ทริปสามัญประจำปี กรุงเทพ-หัวหิน จ่อคิวไว้เลยครับ

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

Re: ทริปสามัญประจำปี กรุงเทพ-หัวหิน จ่อคิวไว้เลยครับ

โพสต์ โดย HerO No.9 »

โอ๊ก เขียน:
kaiyang2029 เขียน:เห็นชมรมต่างๆ เค้าทำเสื้อกัน Joy&Jam ทำมั้ยครับ...
มีเสือ kitty panda badmaru ฯลฯ ว่าจะทำ ดาก้อนบอล ใส่บ้าง พี่ไก่ย่างสนใจตัวไหนครับ
งั๊นผมจองอุลตร้าแมน แล้วกันนะครับ :D
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ทริปสามัญประจำปี กรุงเทพ-หัวหิน จ่อคิวไว้เลยครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
Dhandranunda เขียน:
kaiyang2029 เขียน:เข้ามาลงชื่ออีกคนครับ :lol:

ผมจองรถขากลับกับทางสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพ (กันเหนียว ทีแรกจองกับทางสวนธน แต่ไม่แน่ใจว่าจะยังไงดีจึงยกเลิกไปก่อน เขาจะได้มีที่ให้คนที่ต้องการ)

ผมขอวันหยุดไว้ 4-5 ก.พ วันที่ 6 (จันทร์) ผมทำงานดึก เรียกว่าวันที่ 6 ก็ว่างทั้งวันแหละ มันไม่เครียด ไม่วิตกเรื่องจะกลับมาทำงานทันมั้ย ถ้ามีคนกลับวันที่ 6 ก็ดีเลย ปั่นเที่ยวในหัวหิน (ผมไม่เคยไปหัวหิน ไม่เคยร่วมทริปสวนธน จะเป็นปีแรกครับ)
ดีใจจังเลยมี่เพื่อนกลับแร่ะ :P
อันนี้ยังไม่แน่ใจเลยนะครับว่าจะกลับวันที่ 6 ก.พ เพราะว่าจะจองรถเที่ยวกลับกับทางสมาคม รอจะออกจากหัวหิน 5โมงเย็นวันที่ 5 เลย
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ใกล้วันแล้ว ทาง J&J จะกำหนดจุดนัดกันที่ไหน กี่โมงครับ ที่เดิมข้างสถานีรถไฟฟ้าอ่อนนุชรึเปล่า แล้วปั่นไปจุดนัดที่ศูนย์บางมด (แต่อย่าปั่นแรงกันนะครับ เดี๋ยวหมดแรงก่อนจะออกจากกทม.) หรือว่าจะไปรอที่รวมพลคณะใหญ่เลยครับ (ถ้าข้อหลัง ผมจะไปขึ้นรถที่หน้าสมาคมจักรยานแล้วแพคจักรยานขึ้นรถเค้าไปศูนย์บางมด)
ขวด

kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

HerO No.9 เขียน:
โอ๊ก เขียน:
kaiyang2029 เขียน:เห็นชมรมต่างๆ เค้าทำเสื้อกัน Joy&Jam ทำมั้ยครับ...
มีเสือ kitty panda badmaru ฯลฯ ว่าจะทำ ดาก้อนบอล ใส่บ้าง พี่ไก่ย่างสนใจตัวไหนครับ
งั๊นผมจองอุลตร้าแมน แล้วกันนะครับ :D
อยากได้ลาย"ชินจัง"
STRIDA2WORK
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

Dhandranunda เขียน:อันนี้ยังไม่แน่ใจเลยนะครับว่าจะกลับวันที่ 6 ก.พ เพราะว่าจะจองรถเที่ยวกลับกับทางสมาคม รอจะออกจากหัวหิน 5โมงเย็นวันที่ 5 เลย
ไม่เป็นไรครับ หาเรื่องปั่นเที่ยวในหัวหินก็ดีเหมือนกัน ถ้าวันที่ 6 เป็นวันอาทิตย์ผมก็ค้างแล้ว :P
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

โป้งสิบสองเสียง เขียน: เจอกันที่โลตัสอ่อนนุชติดกับสถานี BTS อ่อนนุช ล้อหมุน 6:30น. ...
...ระยะทางประมาณ 12 กม. ไม่เกินชั่วโมงน่าจะถึงศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ
เอ เกรงว่าไม่น่าจะได้ตามนั้นนะครับ

ตามแผนที่พี่โป้งฯ 12 กม. มันเริ่มจากวัดบางน้ำผึ้ง ซึ่งห่างจากท่าเรือประมาณ 2 กม.
แล้วยังไปผ่านเข้าซอยสุขสวัสดิ์ 62 ที่ถึงแม้จะใกล้ แต่พวกเราไม่มีใครเคยเข้าไปเลย ให้ชัวร์น่าจะไปทางถนนใหญ่ ไกลกว่ากันอีก 1 กม.
นอกจากนั้นยังมีระยะทางจากโลตัสอ่อนนุชไปท่าเรืออีก 6 กม.

