เตรียมงาน "ปั่นทะลุเมฆ #5"

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือต๊อ..แต๊
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897088089
team: เพชรบูรณ์
Bike: trek 4300 .....ไจแอนด์ hand made......cannadale f3

Re: เตรียมงาน "ปั่นทะลุเมฆ #5"

โพสต์ โดย เสือต๊อ..แต๊ »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

จอมยุทธ ย่อม มี บาดแผล ครับ อาจารย์ สำหรับผม เหนื่อย ...... แต่ มันส์ ครับ เป็นกำลังใจ ให้ ทีมงาน ฝ่ายกีฬาจักรยานเพชรบูรณ์ ทุกท่าน (ให้กำลังใจกันเองก่อนครับ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สุขเป็น ....................... ก็ .........................เป็นสุข
ถาวร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0622724595
team: nongphai MtB บางทีก็เสือเพชรบูรณ์
Bike: Cannondale F2 แดงแดง
ตำแหน่ง: 2159 ม.11 ต.หนองไผ่ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ 67140

Re: เตรียมงาน "ปั่นทะลุเมฆ #5"

โพสต์ โดย ถาวร »

เสือเพชรบูรณ์ เขียน:
เสือเพชรละคร เขียน:
เสือเพชรบูรณ์ เขียน:555 หัวเราะในความเหน็ดเหนื่อย (ขออนุญาตบ่นหน่อยน่ะ)จัดก็มีปัญหา ม่ายจัดก็มีปัญหาทวงถามกันได้ทุกวัน อย่างนี้แหละแต่ละสนามถึงได้มีแต่ครั้ง 1 แล้วก็หายไปเลย เสร็จแล้วก็มาบ่นกันว่าไม่มีสนามแข่งจัดเถ๊อะ จัดเถ๊อะ อยากจะรู้จริง ๆ ว่าถ้าเอาพวกที่บ่นเรื่องการปล่อยตัวไปไว้ที่ปากทางขึ้นภูทับเบิกแล้วให้ปั่นหนีกลุ่มหลังว่าจะหนีทันไหมอยากรู้จริง ๆ .....หมดงานนี้แล้วเตรียมงานระดับชาติอีกครั้งน่ะครับพี่น้อง งานกีฬานักเรียนแห่งชาติประมาณปลายปีเพชรบูรณ์เป็นเจ้าภาพ อบต.นาป่ารับเรื่องจักรยาน พวกเราคงต้องไปช่วยกันทำทาง ดาวน์ฮิลล์ ครอสคันทรี่ และTT
ขนาดปล่อยตัวก่อนถึงทางขึ้นภูพอสมควร จุดให้น้ำจุดที่ 1 แทบลมใส่ ทั้งเปิดขวดน้ำ หยิบน้ำ ยื่นขวด ก็เล่นไหลขึ้นมาแทบพร้อมกันเต็มถนนไปหมด ไหนจะรถผู้ติดตาม รถลง ต้องกลายเป็นจราจรจำเป็นกับเสือต๊อแต๊พิธีกรของเราแทบจะเสียงแหบตั้งแต่จุดแรก :lol:
คาดการณ์ไว้แล้วว่าต้องเป็นเยี่ยงนี้นถ้าสัก 600-800 คันงานตรงนั้นจะให้น้ำสนุกไม่น้อย แต่บังเอิญมาตั้ง 1300 คันก็เลยวุ่นวายอย่างที่เป็น คราวหน้าเพิ่มเป็น 4 จุด ขยับให้สูงขึ้นไปอีก :lol: :lol:
คิดเหมือนผมเป๊ะเลย จดข้อมูลใว้หมดแล้ว เพิ่มเป็น 4 จุดและต้องเพิ่มน้ำอีกอย่างน้อยจุดละ300ขวดอย่างน้อย
และต้องมีรถอีกคันวิ่งตามส่งน้ำให้แต่ละจุด เพราะรถที่วิ่งประจำจุดขนไปไม่พอ รวมถังน้ำแข็งครับผม
ถาวร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0622724595
team: nongphai MtB บางทีก็เสือเพชรบูรณ์
Bike: Cannondale F2 แดงแดง
ตำแหน่ง: 2159 ม.11 ต.หนองไผ่ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ 67140

