***ไปหา กาแฟเช้าดื่มที่หนองไผ่ 1 ก.ย. 2556***

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
รูปประจำตัวสมาชิก
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

Re: ***ไปหา กาแฟเช้าดื่มที่หนองไผ่ 1 ก.ย. 2556***

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:เข้ามาดูช้าไปเสียดายเลย รถไม่ได้เช็คยางแบน ไว้ทริปหน้าไม่งั้นจะไปเป็นตากล้องให้อีกตามเคย
เสียดายตากล้องจะได้เก็บภาพงาม ๆ มาให้เราชมกันอีก แต่ไม่เป็นไรดูภาพจากมือถือผมไปแก้ขัดก่อนนะครับ กล้องคอมแพ็คจอมองไม่เห็นอีกแล้วหน้ามืดเลยไม่มีกล้องถ่ายภาพเหมือนแต่ก่อน...
เสือโมท หนองไผ่ เขียน:ขอบคุณกลุ่มเสือเพชรบูรณ์ทุกท่านมากครับโอกาสหน้าได้ร่วมปั่นกันอีกครับ
ขอบคุณเสือโมท เสือเพชรละคร เสือไก่ สายใต้ด้วยเช่นกันได้ข่าวว่าเราจะไปเที่ยวสายใต้ก็ปั่นมารับสุดยอดเลยครับ วันนี้ถือว่าเป็นวันปั่นอบอุ่นร่างกายคลายเส้นกันไปก็แล้วกันนะครับสำหรับนักปั่นเพราะเราปั่นกันแบบซิล ๆ ความเร็วไม่เกิน 35 แต่ผมดูไมล์แล้วนาน ๆ จะถึง 35 ครับ ขนาดความเร็วขนาดนี้ผมกลับถึงบ้านแบบหมดแรงเลยครับ ถ้าหนักกว่านี้คงไม่ถึงบ้านแน่ ๆ ครับ นี่แหละเขาถึงบอกว่าซ้อมมากเหนื่อยน้อย ซ้อมน้อยเหนื่อยมาก 555 มาดูภาพการปั่นวันนี้กันเลยครับ
พร้อมกันที่หน้าตลาดสองชั้นตามเวลานัดหมาย +- นิดหน่อย หมออ๋อย กับ เสือหน้าค่าย รออู่ ปตท เฮียแก้วกำลังใส่บาตร
รูปภาพ
พร้อมกันแล้วก็ออกเดินทางกัน
รูปภาพ
MCOT กับ CAT10 Team วันนี้เห็นถนัดตาเลยว่ากำลังไม่ตกไม่ได้เจอกันนานปั่นแบบนี้ถือว่าวอร์มเนาะเสือ MCOT
รูปภาพ
มากันครบแล้วทั้งหมออ๋อย เสือหน้าค่าย ก็ออกเดินทางกันต่อมุ่งหน้าสู่สามแยกวังชมภูจุดแรกที่เราจะไปแวะหาอาหารเติมพลังกัน
รูปภาพ
เสือหน้าค่ายกลับมาจากนครพนมเมื่อคืนวันนี้ออกปั่นทางไกลอีกสุดยอดครับ
รูปภาพ
หมออ๋อยวันนี้เตรียมอกเตรียมใจมาเกินร้อยครับไม่เจอกันนานสุขภาพสมบูรณ์ขึ้นนะครับหมอเดี๋ยวมาเข้าครอสลดน้ำหนักกับผมอีกรอบครับ
ตอนนี้ผมก็เพิ่มขึ้นมาอีก 3-4 โลเลยครับจากชั่งเมื่อเช้า 67 ต่อจากนี้ไปคงให้ลดลงไปกว่านี้เรื่อย ๆ นะครับ
รูปภาพ
สำหรับคู่นี้สุดยอดมากครับตัวทีมของบริษัทออกอัดกับทีมอื่นมานับไม่ถ้วน แต่วันนี้มาออกรอบซิล ๆ ให้กับเราเป็นสีสรร ของทริปไม่น้อยเลยครับ
รูปภาพ
อ.นันต์ ทีมสเป ดูเท่ ตลอดกาลครับ
รูปภาพ
เสือท่าพลคนรักเด็กฟิตไม่มีที่สิ้นสุดครับ
รูปภาพ
เสือปากน้ำมากับรถแก๊ส หนึ่งเดียวในเพชรบูรณ์ที่สวยสุด ๆ เทพสุด ๆ เร็ว ๆ นี้คงได้เห็นอุปกรณ์และสิ่งงาม ๆ ใหม่ ๆ อีกแน่นอน
รูปภาพ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

