ทริปสามัญประจำปี กรุงเทพ-หัวหิน จ่อคิวไว้เลยครับ

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ทริปสามัญประจำปี กรุงเทพ-หัวหิน จ่อคิวไว้เลยครับ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

เข้ามาส่งใบลาว่า ไม่สามารถไปด้วยได้แล้ว เพราะเขาประกาศวันเรียนเป็น 4-5 ก.พ.อะครับ อดตามระเบียบอีกละ

:|
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: ทริปสามัญประจำปี กรุงเทพ-หัวหิน จ่อคิวไว้เลยครับ

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

หนูเหมียว เขียน:เข้ามาส่งใบลาว่า ไม่สามารถไปด้วยได้แล้ว เพราะเขาประกาศวันเรียนเป็น 4-5 ก.พ.อะครับ อดตามระเบียบอีกละ

เอาอย่างี้ดีกว่าไม๊ครับ ทริปไหนไปได้ค่อยมาบอก จะได้ไม่ต้องเปลืองใบลา :lol:
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เรื่องทริปหัวหิน
นึกแ้ล้วชักกลุ้มใจ ก่อนหน้านี้คิดว่าน่าจะปั่นได้ เพราะซ้อมต่อเนื่อง (เพียงแต่เป็นรถล้อเล็ก จะลากให้ถึง 30 ต่อเนื่องในสภาวะอากาศร้อน แดดเปรี้ยงคงจะยาก ตอนนั้นก็ยังชั่งใจอยู่)
แต่พอตอนนี้ถึงมีรถล้อ 26 ก็ชักไม่แน่ใจเข้าไปอีกเพราะตั้งแต่รถพัง ผมไม่ได้ปั่นจักรยานเลย ได้รถใหม่มาก็จะมีเวลาแค่ 3 วันเท่านั้นเอง ฟื้นร่างกายไม่ทันแน่
มีกลุ่มไหน ชมรมไหนเค้าปั่นแบบหวานเย็นกันบ้างหว่า ทริปสมาคมจักรยาน TCHA ก็ว่าจะปั่นกัน 30-35 ก.ม/ช.ม
จะเกาะดาฮอน ปีนี้เขาก็ดูจะงดเพราะความไม่พร้อม

เส้นทางที่ไปเนี่ย มันจะมีทางรถไฟขนานไปถึงหัวหินใช่รึเปล่า ถ้าสมมุติว่า ปั่นต่อไม่ไหวต้องถอย จะมีทางเลือกให้คือ
โดยสารรถเซอร์วิสของเขาไปถึงหัวหินเลย
หรือ เบนกลับทางรถไฟ
(ขากลับกลุ่มไหนขึ้นรถไฟกลับกันบ้างครับ)

อันที่จริง ทริปหัวหินน่าจะไปวันเสาร์กันนะ เผื่อใครพักค้างคืนแล้วกลับวันอาทิตย์
ขวด

The Power Of Slow Ride
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรียนแจ้งเพื่อนที่ยังไม่แน่ใจผมว่าน่าจะมองเป็นจุดๆครับโดยตั้งเป้าเป็นจุดไปและแนะนำว่านอนแล้วกลับด้วยรถทัวร์ตอนเช้า

ถ้าหมดแรงก่อนก็พยายามกัดฟันไปให้ถึงชะอำแล้วกลับด้วยรถทัวร์หรือรถไฟ

ถ้าไปได้แค่วัดแถาเพชรก็ปั่นกลับครับ
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย yetimonstor »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
หนูเหมียว เขียน:เข้ามาส่งใบลาว่า ไม่สามารถไปด้วยได้แล้ว เพราะเขาประกาศวันเรียนเป็น 4-5 ก.พ.อะครับ อดตามระเบียบอีกละ

เอาอย่างี้ดีกว่าไม๊ครับ ทริปไหนไปได้ค่อยมาบอก จะได้ไม่ต้องเปลืองใบลา :lol:
5555555555555
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

เข้ามาลงชื่ออีกคนครับ :lol:ยังไม่ได้จองรถกลับเลย...... :o
แก้ไขล่าสุดโดย kaiyang2029 เมื่อ 21 ม.ค. 2012, 11:38, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
STRIDA2WORK
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

kaiyang2029 เขียน:เข้ามาลงชื่ออีกคนครับ :lol:

ผมจองรถขากลับกับทางสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพ (กันเหนียว ทีแรกจองกับทางสวนธน แต่ไม่แน่ใจว่าจะยังไงดีจึงยกเลิกไปก่อน เขาจะได้มีที่ให้คนที่ต้องการ)

