เตรียมงาน "ปั่นทะลุเมฆ #5"

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
รูปประจำตัวสมาชิก
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

Re: เตรียมงาน "ปั่นทะลุเมฆ #5"

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

ล้อหนาม วังโป่ง เขียน:วันนี้สุดๆครับ ขี่มอไซด์ตั้งแต่เช้าถึงเกือบ4โมงเย็น สนุกสุดๆครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณ มากและ ดีใจครับที่ได้ยินคำว่า สนุกสุด ๆ ทั้งที่ทำงานกันทั้งวันแบบไม่รู้จักเหนื่อย ต่างคนต่างทำภาระกิจของตนเองจนได้รับคำชมจากสมาชิกที่มาเยือนบ้านเรา ต่อจากนี้ไปก็เป็นอีกภาระกิจหนึ่งที่สำคัญไม่แพ้กิจกรรมที่ได้ดำเนินไปและเป็นกิจกรรมที่จะทำให้ทุก ๆ ท่านได้หายเหนื่อยลืมความกังวลที่มีอยู่ใจทั้งหมดก็คือภาพบรรยากาศ ซึ่งมีแต่รอยยิ้ม และแววตาที่มุ่งมั่นของนักปั่นที่มาจากทั่วทุกสารทิศที่คิดจะมาพิชิตภูทับเบิกของเรา ครับ งานนี้ผมไม่มีเวลาที่จะได้กดซัตเตอร์เลยทั้ง ๆ ที่เตรียมอุปกรณ์ไว้ครบ แต่ก็ไว้ใจในทีมงานช่างภาพของเรา ที่มาช่วยกันเก็บภาพบรรยากาศไว้ทุกจุดของเส้นทาง ผมดูแล้วน่าจะมีภาพให้สมาชิกชมกันไปอีกนานครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ ฝ่ายทีช่วยกันทำงานนี้ให้ผ่านพ้นลุล่วงไปได้ดี สรุปงานเราที่คาดหวังไว้ "ทะลุเป้า" เหมือนชื่องาน "ทะลุเมฆ"เลยขอบคุณอีกครั้งครับ หลังเคลียงานเสร็จผมจะนัดจัดงาน Thank You Party ให้เร็ว ๆ นี้ครับอย่างไรแล้วเรียนเชิญสมาชิกที่มาช่วยงานและไม่ว่างมาช่วยงานไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ
ภาพสวยมากครับล้อหนาม วังโป่ง และคงจะตามมาอีกหลาย ๆ ภาพนะครับ วันนี้คงได้เปิดกระทู้ภาพกิจกรรม"ปั่นทะลุเมฆ#5"ในห้องใหญ่สรุปการแข่งขันครับอย่างไรแล้วคงได้ลงภาพกันเต็ม ๆ ที่ห้องนั้นอีกครั้งนะครับ
รูปภาพ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
ถาวร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0622724595
team: nongphai MtB บางทีก็เสือเพชรบูรณ์
Bike: Cannondale F2 แดงแดง
ตำแหน่ง: 2159 ม.11 ต.หนองไผ่ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ 67140

Re: เตรียมงาน "ปั่นทะลุเมฆ #5"

โพสต์ โดย ถาวร »

ล้อหนาม วังโป่ง เขียน:วันนี้สุดๆครับ ขี่มอไซด์ตั้งแต่เช้าถึงเกือบ4โมงเย็น สนุกสุดๆครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
555
เสือหนึ่งร้อยกิโล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869322568
team: เสือเพชรบูรณ์,PEA.BIKE CLUB.
Bike: MOSSO_2006 , Bianchi MUTT XC-P_2009
ตำแหน่ง: อำเภอเมืองเพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือหนึ่งร้อยกิโล »

**เช่นกันครับท่าน อย่าลืมรูปผมนะครับ ถ่ายแต่คนอื่นๆ ตัวเองไม่ได้ถ่ายเลย แจกน้ำแทบไม่ทันก็เลยกดชัตเตอร์ไปแจกน้ำนักแข่งไป สนุกมากๆครับ**

**ตอนทำงานแจกน้ำคึกคักมากครับ เสร็จงานกลับมาถึงบ้านหลับไม่รู้เรื่องเลย+555
" ถึงร่างกายจะไม่มีแรง แต่แรงก็มีอยู่ที่หัวใจ
ถึงทางไกลแค่ไหน แม้มีแค่ใจก็จะไปให้ถึง "
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

