แท๊กซี่นรกส่งมาเกิด

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

แท๊กซี่นรกส่งมาเกิด

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ปาดธรรมดาๆ ยังพอทนแต่นี่กะเอาให้ตายกันเลยหรือยังไง?! :evil:

นี่เพิ่งเจอสดๆ ร้อนๆ เมื่อก่อนเที่ยงวันนี้เองครับ แท๊กซี่อีกแล้ว แต่มันปาดเพื่อขึ้นทางด่วน เหตุเกิดตรงทางขึ้นทางด่วน ผมกำลังปั่นจากจตุจักรไปถนนกำแพงเพชร5 ผ่านแยกที่มีช่องทางเลี้ยวซ้ายขึ้นทางด่วน กับทางตรงไปพระราม 6 กับกำแพงเพชร 5 ช่วงนั้นไฟเขียวพอดี ผมก็ให้สัญญานมือ ตาก็ดูกระจกมองข้างแล้วก่อนเบี่ยงออกขวาเพื่อเข้าเลนตรงไป ไม่ได้ไปขวางทางรถจะเลี้ยวซ้ายหรือขวางรถที่จะตรงเพราะปั่นตรงเส้นขอบขาวอยู่ ปั่นเร็วพอสมควรครับ ไปเกือบครึ่งทางแล้ว จู่ๆ มีแท๊กซี่มีผู้โดยสารมาจากไหนไม่รู้ ไม่ได้สังเกตุเห็นเลย มันวิ่งมาเลนตรงด้านขวามือของผมแล้วก็ปาดหน้าในระยะกระชั้นชิดเพื่อเลี้ยวซ้ายขึ้นทางด่วน ปาดใกล้ชนิดที่ตัวรถมันห่างจากล้อหน้าผมไม่ถึงศอก ตอนนั้นรู้ตัวแต่ว่าต้องเบี่ยงรถไปทางซ้ายไม่งั้นชน ช่วงนั้นผมก็เร่งเต็มที่ให้พ้นไฟเขียวด้วย รอดมาอย่างหวุดหวิด
ใจคิดว่านั่นมันตั้งใจจะฆ่าเลยรึยังไง ถ้าใกล้กว่านั้นรถผมต้องเสียหลักล้มคว่ำแล้วรถมันก็อาจจะทับตายไปแล้วก็ได้ ผมได้แต่ชี้หน้ามันแต่รถมันก็ไปไกลแล้ว ดูทะเบียนก็ไม่ทัน

เชื่อมั่นว่าถ้ามันชนผม ไอ้คนขับก็จะซิ่งหนีไป อาจไล่ผู้โดยสารลงด้วย เซ็งจริงๆ
ขวด

The Power Of Slow Ride
bbgun93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968785534
team: joy&jam
Bike: Custom fix
ตำแหน่ง: 603 อ่อนนุช44 สวนหลวง สวนหลวง กทม

Re: แท๊กซี่นรกส่งมาเกิด

โพสต์ โดย bbgun93 »

เนื่องจากที่บ้านทำแท๊กซี่นะครับ. แนะนำจำทะเบียนไห้ได้ครับ แล้วโทรเบอร์ 1584ครับ เวลากะสถานที่ด้วยนะครับ
http://www.crystaltravelgroup.com เที่ยวต่างประเทศ ตั๋วเครื่องบิน ติดต่อได้ครับ
ช่วยเข้ามากด like ไห้ทีนะครับ
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

โชคดีที่ปลอดภัยไม่เป็นอะไรครับ คงต้องระวังให้มากว่านี้ ผมเองยังไม่เคยมีปะสบการณ์เฉียดๆแบบนี้
แต่ไม่อยากจะเจอขี่กลางคืนในเมืองรถเยอะๆต้องระวังให้มากๆ
:|
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โป้งสิบสองเสียง เขียน:โชคดีที่ปลอดภัยไม่เป็นอะไรครับ คงต้องระวังให้มากว่านี้ ผมเองยังไม่เคยมีปะสบการณ์เฉียดๆแบบนี้
แต่ไม่อยากจะเจอขี่กลางคืนในเมืองรถเยอะๆต้องระวังให้มากๆ
:|
ไม่ใช่กลางคืนครับ กลางวันแสกๆ เลยอ่ะ
แล้วก็ไม่รู้เป็นไง พอวินาทีแบบนี้ คนเราจะตื่นตระหนกจนไม่ทันมองป้ายทะเบียน หรือมองก็ไม่ทันครับเพราะมันเกิดขึ้นเร็ว
ตัวรถแท๊กซี่แม่มห่างจากล้อหน้าผมไม่ถึงศอก ในลักษณะที่มันปาดจากขวาไปซ้ายเลย ผมไม่ทันจะเบรคด้วยซ้ำ ดีที่มันเฉียดไปแบบนั้น ผมเชื่อว่ารถหลังที่ขับตามมาก็น่าจะเห็นเหตุการณ์นะครับ ผมยกมือชี้หน้ามันแต่มันคงไม่ได้มองหรอกเพราะไปลิ่วๆ แล้ว
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

