เอารูปมาฝาก ป้อมพระจุล วัดขุนสมุทรจีน สนุกดีครับ ใครไม่ไปน่าเสียดายจัง...

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

เอารูปมาฝาก ป้อมพระจุล วัดขุนสมุทรจีน สนุกดีครับ ใครไม่ไปน่าเสียดายจัง...

โพสต์ โดย โอ๊ก »

เอาไปแต่รูปรายละเอียดรอพี่โป้งมาสรุปให้ฟังแล้วกันนะครับ พอดีกล้างมันถ่ายได้สะเปะสะปะ ไม่ปะติดปะต่อ
เอารูปโตๆ เลยนะ สะใจดี hispeed internet อยู่แล้ว อิอิ
ถ่ายใต้สะพานกรุงเทพประเดิมเลนใหม่เลย พี่โป้งพาอ้อมซะหายอยาก
รูปภาพ

รูปภาพ

ขี่กันยาวๆ พักเล็กๆ สองสามรอบก็ถึงป้อมพระจุล ผมไปบ่อยมากๆ เลยไม่ไปเดินดูอะไรแ้ล้ว เห็นสะพานไม้เก่าๆ เลยไปเดินเล่น
รูปภาพ

นกเยอะดีจัง อยากมีเทเลยาวๆ ซักตัว เที่ยวนี้เหมือนเห็นนกกระเด๊นหนึ่งตัวในป่าชายเลน แต่เห็นแป๊ปเดียว ตื่นเต้นดีจัง สีสวยมาก และตอนเข้าไปท่าเรือไปวัดขุนสมุทรก็เห็นเหยี่ยวแดงอีกคู่นึงสวยมาก ดูมีพลัง ดีจัง
รูปภาพ

ถ่ายนกไม่ได้ไล่จับผีเสือแทน
รูปภาพ

เทเลก็ไม่มี มาโครก็ไม่ได้เรื่อง เอาเท่าที่มีแล้วกัน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไล่จับอยู่ครึ่งชั่วโมง ถ่ายไปหลายสิบรูปพอจะไปวัดไปวาได้แค่นี้เอง
รูปภาพ

ยางแตกครับ ปัญหาเยอะกว่าเพื่อน เจ้าของรถคันนี้
รูปภาพ

คุณ ospop มาด้วยครับ
รูปภาพ

คุณโอก็มา
รูปภาพ

พี่โป้งสิบสองเสียง เสือสีสดดีจริงๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

เห็นธงมันสวยดี เลยเอามาฝาก
รูปภาพ

ติดต่อเรือได้แล้วครับ ลำเดียวอยู่ เฉลี่ยไปกลับคนละ 120 บาท ลำใหญ่ปลอดภัยดี
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่ไก่ย่างมาจากราชวัตเลย เสียดายคุณข้าวผัดไม่มา
รูปภาพ

รอดูรูปสวยๆ จากกล้างนี้นะครับ มีครบทุกอริยาบท
รูปภาพ

รูปภาพ

มีทิ้งโค้งด้วย
รูปภาพ

รูปภาพ

ขึ้นเรือแล้วขี่ไปตามสะพานปูนอีกกิโลครึ่ง
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อยากรูปว่าท่านเห็นอะไร
รูปภาพ

วัดเงียบสงบมาก มีพระอยู่ 2 รูป
รูปภาพ

ถล้องแบบนี้ขี่ไปถ่ายไปก็ไม่ได้ ถ่ายตอนจอดก็แล้วกัน
รูปภาพ

รูปภาพ

เมริด้าผมเอง คันเก่งคู่ใจ ไม่พังซักที
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มาครั้งนี้รู้สึกว่าสิ่งปลูกสร้างเยอะมาก หลายๆ อย่างสร้างค้างๆ คาๆ เสียบรรยากาสไปมาก การจะเอาชนะธรรมชาติหมดทั้งเงิน ทั้งกำลังกาย กำลังใจ ในที่สุดก็มนุษย์ก็แพ้ธรรมชาติอยู่ดี
รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่บอกก็รู้ว่าใคร :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

น้องคนนี้หล่อดีนะ พี่ไก่ย่างพามาขี่ด้วยกันบ่อยๆ นะ จะได้มีสาวๆ มาขีกับเราเยอะๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พวกรูปดอกไม้นี่ถ่ายยังไงมันก็สวยดีนะ เห็นแล้วอดถ่ายไม่ได้ ทั้งๆ ที่มันก็แค่ดอกไม้ธรรมดา ทีบ้านก็มีตั้งเยอะแยะ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