ผมขอวันหยุดไว้ 4-5 ก.พ วันที่ 6 (จันทร์) ผมทำงานดึก เรียกว่าวันที่ 6 ก็ว่างทั้งวันแหละ มันไม่เครียด ไม่วิตกเรื่องจะกลับมาทำงานทันมั้ย ถ้ามีคนกลับวันที่ 6 ก็ดีเลย ปั่นเที่ยวในหัวหิน (ผมไม่เคยไปหัวหิน ไม่เคยร่วมทริปสวนธน จะเป็นปีแรกครับ)
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Dhandranunda เขียน:
kaiyang2029 เขียน:เข้ามาลงชื่ออีกคนครับ :lol:

ผมจองรถขากลับกับทางสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพ (กันเหนียว ทีแรกจองกับทางสวนธน แต่ไม่แน่ใจว่าจะยังไงดีจึงยกเลิกไปก่อน เขาจะได้มีที่ให้คนที่ต้องการ)

ผมขอวันหยุดไว้ 4-5 ก.พ วันที่ 6 (จันทร์) ผมทำงานดึก เรียกว่าวันที่ 6 ก็ว่างทั้งวันแหละ มันไม่เครียด ไม่วิตกเรื่องจะกลับมาทำงานทันมั้ย ถ้ามีคนกลับวันที่ 6 ก็ดีเลย ปั่นเที่ยวในหัวหิน (ผมไม่เคยไปหัวหิน ไม่เคยร่วมทริปสวนธน จะเป็นปีแรกครับ)
ดีใจจังเลยมี่เพื่อนกลับแร่ะ :P
ขาประจำ
ขาประจำ

กำหนดการที่เอามาจากกระทู้หลักนะครับ :mrgreen:
ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:กำหนดการอย่างเป็นทางการที่นำเสนอหน่วยงานต่างๆที่เกี่ยวข้อง

กำหนดการ
โครงการปั่นจักรยานทางไกล
เทิดพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ทรงสิริพระชนมายุครบ 84 พรรษา
(กรุงเทพฯ -หัวหิน)

(วันอาทิตย์ ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555)
7.00 น. พร้อมเพรียงกัน ณ ศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ บางมด (ศูนย์เยาวชนบางมด)
7.45 น. ปล่อยตัวผู้เข้าร่วมโครงการฯ (วิ่งเส้นประชาอุทิศ-กม.9-พระราม2)
9.00 น. วัดเกตุมวดีวนาราม (จุดพัก 1 )
1.30ื น. จุดพักที่ 2 จะกำหนดสถานที่ ที่เหมาะสมให้ทราบ
12.00 น. รับประทานอาหารเที่ยง พรหมานุสรณ์ จังหวัดเพชรบุรี(จุดพัก 3) บริการอาหาร/น้ำดื่ม
13.30 น. ออกเดินจากรร.พรหมานุสรณ์ จังหวัดเพชรบุรี
15.30 น. สวนสาธารณะสมเด็จพระราชินี (19 ไร่)
16.00 น. ร่วมเทิดพระเกียรติฯ
17.00 น. เดินทางกลับ

สำหรับจุดพักที่ 2 กำลังเลือกอยู่ มีความเห็นเสนอมาได้

รูปภาพ รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

มีประกันภัยหมู่ด้วย จ่ายคนละ 50 บาทเอง :P
ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:ประกาศ
ขอแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารเพื่อให้ผู้ทำประกันได้โอนเงินค่าเบี้ยประกันมาให้ทางทีมงาน
ชื่อบัญชี นายไพศาล พงศ์ศิวะสถิตย์
ธนาคารกรุงเทพ 037-7-05327-7 สาขาม.เทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
ธนาคารกสิกรไทยอยู่ 017-2-01832-9 สาขาคลองเตย
หรือธนาคารกรุงไทย 465-0-11612-0
รายละเอียดส่งทาง PM หรือ e-mail psh_eng09@yahoo.com หรือsms (0817815056)
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปจุดพักต่างๆ จุดพักแรกคือวัดเกตุมวดีศรีวรารามเหมือนปีที่แล้ว ;)
ใครที่ไม่ไปหัวหินก็แยกกันที่จุดนี้ล่ะครับ :idea:
ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:จุดพักจุดแรก ที่วัดเกตุมวดี ระยะทางประมาณ 50 กม.จากจุดเริ่มต้น(ศูนย์ฝึกกีฬาเยาวชนเฉลิมพระเกียรติ)
รูปภาพ
บริเวณจุดทีพัก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
จุดพักที่สอง ปั๊มน้ำมัน PT จากจุดทางแยกวังมะนาว ประมาณ 5 กม.
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รร. พรหมานุสรณ์ จังหวัดเพชรบุรี เป็นจุดพักที่ 3 มีอาหารเที่ยง น้ำ เครื่องดื่ม บริการ
รูปภาพ
ถนนหน้าโรงเรียน
รูปภาพ
สนามหญ้า สนามกีฬาของโรงเรียน
รูปภาพ
โรงยิม ที่ใช้เป็นที่บริการอาหารเที่ยง พักทำกิจส่วนตัว
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
บริเวณโรงเรียน มีที่พักมากมาย
รูปภาพ