bbgun93 เขียน:เนื่องจากที่บ้านทำแท๊กซี่นะครับ. แนะนำจำทะเบียนไห้ได้ครับ แล้วโทรเบอร์ 1584ครับ เวลากะสถานที่ด้วยนะครับ
ไม่แปลกใจเลยที่มีข่าวไล่ยิงกันตายเพราะปาดหน้ากัน นี่ถ้าเป็นรถมีความเร็วพอฟัดพอเหวี่ยง ผมคงไล่ตามไปถามมันว่าปาดหน้ากรูทำไม แต่นี่เป็นจักรยานยังไงมันขึ้นทางด่วน เราไม่มีปัญญาตามมันไปอยู่แล้ว (รถมอเตอร์ไซค์ก็คงตามไม่ได้เพราะเขาห้าม แต่อาจจะไปทันกันตรงด่านเก็บเงิน)
ขวด

HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

อุยโทษ.. :lol:
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

:lol: :lol: :lol: ถ้าพี่หอยรอดมาขั่งด่ามันได้แสดงว่า ปลอดภัย
ขี่จักรยานต้องทำใจครับ เหตุการณ์แบบนี้เกิดได้ตลอด อย่าไปคิดให้รกสมองเลย มาระบายออกให้หายแค้นแล้วก็ลืมมันไปซะ ซักวันก็คงเกิดอีกมันเกิดไม่กี่วินาที เพราะฉะนั้นทำให้ความรู้สึกในใจเราสลายไปให้เร็วเหมือนเหตุการณ์ที่เกิด อย่าเก็บกลับมาเลยครับ

มีอะไรทุกใจก็มาระบายให้เพื่อนๆ ฟังในบอร์ด J&J เรานี่แหละ ไปโพสกระดานใหญ่ ผุ้คนมากหน้าหลายตา หลากหลายความคิด บางทีก็กระทบกระทั่งกันได้ อาจไปสร้างภาระให้ server เค้าด้วย เราคนรู้จักคุ้นหน้ากัน แชร์ความรุ้สึกกันได้ พวกเราเปิดกว้างสำหรับทุกกคน ไม่มีกลุ่มก้อน ไม่รักพวกพ้องอย่างบ้าคลั่ง ไม่ต้องมีอุดมการณ์ที่เหมือนกัน ไม่ต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีเสื้อทีม ร้านประจำกลุ่ม แค่ชอบจักรยาน หยิบออกมาขี่ด้วยกัน ทุกสุขแบ่งปันกันไป จบแล้วบ้านใครบ้านมัน :lol: :lol: :lol:
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่สาวคุณคิว เพิ่งเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถจักรยานโดนชนตรงจุดเกิดเหตุที่จะไปวัดเสมียนนารี ด้านถนนวิภาวดีรังสิต ตรงสะพานกลับรถตรงข้าม ส.น วิภาวดีกับสนง เขตจตุจักร แถวนั้นผมเลี่ยงที่จะไม่ปั่นตามลำพังเด็ดขาด (ในข่าวว่าเค้าปั่นกันไปสามคน ตอนเช้า 06.30 น. วันอาทิตย์ ซึ่งฤดูนี้ฟ้าจะสว่างเร็ว)
คุณคิวนั้นผมเคยเจออยู่เหมือนกัน เขาปั่นเส้นวิภาวดีประจำ

ปัญหาคือ รถบางคันอ้างไม่เห็นจักรยาน (คำแก้ตัวยอดฮิต) หรือถ้าอ้างแบบนั้นไม่ได้ก็จะอ้างว่า คิดว่าจักรยานช้า (เพราะติดไฟ ติดแถบสะท้อนแสง ฯลฯ เต็มคันจะไม่เห็นคงไม่ใช่)
ขวด

RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

ธรรมดาครับ รถที่ผมขับมาทำงานทุกวันต้องเปลี่ยนเป็นกันชนหน้าเหล็ก
เวลาเจอแท๊กซี่เบียด ผมก็แกล้งทำเป็นไม่เห็น เพราะรถผมสูง

