LOCAL ROAD TALK พฤศจิกายน 2551

ผู้ดูแล: Nai_Nueng, eak@สะพานควาย

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่: 19/25 ซ.อินทามระ 1 ถ.สุทธิสาร สามเสนใน พญาไท กรุงเทพ

โทร: eak@สะพานควาย(0818256352), Nai_Nueng(0816221916)
Montri
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Local Road,รวมมิตร,ปากเกร็ด-สนามบินน้ำ
Bike: MTB, RB
ติดต่อ:

LOCAL ROAD TALK พฤศจิกายน 2551

โพสต์ โดย Montri »

เดือนนี้ฝนคงน้อยลงแล้ว ใครมีเวลาก็มาชวนกันปั่นได้เลยครับ เดือนตุลาฝนชุกอาจเงียบเหงาไปบ้าง เห็นโปรแกรมที่ RB2 มาชวนไว้ก็น่าสนใจนะครับ

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆเสือLocal Road อา.16พ.ย.ไปร่วมเหนื่อยด้วยกันนะครับ

+ + On the Road ครั้งที่ 15 "อุโมงค์ต้นไม้" อา.16พ.ย.51 + +
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=17595
...ต้นหนาวแล้วนะครับ ...บรรยากาศอย่างนี้ต้องเนินและภูเขาสัมผัสเส้นทางที่ขึ้นชื่ออันดับต้นๆของนักปั่นถวิลหานั่นคือ "อุโมงค์ต้นไม้" และ "อีเหรอ" แถมด้วยเส้นทางที่สลับเนินยาวๆท้าทายเป็นอย่างยิ่ง(กว่าครึ่งทางเคยเป็นเส้นทางแข่งEgat tourมาแล้ว) ล้อมรอบด้วยต้นไม้สูงใหญ่และดอกทานตะวันที่คอยเชียร์เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน

วันเวลา เส้นทางและระยะทาง
อา.16 พ.ย.51
07.30-08.00น. จุดรวมตัวที่ "ไร่ปภัสรา" (ลงทะเบียนเพื่อจับรางวัลตอนปั่นเสร็จ) **ควรวอร์มร่างกายก่อนออกเดินทาง
08.15น. ชี้แจงรายละเอียดและเส้นทาง
08.30น. ออกเดินทางและโรลลิ่งพร้อมกันทุกกลุ่มA,B,C โรลลิ่งประมาณ 8 กม.เจออุโมงค์ต้นไม้แบ่งแยกกลุ่มโดยอัตโนมัติ
...กลุ่มA. ปั่นยาว 85 กม. (ไม่มีพัก) ...มีรถบริการ --> รถตู้ของTCA
...กลุ่มB. ปั่นยาว 85 กม. (พักบนยอดอีเหรอ) ...มีรถบริการ --> รถฟ้าประทาน
...กลุ่มC. ปั่นยาว 47 กม. (ไม่ผ่านอีเหรอ) ...มีรถบริการ --> รถสองแถว
** หลังปั่นเสร็จกลับมาที่ไร่ปภัสรา อย่าเพิ่งรีบกลับนะครับทริปนี้มีจับรางวัลหลายรางวัล

หมายเหตุ
- มีรถสองแถวออกที่โลตัสพระราม 2 ตอน 05.30 น. **กรุณาสำรองที่นั่ง
- บนรถเซอร์วิทมีน้ำดื่มและผลไม้
- ควรพกอาหารติดกระเป๋าหลังไว้ทานระหว่างทาง เช่น เวเฟอร์ กล้วยตาก powergel หรือตามถนัด ป้องกันอาการหมดระหว่างทางโดยเฉพาะกลุ่มA
- สวมหมวกกันน๊อก เตรียมยางใน สูบ
- ทุกแยกมีสัญลักษณ์บอกทาง(เป็นลูกศรสีขาวบนพื้นถนน)
- จักรยานร่วมทริปได้ทุกยี่ห้อ ทุกประเภท ไม่มีค่าใช้จ่าย