จบดื่อๆ เลยครับ ถึงบ้าน หกโมงกว่า อากาศดี เย็นสบายทั้งวัน แต่เหนื่อยมาก
ทริปนี้ตั้งใจจะไปลองเลนกล้องตัวใหม่ เลยมีภาพมาให้ดูกันบ้าง ปกติคงไม่แบกไป แต่โหลดมาดูแล้วถูกใจ แสงสวย ถ่ายแบบแมนนวลทั้งหมด ภาพดีกว่าโหมด Av หรือ ออโต้เยอะเลย ไม่ต้องมาชดเชยแสง ล็อคแสงให้ยุ่งยาก ซื้อ dslr มาใช้ได้สักพัก ถ่ายออกมาไม่ค่อยถูกใจเลย มีแต่โอเวอร์ อันเดอร์ ถ่ายก็ลำบาก เกะกะ มาทริปนี้ถึงเห็นพลังความสามารถ ค่อยน่าชื่นชมหน่อย นึกว่ามันจะฉลาดกว่าเรา สู้ตาเราล้วนๆไ่ม่ได้เลยนิ เกือบขายทิ้งซะแล้ว

รอดูพี่โป้งมาสรุปทริปอีกทีนะครับ
ขอบคุณนายแบบทุกท่าน ขออภัยที่ไม่บอกเวลากดชัดเตอร์นะครับ
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เอารูปมาฝาก ป้อมพระจุล วัดขุนสมุทรจีน สนุกดีครับ ใครไม่ไปน่าเสียดายจัง...

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

นี่มันงานโฟโต้โชว์ชัดๆ ตากล้องเดินไหล่ชนกันดังตึ้ง

ทำไมมีรูปแค่นี้ :twisted:
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เอารูปมาฝาก ป้อมพระจุล วัดขุนสมุทรจีน สนุกดีครับ ใครไม่ไปน่าเสียดายจัง...

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

เข้ามาเป็นนายร้ายขี้อิจฉาตามระเบียบ อด

:mrgreen:
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

ถ้าไม่อ้อมนะไปแล้ว.. แต่ก็ไม่เสียดาย.. เพราะนานๆจะพาสาวไปกินข้าวดูหนังดูคอนเสิร์ตดูพลุดู..... :lol:
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

HerO No.9 เขียน:ถ้าไม่อ้อมนะไปแล้ว.. แต่ก็ไม่เสียดาย.. เพราะนานๆจะพาสาวไปกินข้าวดูหนังดูคอนเสิร์ตดูพลุดู..... :lol:
โคตร ข้ออ้าง เลยว่ะ :lol:
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

เรื่องอ้อมอ่ะมันบังเอิญย่ะ หลงบ้าง ขี่กันเลยไปไกลบ้าง มันเลยอ้อม แม่ะๆๆๆๆๆ จาพาสาวเที่ยว อ้างเน้อ
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

เด๋วตอนหัวค่ำจะเอารูปมาอวดบ้างครับ

พี่โอ๊คถ่ายแมนนวลโมด M สะด้วย ไม่ธรรมดาครับ ผมถ่าย สอง โหมด AV TV เท่านั้น

ถ่ายรูปกับปั่นจักรยาน ผมว่าถ่ายรูปเหนื่อยกว่านะ ก้มๆ เงยๆ แต่รอบนี้เหมือนผมปั่นจักรยานไปหมดแรงไป แต่ผมออมแรงไว้ให้ถึงบ้านครับ

นี่ถ้ารู้ว่ามีผีเสื้อเยอะขนาดนี้นะแบกขาตั้งกล้องมาด้วยแล้ว แต่เสียเวลามากกับการถ่ายรูปให้ได้ดี
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน: นี่ถ้ารู้ว่ามีผีเสื้อเยอะขนาดนี้นะแบกขาตั้งกล้องมาด้วยแล้ว แต่เสียเวลามากกับการถ่ายรูปให้ได้ดี

นั่นดิ ไปสมุทร ทั้งที่ มีแต่ผีเสื้อ ไม่เห็นเอา ผีเสื้อ สมุทร มาฝากบ้างเลยครับ
;)
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

