รับสมัครตากล้อง" ปั่นทะลุเมฆ #5 "

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

Re: รับสมัครตากล้อง" ปั่นทะลุเมฆ #5 "

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

มดตะนอย เขียน:อย่าลืมหมวก เสื้อกันฝน ถุงพลาสติกใส่กล้องกันฝนด้วยนะคราบเดี่ยวราขึ้น เพราะที่ภูทับเบิกมี3ฤดู
อย่าลืมดูและวางแผนเรื่องของพลังงานนะครับโดยเฉพาะที่หน้าเส้นชัย ถ้าแบตฯหมดจบข่าวเลยครับ เอาแบบมั่นใจละกัน วางแผนเรื่องฟ้าฝนด้วยที่นี่อากาศเปลี่ยนเร็ว
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
รูปประจำตัวสมาชิก
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

Re: รับสมัครตากล้อง" ปั่นทะลุเมฆ #5 "

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:วันนี้ผมไปเล็งจุดตั้งมุมกล้องสวย ๆ ที่จุดเจ้าภูเขามาครับสวยสุด ๆ ปีนเขาขึ้นไปประมาณ 30 เมตรใช้ 70-200 ละแจ่มเลยครับ

จุดนี้มุมสูงซูมได้หลายจุดหลายอารมณ์เลยครับ
รูปภาพ

จุดจ้าวภูเขา (555บางคันก็จ้าวภูเข็ญ)
รูปภาพ
มุมนี้เส้นทางสวยครับ แต่ ฉากหน้ามันรกไปหน่อยหรือเปล่าครับ พอนักปั่นปั่นมา ฉากหน้าที่เป็นต้นไม้เล็กสีน้ำตาลแย่งซีนไปแน่ๆ ถ้าเล่นแบบลงไปเจาะภาพนักปั่นให้ถนนเป็นจุดนำสายตาและเป็นแบ็คกราร์วละครับไม่รู้ภาพจะออกมาเป็นไงเพราะไม่เคยแวะเก็บภาพมุมนี้ครับ
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

:lol: :lol: ผมอยากให้ไปเตรียมพื้นที่ก่อนครับเป็นมุมที่เสนอแนะครับ วันนี้ผมปีนขึ้นไปไม่มีเวลาจัดการกับพงหญ้า กำจัดง่ายนิดเดียวเองครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
มดตะนอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1785-8945
team: เสือเพชรบูรณ์
Bike: สามล้อแดง cannondale flash f3

โพสต์ โดย มดตะนอย »

จะขึ้นไปวางจุด หามุมวันที่4ครับ
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

รูปภาพ

เป็นอีกมุมที่น่าสนใจ ด้านซ้ายเห็นเส้นทางที่เป็นไฮไลย์ของทับเบิก ขวาเป็นถนนโค้งมีเส้นถนนนำสายตาไปหานักปั่นที่ปั่นออกจากมุมโค้งถ้าจัดองค์ประกอบภาพดีๆ นักปั่นจะอยู่ในตำแหน่งจุดตัดเก้าช่องพอดีครับ ไม่รู้จุดนี้ยังมีกระหล่ำหรือเปล่าถ้ามีน่าจะได้อารมย์ทับเบิกอย่างแรงครับ
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
มดตะนอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สามล้อแดง cannondale flash f3

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:
มดตะนอย เขียน:อย่าลืมหมวก เสื้อกันฝน ถุงพลาสติกใส่กล้องกันฝนด้วยนะคราบเดี่ยวราขึ้น เพราะที่ภูทับเบิกมี3ฤดู
อย่าลืมดูและวางแผนเรื่องของพลังงานนะครับโดยเฉพาะที่หน้าเส้นชัย ถ้าแบตฯหมดจบข่าวเลยครับ เอาแบบมั่นใจละกัน วางแผนเรื่องฟ้าฝนด้วยที่นี่อากาศเปลี่ยนเร็ว
มีตากล้องสำรองบริเวณเข้าเส้น4ตัวครับ
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kuncoach »

