รายงานทริป "Joy&Jam ชวนปั่นสบายๆคลายร้อน ที่ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง วันอาทิตย์ที่ 6 พ.ค. 55"

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: รายงานทริป "Joy&Jam ชวนปั่นสบายๆคลายร้อน ที่ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง วันอาทิตย์ที่ 6 พ.ค. 55"

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

รูปหมดแล้ว พบกันใหม่ทริปหน้าครับ :P
ไฟล์แนบ
P1260084.JPG (206.1 KiB) เข้าดูแล้ว 819 ครั้ง
P1260079.JPG (216.12 KiB) เข้าดูแล้ว 819 ครั้ง
P1260077.JPG (219.21 KiB) เข้าดูแล้ว 819 ครั้ง
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

Re: รายงานทริป "Joy&Jam ชวนปั่นสบายๆคลายร้อน ที่ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง วันอาทิตย์ที่ 6 พ.ค. 55"

โพสต์ โดย HerO No.9 »

นั่งรอดูจนครบทุกคนเลย :D

ขอบคุณภาพสวยๆจาก คุณโน่/น้องป๊อบ/น้องโอ/น้องโป้ง ด้วยนะครับ

และที่ขาดได้ "องค์ประกอบของภาพ" ทุกท่านด้วยนะครับ
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
people
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized, Louis Garneau, Dahon

โพสต์ โดย people »

ขอบคุณค่ะ :D
mOKa
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mOKa »

ไม่เคยไปปั่นเป็นกลุ่มกับกลุ่มใหนมาก่อน ปั่นกับจอยแอนด์แจมเป็นกลุ่มแรก เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบความสนุกยังไง รู้แต่ว่า พอกลับมาถึงบ้าน อย่างแรกที่ทำคือใส่ชื่อจอยแอนด์แจมเป็นชื่อทีมใน profile ไปเลยครับ สุดยอดจริงๆ ขอบคุณทุกๆท่านที่ดูแล(น้องใหม่)เป็นอย่างดีนะครับ และขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ จะไปจอยแอนด์แจมทุกๆครั้งที่ว่างเลยครับ :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

mOKa เขียน:ไม่เคยไปปั่นเป็นกลุ่มกับกลุ่มใหนมาก่อน ปั่นกับจอยแอนด์แจมเป็นกลุ่มแรก เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบความสนุกยังไง รู้แต่ว่า พอกลับมาถึงบ้าน อย่างแรกที่ทำคือใส่ชื่อจอยแอนด์แจมเป็นชื่อทีมใน profile ไปเลยครับ สุดยอดจริงๆ ขอบคุณทุกๆท่านที่ดูแล(น้องใหม่)เป็นอย่างดีนะครับ และขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ จะไปจอยแอนด์แจมทุกๆครั้งที่ว่างเลยครับ :D :D :D
ขอบคุณครับ ดีใจจังที่ไม่เข็ด ว่าแต่ชื่อในโปรไฟล์ไม่คุ้นเลย ในทริปชื่ออะไรอ่ะครับ :?: :D
tomเด็กดอย
สมาชิก
สมาชิก
team: j&j
Bike: mongoose และ teocali comp 2005

โพสต์ โดย tomเด็กดอย »

:D ไม่ไปกินกุ้งเยียดหรือพี่ไกล้ปั่นไปอีกหน่อย :)
mOKa
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mOKa »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
mOKa เขียน:ไม่เคยไปปั่นเป็นกลุ่มกับกลุ่มใหนมาก่อน ปั่นกับจอยแอนด์แจมเป็นกลุ่มแรก เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบความสนุกยังไง รู้แต่ว่า พอกลับมาถึงบ้าน อย่างแรกที่ทำคือใส่ชื่อจอยแอนด์แจมเป็นชื่อทีมใน profile ไปเลยครับ สุดยอดจริงๆ ขอบคุณทุกๆท่านที่ดูแล(น้องใหม่)เป็นอย่างดีนะครับ และขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ จะไปจอยแอนด์แจมทุกๆครั้งที่ว่างเลยครับ :D :D :D
ขอบคุณครับ ดีใจจังที่ไม่เข็ด ว่าแต่ชื่อในโปรไฟล์ไม่คุ้นเลย ในทริปชื่ออะไรอ่ะครับ :?: :D
ชื่อ โอ น้องใหม่ครับ (เพราะว่าในทริปนี้มีโออยู่ 2 คน) :D
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

ถ้าชื่อซ้ำกันเยอะ อีกหน่อยต้องมีฉายาต่อท้ายด้วยนะคร้า จะได้จำได้ง่ายค่ะ :lol:
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

meejamis เขียน:ถ้าชื่อซ้ำกันเยอะ อีกหน่อยต้องมีฉายาต่อท้ายด้วยนะคร้า จะได้จำได้ง่ายค่ะ :lol:
อะไรก็ได้ครับ
แต่อย่าแยกตามหุ่น อ้วน ผอม แบบนี้ไม่เอา :lol: :lol: :lol: มันรู้อนาคตว่าจะโดนเรียกว่าอะไร 555
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ขาประจำ
ขาประจำ

kgbone เขียน: อะไรก็ได้ครับ
แต่อย่าแยกตามหุ่น อ้วน ผอม แบบนี้ไม่เอา :lol: :lol: :lol: มันรู้อนาคตว่าจะโดนเรียกว่าอะไร 555
งั้นต้องเปลี่ยนชื่อเป็น I จะได้ผมเพรียว :lol: :lol: :lol:
carefree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869602745
Bike: Bridgestone RL8

โพสต์ โดย carefree »

มีใครสนใจจะไปทริปอยุธยา100กิโล วันที่26นี้กับผมบ้างไหมเอ่ย
aofzafa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865087787
team: ไม่มีสังกัด ปั้นเพื่อออกกำลังกายครับ
Bike: TREK ,SCOTT

โพสต์ โดย aofzafa »

:D
เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/
carefree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869602745
Bike: Bridgestone RL8

โพสต์ โดย carefree »

aofzafa เขียน::D
:shock: :shock: มีตามมาแซว
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

Re: เปิดแล้ว "Joy&Jam ชวนปั่นสบายๆคลายร้อน ที่ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง วันอาทิตย์ที่ 6 พ.ค. 55"

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

kgbone เขียน:แอบไปตอนเช้าไม่ให้สมาชิกรู้ตัว
พอดีตื่นสาย :lol: เลยตามไปทันที่ท่าน้ำบางนานอกพอดี
ทริปนี้สนุกดี ได้ทั้งสะพานปูน ทั้ง track พอท้วมๆ
บรรยากาศดีมาก แดดไม่ร้อนเท่าไร ปั่นในสวนด้วย ลมเย็นสบาย
แดดออกก็มีร่มไม้ ดีกว่าปั่นไปในเมืองเป็นไหนๆ

ผมลองทำคลิปมาสองอัน

คลิปนี้มีต้นไม้ล้มด้วย ลองดูว่าใครทำ :lol: :lol: :lol:

ภาพถ่ายไว้ต้องทำก่อนครับ ;)
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”