เมื่อวานบ่ายสองครึ่งมีเหตุระเบิดแถวซอยปรีดีพนมยงศ์เหรอ?

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

เมื่อวานบ่ายสองครึ่งมีเหตุระเบิดแถวซอยปรีดีพนมยงศ์เหรอ?

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ใกล้ละแวกบ้านของชาว J&J ไม่ใกล้ไม่ไกลเลยนะครับ
ข่าวว่าสามลูกซ้อน ฝีมือชาวตะวันออกกลาง
ขวด

The Power Of Slow Ride
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: เมื่อวานบ่ายสองครึ่งมีเหตุระเบิดแถวซอยปรีดีพนมยงศ์เหรอ?

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

ใช่ครับ ยังจับคนร้ายไม่ได้ ผมอยากรู้จริงๆว่าใครบงการจ้างมาอีกทีนึง
หวังว่าจะไม่ใช่ประเทศเจ้าพ่อฟาสฟู้ดจ้างมานะครับ
:twisted:
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: เมื่อวานบ่ายสองครึ่งมีเหตุระเบิดแถวซอยปรีดีพนมยงศ์เหรอ?

โพสต์ โดย ospop »

คนร้ายขาขาดไม่ใช่เหรอครับ ไปตัดขาที่จุฬา ร้องโอ้ยๆๆ อยู่
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ผมว่ามันแปลกๆ นะ ซ่องสุมทำระเบิดแต่ดันพลาด ตัวเองก็หนีออกมา แถมบาดเจ็บ เรียกแท๊กซี่เพื่อหนีหรือไปรักษาตัวแต่พอคนขับไม่จอดก็โกรธ เที่ยวเอาระเบิดไปขว้างเขาไปทั่ว เท่ากับลากเรื่องให้บานปลาย คือถ้ารีบหนีไปแบบเงียบๆ กว่าตำรวจจะมาตรวจสอบสถานที่เกิดเหตุ เชื่อว่าเขาคงหนีไปได้ไกล ลักษณะการทำงานไม่มืออาชีพเอาซะเลย

ก็เพราะขว้างระเบิดใส่แท๊กซี่ จึงทำให้ตำรวจแห่กันมา ตัวเองก็จะขว้างใส่ตำรวจอีก ทีนี้จึงพลาดทำให้ตัวเองขาขาด
คุณว่ามันโง่หรือฉลาดกันแน่วะเนี่ย เป็นผู้ก่อการร้ายประเภทไหนกัน?!

อีกอย่าง หน่วยข่าวกรองบ้านเราไม่ระแคะระคายกันเลยหรือนี่ สหรัฐยังไม่ยกเลิกการประกาศเตือนแสดงว่ามีข้อมูลเชิงลึก ผู้ก่อการร้ายแห่มาซ่องสุมกลางเมืองแบบนี้ไม่เป็นผลดีเลย
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”