ปั่นทางเรียบตามรอยโปรไบค์ วันอาทิตย์ที่ 25 มี.ค. 55

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

ปั่นทางเรียบตามรอยโปรไบค์ วันอาทิตย์ที่ 25 มี.ค. 55

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีครับ อาทิตย์นี้ผมขอไม่เปิดทริปเป็นทางการเพราะว่าหลายๆคนติดเชงเม้ง
แต่ก้มีอีกหลายคนนะแหละที่ไม่ติดอะไร และประกอบกับว่าหลายอาทิตย์ที่ผ่านมา
เราปั่นแนวลุยๆติดๆกันมาหลายทริปแล้ว อยากเปลี่ยนแนวบ้างก็เลยอยากชวนปั่น
ไปทำความเร็วกันบ้าง แล้วก็บังเอิญอีกว่าพี่จิมมี่โทรมาชวนพอดี ก็เลยอยากชวน
เพื่อนๆที่ว่างและสนใจเผื่ออยากไปด้วย

ทริปนี้เราจะขอเกาะไปกับโปรไบค์ซึ่งครั้งนี้เค้าจัดเป็นทริปโอเพ่น รถยี่ห้อไหนก็ไปได้
กำหนดการเขานัดกันที่สนาม BB หินตั้งบริเวณเขื่อนขุนด่านที่หลายๆคนคุ้นเคย ล้อหมุน 7:30 น.
ระยะทางทั้งหมด 88 กม. นอกจากนั้นก็ยังได้ประลองกำลังขี่ขึ้นสันเขื่อนด้วย

จริงๆแล้วต้องเป็นรถเสือหมอบ แต่เนื่องจากเราแค่ตามรอยเขาไปและเกาะกลุ่มกันเองอยู่แล้ว
ถ้าตามเขาไม่ทันเราก็ไปของเรา ฉะนั้นใครจะเอาเสือภูเขาใส่ยางเรียบหรือรถอะไรก็ได้
แต่ขอให้ทำความเร็วได้ซักหน่อยก็ไปได้หมดครับ ใครที่เคยขี่ไปทริปสวนธนกรุงเทพฯ-หัวหิน
แล้วไปจบที่จุดพักแรกแล้วขี่กลับได้อย่างไม่มีปัญหาก็ไปทริปนี้ได้สบายๆ
;)

หมายเหตุ นื่องจากเราไม่ได้ลงทะเบียน เพราะฉะนั้นสิ่งของต่างๆของทางผู้จัดเราก็ดูแต่ตามืออย่าต้องนะครับ :!:

ใครจะไปให้รีบแจ้งด้วยนะครับ จะได้จัดรถได้ถูก ที่แน่ๆตอนนี้มีรถพี่จิมมี่และรถผม
ส่วนสถานที่และเวลานัดพบจะแจ้งอีกทีครับ
:P
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: ชวนปั่นทางเรียบตามรอยโปรไบค์ วันอาิทิตย์ที่ 25 มี.ค. 55

โพสต์ โดย ospop »

อยากไป แต่ขาดปัจจัย เลยลาพักขาสักหน่อยครับ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
sombut promdang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam,RAMINDRA
Bike: Giant Propel
ติดต่อ:

Re: ชวนปั่นทางเรียบตามรอยโปรไบค์ วันอาิทิตย์ที่ 25 มี.ค. 55

โพสต์ โดย sombut promdang »

ผมไปลงทะเบียนมาแล้วครับ เขาทำประกันอุบัติเหตุให้ด้วยครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆครับ
มาปั่นจักยาน กันเถอะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

sombut promdang เขียน:ผมไปลงทะเบียนมาแล้วครับ เขาทำประกันอุบัติเหตุให้ด้วยครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆครับ
ก็ดีครับ แต่เราคงจะตามก้นเค้านะครับ เพราะกลุ่มเรามีเสือภูเขาด้วยเกรงใจเจ้าของงาน พี่กวางจะโอเคหรือเปล่า :?:
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

Re: ชวนปั่นทางเรียบตามรอยโปรไบค์ วันอาทิตย์ที่ 25 มี.ค. 55

โพสต์ โดย asdmaker »

อยากไป แต่ต้องไปราชบุรี ย้อนรอยอาทิตย์ที่แล้วที่อดไป :mrgreen:
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ชวนปั่นทางเรียบตามรอยโปรไบค์ วันอาทิตย์ที่ 25 มี.ค. 55

โพสต์ โดย yetimonstor »

อย่างไร ผมออกคืนวันเสาร์แน่นอนนะครับ ถ้าต้องการจะฝากจักรยานไปก่ิอนก็สามารถครับผม ยังมีที่ว่างใส่ได้อีก 3ลำครับ

ส่วนเรื่องเส้นทางนั้น ผมไม่สามารถหาให้ได้จริงๆ วันนี้ไปนั่งอยู่โปรไบค์ 3 ชั่วโมง หาทั้งชั้นล่าง ชั้นบน ใต้ถุน ไม่มีใครมีเลยครับ

ตัวผมนั้นก็ได้ถูกบังคับลงทะเบียนไปเรียบร้อยแล้วครับผม กลุ่มผมมี่ 3คนครับ มือกระเตาะๆ ครับ
อย่างไร จะมาอยู่หลังๆ (พูดอย่างกะเคยอยู่หัวๆ !) กะพี่ๆ เพื่อนๆ จอยแอนด์แจมนะครับ

ส่วนพี่สมบัติ ถ้ากลัวเหงา รบกวนมาลากพวกผมก็ได้นะครับ ^^

ลงเบอร์ไว้ให้นะครับ สำหรับเผื่อมีท่านใด อย่างจะสอบถามรายละเอียดใดๆ

จิมมี่
08-1770-7878
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมก็ว่าจะไปวันเสาร์ครับตอนเย็นๆสำหรับรถผมยังว่าง1ที่ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

sombut promdang เขียน:ผมก็ว่าจะไปวันเสาร์ครับตอนเย็นๆสำหรับรถผมยังว่าง1ที่ครับ
พี่กวางไปค้างที่ไหนครับเนี่ยะ แล้วไปกันกี่คน :?:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
sombut promdang เขียน:ผมก็ว่าจะไปวันเสาร์ครับตอนเย็นๆสำหรับรถผมยังว่าง1ที่ครับ
พี่กวางไปค้างที่ไหนครับเนี่ยะ แล้วไปกันกี่คน :?:
ไปคนเดียวครับค้างที่แก่งน้ำซับครับ แล้วคุณโป้งไปวันไหนครับถ้าจะไปค้างไปกับผมก็ได้ครับผมว่าจะไปนอนเต้นริมธาร :lol:
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุป ก็โทรหากันอีกทีเมื่อไปถึงที่นั่นนะครับ กลุ่มผมมี 3-4 คนครับผม
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ospop เขียน:อยากไป แต่ขาดปัจจัย เลยลาพักขาสักหน่อยครับ
เป็นเหมือนกันเลย โรคติดต่อช่วงฤดูร้อนแน่ๆ :lol:
ขวด

The Power Of Slow Ride
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วยดัน

รูปภาพ
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

ถึงบ้านพร้อมนอนครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อยากเห็นรูปครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”