ชวนปั่น วันศุกร์ที่ 25/05/2555 ตลาดพลู พี่โอก คนเดิม

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
ung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863055408
team: ขนมหวาน
Bike: teck
ตำแหน่ง: สวนหลวง ร.9

Re: ชวนปั่น วันศุกร์ที่ 25/05/2555 ตลาดพลู ลุยสวนย่านตลิ่งชัน นำทีมด้วย อ.สะมะชาย รถไฟฟ้ารูปหล่อคนเดิม

โพสต์ โดย ung »

ถึ่งบ้านแลัวครับเฮียเป็นไปตามกรรมโดยแท้ หลงกับเฮียจนได้ผมและบังกับน้องอีก2คนรวมเป็น4ชีวิตหลงมาลงปู่เจ้ายังไงทริปหน้าจะไม่ให้หลงอีกแลัว55
ไม่ใช่นักเลง แต่ใส่กางเกงนักมวย
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

Re: ชวนปั่น วันศุกร์ที่ 25/05/2555 ตลาดพลู ลุยสวนย่านตลิ่งชัน นำทีมด้วย อ.สะมะชาย รถไฟฟ้ารูปหล่อคนเดิม

โพสต์ โดย HerO No.9 »

sombut promdang เขียน:ดูแลสุขภาพเถอะครับจะลุยฝนไปทำไม ไม่มีประโยนช์หลอกครับปั่นลุยฝนไหนจะต้องระวังฝนไหนจะต้องระวังอุบัติเหตุ แต่ที่แน่นๆวันนี้ขอบายครับเพราะที่บ้านฝนลงแล้วครับ
+1 :D
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

sombut promdang เขียน:ดูแลสุขภาพเถอะครับจะลุยฝนไปทำไม ไม่มีประโยนช์หลอกครับปั่นลุยฝนไหนจะต้องระวังฝนไหนจะต้องระวังอุบัติเหตุ แต่ที่แน่นๆวันนี้ขอบายครับเพราะที่บ้านฝนลงแล้วครับ

:ugeek:

เป็นหลักทางการแพทย์ เช่นการใช้พิษแก้พิษ มีใช่กันมานานแล้ว
การปั่นลุยฝน ก็เพื่อช่วยเพิ่มภูมิต้านทานให้กับร่างกาย เป็นการดูแลสุขภาพร่างกายทางตรง มีประโยชน์ทางตรงกับสุขภาพจริงครับ
และยังได้ฝึกสมาธิ เพิ่มทักษะในการขับขี่ในสภาพฝนตก ทางลี่น เช่นเดียวกับการขับขีในสภาพเป็นแทรค ที่บางครั้งต้องเสียค่าใช่จ่าย
ผมและเพื่อนๆ หลายคน รวมถึงคนกวางทองหล่อ ก้ปั่นลุยกันมาหลายทริปแล้ว ทุกคนก็ยังมีสุขภาพแ็ข็งแรงดี แถมแรงดีเสียด้วย
เพราะฉนั้น ไม่น่ากลัวอะไรหรอกครับ กลับเย็นสบายซะอีก ปั่นก็สบายไม่ร้อน
อีกนัยหนึ่ง ปรากฎว่า วันนี้ออกปั่นกันทำความเร็วเฉลี่ย 28-32 ไม่มีฝนตกเลย ถึง24.00น. จะมีก็ตอน 1-2 ทุ่มที่ฝนทำท่าจะตกเท่านั้น
สรุป วันนี้ใครไม่ออกก็อดปั่น ใครพร้อมลุย ก็ได้ปั่นแถมไม่มีฝนด้วย เรื่องธรรมชาติมันไม่แน่นนอน ฉะนั้นนักปั่นต้องกล้าลุย หมายถึง พร้อมรับกับธรรมชาติที่เปลี่ยนแปลงได้
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
Long Live the king
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KHONKAEN
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย Long Live the king »

เฮียฮ้อ36 เขียน:

:ugeek:

เป็นหลักทางการแพทย์ เช่นการใช้พิษแก้พิษ มีใช่กันมานานแล้ว
การปั่นลุยฝน ก็เพื่อช่วยเพิ่มภูมิต้านทานให้กับร่างกาย เป็นการดูแลสุขภาพร่างกายทางตรง มีประโยชน์ทางตรงกับสุขภาพจริงครับ
และยังได้ฝึกสมาธิ เพิ่มทักษะในการขับขี่ในสภาพฝนตก ทางลี่น เช่นเดียวกับการขับขีในสภาพเป็นแทรค ที่บางครั้งต้องเสียค่าใช่จ่าย
ผมและเพื่อนๆ หลายคน รวมถึงคนกวางทองหล่อ ก้ปั่นลุยกันมาหลายทริปแล้ว ทุกคนก็ยังมีสุขภาพแ็ข็งแรงดี แถมแรงดีเสียด้วย
เพราะฉนั้น ไม่น่ากลัวอะไรหรอกครับ กลับเย็นสบายซะอีก ปั่นก็สบายไม่ร้อน
อีกนัยหนึ่ง ปรากฎว่า วันนี้ออกปั่นกันทำความเร็วเฉลี่ย 28-32 ไม่มีฝนตกเลย ถึง24.00น. จะมีก็ตอน 1-2 ทุ่มที่ฝนทำท่าจะตกเท่านั้น
สรุป วันนี้ใครไม่ออกก็อดปั่น ใครพร้อมลุย ก็ได้ปั่นแถมไม่มีฝนด้วย เรื่องธรรมชาติมันไม่แน่นนอน ฉะนั้นนักปั่นต้องกล้าลุย หมายถึง พร้อมรับกับธรรมชาติที่เปลี่ยนแปลงได้
อ่านแล้ว ยังกะเป็นหนังจอมยุทธยังไงยังงั้ง นับถือ นับถือ :lol: แต่สำหรับผมมันคงอยู่ที่จังหวะและโอกาศ หากแวะเวียนไปแล้วไม่เจอใครเลย คนเดียวผมก็ปั่น แต่ก็คงจะปั่นไปไม่ได้ไกลเท่าไรนัก เอาแค่ได้เหงือนิดหน่อย ซ่ำ่บางทีเจอมอเตอร์ไซด์กวนก็ยังมีเลย เห็นเพราะเราขี่คนเดียว งัยก็หาโอกาศไปร่วมปั่นด้วยครับ :D
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”