รูปภาพ
จุดให้น้ำ จุดที่ 4 วัดนิคมวชิราราม ต.เขาใหญ่ อ.ชะอำ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
จุดฟินิช หน้าร้าน เฟอร์นิเจอร์ Koncept ออกจากอุโมงค์บ่อฝ้ายประมาณ หนึ่งกิโลเมตรเศษ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
สวนราชินี 19ไร่ จุดปลายทาง ที่จะเพครถกลับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

เห็นชมรมต่างๆ เค้าทำเสื้อกัน Joy&Jam ทำมั้ยครับ...
STRIDA2WORK
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

Dhandranunda เขียน:เรื่องทริปหัวหิน
นึกแ้ล้วชักกลุ้มใจ ก่อนหน้านี้คิดว่าน่าจะปั่นได้ เพราะซ้อมต่อเนื่อง (เพียงแต่เป็นรถล้อเล็ก จะลากให้ถึง 30 ต่อเนื่องในสภาวะอากาศร้อน แดดเปรี้ยงคงจะยาก ตอนนั้นก็ยังชั่งใจอยู่)
แต่พอตอนนี้ถึงมีรถล้อ 26 ก็ชักไม่แน่ใจเข้าไปอีกเพราะตั้งแต่รถพัง ผมไม่ได้ปั่นจักรยานเลย ได้รถใหม่มาก็จะมีเวลาแค่ 3 วันเท่านั้นเอง ฟื้นร่างกายไม่ทันแน่
มีกลุ่มไหน ชมรมไหนเค้าปั่นแบบหวานเย็นกันบ้างหว่า ทริปสมาคมจักรยาน TCHA ก็ว่าจะปั่นกัน 30-35 ก.ม/ช.ม
จะเกาะดาฮอน ปีนี้เขาก็ดูจะงดเพราะความไม่พร้อม

เส้นทางที่ไปเนี่ย มันจะมีทางรถไฟขนานไปถึงหัวหินใช่รึเปล่า ถ้าสมมุติว่า ปั่นต่อไม่ไหวต้องถอย จะมีทางเลือกให้คือ
โดยสารรถเซอร์วิสของเขาไปถึงหัวหินเลย
หรือ เบนกลับทางรถไฟ
(ขากลับกลุ่มไหนขึ้นรถไฟกลับกันบ้างครับ)

อันที่จริง ทริปหัวหินน่าจะไปวันเสาร์กันนะ เผื่อใครพักค้างคืนแล้วกลับวันอาทิตย์
ทริปหัวหินไม่ต้องกลัวเรื่องปั่นไม่ไหวครับ ถ้าช้ามากๆ รถสองแถวฟ้าประทานจะเก็บขึ้นรถหมดครับ อย่าดันทุรังก็แล้วกัน จะขึ้นไปสักพักพอมีแรงลงปั่นต่อ หรือ จะนั่งรถดูคนอื่นหมดแรงไปทีละคนๆ ก็ตามสะดวก ไงไปถึงหัวหินแน่ๆ
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมว่าจะไม่ไป แต่อยากซ้อมยาวๆ สักรอบ ว่าจะไม่นัดอะไรใครเนื่องจากช่วงนี้งานยุ่งหาความแน่นอนไม่ค่อยได้ แต่ถ้าว่าง จะเอาทัวริ่งเกาะกลุ่มไป แล้วแยกเข้าอัมพวา วิ่งเลาะคลองกลับกทม ทางดำเนินสะดวก บ้านแพ้ว จากบ้านไปกลับประมาณ 180-190 โล ขากลับมาเรื่อยๆ คงถึงมืดๆ แน่นอน แต่จะไม่เร่งรีบ เผื่ออาทิตย์หน้างานไม่ยุ่ง ได้จะไปดักโอ๊ตนนท์แถวๆ อุตรดิษหรือลำปาง ขึ้นดอยอินสักครั้ง ถ้างานเยอะก็ไปแถวๆนี้แทนละกัน คิคิ
ไงถ้าไปได้ก่อนเถิด ค่อยว่ากันอีกทีนะครับ
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

kaiyang2029 เขียน:เห็นชมรมต่างๆ เค้าทำเสื้อกัน Joy&Jam ทำมั้ยครับ...
มีเสือ kitty panda badmaru ฯลฯ ว่าจะทำ ดาก้อนบอล ใส่บ้าง พี่ไก่ย่างสนใจตัวไหนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”