อยากขอสนับสนุน พลขับ.รถเครื่องซัก2นายครับ ตอนนี้ยังหาอาสาสมัครขับรถเครื่องให้ไม่ได้เลย

ขอพี่ทอมวิ่งแก้ผ้าตรงจุดจ้าวภูเขาด้วยครับ :mrgreen:
ตาโย่ง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0842299658
team: ตัวเอง
Bike: jab
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโย่ง »

[quote="kuncoach"]อยากขอสนับสนุน พลขับ.รถเครื่องซัก2นายครับ ตอนนี้ยังหาอาสาสมัครขับรถเครื่องให้ไม่ได้เลย

ไปด้วยกันรึป่าวครับพรุ่งนี้จะเอา มอเตอร์ไซค์ขึ้นไปครับ พอดีว่างงาน 5555
kuncoach
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kuncoach »

ตาโย่ง เขียน:
kuncoach เขียน:อยากขอสนับสนุน พลขับ.รถเครื่องซัก2นายครับ ตอนนี้ยังหาอาสาสมัครขับรถเครื่องให้ไม่ได้เลย

ไปด้วยกันรึป่าวครับพรุ่งนี้จะเอา มอเตอร์ไซค์ขึ้นไปครับ พอดีว่างงาน 5555

แจ่มเลย แต่ต้องขึ้นลงหลายรอบหน่อยนะขอรับ :mrgreen:
ตาโย่ง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0842299658
team: ตัวเอง
Bike: jab
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโย่ง »

kuncoach เขียน:
ตาโย่ง เขียน:
kuncoach เขียน:อยากขอสนับสนุน พลขับ.รถเครื่องซัก2นายครับ ตอนนี้ยังหาอาสาสมัครขับรถเครื่องให้ไม่ได้เลย

แจ่มเลย แต่ต้องขึ้นลงหลายรอบหน่อยนะขอรับ :mrgreen:
ไม่มีปัญหาครับ แล้วไปเจอกันกี่โมงครับ
มดตะนอย
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณตากล้องทุกคนสำหรับภาพสวยๆ (งานจิตอาสาโดยแท้). ถ้ามีงานหน้าอีจะแจ้งข่าวนะคราบ ขอบคุณทุกท่านหลายๆเด้อ ขอบคุณคราาาาาาาบ :lol:
chanchai-4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8370356
Bike: Orbea cannondale

โพสต์ โดย chanchai-4 »

ขอขอบคุณทีมงานผู้จัดทุกท่านที่เสียสละเวลาจัดงานดีๆและรูปสวยๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
โดยเฉพาะเสือปั๋งและทีมงานช่างภาพที่ถ่ายภาพสวยๆนี้ให้เห็นแล้วมีความสุขทุกที :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ขำกันไปหลายวัน เห็นรูปนี้แล้วไม่รู้ว่าคนถ่ายภาพกับคนในภาพใครจะมีความสุขมากกว่ากัน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ :lol:
ไป..ตาม..ใจ..เรียก..ร้อง
เสือปั๋ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1985178
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Merida

โพสต์ โดย เสือปั๋ง »

ขอบคุณพี่ชาญชัยมากครับที่ชอบภาพที่ผมถ่าย ภาพนี้พี่ปูแกมาในสภาพหมด แล้วแกก็บอกว่าสามีทิ้งไปแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมนั่งถ่ายภาพอยู่ตรงนั้นเห็นทุกคนที่ปั่นผ่านมามีสภาพเหน็ดเหนื่อยมากๆ แต่ดูแล้วก็มีความสุขมากๆ เหมือนพี่ปูนี่แหละครับ
ผมคิดว่าความสุขแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆครับ ต้องขอบคุณคนคิดสร้างจักรยานขึ้นมาบนโลกนี้ด้วยครับ ที่ทำให้พวกเรามีความสุขแบบนี้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องให้อภัย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”