Re: ***ไปหา กาแฟเช้าดื่มที่หนองไผ่ 1 ก.ย. 2556***

ถึงแล้วครับสามแยกวังชมภูจุดแวะเติมพลังงานกัน
รูปภาพ
เติมพลังกันเสร็จแล้วก็ออกเดินทางกันต่อ
รูปภาพ
มุ่งหน้าสู่นาเฉลียง
รูปภาพ
เริ่มตั้งขบวนกัน
รูปภาพ
จับกลุ่มได้แล้ว
รูปภาพ
ผ่านหน้าโรงเรียนผมพอดี
รูปภาพ
ดูหมอมียิ้มมีความสุขมากที่ได้ปั่นจักรยานหลังจากภาระงานอันมากมายเริ่มเบาบางลงระยะหนึ่งพอให้ได้หายใจและออกกำลังกายเนาะหมอ
รูปภาพ
ช่วงนี้ตั้งแถวรูปขบวนได้เป็นสองแถวครับ
รูปภาพ
ทำความเร็วประมาณ 28-32 นาน ๆ จะถึง 35 ควบคุมความเร็วกันได้เยี่ยมจริง ๆ ครับ
รูปภาพ
เสือเพชรละครปั่นมาจากเพชรละครเพื่อมารับกลุ่มเราโดยเฉพาะขอบคุณมาก ๆ ส่วนเสือไก่ กับเสือโมท นั้นเจอกันที่สามแยกวังชมภูก่อนแล้ว
รูปภาพ
ขบวนก็ผลัดเปลี่ยนกันขึ้นไปเป็นหัวลากให้ในภาพเสือเข็กน้อยกำลังเร่งแซงขึ้นไปเปลี่ยนหัวลากให้ได้พักบ้างครับ
รูปภาพ
รูปขบวนสวยงามครับ
รูปภาพ
มองมาจากข้างทางเห็นแล้วสวยงามมีชาวบ้านตะโกนถามว่าไปไหนกันอยู่เรื่อย ๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เสือโมทย์หลังจากทำหน้าที่หัวลากเมื่อมีสมาชิกขึ้นไปเปลี่ยนก็วนกลับลงมาพักอยู่ด้านหลัง
รูปภาพ
ใกล้ถึงนาเฉลียงแล้วครับวันนี้อากาศออกจะร้อนแดดออก
รูปภาพ
ตัํกม้อตัวแรงนักแข่งของทีมกำลังมีผลงานดีวันดีคืนในทุก ๆ สนาม วันนี้มาเป็นหัวลากให้ตลอดทาง
รูปภาพ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ถึงแล้วครับกาแฟสดชาวดอย ตั้งอยู่เยื้อง ๆ กับโรงเรียนหนองไผ่ บริหารงานโดย พี่แดงกับพี่ประสาท อดีตเคยสอนอยู่ที่โรงเรียนหนองไผ่ทั้งคู่แต่ตอนนี้ขอออกมาพักผ่อนแบบสบาย ๆ อยู่บ้านกันทั้งสองท่าน เสือท่าพลกับ อ.นันต์เลยขอถ่ายภาพกับมือชงกาแฟที่แสนจะอร่อย ไว้เป็นที่ระลึก
รูปภาพ
หลังร้านจะมีโรงเก็บเครื่องบินบังคับด้วยวิทยุ คอเดียวกับผมและอปญ เลยครับ นี่แหละครับ พี่ประสาท เจ้าของร้าน ชอบเหมือน ๆ กัน เล่นทั้งวิทยุ เครื่องบิน แต่ยังไม่มาปั่นจักรยาน แต่ถ้าเราแวะกันบ่อย ๆ ไม่แน่นะ 555
รูปภาพ
ก่อนกลับเลยถ่ายภาพหน้าร้านกับพี่ประสาท พี่แดง เจ้าของร้านไว้เป็นที่ระลึกด้วยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
หลายภาพหน่อยเผื่อแกเอาไปอัดมาติดที่ร้านไว้ให้สมาชิกแวะมาชมกันครับ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