รวมระยะทางทั้งหมดจากโลตัสไปศูนย์เยาวชนฯ 12+2+1+6 = 21 กม.
ปั่นแบบธรรมดาเราประมาณ 1 ชม. เผื่อเวลารอเรืออีก 30 นาที เป็น 1:30 ชม.
ก็ต้องออกจากโลตัส 6:00 น. เพื่อให้ไปถึงศูนย์เยาวชนเจ็ดโมงครึ่ง แบบไม่มีเวลาพักเลย

จำได้ว่าปีที่แล้วเรานัดกันที่ท่าเรือวัดบางนานอก ตีห้าสี่สิบห้า เพื่อข้ามเรือเที่ยวแรก บางคนไปไม่ทัน ต้องรอเที่ยวสองอีกเกือบครึ่งชั่วโมง ข้ามไปถึงฝั่งโน้นหกโมงกว่า ได้แวะกินข้าวหน้าเป็ดแบบรีบๆ กันคนละจาน กว่าจะไปถึงเค้าตั้งแถวเสร็จแล้ว เกือบไม่ได้พักกันเลยทีเดียว

ปีนี้ผมกำลังเตรียมเปิดกระทู้นัดกัน เวลาสถานที่แบบปีก่อน เพียงแต่ว่าอยากไปดูเรือว่ากำหนดการเค้ายังเหมือนเดิมหรือเปล่า แล้วค่อยมาเปิดทริป

ถ้าอย่างไรผมขออาสาไปดูเรือให้แน่ใจก่อน แล้วจะกลับมาแจ้งอีกทีครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
KeawZila
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914292410
Bike: VooDoo
ตำแหน่ง: 41 ซ อ่อนนุช 56 ก.ท.ม

โพสต์ โดย KeawZila »

น้องหนึ่ง เขียน:
โป้งสิบสองเสียง เขียน:เจอกันที่โลตัสอ่อนนุชติดกับสถานี BTS อ่อนนุช ล้อหมุน 6:30น. ...
...ระยะทางประมาณ 12 กม. ไม่เกินชั่วโมงน่าจะถึงศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ
เอ เกรงว่าไม่น่าจะได้ตามนั้นนะครับ

ตามแผนที่พี่โป้งฯ 12 กม. มันเริ่มจากวัดบางน้ำผึ้ง ซึ่งห่างจากท่าเรือประมาณ 2 กม.
แล้วยังไปผ่านเข้าซอยสุขสวัสดิ์ 62 ที่ถึงแม้จะใกล้ แต่พวกเราไม่มีใครเคยเข้าไปเลย ให้ชัวร์น่าจะไปทางถนนใหญ่ ไกลกว่ากันอีก 1 กม.
นอกจากนั้นยังมีระยะทางจากโลตัสอ่อนนุชไปท่าเรืออีก 6 กม.

รวมระยะทางทั้งหมดจากโลตัสไปศูนย์เยาวชนฯ 12+2+1+6 = 21 กม.
ปั่นแบบธรรมดาเราประมาณ 1 ชม. เผื่อเวลารอเรืออีก 30 นาที เป็น 1:30 ชม.
ก็ต้องออกจากโลตัส 6:00 น. เพื่อให้ไปถึงศูนย์เยาวชนเจ็ดโมงครึ่ง แบบไม่มีเวลาพักเลย

จำได้ว่าปีที่แล้วเรานัดกันที่ท่าเรือวัดบางนานอก ตีห้าสี่สิบห้า เพื่อข้ามเรือเที่ยวแรก บางคนไปไม่ทัน ต้องรอเที่ยวสองอีกเกือบครึ่งชั่วโมง ข้ามไปถึงฝั่งโน้นหกโมงกว่า ได้แวะกินข้าวหน้าเป็ดแบบรีบๆ กันคนละจาน กว่าจะไปถึงเค้าตั้งแถวเสร็จแล้ว เกือบไม่ได้พักกันเลยทีเดียว

ปีนี้ผมกำลังเตรียมเปิดกระทู้นัดกัน เวลาสถานที่แบบปีก่อน เพียงแต่ว่าอยากไปดูเรือว่ากำหนดการเค้ายังเหมือนเดิมหรือเปล่า แล้วค่อยมาเปิดทริป

ถ้าอย่างไรผมขออาสาไปดูเรือให้แน่ใจก่อน แล้วจะกลับมาแจ้งอีกทีครับ
ข้อมูลแน่นปึก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะเสียเวลาขนาดนี้ สงสัยต้องนัดตีห้าครึ่ง :roll:
ขาประจำ
ขาประจำ

น่าจะนัดเจอ สถานีรถไฟฟ้าวงเวียนใหญ่ หรือสถานีรถไฟฟ้าที่ข้ามแม่น้ำ(ส่วนต่อขยายของสถานีตากสิน) ปลอดภัยดี แล้วปั่นเข้าถนนสมเด็จเจ้าพระยาไปศูนย์บางมด