โพสต์ โดย ถาวร »

และอีกอย่างวิทยุสือสาร สำคัญมาก ดีที่เสือหนุ่มวังโปร่งเตรียมมาด้วย2ตัว เลยช่วยงานรับส่งนักปั่นได้จนหมดทุกท่าน
วิทยุจะต้องมีทุดจุดสำคัญคอยรายงาน เช็คคลื่นความถี่ด้วยว่าไม่ซ้ำกับคนท้องที่ (เซ็งมากเวลาเรียกแล้วม้งคุยกัน)
ตอนประชุมที่วิทยาลัยพละ เข้าใจว่าต้องมีคนคอยคุมคิวรถทหาร พอวันงานหายไปใหน พอไม่มีคนคุมนักปั่นก็ขึ้นกันเอง รถไม่เต็มก็ลง พวกออกมาทีหลังก็รอนานและบ่น มีทั้งรอด้านในก่อนขึ้นไปเส้นชัย และรอที่จุดชมวิวด้านนอก ถ้าเรามีคนคุณตรงนี้รถทหารก็จะวิ่งขึ้นลง จำนวนเที่ยวน้อยครับ ค่าใช้จ่ายก็ลดลงด้วย
ผมไม่มีโอกาศขึ้นไปถึงเส้นชัยเลยไม่ทราบว่าเหตุการณ์เป็นยังไง ห่วงแต่นักปั่นที่ปั่นไม่ใหว และรอรถทหารมารับส่งครับ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

การแข่งขันจบแล้วแต่งานเรายังไม่จบ นิ วันนี้บรรจุถ้วยที่ไปรับมาจากโรงงาน 5 กล่องใหญ่เพื่อเตรียมส่งให้สมาชิกที่ยังไม่ได้รับถ้วยแล้วแต่ยังไม่เสร็จเพราะ
กล่องพัสุดหมดก่อนต้องรอเบิกวันอังคารฉนั้นวันนี้จึงได้เท่าที่เห็น

ต้องใช้บริการหน่วยงานนี้ของเสือทอมเขาละ
รูปภาพ
นี่ครับบรรจุเตรียมส่งให้เจ้าของแล้ว
รูปภาพ
ขอบคุณหมออ๋อย เสือถาวร ที่สนับสนุน วัสดุกันกะแทกสองถุงใหญ่ ๆ ถ้าใครมีช่วยนำมาบริจาคเพิ่มอีกก็ยินดีนะครับเพราะต้องส่งอีกเป็นร้อย ๆ กล่องครับ
กระดาษฝอย
รูปภาพ
กันกะแทกอย่างดีมีทั้งเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ 555
รูปภาพ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
OperationA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-1186568
team: เสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT

โพสต์ โดย OperationA »

วีดีโอสรุปงานปั่นครับ
[เสือโอ๊ต] >> ออกทริปไม่ต้องห่วงผม ถีงแน่นอน แต่จะกี่ชั่วโมงผมไม่รู้นะ! ^O^

こんにちは. 私は自転車の男です . 私と一緒に新しい人生を見つけてみましょう。
มาหาความสุขใหม่ ๆ ให้กับชีวิตด้วยเสือภูเขากันเถอะครับ
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

