ชมทุ่งทานตะวัน ลอดอุโมงค์ต้นไม้ ดำน้ำตก

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
รูปประจำตัวสมาชิก
พิบูล11
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: ชมทุ่งทานตะวัน ลอดอุโมงค์ต้นไม้ ดำน้ำตก

โพสต์ โดย พิบูล11 »

:lol: :lol: :lol:
ไม่ดูตาม้าตาเรืออีกแล้ว พี่โสเขาเข้าเว็บค้างอยู่มาต่อเขาไปเฉยเลย
♥ปลายฝน♥คะวันนั้นอาไม่ได้ชมดอกทานตะวันซักดอกเลย :lol: :lol: :lol: มีคนเขาบอกเส้นทางให้ว่าถ้ากลับทางนี้จะผ่านทุ่งทานตะวัน ก็ตั้งใจชมเต็มที่ขับไปๆไม่เห็นมีเลยบอกพี่โสว่าเดี๋ยวจาจอดรถลงไปถ่ายกับดงต้นอ้อย หรือ ดงมันข้างทาง ก็ไม่พบอีก สงสัยก้าวเท้าออกจากบ้านผิดข้างน่ะ ลืมถามเขาว่า ต้องก้าวเท้าซ้ายหรือเท้าขวาก่อน เม็ดทานตะวันก็เลยไม่ได้ซื้อไปฝากเพื่อนๆ ตอนแรกจะซื้อที่เขื่อนก็คิดว่าเดี๋ยวไปแวะซื้อที่สวนทานตะวันดีกว่า ไปถึงชัยนาทเพื่อนถามหาบอกไม่ได้ซื้อ เพื่อนก็บอกข้างทางมีเยอะแยะ มันไม่เจอะจริงๆ ตลกไหมปลายฝน อาเลยยืมดอกทานตะวันในเว็บนี้เอาหน้ามาแปะไว้ ดูทานตะวันดอกนี้แทนนะจ๊ะปลายฝนจ๋า
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (35.35 KiB) เข้าดูแล้ว 1144 ครั้ง
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
พิบูล11
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: ชมทุ่งทานตะวัน ลอดอุโมงค์ต้นไม้ ดำน้ำตก

โพสต์ โดย พิบูล11 »

:o :o :o อ้อ ดอกทานตะวันที่อามองยืมมาเป็นของ BNZ ค่ะ ถ่ายดอกทานตะวันได้สวยมากค่ะ BNZ ขอบคุณมากนะคะ
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08x-sottstt
Bike: TREK

โพสต์ โดย ปลายฝน »

สวัสดีค่ะ อามอง

โอ้โห..รูปอามองตีระฆังยิ้มสวยจังเลยค่ะ :D
ขอบคุณอามองสำหรับรูปทานตะวันบานแฉ่ง
แข่งกับยิ้มหวานของอามองนะคะ คิคิ

อ่านความผิดหวังกับการตามหาทุ่งทานตะวันของอามองแล้ว
ต้องแอบอมยิ้มค่ะ ไม่เป็นไรนะคะปีหน้ากลับไปใหม่
ทานตะวันบานรออามองทุกปีค่ะ

ปีหน้าอามองมาที่ทุ่งนี้นะคะ เข้าทางวัดเขาเวฬุวัน (เขาจีนแล) ค่ะ

รูปภาพ
ทุ่งแสลวงหลวง ปั่นชมทุ่งหญ้าและป่าสน http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 203&type=3
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนที่เรียก พี่ บตส.ว่าพี่แต่ทีแรก ไม่ได้คิดว่า พี่ บตส. ยังปิ๊งแบบอามองนะคะ 555
สมัยนั้น (ดูเหมือนนานมากเลยเน๊าะ) มีคนที่ปั่นจักรยาน (เก๋า ๆ) อยู่ไม่กี่คน
ผู้อาวุโสกว่าก็จะได้รับความเคารพนับว่าเป็นพี่ ไม่มีใครกล้าเรียกกันว่าลุง ป้า น้า อา
กันเลย ทำตัวกลมกลืนกันหมด ก็เลยมีแต่พี่กับน้องอ่ะค่ะ