อ. V3 ป่าเลาครับ ผมอยากให้ช่วยประสานท่าน สส.วิจิตร พรพฤฒิพันธ์ บอกว่า อยากได้ภาพจาก คอบเตอร์
ผ่าน ส.ส.วิจิตร อะครับ
เพราะน้องช่างภาพที่ถ่ายงานนี้โดยท่านจ้างมาต้องส่งภาพให้ท่านเพราะเป็นผู้จ้าง ภาพบรรยากาศและนักปั่นสวยๆครับเท่าที่ดูภาพมา
ตอนนี้สามารถขอไฟล์ภาพได้แต่ต้องขออนุญาตท่านก่อนครับ กลัวมีปัญหาทีหลังหากนำภาพมาใช้โดยไม่ได้รับอนุญาตครับ

ภาพเครดิตจากน้องคอบเตอร์ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
เสือหนึ่งร้อยกิโล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869322568
team: เสือเพชรบูรณ์,PEA.BIKE CLUB.
Bike: MOSSO_2006 , Bianchi MUTT XC-P_2009
ตำแหน่ง: อำเภอเมืองเพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือหนึ่งร้อยกิโล »

ล้อหนาม วังโป่ง เขียน:อ. V3 ป่าเลาครับ ผมอยากให้ช่วยประสานท่าน สส.วิจิตร พรพฤฒิพันธ์ บอกว่า อยากได้ภาพจาก คอบเตอร์
เพราะน้องช่างภาพที่ถ่ายงานนี้โดยท่านจ้างมาต้องส่งภาพให้ท่านเพราะเป็นผู้จ้าง ภาพบรรยากาศและนักปั่นสวยๆครับเท่าที่ดูภาพมา
ตอนนี้สามารถขอไฟล์ภาพได้แต่ต้องขออนุญาตท่านก่อนครับ กลัวมีปัญหาทีหลังหากนำภาพมาใช้โดยไม่ได้รับอนุญาตครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
**เห็นด้วยครับ จะได้ภาพสวยๆมาลงในบอร์ดใหญ่ครับ**
" ถึงร่างกายจะไม่มีแรง แต่แรงก็มีอยู่ที่หัวใจ
ถึงทางไกลแค่ไหน แม้มีแค่ใจก็จะไปให้ถึง "
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

อยากให้ขออนุญาตนำภาพมาใช้สรุปกิจกรรมงานนี้อะครับ เพราะน้องคนถ่ายอยู่ที่เดียวกับผม แต่ไม่อยากเอาภาพมาลงโดยผู้จ้างไม่ได้รับรู้หรือยินยอมอะครับ ตอนนี้กำลังทำภาพเก็บไฟล์ภาพกันอยู่ มีภาพบางส่วนแบ่งๆมาใช้บ้างครับ ถ้าได้รับอนุญาตจะได้นำไฟล์ภาพที่เหลือมาใช้ได้ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

V.4ท่าพล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814224773
team: เสือเพชรบูรณ์ PEA TEAM
Bike: ยืมเขาขี่ บ่ มี Bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย V.4ท่าพล »

แบกน้ำ บรรทุกน้ำ ขนนักปั่นขึ้นยอดภูขึั้นๆลงๆ จ่ายน้ำร่วมกับพริตตี้อีซูซุ ขนน้ำกับปู่โป้งบนยอดภู เหนื่อยแต่สนุกมันส์มาก ทั้งกรรมการทั้งคนปั่น บรรยากาศโรแมนติกสุดๆ ฮาตลอด
...If You Want, You Can !!!
...ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะ ตน
Pom คอฟฟี่.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8512478
team: อู่ทอง
Bike: คันเดิม ๆ

โพสต์ โดย Pom คอฟฟี่. »

V.4ท่าพล เขียน:แบกน้ำ บรรทุกน้ำ ขนนักปั่นขึ้นยอดภูขึั้นๆลงๆ จ่ายน้ำร่วมกับพริตตี้อีซูซุ ขนน้ำกับปู่โป้งบนยอดภู เหนื่อยแต่สนุกมันส์มาก ทั้งกรรมการทั้งคนปั่น บรรยากาศโรแมนติกสุดๆ ฮาตลอด
โรแมนติก ขนาดจะโดนจักรยานชนยังไม่รู้ตัว 555 ขออภัยด้วยนะที่ขัดจังหวะ ตาร้อนฮ่ะ!
ปั่นขำๆ ให้กินอิ่ม นอนหลับ และมีกำลัง สู้ สู้
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

ล้อหนาม วังโป่ง เขียน:อ. V3 ป่าเลาครับ ผมอยากให้ช่วยประสานท่าน สส.วิจิตร พรพฤฒิพันธ์ บอกว่า อยากได้ภาพจาก คอบเตอร์

