ตรงดิ่งไปลูบไปคลำไปคุยกับมัน หมาพันธุ์นี้นิสัยเรียบร้อยเป็นมิตรกับคน แต่ดุกับหมา
Picture 007_resize_2.jpg (49.46 KiB) เข้าดูแล้ว 1699 ครั้ง
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

สวัสดีครับทุกท่าน เ้พิ่งได้กลับมานั่งชมภาพครับ ขอบคุณทุกท่านครับ เต็มอิ่มจริง ๆ ....
สวัสดีเฮียบุญชัยด้วยครับ ที่แม้จะไม่ได้มาปั่นกับเรา แต่ก็ได้เป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารเย็นผมและคณะ และพาไปชมบ้านสวย ๆ ครับ ไปคราวหน้า สวนที่หน้าบ้านคงสวยงามร่มรื่น... :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีคุณเล็ก จันทบุรีครับ ไปค้นหลักฐานมาจนเจอเมื่อคราวเฮียสันติชวนกลุ่มจันท์ฯมาปางสีดา-ท่ากระบาก คุณเล็กปั่นหมอบBianchi สีเขียวเกี่ยวกันล้มไปกับเพื่อนผมครั้งนึงด้วยใช่มั๊ยครับ
ไฟล์แนบ
126001-7.jpg (41.07 KiB) เข้าดูแล้ว 1641 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

แฟนผมทำขาหมูพะโล้ไปทานที่อ่างเก็บน้ำท่ากระบากด้วย คุณเล็ก จันทบุรีคงร้องอ๋อแล้วละครับ
ไฟล์แนบ
126001-39.jpg (58.93 KiB) เข้าดูแล้ว 1638 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับคุณเล็ก แหลมสิงห์ นอกจากรักสุนัขแล้วยังมีความรู้เกี่ยวกับสุนัขมากๆด้วย ชายคนนั้นผมก็จำไม่ได้เหมือนกันครับ

สวัสดีครับเฮียตี๋เล็ก เพิ่งปูหญ้ารอบบ้านไปเมื่อ 12 เม.ย ครับ ไปซื้อหญ้าที่องครักษ์มาปูเองกับลูกน้องช่วยกันทำอ่ะครับตอนนี้รดน้ำอ้วกเลยครับฝนไม่ตก
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

เฮียบุญชัยน่าจะวางแนวท่อสปริงเกอร์ก่อนปูหญ้านะครับ เวลารดน้ำจะได้ง่ายขึ้น เพราะพื้นที่เยอะน่าจะมีเครื่องทุ่นแรงครับ.. :P
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

น่าจะหมดเรียบร้อยภาพแหลมสิงห์..อุ่นไอรัก..ที่ทุกๆกล้องบันทึกไว้
ชมภาพเก่าๆทั้ง 6 เสือไปนครคุนหมิ่ง.."ทริปสิบสองปันนา"
ไฟล์แนบ
ดูพี่โสฯท่าทางอร่อย..แต่ดูหน้าเจ๊อู๊ด..ลำบากที่จะกิน(sang)
ดูพี่โสฯท่าทางอร่อย..แต่ดูหน้าเจ๊อู๊ด..ลำบากที่จะกิน(sang)
10.jpg (25.14 KiB) เข้าดูแล้ว 1562 ครั้ง
เสือ อต.ขอสักภาพ..จัดให้...
เสือ อต.ขอสักภาพ..จัดให้...
9.jpg (31.14 KiB) เข้าดูแล้ว 1562 ครั้ง
เสือหิว.ต่างถิ่น..
เสือหิว.ต่างถิ่น..
8.jpg (42.54 KiB) เข้าดูแล้ว 1562 ครั้ง
กลางมหานครคุนหมิ่ง..ถนนคนเดิน
กลางมหานครคุนหมิ่ง..ถนนคนเดิน
7.jpg (36.38 KiB) เข้าดูแล้ว 1562 ครั้ง
ใครเป็นใคร..ดูเอาเอง.
ใครเป็นใคร..ดูเอาเอง.
6.jpg (38.81 KiB) เข้าดูแล้ว 1564 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”