ถาวร เขียน:และอีกอย่างวิทยุสือสาร สำคัญมาก ดีที่เสือหนุ่มวังโปร่งเตรียมมาด้วย2ตัว เลยช่วยงานรับส่งนักปั่นได้จนหมดทุกท่าน
วิทยุจะต้องมีทุดจุดสำคัญคอยรายงาน เช็คคลื่นความถี่ด้วยว่าไม่ซ้ำกับคนท้องที่ (เซ็งมากเวลาเรียกแล้วม้งคุยกัน)
ตอนประชุมที่วิทยาลัยพละ เข้าใจว่าต้องมีคนคอยคุมคิวรถทหาร พอวันงานหายไปใหน พอไม่มีคนคุมนักปั่นก็ขึ้นกันเอง รถไม่เต็มก็ลง พวกออกมาทีหลังก็รอนานและบ่น มีทั้งรอด้านในก่อนขึ้นไปเส้นชัย และรอที่จุดชมวิวด้านนอก ถ้าเรามีคนคุณตรงนี้รถทหารก็จะวิ่งขึ้นลง จำนวนเที่ยวน้อยครับ ค่าใช้จ่ายก็ลดลงด้วย
ผมไม่มีโอกาศขึ้นไปถึงเส้นชัยเลยไม่ทราบว่าเหตุการณ์เป็นยังไง ห่วงแต่นักปั่นที่ปั่นไม่ใหว และรอรถทหารมารับส่งครับ
เห็นใจทุกฝ่ายครับอย่างที่ผมบอกลิมิตเราคือ 800 คนพอทุกอย่างเกินเหตุการณ์ก็ไม่ต่างจากเขื่อนแตกอย่างที่ท่านประธานฝ่ายเสือป่าเลาบอกนั่นแหละอะไรก็เอาไม่อยู่ อย่างที่ท่านชี้แจงเสนอแนะมาเราก็เตรียมไว้เกือบทุกอย่าง วิทยุก็เตรียมทั้งคลื่น CB และVHF พอเอาเข้าจริง CB เดี้ยงส่งไม่ถึง ตอนประชุมรถเซอร์วิสมีหลายคันพอถึงเวลาไม่รู้ว่าไปไหนเหมือนกันคาดว่าคงจะไปช่วยกันอุดรอยรั่วอื่น ๆ ที่เห็นสมควร ผมเองก็เสียดายหลายอย่างเช่นเตรียมกล้องมาอย่างดีไม่ได้กดชัตเตอร์สักแอะ ตอนสตาร์ทก็ไม่เห็นมัวไปเตรียมรุ่นท้องถิ่น เส้นชัยก็ไม่เห็นต้องคอยไปกวาดต้อนเก็บกลุ่มหลัง แบกข้าวแบกน้ำ สุดท้ายต้องรื้อเวทีรับรางวัลจนมืดค่ำเพราะต้องรีบเอาของมาส่งคืนหน่วยงานต่าง ๆ ที่ยืมเขามา.... :lol: ที่เล่ามานี่ไม่ใช่ว่าฉันก็ทำงานหนักน่ะ แต่อยากให้เห็นว่าทุกท่านก็หนักหนาสาหัสไม่แพ้กันเลยแต่คนละบทบาทเท่านั้นเอง...ส่วนรถทหารผมก็กำหนดจุดไว้เรียบร้อยแล้วป้ายใหญ่มาก ๆ ชัดเจนที่ตลาดผัก ตอนแรกผมก็เสนอว่าให้จอดรอที่สามแยกหลายฝ่ายก็บอกว่ามันแคบ สุดท้ายก็ต้องไปตรงนั้นก็เลยทำให้จุดรอไม่ชัดเจน.....สำหรับปีนี้ก็ผ่านไปแล้วครับสิ่งที่ทำให้เราหายเหนื่อยก็คือนักปั่นให้ความสำคัญกับการแข่งขันในปีนี้อย่างล้นหลาม พวกเราช่วยกันทำงานกันอย่างแข็งขันจนงานผ่านไปด้วยดี(ขอย้ำว่าดีครับที่อื่นแข่งผ่านไปตั้งนานเรื่องยังไม่สงบเลย) เราช่วยกันมองปัญหาเพื่อเอาไว้แก้ไขปรับปรุงไว้ใช้ในปีหน้าถือว่าเป็นการดีที่สุดครับ....ขอบคุณครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”