เสร็จโปรแกรมนี้เดือนธันวาก็ต่อดว้ย ทริปเขาใหญ่ กับนกคุ้มเลย
http://www.nokkum.com/aspweb_3/aspboard ... asp?GID=37
ทริปเขาใหญ่เลื่อนไปเป็นวันที่ 20-21 ธันวาคม 2551
กำหนดการ
วันเสาร์ที่20 ธันวาคม 2551
6.00 ล้อหมุนจากการท่าอากาศยาน กินข้าวเช้าที่ร้านต้นไทร กินข้าวเที่ยงที่ อ.บ้านนา แล้วก็ทะยอยกันขึ้นเขา
วันอาทิตย์ที่21 ธันวาคม 2551..ตื่นขึ้นมารองท้องด้วยอาหารเบาๆ
8.00 ลงเขา กินข้าวเช้าที่ร้านอาหารหน้าร.ร.นายร้อย จปร.เหมือนเดิมแล้วเดินทางกลับกรุงเทพฯ
ลองวางโครงหลวมๆก็จะได้ประมาณนี้ครับ......
ขอเชิญแสดงความคิดเห็นครับ..พี่น้อง
จากคุณ สมหมาย ชารัตน์ วันที่ 26/8/2551 22:20:06 IP : 125.25.62.194

เพื่อนๆว่ายังไงบ้าง รีบเข้ามาคุยซะแล้วจะได้นัดซ้อม ยอด ขุดรูปทริป อุโมงค์ต้นไม้ของ LOCAL ROAD เมื่อปีที่แล้วมาเรียกน้ำย่อยกันหน่อย
ไฟล์แนบ
ขึ้นเขาใหญ่
ขึ้นเขาใหญ่
แก้ไขล่าสุดโดย Montri เมื่อ 01 พ.ย. 2008, 07:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Montri
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Local Road,รวมมิตร,ปากเกร็ด-สนามบินน้ำ
ติดต่อ:

Re: LOCAL ROAD TALK พฤศจิกายน 2551

มีรูปทริปเขาใหญ่กับ ทีม ปากเกร็ด-สนามบินน้ำ เมี่อปี 50 มาเชิญชวนเล็กน้อย
รูปประจำตัวสมาชิก
-y0d-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0919565177
team: LocalRoad
Bike: -

Re: LOCAL ROAD TALK พฤศจิกายน 2551

โพสต์ โดย -y0d- »

อิอิ เดือนนี้พี่มนตรีมาเปิดเองเลย ดีใจจังมีพี่ๆมาคอยดูแล อบอุ่น อิอิ
" เสือแรดแหกจากกรง เต่าหยกแตกในกล่อง ข้อบกพร่องอยู่ที่ไหน? ขงจื้อ "
Montri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ความจริงเช้านี้กะไปเจอกลุ่มนกคุ้มที่จะไปคลองบางหลวง แล้วจะแยกไปปั่นเลียบคลองมหาสวัดดิ์ วนไป บางบัวทองกลับสักเที่ยง แต่ตื่นมาแล้วฝนยังตกเลยโทรคุยกับเอก ยกเลิก ไหนๆก็ตื่นแล้วเลยมาดูเวปซะหน่อย แล้วก็เลยมาปลุกอารมณ์ปั่นเดือน พ.ย. นี้ซะหน่อย
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

สวัสดีท่านมนตรี และทุกท่านครับ

เปิดกระทู้เองเลยนะครับ :mrgreen:
eak@สะพานควาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898954944
team: รวมมิตร;localroad
Bike: GT Avalanche PRO, IF Reach

โพสต์ โดย eak@สะพานควาย »

พรุ่งนี้คาดว่าจะซ้อมสักหน่อยคงไปถึงครูอ้อแล้วก็กลับ ถ้าพรุ่งนี้ตื่นมาแล้วถนนยังเปียกอยู่ เหมือนเมื่อเช้าก็เป็นอันว่ายกเลิกนะครับ คิดว่าจะออกจากบ้านสายสักหน่อยคงถึงวัดเสมียนประมาณ 7.00 น.
Montri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

eak@สะพานควาย เขียน:พรุ่งนี้คาดว่าจะซ้อมสักหน่อยคงไปถึงครูอ้อแล้วก็กลับ ถ้าพรุ่งนี้ตื่นมาแล้วถนนยังเปียกอยู่ เหมือนเมื่อเช้าก็เป็นอันว่ายกเลิกนะครับ คิดว่าจะออกจากบ้านสายสักหน่อยคงถึงวัดเสมียนประมาณ 7.00 น.
ตกลงเอก เจอกัน 7.00 วัดเสมียม ยอด นอนได้แล้ว Man U นำไป 4:1 แล้วหมดห่วง ใครว่างก็ออกมาซ้อมกัน 7.40 หน้าแกรนคแนล
Montri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