โอ๊ก เขียน:
ยางแตกครับ ปัญหาเยอะกว่าเพื่อน เจ้าของรถคันนี้
รูปภาพ
คันที่แขวนอยู่เป็น foreground รถผมครับ ไม่ได้ยางแตกน้าาาาา
พี่โอ๊คถ่ายรูปฝีมือจริงๆ สวยครับ
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

มาแล้ว มาแล้ว กลับจากที่ทำงาน ถึงบ้าน แวะไปฉีดยา กลับมาอาบน้ำ กินข้าว แล้วลงรูปกันเลย
ภาพแรกที่เอากล้องออกจากระเป๋าก็ที่นี่แระครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตากล้องประจำทริปทุกทริป ต้องเสื้อแดงแรงฤทธิ์
รูปภาพ
ภาพนี้ถ่ายไม่ครบ แต่ก็ไม่ถอยหลังไปอีกหน่อยนิ
รูปภาพ
รูปภาพ
แอคชั่น
รูปภาพ
รูปภาพ
เดินผ่านมาเรียกถ่ายรูปสะเลย
รูปภาพ
ถ่ายที่ไรก็เอียง พี่โป้งหล่อมั้ย
รูปภาพ
รูปภาพ
คอนแรกนึกว่าผู้หญิง หน้าหวานเชียว
รูปภาพ
ข้างหลังบ้าง
รูปภาพ
รูปภาพ
แปะทองกันนะ แต่ผมยกมือไหว้อย่างเดียว
รูปภาพ
เรือ เรือ เืรือ
รูปภาพ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

เรือหาปลา
รูปภาพ
พี่โอ๊คดูเรือหาปลา
รูปภาพ
รูปภาพ
จอดนานเส้นเริ่มยึด
รูปภาพ
พี้โป้งเก็บรอย
รูปภาพ
เกิดเหตุเล็กน้อยเมื่อรถคันโปรดพี่โป้งล้มตีนผีงอ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ดัดกันหน่อย ช่างเราเยอะ
รูปภาพ

ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

มาถึงเป้าหมาย ขาแรงไปนั้งพักกันหมดแล้ว เหลือแค่นี่แระ
รูปภาพ
ขาแรงนำมาก่อนนั่งพักกันหน้าตึก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
กะเจอสาว
รูปภาพ
ไปทีเรือกัน ธงสะบัด
รูปภาพ
ใบพัด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อันนี้กินได้ ถ้าเป็นผลไม้
รูปภาพ
รูปภาพ
เอาไปล่ามจักรยาน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

อารมณ์ดี
รูปภาพ
ปากบ่อ เอ่ยปากระบอกปืน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เครื่องเสียง โป๊ะ ฉึง
รูปภาพ
เรือเล็ก
รูปภาพ
เก้สอี้ใคร
รูปภาพ
รูปภาพ
พวงมาลัย
รูปภาพ
มองหน้าต่างข้างๆ
รูปภาพ
ภาพนี้ต้องให้คนอื่นถ่ายให้ ไม่รู้จักสะด้วยแต่มาทริปเรานี่แระ 5555
รูปภาพ
แกบอกให้หันหลังมา
รูปภาพ
เต็มๆ
รูปภาพ
ปลากระบอก กินไป 1 ตัว ตังค์ใครไม่รู้ ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
เมอริด้าเรา
รูปภาพ

ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

กุฏิ หรือ ที่พักคนก็ไม่รู้
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ลืมบอกว่ามาถึงวัดขุนสุทรจีนแล้ว ล่องเรือมาคนล่ะ 120 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพน้ำทะเลซัด
รูปภาพ
ปลาตีน
รูปภาพ
ด้านหน้าโบสถ
รูปภาพ
สะพานนี้น่าจะทำให้ถึงฝั่ง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถ่ายย้อนแสง
รูปภาพ
ไมเหลือแค่นี้ล่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ผมซูมได้แค่นี้
รูปภาพ
หลักฐานว่าเคยเป็นถนนมาก่อน คือเสาไฟฟ้า
รูปภาพ
รัฐบาล ภาครัฐ น่าจะเข้ามาซ่อมแซมให้นะ เพราะแรงคนอย่างเดียวสู้แรงน้ำไม่ได้แน่ๆ
รูปภาพ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”