ปั่นไปบางแสน มิทติ้งกัน..มะ?

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: ปั่นไปบางแสน มิทติ้งกัน..มะ?

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

ameno เขียน: 13 โป้งสิบสองเสียง (วีซ่าผ่าน) :mrgreen:
สิ่งที่ต้องนำไปด้วย
1. อุปกรณ์ความปลอดภัยเช่นหมวก ถุงมือ แว่นตากันแดด-ลม
2. อุปกรณ์ซ่อมรถที่สำคัญ สูบ ยางใน แผ่นปะ หกเหลี่ยม ฯลฯ
3. อุปกรณ์ส่องสว่าง ไฟหน้า-หลัง เช็คแบตให้เรียบร้อย
4. เสื้อผ้า รองเท้าแตะ
5. ตังค์ (สำคัญมากไม่มีให้ยืมด้วย) :lol:

แนะนำว่าถ้ามีกระเป๋าติดแร็คจะดีมาก เพราะถ้าแบกเป้ไปอาจจะทำให้รำคาญ
เวลาขี่ไปนานๆและไม่ระบายความร้อน

ป๋าโนฝากบอกมาว่าอยากให้พวกเราออกให้ตรงเวลาจะได้ไปทันหม่ำอาหารทะเลยามพระอาทิตย์อัสดงที่แสนโรแมนติก :D
หลังจากหม่ำเสร็จจะพาเลาะถนนริมชายหาดอ่างศิลา รายการอาจมีการเปลี่ยนแปลงเดี๋ยวไปคุยกันหน้างานครับ
อีกอย่างไม่ต้องกลัวที่พักจะไม่พอนะครับ แถวๆนั้นมีห้องพักคืนละ 500 เพียบไปแชร์กันก็คนละ 250 บาทเท่านั้น
ค่าใช้จ่ายอย่างอื่นก็คงมีแต่ค่าอาหารก็แชร์ๆกันตามปรกติครับ

งานนี้ไม่มีรถเซอร์วิสนะครับ ไป-กลับแรงท่านเองล้วนๆ (หรือจะจ้างรถกลับก็ย่อมได้ :lol: )

แล้วพบกันที่บิ๊กซีอ่อนนุชเวลา 16:00น. นะครับ ผู้รักหาดทรายสายลมและแสงดาวทุกท่าน ;)
pravit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08717567xx

Re: ปั่นไปบางแสน มิทติ้งกัน..มะ?

โพสต์ โดย pravit »

:D +1 ครับ แต่กลัวไม่ทันจังเครื่องออกเชียงใหม่4โมงอะครับ กว่าจะลงก็5ครึ่ง ทำไงดี
อยากไปจัง (สงสัยต้องเลื่อนเที่ยวบินอีกรอบ)
รัก "ในหลวง""ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป"
"แรงมีน้อย ค่อยๆปั่น"
"รถไม่แพง แรงไม่มี" ^^
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

pravit เขียน: :D +1 ครับ แต่กลัวไม่ทันจังเครื่องออกเชียงใหม่4โมงอะครับ กว่าจะลงก็5ครึ่ง ทำไงดี
อยากไปจัง (สงสัยต้องเลื่อนเที่ยวบินอีกรอบ)
ยินดีครับ แต่อย่างไรก็อย่าให้ตัวเองลำบากเกินไปนะครับ ;)
pravit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08717567xx

โพสต์ โดย pravit »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
pravit เขียน: :D +1 ครับ แต่กลัวไม่ทันจังเครื่องออกเชียงใหม่4โมงอะครับ กว่าจะลงก็5ครึ่ง ทำไงดี
ยินดีครับ แต่อย่างไรก็อย่าให้ตัวเองลำบากเกินไปนะครับ ;)
รับทราบครับ :mrgreen: :mrgreen:
รัก "ในหลวง""ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป"
"แรงมีน้อย ค่อยๆปั่น"
"รถไม่แพง แรงไม่มี" ^^
น้ำปั่น1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ล้อหมุน "ล้อหมุน"
ตำแหน่ง: ก.ท.ม

โพสต์ โดย น้ำปั่น1 »

มาบอกว่าติดธุระสำคัญ"ไปบางแสนไม่ได้" เสียดายจริงๆ :cry:
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

น้ำปั่น1 เขียน:มาบอกว่าติดธุระสำคัญ"ไปบางแสนไม่ได้" เสียดายจริงๆ :cry:
เมื่อเช้าผมตอบพี่ ตอนปั่นจักรยานไม่ทัน เปียกหมดเลยครับ เสื้อผ้าในกระเป๋าก็เปื้อนอีก
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

น้ำปั่น1 เขียน:มาบอกว่าติดธุระสำคัญ"ไปบางแสนไม่ได้" เสียดายจริงๆ :cry:
ติด เหล็ก แหงๆ
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

ospop เขียน:
เมื่อเช้าผมตอบพี่ ตอนปั่นจักรยานไม่ทัน เปียกหมดเลยครับ เสื้อผ้าในกระเป๋าก็เปื้อนอีก
น่าสงสารเนอะ ;)
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

เผื่อด้วยนะ ติดปาร์ตี้และ FA Cup จ้า หงส์เจอผี ...

"..อยากไปนะ แต่ว่า.. เพราะโลกนี้ไม่ได้มีแค่จักรยาน.. " ;)
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

อิจฉาจัง
ขวด

The Power Of Slow Ride
ameno
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890946965
team: -
Bike: GIANT XTC FR, TCR ADVANCE จร้า

โพสต์ โดย ameno »

พรุ่งเจอกันนะคร้าบเพื่อนๆ ใครไม่ขี่ไปจะขับรถตามไปกัอได้นะคร้าบ จองไว้2ตึก อิอิ
น้ำปั่น1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ล้อหมุน "ล้อหมุน"
ตำแหน่ง: ก.ท.ม

โพสต์ โดย น้ำปั่น1 »

:x จะไปบาง๑00,000 :evil:
ameno
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890946965
team: -
Bike: GIANT XTC FR, TCR ADVANCE จร้า

โพสต์ โดย ameno »

@ครูต๋อย ตกลงครูต๋อยไปรอที่ปั๊มปตท.ตรงเอแบคนะครับ
หมายกำหนดการตามเดิมนะครับ
0814037352 นี่เบอร์ติดต่อผมนะครับเพื่อนๆ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ปั่นด้วยความระมัดระวังนะครับ วันนี้ฝนตกหนักทั้งวันเลย
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

รอดูรูปอยู่ครับ
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”