พี่ บตส. ก็เลยได้สิทธิ์นั้นตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา คิคิ
อยากจะบอกว่า พี่ บตส. เป็นท่านพี่ที่น่ารักมาก ๆ ค่ะ

รูปภาพ
ทุ่งแสลวงหลวง ปั่นชมทุ่งหญ้าและป่าสน http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 203&type=3
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ
team: t@he@w&kunyaisaideaw
Bike: trek 4300 , 8500 , c'dale & RIT

โพสต์ โดย t@he@w »

ทริปนี้จบไปครบ 1 สัปดาห์แล้วนะพี่น้อง
แต่ความรู้สึกยังเหมือนกับว่าเป็นเมื่อวาน
ยังเล่าขานกันไม่รู้จบ ยังมีเรื่องมาเล่ามาเม้าท์กันอีก
เก็บตกวันนี้เป็นคิวของสาวเรียวขาสวย ปลายฝนน้องสาวที่น่ารักอีกคน
ของพวกเราชาวห้องคุณป้า... :lol: :P :oops: :lol: :P :oops:
ไฟล์แนบ
DSC09079.jpg (51.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1112 ครั้ง
DSC09028.JPG (61.92 KiB) เข้าดูแล้ว 1113 ครั้ง
DSC09011.jpg (56.62 KiB) เข้าดูแล้ว 1115 ครั้ง
DSC09010.jpg (47.35 KiB) เข้าดูแล้ว 1115 ครั้ง
MY LIFE'S MY BIKE
by คุณตา เสือปลายแถว
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4300 , 8500 , c'dale & RIT

ฝากถามท่านใดดี พี่โส+พี่มอง หรือคุณตี๋+ต้นอ้อย
ว่า พี่ช้อยเป็นไงบ้าง อาการบาดเจ็บเล็กน้อยหายดีแล้ว
หรือไม่ประการใด :cry: :cry: :?: :?: วานบอก
รอฟังข่าวอยู่ด้วยความห่วงใย :? :? :? ;) ;) ;)
และขอบคุณสำหรับข่าวดีที่จะได้รับทราบ :) :) :P :P :D :D :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
DSC09005.JPG (61.34 KiB) เข้าดูแล้ว 1108 ครั้ง
DSC09075.JPG (62.84 KiB) เข้าดูแล้ว 1111 ครั้ง
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

ทราบข่าวจากต้นอ้อยว่า พี่ช้อยออกปั่นเป็นปกติดีแล้วค่ะคุณตา ไม่ต้องเป็นห่วง เข้มแข็งซะอย่าง หายเร็วววววว :P :P
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840911291
team: ลิงสองล้อ/บ้านต้นสน
Bike: KHS Alite 4000

โพสต์ โดย บ้านต้นสน »

แก..หมายถึงปลายฝนนะครับ
ไม่ได้หมายถึงคุณมอง

ปลายฝนเรียก อามอง เพื่อจะได้ดูตัวเองเด็กไง 555+

ปลายฝน ฝีมือ ถ่ายรูป ของแก รุดหน้าไปมากๆเลยนะเนี่ย

สวยจริงๆ
มีลึก มีตื้น มีมิติ
เหมือนตัวแกเลย น่าค้นหา น่าจับตา น่านึกถึง

แก...เป็น..สรรพนาม..บุรุษที่2..ของภาษาพูดชาวลพบุรี
ที่ไม่ถือว่าไม่สุภาพ

วัยรุ่นลพบุรี สมัยผมพูดกัน

" แก..ไหน. "
"แก..แหนะ "
BE ALL TO ALL
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้าฉันเป็นผึ้งนะ

คงบินมาชนจอ เมื่อเห็นรูปดอกทานตะวันแสนสวย เพราะแสงสวย รูปนี้

เยี่ยมจริงๆ

ขอชม
(ไม่เคยชมใครเลย พ.ศ. นี้ จะหมดปีอยู่แล้ว ขอชมแกสักหน่อย แฮ่ )
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ

ธรรมชาติแต้มสีให้กับโลกผ่านดอกทานตะวัน
ปลายฝนเติมสีสรรให้กับห้องคุณป้าด้วยภาพถ่ายและถ้อยคำอ่อนหวาน