WJ เขียน:สวัสดีท่านมนตรี และทุกท่านครับ

เปิดกระทู้เองเลยนะครับ :mrgreen:
ชว่ยน้องๆเค้า ดันไว้ครับ หน้าฝนเงียบเหงา เดี๋ยวจะนอนกันจนอืด ฮา ฮา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT Avalanche PRO, IF Reach

หลังจากที่ได้ไปซ้อมปั่นกับพี่มนตรีเมื่อเช้านี้ สรุปกันว่าอาทิตย์หน้าวันอาทิตย์ที่ 9 พ.ย. ที่จะถึงจะไปซ้อมเอาแรงเตรียมพร้อมไปอุโมงค์ต้นไม้กัน โดยคิดว่าจะไปปั่นไปบางไทรกันนะ เดี๋ยวจะเปิดเป็นทริปเลยคิดว่ายังไงกันบ้าง หลังจากที่ไม่ได้เปิดทริปกันมานานเกือบปีแล้ว
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือแคลาย+เมืองนนท์
Bike: merida tfs 500 D ปี 09

โพสต์ โดย Ton_sg »

น่าไปมากเลยครับ บางไทรกี่โลหรอครับ
You know me was many thing but not Coward !!!
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton_sg เขียน:น่าไปมากเลยครับ บางไทรกี่โลหรอครับ
ไป-กลับเริ่มจากวันเสมียนน่าจะได้สัก 100 กม.
jeab_laxsi
สมาชิก
สมาชิก
team: Local Road

โพสต์ โดย jeab_laxsi »

eak@สะพานควาย เขียน:
Ton_sg เขียน:น่าไปมากเลยครับ บางไทรกี่โลหรอครับ
ไป-กลับเริ่มจากวันเสมียนน่าจะได้สัก 100 กม.
แล้วโลคัลโรดจะไปด้วยยังไง
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมจะไปเป็นตัวถ่วงไหมนี้ รถก็ไม่พุง ยางก็ใหญ่ (ยังไม่มีตังเปลี่ยน) ปะยางยังไม่เป้นเลยครับ เด๋วขอไปฝึกก่อนนะครับ
You know me was many thing but not Coward !!!
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton_sg เขียน:

ผมจะไปเป็นตัวถ่วงไหมนี้ รถก็ไม่พุง ยางก็ใหญ่ (ยังไม่มีตังเปลี่ยน) ปะยางยังไม่เป้นเลยครับ เด๋วขอไปฝึกก่อนนะครับ
มีใจที่อยากจะมาปั่นก็พอแล้ว ปะยางเดี๋ยวออกบ่อย ๆ ก็เป็นเมื่อก็ไม่เป็นและไม่เคยมีชุดปะติดตัวไปด้วยจนโดนแซวว่า จะลงขันซื้อให้ไว้สักชุดก็เลยต้องไปซื้อมาเป็นของตัวเอง ครั้งนี้เป็นการซ้อมเรียกแรงคงจะเอายางใหญ่ไปด้วยเหมือนกัน รถพุงเป็นยังไม่ค่อยค่อยรู้จัก รู้แค่ว่ามันปั่นได้และเราพอใจมันก็พอแล้ว(เสียไปหลายเหมือนกว่ากับความพอใจนี่ 555)
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้เลยครับ ขอคนดูแลผมด้วยนะครับ หุหุ เด่วจะไปซื้อติดไว้ครับ รบกวนพี่ๆปะให้ด้วยละกันครับ ^^ รถไม่พุงคือมันหนืดมาก คุยกะพี่อีกคนนึงเค้าบอกให้ลองเปลี่ยนดุมดู ว่าจะลองเปลี่ยนดุมกับลดขนาดยางอยุ่ครับ แต่ยางเล็กมันไม่สวยยังไงก็ไม่รุ้ รบกวนแน่นำด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “LocalRoad”