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ประสานแล้วครับนำภาพมาลงได้เลยครับแต่ผมกำลังจะเปิดกระทู้สรุปงานปั่นทะลุเมฆให้ลงภาพต่อจากหัวที่ผมขึ้นได้เลยครับขอบคุณครับ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ล้อหนาม วังโป่ง เขียน:อยากให้ขออนุญาตนำภาพมาใช้สรุปกิจกรรมงานนี้อะครับ เพราะน้องคนถ่ายอยู่ที่เดียวกับผม แต่ไม่อยากเอาภาพมาลงโดยผู้จ้างไม่ได้รับรู้หรือยินยอมอะครับ ตอนนี้กำลังทำภาพเก็บไฟล์ภาพกันอยู่ มีภาพบางส่วนแบ่งๆมาใช้บ้างครับ ถ้าได้รับอนุญาตจะได้นำไฟล์ภาพที่เหลือมาใช้ได้ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ผมประสานแล้วครับน้ำไฟล์ภาพมาลงได้เลยครับ เดี๋ยวผมจะเปิดกระทู้สรุปงานปั่นทะลุเมฆคอยลงต่อจากหัวที่ผมเปิดได้เลยครับ ขอบคุณครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

รับทราบครับ เดี๋ยวจัดเรียงภาพเสร็จจะนำมาลงในกระทู้ที่ทางกลุ่มเปิดไว้นะครับ :mrgreen:

oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832150005
team: เพชรบูรณ์
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oui142 »

ltkoat เขียน:จัดงานได้ดีมากครับ น้ำดื่ม อาหารการกินครบครันดี

การจัดงานเป็นระบบระเบียบดีมากครับ ประทับใจมากครับ
โล้นซ่าร์ เขียน: :) บอกได้คำเดียวว่าประทับใจมากครับงานนี้ :)
bmc001 เขียน:อยากไปอีกครับ เหนื่อยดี
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”
รพี พัฒนศักดิ์

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

PEAK KHONKEAN เขียน:ขอแสดงความยินดีกับคณะผู้จัดการแข่งขันจักรยาน"ปั่นทะลุเมฆ"ภูทับเบิก ประจำปี ๒๕๕๖ ทุกท่าน เห็นควรจัดเป็นประเพณี ...การจัดงานทุกส่วนฝ่ายทำงานได้ดีเยี่ยมมากที่สุด ควรปรับปรุงการปล่อยตัวนักกีฬาตามกลุ่มอายุ และประเภทที่จัดแข่งขัน เพื่อป้องกันความได้เปรียบเสียเปรียบ และเป็นธรรมในการจัดการแข่งขัน...
sakalot เขียน:
PEAK KHONKEAN เขียน:ขอแสดงความยินดีกับคณะผู้จัดการแข่งขันจักรยาน"ปั่นทะลุเมฆ"ภูทับเบิก ประจำปี ๒๕๕๖ ทุกท่าน เห็นควรจัดเป็นประเพณี ...การจัดงานทุกส่วนฝ่ายทำงานได้ดีเยี่ยมมากที่สุด ควรปรับปรุงการปล่อยตัวนักกีฬาตามกลุ่มอายุ และประเภทที่จัดแข่งขัน เพื่อป้องกันความได้เปรียบเสียเปรียบ และเป็นธรรมในการจัดการแข่งขัน...
:D ....คนนั่งรถไปเอาถ้วยก็เยอะครับ...ปั่นขึ้นหลังๆ...ไม่ได้ถ้วย...ข้าวก็หมด :lol:
cherd1 เขียน:การจัดงานได้ดีเยี่ยมมาก ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ ขอให้มีทุกๆปีนะครับ :D :D
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

jhonadison เขียน:** บอกได้คำเดียว ว่า ยอดเยี่ยม ทั้งเจ้าภาพ และ เส้นทาง

ครั้งต่อไปสัญญาว่าจะมาอีก
pwt เขียน:ครั้งต่อไป ไม่พลาดแน่นอน :)
Lek-Lek เขียน:ขอชื่นชมครับ จัดงานได้ดีมาก โดยเฉพาะเรื่องความปลดภัย
ปีหน้าจัดอีกนะครับ

oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

pskorat เขียน:

เนื่องจาก จำนวนผู้เข้าแข่งขันที่มาจำนวนล้นหลาม อย่างคาดไม่ถึง ประมาณ 1400 ท่าน จึงทำให้จำนวนอาหารที่เตรียมไว้เกินจำนวนนักแข่งแล้ว ก็ยังไม่พอ เนื่องจากนักแข่งบางท่าน ก็ขอเพิ่มซึ่งทีมงาน ก็แจกโดยไม่จำกัด ทีมงานได้แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าโดยซื้อบะหมี่คัพ แจกเพิ่มอีก แจ้งเพื่อขออภัยในปัญหาเรื่องอาหารด้วย ส่วนเรื่องถ้วยทุกท่านที่สมัครตามกติกา ทีมงานจะจัดส่งให้ตามที่อยู่ครับ จึงเรียนมาเพื่อขออภัยนักจักรยานทุกท่านครับ
1. จากตัวทึบแดงข้างต้น สำหรับงานที่ผ่านการทดสอบมาแล้วว่าจำนวนผู้เข้าร่วมกิจกรรมมากเกินกว่าที่ประเมินไว้ผมเสนอให้รับอั้น/จำกัดจำนวนผู้เข้าร่วมกิจกรรม..ลงทะเบียนล่วงหน้าเท่านั้น เพื่อการบริหารจัดการที่ดี และมีประสิทธิภาพในทุกๆด้าน ใจแข็งๆหน่อยครับ..ไม่รับหน้างาน หรืออีกทางหนึ่งสมัครหน้างานหรือหลังวันปิดรับลงทะเบียนต้องบวกค่าดำเนินการ ยกเลิกการลงทะเบียนล่วงหน้าเสียค่าปรับตามที่กำหนด ...ครับ :) :D

2. เสนอแยกเป็น 2 กลุ่มใหญ่ ...แข่งขัน กับ วัดใจ... ตามมาด้วยประเภท และรุ่น

3. เนื่องจากเป็นการแข่งขัน มีอันดับรับรางวัล เห็นด้วยกับการปล่อยตัวตามรุ่น ตามกลุ่มอายุ ตามประเภทกิจกรรม เน้นแข่ง ออกก่อน วัดใจ ออกตามหลัง

ช่วงทางเรียบก่อนขึ้นเขา อุบัตเหตูในกลุ่มนักกีฬาหญิงที่ล้มเป็นกลุ่ม 3 คน กลิ้งกระจายเต็มถนน เป็นอย่างไรบ้างครับ ผมได้เข้าไปช่วยประเมินสภาพเบื้องต้น คนหนึ่งที่คอ คนหนึ่งที่แขนซ้าย อีกคนหนึ่งที่สะโพกซ้าย ห่วงก็แต่คนแรกแหละครับ เพราะดูเหมือนเกร็งๆร่วมกับการนูน/บวมที่บริเวณกล้ามเนื้อคอด้านขวา กับแขนขวาช่วงหัวไหล่ นอกนั้นน่าจะไม่มีอะไร หลังจากนั้นผมก็ขึ้นอานปั่นเดี่ยวเพราะตามกลุ่มไม่ทันแล้วววววว :) :D

สำหรับผม ...ไปหมดแรงออดหลอด กดลูกบันไดไม่ลง เลยจุด KOM ไปหน่อยหนึ่ง จนท.เส้นทางให้กำลังใจว่า...อีกนิดเดียว 3โลๆ .. ประเมินกำลังตัวเอง..ไม่ไหวล่ะครับ โบกขึ้นรถน้องที่กำลังลงมา..กลับเข้าเมือง ปีหน้าว่ากันใหม่ ครับ ล้อไม่แตะยอดภู...ก็ขอรับแต่ใบประกาศฯเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ :)

ขอบคุณสำหรับความเหนื่อยยากของคณะผู้จัดงานนี้ทุกท่าน ทุกฝ่าย ...ครับ :) :D[/quote]

wheeler pro 49 เขียน:ขอเสนอและติชมคงไม่ว่ากันนะครับ
จัดได้ดีเทียบกัยหลายที่เคยได้ไปมาครับ...
อาหารก็ไม่ว่ากันเพราะอยู่บนยอดดอยครั้งต่อไปปรับปรุงครับ...
ควรปล่อยตัวนักกีฬาตามกลุ่มอายุ ประเภทที่จัดแข่งขันเพื่อป้องกันความได้เปรียบเสียเปรียบและเป็นธรรมในการจัดการแข่งขัน เป็นกลุ่มๆปล่อยต้วห่างกันประมาน 3 หรือ 5 นาทีหรือเห็นว่านักกีฬาปล่อยตัวออกไปแล้วปลอดภัยไม่เบียดกันชนกัน....

ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”