♥♥♥ "ช้าง ชน ช้าง"ที่สุโขทัย..สวยงามประทับใจจริงๆ ♥♥♥

ผู้ดูแล: kunpa

กฏการใช้บอร์ด
ห้องเดิมชื่อ " เสือสาวอยากคุย"
รูปประจำตัวสมาชิก
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840911291
team: ลิงสองล้อ/บ้านต้นสน
Bike: KHS Alite 4000

Re: ♥♥♥ "ช้าง ชน ช้าง"ที่สุโขทัย..สวยงามประทับใจจริงๆ ♥♥♥

โพสต์ โดย บ้านต้นสน »

น้อย(สอน ไพรวัลย์) นางเอกในเรื่อง สะบายดีหลวงพะบาง พาพระเอก สอน(ซื่อๆ) ไปร่วมงาน(แต่งหมู่)แต่งงานเพื่อนของน้อย
ในงาน มีการเต้น บาสะโลบ นางเอกน่ารักมากๆ
พระเอกซดเบียร์ไปมากมาย และพร่ำพรรณนาความนัยในใจ
นางเอกซึ่งไม่ชอบคนเมา(น้องนางเอกบอก)
พูดว่า "เมาแล้วเว้าโลเลเนาะ"

ลุงแซม เมาแล้วเว้าโลเลหรือเปล่า

[youtube]9nxrXcE4_eg&feature=related[/youtube]

[youtube]Hkt27NMgpW8&feature=related[/youtube]
BE ALL TO ALL
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: ♥♥♥ "ช้าง ชน ช้าง"ที่สุโขทัย..สวยงามประทับใจจริงๆ ♥♥♥

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

ลุงแซม เขียน:...น่าเสียดายแทน พี่บ้านต้นสนจริง ๆ ผิดไปหลักเดียวจริง ๆ อย่าเพิ่งท้อครับ งวดหน้ายังมี สู้ ๆ ครับ สำหรับผมยอมแพ้เพราะไม่เคยถูกเลย
...เรียนพี่โส(เสือดำ) ผมไปลาวที่สะหวันนะเขต ข้ามที่มุกดาหารมันน่าจะเป็นลาวกลาง เอหรือลาวใต้ก็ไม่รู้ซี ..เรื่องไปลาวใต้ พี่ธานินทร์ ๙๙ กำลังสำรวจเส้นทาง ทริปที่ราบสูงบอละเวน เลยปากเซขึ้นไปประมาณ 50 กม. ครั้งแรกกะว่าจะไปช่วง 26 ก.พ. แต่ข่าวว่าเลื่อนออกไปอีก ยังไม่ทราบเมื่อไร เห็นเขาคุยกันอยู่ในห้องกลุ่มรวมมิตร ครับ ถ้าเขาเปิดทริปผมจะเรียนให้พี่โส และพี่บ้านต้นสน ทราบครับผ๊ม
:P ขอบคุณครับลุงแซม..ไปแอ่วลาวใต้..ต้องมี บ้านต้นสน มีคุณตา/คุณยาย และพิต้า
เป็นคนนำทาง โดยไม่ต้องใช้ล่าม
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

...ขอบพระคุณ พี่บ้านต้นสน ที่นำลิงค์สบายดีหลวงพระบางมาให้ชมย้อนหลัง เลยติดลมคลิ๊กดูไปจนจบเรื่อง ดูแล้วก็อยากไปหลวงพระบางอีก ทั้งที่ไม่ได้นัดกับใครไว้ที่นั่นเหมือนในหนัง
...คงมีโอกาสได้ร่วมทริปกับพี่โส(เสือดำ)และเพื่อน ๆ นะครับ

...ลืมตอบคำถามว่า ผมดื่มแล้วเว้าโลเลหรือเปล่า เอ้อ...ผมไม่ทราบจะตอบว่าอย่างไรเพราะผมจำไม่ได้ ดูภาพเอาก็แล้วกันครับ ห้องมีให้นอนแต่ไปไม่ถึงเตียง กองกับพื้นก่อน อนาถ...
ไฟล์แนบ
DSCN0473.jpg (47.56 KiB) เข้าดูแล้ว 1374 ครั้ง
บ้านต้นสน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840911291
team: ลิงสองล้อ/บ้านต้นสน
Bike: KHS Alite 4000

โพสต์ โดย บ้านต้นสน »

ผมอยากไปมากครับ หลวงพะบาง

เสียดายวางแผนไว้จะไปตอนซีเกมส์ ก็ไม่ได้ไป
เสียดายมาก

ผมตามไปอ่านและทราบที่มาของการนอนท่านี้ของพี่เษม
ประทับใจครับ
เมาแล้วรู้จักที่จะเกรงใจคนอื่น
นับถือครับ

นำเพลง ดวงจำปา เวอร์ชั่น หลานปิ๊ค หลานเปรียว ลูกสาวพ่ออี๊ดฟุตปาธ มาฝากพี่เษม
ผมชอบมากครับ

[youtube]BogbaTaDmDA&feature=related[/youtube]

ชอบท่าทาง ตอน เป่า พิคโคโล่
ติดใจ ตอนเปิดปลายเท้า เท่มากๆ
ทำให้ใจต้องรอและจดจ่อกับท่อนสุดท้ายเป็นพิเศษ

โอ.. ดวงจำปา บุปผาเมืองลาว งามดั่งดวงดาว ........
BE ALL TO ALL
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

ลุงแซม เขียน:...ขอบพระคุณ พี่บ้านต้นสน ที่นำลิงค์สบายดีหลวงพระบางมาให้ชมย้อนหลัง เลยติดลมคลิ๊กดูไปจนจบเรื่อง ดูแล้วก็อยากไปหลวงพระบางอีก ทั้งที่ไม่ได้นัดกับใครไว้ที่นั่นเหมือนในหนัง
...คงมีโอกาสได้ร่วมทริปกับพี่โส(เสือดำ)และเพื่อน ๆ นะครับ

...ลืมตอบคำถามว่า ผมดื่มแล้วเว้าโลเลหรือเปล่า เอ้อ...ผมไม่ทราบจะตอบว่าอย่างไรเพราะผมจำไม่ได้ ดูภาพเอาก็แล้วกันครับ ห้องมีให้นอนแต่ไปไม่ถึงเตียง กองกับพื้นก่อน อนาถ...
:twisted: นอนแบบนี้แหละครับ..เขาจึงจะเรียกว่าเสือ..สุดยอดๆๆ
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:twisted: มาฝากภาพไว้ห้องนี้บ้าง
ไฟล์แนบ
ชื่อ14.jpg (69.06 KiB) เข้าดูแล้ว 1338 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคุณป้า”