ขอบคุณนะ ที่เกิด เป็น ชาวลพบุรี ด้วยกัน
และเป็นสื่อชักนำผมมาที่นี่ ที่ห้องอันน่าอบอุ่นนี้
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่ได้เจอน้องเพชร เกือบปี
คงฟิตซ้อม และ ยืดตัว ตามวัย
รุปร่างสมส่วน กระทัดรัด มากๆ เหมาะกับ แชมป์เยาวชนหญิงประเทศไทยอีกปีนึง อย่างแน่แท้

ปีหน้า....
ตามเชียร์กันในรุ่น OPEN ต่อไปครับ
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

นั่นน่สิคะคุณตา ทริปผ่านไปแล้วแต่ยังคิดถึงและพูดถึง
กันอยู่เลย คุณยายคนเก่งของนู๋เป็นไงบ้างเอ่ย ฝากบอกว่า
คิดถึงมั่ก ๆ นะคะ

ขอบพระคุณนะคะคุณตา ที่วันนี้ให้ปลายฝนเป็นนางเอก
ชอบเล่นเก็บตกกันก็ม่ายบอก ปลายฝนถนัดนะคะ
ไว้โอกาสหน้าก่องละกาน ;)
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

บ้านต้นสน เขียน:ปลายฝนเรียก อามอง เพื่อจะได้ดูตัวเองเด็กไง 555+
ช่างรู้ใจจริง ๆ เฮ้อ!... รักท่านพี่แกก็ตรงนี้แหล่ะ

"แก" เป็นคำที่ใช้กับคนที่ผูกพันในความเป็นเพื่อน
เป็นญาติ เป็นพี่เป็นน้อง :D

แต่ถ้าปลายฝนพูดกะพี่บ้านต้นสนว่า "แกแหน่ะ"
คงถูกทุบ :lol: :lol: :lol:
ปลายฝน
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอน้อมรับคำชมของท่านพี่บ้านต้นสนไว้ ณ ที่นี้
แม้จะสงสัยอยู่ก็ตามว่า พ.ศ.นี้ ท่านพี่ไม่เคยชมใครเลยจริงหรือ? คิคิ

ขอบพระคุณอย่างแรง ขอบอกว่าปลื้มมาก ๆ นึกหน้ายัยปลายฝน
นั่งยิ้มหน้าบานกว่าทานตะวันอยู่ที่หน้าจอคอมฯ ออกไม๊? :D

สิ่งใด ๆ อาจมีคนชี้นำ แต่หัวใจเราต่างหากที่เลือกเอง

พี่บ้านต้นสน เข้ามาในห้องที่เต็มไปด้วยมิตรภาพ
อบอุ่นและครื้นเครง ห้องนี้ตามหัวใจตัวเองนะคะ :D

ตกลงวันนี้ท่านพี่ไม่ได้ไปเขาพญาเดินธงหรอกหรือคะ
ยังไงพบกันพรุ่งนี้ ไปเชียร์น้องเพ็ชรกันค่ะ
t@he@w
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณคุณป้าครับที่ช่วยส่งข่าวเรื่องพี่ช้อย
เมื่อวานแว๊บเข้าไปบ้านของชาวตาก เห็นภาพพี่ช้อยตอนไปเมืองจีน
ก็เลยคิดถึงตอนที่ไปปั่นด้วยกันและจบทริปก่อนถึงน้ำตก 6 สาวน้อย
กับ 1 สาวอวบ
ปลายฝน คุณยายฝากขอบคุณและส่งความระลึกถึงมายังน้องสาวและ
พี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน วันนี้คุณยายคงงดปั่นเอารถจักรยานไปเข้าโรงซ่อม
เปลี่ยนจานหน้าเจ้าปัญหารออะหลั่ยอยู่จ้า พรุ่งนี้คงแล้วเสร็จ
อยากไปชมและเชียร์น้องเพ็ชร ที่เขาพญาเดินธง คุณยายก็อยากไปมาก
แต่ทำท่าจะแห้วซะแล้วพรุ่งนี้ถูกจองตัวไว้งานเข้าอีกแล้ว ฝากพี่ต้นสนกับ
น้องปลายฝน ชมและเชียร์ด้วยก็แล้วกัน เอาเรื่องและภาพมาฝากด้วยนะ
ไฟล์แนบ
DSC09058.JPG (65.27 KiB) เข้าดูแล้ว 1083 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”