ได้อะไรจากการปั่นจักรยานกันบ้าง

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
แก่แต่ใจสู้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848268001
Bike: TREK6000

Re: ได้อะไรจากการปั่นจักรยานกันบ้าง

โพสต์ โดย แก่แต่ใจสู้ »

WINDY CITY เขียน:
แก่แต่ใจสู้ เขียน:พูด ถ้ามันเป็นจริง อย่างที่คิด โห..อายุ 90 ตา หู จมูก ลิ้น สมอง ความจำ อีตาคนนี้ อายุ 90 แล้ว ยังยอดๆๆๆๆ จะได้เป้นแบบอย่างแก่คนทั่งไปครับท่าน

ไม่รู้ใครอ่านแล้วเข้าใจหรือเปล่า ถ้าไม่เข้าใจ ก็รออีก ตอนที่ข้าพเจ้า อายุ 90 ปี จะรายงานให้ทราบครับผม

อยากจะบอกว่า Jim อายุ ๙๔ ปี + ยังปั่น จกย อยู่วัน พูดจารู้เรื่องดี ไม่หลงลืมอะไร ยังขับรถไปไหนเองทุกวันนี้...
นี่ไม่เพราะ จกย หรือ..... :D
[/qu

นั้นอะดิ อยากจะรู้ว่าเบื้องหลังของเขา เขามีอะไรพิเศษ นอกจากปั่น จกย. ทราบแต่ผล น่าจะมีเหตุมากกว่านี้ ผลจึงออกมา 94 ปี + ยังปั่น จกย อยู่ พูดจารู้เรื่อง ยังขับรถไปไหนเองทุกวัน ข้าน้อยขอคารวะ และจะตามไปนะท่าน Jim :lol: :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ได้อะไรจากการปั่นจักรยานกันบ้าง

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

kunpa เขียน:เรื่องการล้ม จำได้ว่าล้มครั้งแรก เกิดจากปลดคลิปไม่หลุด ตอนนั้นใส่คลีตใหม่ๆ ยังไม่ชินกับการบิดข้อเท้ามากน้อยขนาดไหน กะว่าหลุดแล้ว แต่มันไม่หลุด ติดไฟแดง นอนทั้งๆที่ยังไม่ง่วง คางทะลุเลย ได้มา 1 แผลเย็บไป 3 เข็ม :) ครั้งที่ 2 ไอ้หมาวิ่งเข้ามาใส่เลย จะบอกว่าตัดหน้าก็ไม่ค่อยถูกนัก เพราะมันกระชั้นชิดมาก ตูม หลับไปเลย ได้แผลมาหลายที่โหนกแก้มขวาแตก หัวไหล่ขวาบวมปูดเป็นลูกมะนาว ผิวเนื้อฉลอกปลอกออกจนเห็นเนื้อแดง หัวเข่าทั้ง 2 ข้าง ฉลอกเป็นหมูแดง เข้าห้องน้ำ อาบน้ำลำบาก เกือบ 2 อาทิตย์ หยุดปั่นยาวเกือบเดือน (รักษาตัว) และล้มอีกหลายครั้ง ในการปั่นเข้าแทร็ค แต่ไม่มีบาดแผล เจ็บนิดหน่อย :P :P ทั้งหลายเหล่านี้ ไม่เข็ด เป็นบทเรียนที่ดี ฉะนั้น คุณขวัญแก้ว ต้องระวังตัว เตรียมตัวให้พร้อมกับปัญหาที่จะต้องเจอ :lol: :lol: :lol: เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ ถ้าจะล้ม :D :D :D
ขอบคุณค่ะคุณป้า ที่ชี้แนะ น้องก็ได้้ข้อมูลจากห้องนี้แหละค่ะ ตอนที่ปั่นใส่คลีตครั้งแรก ก็คอยเตือนตัวเองตลอด
ว่าที่คับขัน ไฟแดง "บิดปลดคลีต" ก็เลยยังไม่ล้มเลยค่ะ(ใส่คลีตมาได้ 2 เดือนกว่าแล้ว)
t@he@w เขียน:ได้ล้มเนี่ย ถ้าใครยังไม่เคยแสดงว่ายังไม่ผ่านการครอบครูจั๊กกะยาน :lol:

เอาไว้หัดใส่คลีตเมื่อใด ได้ไหว้ครูแน่ๆ มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ว่าครูใครจะแรงกว่ากัน :lol: :lol: :lol:
ขวัญแก้วรู้แล้วว่าจะทำยังงัย งั้นพรุ่งนี้จะทำท่าล้ม พอเป็นพิธี แก้เคล็ดค่ะ
ดีมั้ยคะ คุณตา t@he@w จะได้ "ผ่านการครอบครูจั๊กกะยาน" :P
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
ปรานพิสุทธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818621624
team: ระยองชวนปั่น
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ »

ผมได้เสือโต้ง...เพื่อนผมเป็นแรงบันดาลใจครับ

ชีวิตผม....เย็นดื่มเหล้าเพื่อนดื่มเยอะมาก

สุขภาพแย่....โรคภัยตามมาเพียบ.....

เสือโต้ง.....บอกว่าปั่นจักรยานแล้วแข็งแรง....ผมก็เริ่มปั่นเลยครับ

ปั่น.....จริงจังได้2เดือนแล้วครับ.....สุขภาพดีขึ้นมากครับ

ว่างๆ......ต้องไปปั่นกับคุณป้าสักครั้งน่ะครับ
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง
kunpa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KP[kunpa];ชากังราว
Bike: RMB,nirone7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kunpa »

:P ยินดีมากค่ะ จะมาเมื่อไรส่งข่าวล่วงหน้านะคะ :D ปั่นเพื่่อสุขภาพ ได้มากกว่าสุชภาพแน่นอนค่ะ ยืนยันได้ เก่งแล้วลงสนามแข่งเพื่อความมันส์และสร้างกำลังใจให้ตนเองเป็นตัวอย่างให้คนอื่นๆและครอบครัวด้วยค่ะ ขอให้แข็งแรง ไม่มีโรคภัยนะคะ สู้ๆเพื่อตัวเราและครอบครัว อย่าหลงระเริงกับอะไหล่เป็นพอ :lol: :lol:
สุขใจเมื่อได้ปั่น สร้างสายสัมพันธ์ ด้วย จั๊กกะยาน
ปรานพิสุทธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818621624
team: ระยองชวนปั่น
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ »

ขอบคุณครับคุณป้า
ว่างๆเจอกันครับ
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”