ก็จัดเข้าไปเบาๆ ให้สีรถเค๊าเป็นรอยเล่นๆ หุ หุ หุ

สงวนสิทธิ์ ห้ามทำตาม :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
Long Live the king
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KHONKAEN
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย Long Live the king »

[quote="โอ๊ก"]:lol: :lol: :lol: ถ้าพี่หอยรอดมาขั่งด่ามันได้แสดงว่า ปลอดภัย
ขี่จักรยานต้องทำใจครับ เหตุการณ์แบบนี้เกิดได้ตลอด อย่าไปคิดให้รกสมองเลย มาระบายออกให้หายแค้นแล้วก็ลืมมันไปซะ ซักวันก็คงเกิดอีกมันเกิดไม่กี่วินาที เพราะฉะนั้นทำให้ความรู้สึกในใจเราสลายไปให้เร็วเหมือนเหตุการณ์ที่เกิด อย่าเก็บกลับมาเลยครับ

มีอะไรทุกใจก็มาระบายให้เพื่อนๆ ฟังในบอร์ด J&J เรานี่แหละ ไปโพสกระดานใหญ่ ผุ้คนมากหน้าหลายตา หลากหลายความคิด บางทีก็กระทบกระทั่งกันได้ อาจไปสร้างภาระให้ server เค้าด้วย เราคนรู้จักคุ้นหน้ากัน แชร์ความรุ้สึกกันได้ พวกเราเปิดกว้างสำหรับทุกกคน ไม่มีกลุ่มก้อน ไม่รักพวกพ้องอย่างบ้าคลั่ง ไม่ต้องมีอุดมการณ์ที่เหมือนกัน ไม่ต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีเสื้อทีม ร้านประจำกลุ่ม แค่ชอบจักรยาน หยิบออกมาขี่ด้วยกัน ทุกสุขแบ่งปันกันไป จบแล้วบ้านใครบ้านมัน :lol: :lol: :lol:[/quote

ประโยคนี้กาดอกจันให้เลยครับ เปิดกว้างสำหรับทุกกคน ไม่มีกลุ่มก้อน ไม่รักพวกพ้องอย่างบ้าคลั่ง ไม่ต้องมีอุดมการณ์ที่เหมือนกัน ไม่ต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีเสื้อทีม ร้านประจำกลุ่ม แค่ชอบจักรยาน หยิบออกมาขี่ด้วยกัน ทุกสุขแบ่งปันกันไป จบแล้วบ้านใครบ้านมัน ได้ใจจริงๆ
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
Long Live the king
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KHONKAEN
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย Long Live the king »

Long Live the king เขียน:
โอ๊ก เขียน::lol: :lol: :lol: ถ้าพี่หอยรอดมาขั่งด่ามันได้แสดงว่า ปลอดภัย

มีอะไรทุกใจก็มาระบายให้เพื่อนๆ ฟังในบอร์ด J&J เรานี่แหละ ไปโพสกระดานใหญ่ ผุ้คนมากหน้าหลายตา หลากหลายความคิด บางทีก็กระทบกระทั่งกันได้ อาจไปสร้างภาระให้ server เค้าด้วย เราคนรู้จักคุ้นหน้ากัน แชร์ความรุ้สึกกันได้ พวกเราเปิดกว้างสำหรับทุกกคน ไม่มีกลุ่มก้อน ไม่รักพวกพ้องอย่างบ้าคลั่ง ไม่ต้องมีอุดมการณ์ที่เหมือนกัน ไม่ต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีเสื้อทีม ร้านประจำกลุ่ม แค่ชอบจักรยาน หยิบออกมาขี่ด้วยกัน ทุกสุขแบ่งปันกันไป จบแล้วบ้านใครบ้านมัน :lol: :lol: :lol:[/quote

ประโยคนี้กาดอกจันให้เลยครับ เปิดกว้างสำหรับทุกกคน ไม่มีกลุ่มก้อน ไม่รักพวกพ้องอย่างบ้าคลั่ง ไม่ต้องมีอุดมการณ์ที่เหมือนกัน ไม่ต้องมีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีเสื้อทีม ร้านประจำกลุ่ม แค่ชอบจักรยาน หยิบออกมาขี่ด้วยกัน ทุกสุขแบ่งปันกันไป จบแล้วบ้านใครบ้านมัน ได้ใจจริงๆ
ขออนุญาตหยิบไปใช้เป็นวลีประจำตัวนะครับ :oops: :lol:
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”