ผมออกคห แต่ไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า วันนี้ไปดูรถมาแล้วครับ ไซส์16 นุ่งกางเกงยีนส์ไปคร่อม สวมกางเกงในบ๊อกเซอร์ เออ..ท่อบนทำเอาน้องชายเย็นวาบเลย :shock:
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:น่าจะนัดเจอ สถานีรถไฟฟ้าวงเวียนใหญ่ หรือสถานีรถไฟฟ้าที่ข้ามแม่น้ำ(ส่วนต่อขยายของสถานีตากสิน) ปลอดภัยดี แล้วปั่นเข้าถนนสมเด็จเจ้าพระยาไปศูนย์บางมด

ผมออกคห แต่ไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า วันนี้ไปดูรถมาแล้วครับ ไซส์16 นุ่งกางเกงยีนส์ไปคร่อม สวมกางเกงในบ๊อกเซอร์ เออ..ท่อบนทำเอาน้องชายเย็นวาบเลย :shock:
ผมคิดว่าข้ามเรือไปบางน้ำผึ้งน่าจะใช้เวลาน้อยกว่าครับ ถ้าขึ้นรถไฟฟ้าจากอ่อนนุชต้องเสียสองต่อ+ปั่นอ้อมจากตากสินไปบางมดน่าจะใช้เวลามากกว่าและแพงกว่าด้วย :P

ไม่ทราบว่าคุณขวดสูงเท่าไหร่ครับ
:?:
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

พี่ขวดน่าจะขี่ไม่เกิน 15 ตัวไล่ๆ กับผม ไซด์ 16 ใหญ่ไป เผื่อเล็กดีกว่าเผื่อใหญ่ แก้ยาก ขี่ไม่สนุกหรอกครับ จักรยานขี่ไซด์เล็กกว่าปกตินิดหน่อยจะขี่สนุก แต่คนส่วนใหญ่ไม่ชอบไซด์เล็กเพราะมันดูไม่ค่อยเท่ เหมือนรถเด็ก เลยมักจะอยากใหญ่ไว้หน่อย ลองดูดีๆ พวกขี่นานๆ ขาแรงๆ ส่วนใหญ่คล่อมไซด์เล็กทั้งนั้นแหละครับ ยิ่งเล็กๆ มันกระซากมันดี โยกซ้ายโยกขวา ไปตามใจอยาก เลยลองปะ
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ก เขียน:พี่ขวดน่าจะขี่ไม่เกิน 15 ตัวไล่ๆ กับผม ไซด์ 16 ใหญ่ไป เผื่อเล็กดีกว่าเผื่อใหญ่ แก้ยาก ขี่ไม่สนุกหรอกครับ จักรยานขี่ไซด์เล็กกว่าปกตินิดหน่อยจะขี่สนุก แต่คนส่วนใหญ่ไม่ชอบไซด์เล็กเพราะมันดูไม่ค่อยเท่ เหมือนรถเด็ก เลยมักจะอยากใหญ่ไว้หน่อย ลองดูดีๆ พวกขี่นานๆ ขาแรงๆ ส่วนใหญ่คล่อมไซด์เล็กทั้งนั้นแหละครับ ยิ่งเล็กๆ มันกระซากมันดี โยกซ้ายโยกขวา ไปตามใจอยาก เลยลองปะ
+1 :P

ผมมีเสือภูเขาสองคัน size15 เหมือนกัน เสตมยาว 90 มม.เท่ากัน เฟรมยี่ห้อเดียวกัน แต่ต่างองศา ความยาวท่อบนก็ต่างกัน
Jamis Darkar ท่อบนสั้นกว่าจะมุดมันส์มากคล่องตัว แต่ก็วอกแวกเช่นกัน
Jamis Dragon ท่อบนยาวกว่า ค่อนข้างเชื่องช้า แต่มั่นคง นิ่งแน่น

ขนาดเท่ากันแต่ละรุ่น/ยี่ห้อ ฟิลลิ่งก็ไม่เหมือนกัน ต้องลองขี่ดู
แต่ถ้าคร่อมแล้วเป้าชนท่อบนนี่ไม่ผ่านอย่างแรงครับ
:D
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ไปดูเมอริด้า ลองคร่อมไซส์ 16 ก็รู้สึกว่าใหญ่ไปนิ๊ด เผอิญผมสวมกางเกงยีนส์สวมกางเกงบ๊อกเซอร์ข้างใน รู้สึกยากว่ามันโอเครึเปล่าแต่เมอริด้าไม่มี 15 นี่ มี 14.5 16 18 แล้ว 14.5 ก็ไม่มีของ จะยังไงดีหว่า ไม่อยากเปลี่ยนเลย สเปคดี ราคาดีครับ แต่คิดว่าเป้าไม่ชนนะแต่ห่างไม่มาก ยังไงจะลองอีกรอบตอนไปรับของ ผมกลัวโดนคนขายด่าน่ะเพราะแค่จ่ายเงินจองไว้
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

ผมหมายถึงนัดเจอกันที่สถานีรถไฟฟ้าที่เป็นทางไปศูนย์บางมด เช่นสถานีธนบุรีหรือวงเวียนใหญ่ ไม่ต้องไปนัดที่อ่อนนุชน่ะ เดินทางไปด้วยรถไฟฟ้าสะดวกดีครับ
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”