จากนั้นเราก็มุ่งหน้ากลับเพชรบูรณ์กัน ต้องขอขอบคุณเสือเพชรละคร เสือโมทย์ และเสือไก่ ด้วยครับที่ทำให้ทริปนี้มีสีสรรและอบอุ่นทั้งสายเหนือและสายใต้ ทริปหน้ากำลังดีแล้วเจอกันอีกที กินไก่วิเชียร อิ ๆ
รูปภาพ
ขากลับอากาศเริ่มร้อนกำลังผมก็เริ่มหมด อิ ๆ
รูปภาพ
ไม่มีแรงถ่ายภาพเลยไม่ค่อยมีภาพละครับขากลับเหมือนโบราณว่า ขาไปเหมือนไก่จะบิน ขามาเหมือนอีกาปีกหัก 555
รูปภาพ
มาถึงจุดพักจุดสุดท้ายกันแล้วครับร้านค้ากำนันจุล มีเสือจันทร์เกษม เสือพัฒน์ศิษย์สมภพ มารับพร้อมกับนายทุนนักปันตั๊กม้อ
รูปภาพ
เสือท่าพลโชว์การเพ้นขาให้ดูว่าแค่ครึ่งวันนะนี่ยังได้ขนาดนี้ดูเอาเถอะ
รูปภาพ
จากนั้นเราก็ออกเดินทางกลับตัวเมืองกันตั้งรูปขบวนเป็นแถวสวยงามเหมือนเดิม
รูปภาพ
ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอย่างไรคงนึกว่าเป็นทางซ้อมละมั๊งครับความเร็วเกินกำหนดที่ตั้งไว้ 35 อัพเลยไปแตะที่ 40-45 ช่วงตอนจะถึง ปตท จุด Finish ของวันซ้อมยิ่งเพิ่มความเร็วกัน ไมล์ผมขึ้นไป ใกล้ 50 เลย อะ จากนั้นมาผมก็คลานเข้าบ้านเลยครับ 555 เหนื่อยสุด ๆ ถึงบ้านอาบน้ำหลับไป 2 ชั่วโมงตื่นมากินยาแก้ปวดเมื้อยไปค่อยมีแรงมาอัพภาพให้สมาชิกได้ชมกันนี่แหละครับ จบด้วยภาพเสือปากน้ำบอกสบาย ๆ ครับ
รูปภาพ
เข็กน้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-8396211
team: เสือเพชรบูรณ์
Bike: M 5,8.9

โพสต์ โดย เข็กน้อย »

:P มีทั้งภาพพร้อมคำบรรยายเหมือนกับปั่นในกลุ่มเลยครับ สวยงามครับ
ยอมเป็นคนไม่มีอนาคต ดีกว่าเกียรติยศเป็นแผล
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

อาทิตย์หน้าไปไหนดีครับคงได้ออกกะเขาบ้าง...ดูภาพแล้วสนุกจัง.....เสือป่าเลาเครื่องบินพี่ประสาทแกแต่ละลำอยู่ครบเต็มลำสวยงาม ของเราแต่ละลำมีแต่หัวบ้าง เหลือหางบ้างบางลำเหลือแต่คนขับ เต็มบ้านไปหมดจะทิ้งก็เสียดาย ล้วนแต่มีประวัติอันโชกโชนทั้งนั้นเลย :lol: :lol:
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
ถาวร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0622724595
team: nongphai MtB บางทีก็เสือเพชรบูรณ์
Bike: Cannondale F2 แดงแดง
ตำแหน่ง: 2159 ม.11 ต.หนองไผ่ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ 67140

โพสต์ โดย ถาวร »

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:อาทิตย์หน้าไปไหนดีครับคงได้ออกกะเขาบ้าง...ดูภาพแล้วสนุกจัง.....เสือป่าเลาเครื่องบินพี่ประสาทแกแต่ละลำอยู่ครบเต็มลำสวยงาม ของเราแต่ละลำมีแต่หัวบ้าง เหลือหางบ้างบางลำเหลือแต่คนขับ เต็มบ้านไปหมดจะทิ้งก็เสียดาย ล้วนแต่มีประวัติอันโชกโชนทั้งนั้นเลย :lol: :lol:
อ.ปัญญา ครับ ก็เอาแต่ละลำ มาต่อกันสิครับจะได้ครบ 1 ลำพอดี อิอิ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:อาทิตย์หน้าไปไหนดีครับคงได้ออกกะเขาบ้าง...ดูภาพแล้วสนุกจัง.....เสือป่าเลาเครื่องบินพี่ประสาทแกแต่ละลำอยู่ครบเต็มลำสวยงาม ของเราแต่ละลำมีแต่หัวบ้าง เหลือหางบ้างบางลำเหลือแต่คนขับ เต็มบ้านไปหมดจะทิ้งก็เสียดาย ล้วนแต่มีประวัติอันโชกโชนทั้งนั้นเลย :lol: :lol:
ใช่เลยครับทุกลำครบสมบูรณ์พร้อมบินด้วยนะ ด้านหน้ามีสเกลงาม ๆ ลำใหญ่ ๆ อีกไม่ได้ถ่ายมา ครับ มานึกถึงของผมแล้วๆม่ได้เก็บไว้ดี ๆ หาชิ้นส่วนไม่ครบแล้วครับ
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832150005
team: เพชรบูรณ์
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oui142 »

เครื่องผม พอมี รูป ป๋า ด้วย ข รับ
เอา มา แบ่งปัน นิ .... ตากล้อง บ่ ค่อย มี ภาพ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”
รพี พัฒนศักดิ์

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากหมอดูผมสมบูรณ์ขึ้นนะครับ 555 แต่ขอเวลาอีกไม่นานครับส่วนเกินก็จะหายไป 555 เหลือแต่ความฟิตเปี๊ย ๆ อิ ๆ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”